ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57

Question อยากทราบเรื่องการเปิดบัญชีธนาคารกรุงเทพกับกสิกรไทยไว้ซื้อเกมครับ

ผมว่าจะซื้อเกม Simcity โดยการฝากผ่านเพื่อนที่มีบัตรเครดิต ซึ่งผมก็ซื้อเกมในสตรีมกับเค้าบ่อย แต่ว่า Origin มันไม่มีระบบ Gift ทำให้ผมต้องซื้อเอง มีเพื่อนอีกคนมาแนะนำให้เปิดบัญชีไว้เลย ของธนาคารกรุงเทพหรือกสิกรไทยก็ได้ เพราะสามารถใช้สมัคร Paypal ได้ แต่คนที่มาแนะนำก็ยังไม่ได้ไปลองเปิดบัญชีดูเหมือนกันเลยไม่รู้ว่ามีค่าใช้จ่ายอะไรไหม ผมเลยอยากทราบน่ะครับว่าถ้าจะเปิดบัญชีไว้สมัคร Paypal ต้องเปิดแบบไหนและจะเสียค่าใช้จ่ายในการเปิดบัญชีหรือไม่? เพราะแม่ผมเคยพาไปเปิดบัญชีธนาคารกรุงไทย ฝากเริ่มต้นไป 1 พันบาท โดนหักค่าประกันนู่นนี่จนเงินในบัญชีเหลือ 300 กว่าๆ ผมเลยไม่ค่อยมั่นใจอ่ะครับ รบกวนให้คำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    http://www.kasikornbank.com/TH/Servi...erBanking.aspx
    ข้อกำหนดของกสิกรครับลองอ่านดู เท่าที่รู้มาตอนนี้บุคคลผู้ที่อายุต่ำกว่า20ปี ไม่สามารถทำได้แล้วนะครับ

ส่วนการเปิดบัญชีที่ผมไปเปิดมาล่าสุด ไม่มีค่าใช้จ่ายอะไรครับ สมัครCyber Banking ก็ไม่เสียค่าใช้จ่าย
    จะมีเลขบัตรและวันหมดอายุเหมือนบัตร เครดิตเลยครัง เพียงแต่ว่าใช้เงินในบัญชีเราในการจ่าย

ถ้าจะทำบัตรก็รู้สึกว่าจะเสีย300ค่าธรรมเนียมครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    "1. ธนาคารเปิดให้บริการ K-Cyber Banking สำหรับบุคคลธรรมดาที่บรรลุนิติภาวะเท่านั้น" แสดงว่าผมต้อง 20 ก่อนเหรอครับ? โหยยย ผมอายุ 19 อ่ะ อีกแค่ปีเดียวเองแท้ๆ แต่ยังไงก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackBishop อ่านกระทู้
    "1. ธนาคารเปิดให้บริการ K-Cyber Banking สำหรับบุคคลธรรมดาที่บรรลุนิติภาวะเท่านั้น" แสดงว่าผมต้อง 20 ก่อนเหรอครับ? โหยยย ผมอายุ 19 อ่ะ อีกแค่ปีเดียวเองแท้ๆ แต่ยังไงก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ
    ผม 15 ทำไปเมื่อเดือนที่แล้ว 55 เกือบไป

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: