ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 27

[PC] Arma2 + OA แยกภาค [One2Up | Torrent | Full] เล่น DayZ,DayZ Origin ได้! Server: DayZRPG

PC - Arma2 + Arma2 OA

Arma2:
    27th MEU Marines เดินทัพไปที่ Chernarus ซึ่งประเทศที่อยู่กึ่งกลางสงครามกลางเมือง Razor ทีมลาดตระเวนที่ประกอบไปด้วยนายทหารฝีมือระดับพระกาฬ 5 นายเป็นทีมที่ร่วมต่อสู้ทีมแรก การปะทะกันระหว่างกองกำลังที่แข็งแกร่งของ USMC และรัสเซีย ทำให้ชะตาของ Chernarus ต้องแขวนอยู่บนเส้นด้าย

• ความสมจริงแบบไร้คู่แข่ง: ขีปนาวุธและผลกระทบด้านสภาพแวดล้อมที่สมจริง
    • ยานพาหนะบนบก ทางทะเล ทางอากาศ แบบจำลองมากกว่า 300 ชนิด
    • ภูมิประเทศที่หาที่เปรียบไม่ได้: สภาพแวดล้อมที่มีรายละเอียดสมจริงในพื้นที่ 25 ตารางกิโลเมตร
    • AI ที่ฉลาดล้ำ: ไม่มีบท ไม่ได้กำหนดเส้นทางเดินล่วงหน้า

Arma2 OA:
    สามปีหลังจากเกิดการปะทะใน Chernarus สถานการณ์รุนแรงครั้งใหม่เกิดขึ้นใน Green Sea Region กองกำลังผสมที่นำโดยกองทัพสหรัฐ เคลื่อนกำลังพลไปที่ Takistan ร่วมสวมบทบาทต่างๆ ในกองทัพสหรัฐอเมริกา ตั้งแต่ทหารราบทั่วไป หน่วยปฏิบัติการพิเศษ ไปจนถึงนักบินและคนขับรถถัง

• โหมดแคมเปญแบบลุยเดี่ยวและมัลติเพลเยอร์รวมไปถึงฉากเนื้อเรื่องใหม่
    • แผนที่เอเซียกลางกินอาณาบริเวณกว้าง 3 แบบ
    • อาวุธและยานพาหนะใหม่นับสิบแบบ
    • การจับภาพความร้อนและอาวุธประเภท weapon optics แบบใหม่
    • ยานพาหนะทางอากาศแบบไม่ใช้คนขับ (UAV)
    • เตรียมอุปกรณ์สำหรับออกรบ
    • โหมดมัลติเพลเยอร์ที่เปิดกว้าง: ร่วมรบในโหมดมัลติเพลเยอร์พร้อมกับผู้ล่นคนอื่นๆ มากถึง 50 คน

ข้อมูลจาก zest.co.th

Arma2

ขั้นต่ำ:
    CPU: Dual Core Intel Pentium 4 3.0 GHz / Intel Core 2.0 GHz / AMD Athlon 3200+ or faster
    RAM: 1 GB
    Video Card: NVIDIA GeForce 7800 / ATI Radeon X1800 with Shader Model 3 and 256 MB VRAM or faster
    DirectX: -
    ที่ว่างใน HDD: 9 GB

ขั้นสูง:
    CPU: Intel Core 2.8 GHz / AMD Athlon 64 X2 4400+ or faster
    RAM: 2 GB
    Video Card: NVIDIA GeForce 8800 GT / ATI Radeon HD 4850 with Shader Model 3 and 512 MB VRAM or faste
    DirectX: -
    ที่ว่างใน HDD: 15 GB

Arma2 OA

ขั้นต่ำ:
    CPU: Intel Core 2.4 GHz or AMD Dual-Core Athlon 2.5 GHz
    RAM: 1 GB
    Video Card: NVIDIA GeForce 8600GT or ATI Radeon HD 3650 or faster with Shader Model 3 and 512 MB VRAM
    DirectX: DirectX 9.0c
    ที่ว่างใน HDD: 10 GB
    ขั้นสูง:
    CPU: Intel Core i5 or AMD Athlon Phenom X4 or faster
    RAM: 2 GB
    Video Card: NVIDIA GeForce GTX 260 or ATI Radeon HD 5770 or faster with Shader Model 3 and 896 MB VRAM
    DirectX: DirectX 9.0c
    ที่ว่างใน HDD: 20 GB

1.) กดที่ตัว Setup.exe เพื่อทำการติดตั้งเกม
    2.) จะมีให้ใส่CDkey ให้โหลดโปรแกรมสุ่มคีย์ด้านล่าง แล้วทำตามดังรูป
    3.) ติดตั้งเกมไว้ที่ไหนก็ได้ตามสะดวก
    4.) เมื่อลงภาคหลักเสร็จแล้วให้ลงภาคเสริม (OA) ต่อเลยครับ วิธีการลงเหมือนกัน แต่ตอนใส่ CDKey ให้ เลือกของภาค OA แล้วกด Generate นะครับ
    5.) พอลงเกมเสร็จแล้วก็ทำการเปลี่ยนภาษาของตัวเกมครับ, โดยปกติจะเป็นรัสเซีย ให้ทำการเปลี่ยนให้เป็นอังกฤษครับ วิธีตามรูปข้างล่างตรงลิ้งดาวน์โหลด
    6.) จากนั้นให้ลงแพทช์ รายละเอียดตามลิงค์ดาวน์โหลด
    7.) สามารถเข้าเล่นได้ที่ arma2.exe (จะเล่นแค่ภาคหลัก) และ arma2oa.exe (จะเป็นภาคหลัก+ภาคเสริม)

ArmA 2+OA [torrent][1 Part]
    Download

Arma2 [500mb/part]
    Part1 | Part2 | Part3 | Part4 | Part5 | Part6 | Part7 | Part8
    Part9 | Part10 | Part11 | Part12 | Part13 | Part14 | Part15 | Part16

Arma2 OA (ภาคเสริม)
    *ตอนติดตั้งไม่ต้องเปลี่ยนที่อยู่นะครับ โปรแกรมจะหาที่อยู่ของ Arma2 โดยอัตโนมัติ*
    Part1 | Part2 | Part3 | Part4 | Part5 | Part6 | Part7 | Part8
    Part9 | Part10 | Part11 | Part12 | Part13

===========

Patch Update สำหรับเล่น Multiplayer, Lan และอื่นๆ
    ! ตัวเกมนี้จำเป็นต้องลงแพทช์ตามนี้นะครับ !
    ควรลงแพทช์ก่อนเปลี่ยน CD-Key
    (ติดตั้งตามลำดับนะครับ (ไฟล์อาจใหญ่หน่อย))
    Patch 1.60
    Mirror1
    Mirror2
    แก้ไขแล้ว
    (ลิงค์ใดลิงค์หนึ่ง)

และ
    Patch 1.62
    Mirror

*ตัว Patch จะหาที่อยู่ของโฟลเดอร์เกม Arma2 เอง ไม่ต้องเปลี่ยนที่อยู่ตอนติดตั้งแพทช์*
    ===========

DayZ

DayZ (ออกเสียงว่า เดย์-ซี Dai-zee อ้างอิง ) สามารถสานฝันของคุณให้เป็นจริง ด้วยการเล่นแบบ Multiplayer Online ที่ทำให้คุณต้องเอาชีวิตรอดภายใต้สถานการณ์อันเลวร้ายไม่ว่าจะจากผู้ติดเชื้อ ผู้เล่นด้วยกันเอง หรือ... แม้กระทั่ง การขาดอาหาร-น้ำ และ โรคภัยไข้เจ็บ

http://dayzmod.com/

DayZ Origin

http://www.dayzorigins.com/

Server DayzRPG TH [COLO 24hr.]
    facebook: http://www.facebook.com/groups/dayzrpg/
    Server เปิดให้บริการทั้ง DayZ และ DayZ Origin ผู้เล่นสามารถเลือกเล่นได้
    รัน Server ด้วย Dedicated Server ประสิทธิภาพสูง
    สามารถรองรับผู้เล่นได้สูดสุดพร้อมกัน 50 คน
    การันตีความสนุกด้วยสมาชิกกว่า 1,400 คน

ตัวสุ่ม CDkey

Part1
    1) เลือกภาค
    2) กด Generate
    3) เอาคีย์ไปใส่เลย

ตัวเปลี่ยนภาษา

ปรับตามรูปเลยนะครับ
    Part1

===========

ตัวเกมนี้สามารถเล่น Multiplayer แบบ Lan/Internet และเซิฟเถื่อนได้

วิธีเปิดเซิฟ Arma2 | วิธีเล่น DayZ

Upload By ModernGamer
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eaeryteh : 24th May 2013 เมื่อ 22:13

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อาม่า????"""""""""""

กล่าวขอบคุณ
    5
    ไครโหลดไปแล้วมีปัญหาอะไรโพสแจ้งได้เรยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    กระทู้สวย ช่วยดันครับ (ผม Aspire_506 จากDAYZ RPG ครับ แฮะๆ)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    ดันให้ครับ ผมเล่นอยู่ครับเซิฟนี้ นุกมาก DayZ Origin มาเล่นกันเยอะๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ผมเล่นอยู่ครับ สนุกมาเซิฟนี้ มีน้ำใจไม่มีเกรียนแตกแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    5
    เพิ่มการดาวโหลดแบบ Torrent ให้แล้วนะครับสำหรับคนที่ไม่ชอบโหลดหลายไฟล์

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    เล่นได้ 100 % แน่นอนรึป่าวครับ ผมกำลังโหลดตัวเกมส์พาสเดียวอยู่ครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    5
    เล่นได้ครับผมก็เล่นตัวนี้อยู่

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    จขกทอัพ Patch เป็น O2U ให้หน่อยได้ไหมครับ +1 ไปแล้วนะ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ไม่มีใครโหลดแบบ torrent เลยหรอเนีย
    ขยันอะดี แต่ขยันผิดที่ 10 ปี ก็ไม่รวย!!!!

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ภาค co เล่นได้ปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    รบกวนช่วยอัพ Patch 1.60 - 1.62 ลงเวป one2up หน่อยได้ไหมครับ [IMG][/IMG]
    กดเข้า link อันนั้นแล้วมันโหลดไม่ได้อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ magnet2006 อ่านกระทู้
    ภาค co เล่นได้ปะครับ
    เล่นได้ครับเพราะ DayZ และ DayZ Origin ต้องใช้ภาค OA ในการเล่น

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    รบกวนช่วยอัพ Patch 1.60 - 1.62 ลงเวป one2up หน่อยได้ไหมครับ [IMG][/IMG]
    กดเข้า link อันนั้นแล้วมันโหลดไม่ได้อ่ะครับ
    กำลังอัฟโหลดไฟล์ให้อยู่ครับรอสักครู่

กล่าวขอบคุณ
    5
    แก้ไขแล้วครับสามารถดาวโหลดแพทช์ได้ตามปกติ

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เล่นได้ โหลดได้ 100% เดียวภาพตามมาทีหลังขอบคุณ จขกท นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    6,155
    กำลังโหลดครับเข้าสู่วันที่ 2 เพิ่ง 66 % - - *
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OXYGENz : 24th May 2013 เมื่อ 21:55

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มันเป็น อย่างนี อ้ะ ทำไง หรา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kingzafl : 24th May 2013 เมื่อ 21:50

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingzafl อ่านกระทู้
    มันเปลี่ยน อย่างนี อ้ะ ทำไง หรา
    ตัวเกมที่แจกเป็นของปลอมครับ ต้องหาเซิฟ NO CD-key เล่นครับ แนะนำเซิฟ DayZRPG ครับ http://www.facebook.com/groups/dayzrpg/

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ต้องโหลดตัวไหนอ่ะถึงจะเล่น Dayz ได้

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingzafl อ่านกระทู้
    มันเป็น อย่างนี อ้ะ ทำไง หรา
    ห้องนั้นคุณต้องใช้ศีย์เเท้ในการเล่น ไปหาเซิฟเถื่อนเล่นเอานะครับ

กล่าวขอบคุณ
    6,155
    แล้วจะเข้าเซิฟ RPG ยังไงอะครับเพื่อนหาไม่เจอ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OXYGENz อ่านกระทู้
    แล้วจะเข้าเซิฟ RPG ยังไงอะครับเพื่อนหาไม่เจอ
    นี้ลิงค์เข้ากลุ่มเฟสของเซิฟครับ http://www.facebook.com/groups/dayzrpg/

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newvisions อ่านกระทู้
    ต้องโหลดตัวไหนอ่ะถึงจะเล่น Dayz ได้
    ต้องโหลดม๊อคมาเพิ่มครับจึงจะเล่นได้ ลองดูที่นี้ครับ http://www.facebook.com/groups/dayzrpg/

Tags for this Thread