ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789

Exclamation 10 อันดับอนิเมะสาย G ที่ทำเกิดอาการจิตหลอนไปตามๆกัน

10 อันดับอนิเมะสาย G ที่ทำเกิดอาการจิตหลอนไปตามๆกัน

หลังจากได้ผ่านอันดับอนิเมะที่ทำให้เพื่อนๆหลายคนต้องเสียน้ำตากันไปแล้วคราวนี้ก็ถึงคราวของอนิเมะที่ออกแนวรุนแรง“Guro”(ประมาณว่า เลือดสาด แขนหลุด หรือออกแนวจิตหลอนนิดๆ)
    ส่วนใหญ๋เรื่องที่เป็นสาย กูโระ หรือชาวโอตาคุส่วนใหญ่ ซึ่งกล่าวกันว่าเกือบทุกคนจะมีพลัง G แอบแฝงอยู่ มีลักษณะเป็นพิษต่อชาวโอตาคุธรรมดา
    เพราะมักจะทำให้สาวน้อยคนโปรดในอนิเมะอาบไปด้วยเลือด บางครั้งบางคราวก็แถมเครื่องในทะลักออกมาให้ดูเล่นเป็นขวัญตา เล่นเอาเหล่าโอตาคุส่วนใหญ่ขวัญผวาไปตามๆกันเลยทีเดียว
    (ส่วนนี้อ้างอิงข้อมูลจากไร้สาระนุกรม) !! ครั้งหน้าก็คงอาจจะหนีไม่พ้นอันดับของอนิเมะที่โรแมนติกละเน้อ

อันดับที่ 10 ตกเป็นของเรื่อง "Freezing"

อันดับที่ 9 ตกเป็นของเรื่อง "Neon Genesis Evangelion"

อันดับที่ 8 ตกเป็นของเรื่อง "Umineko no Naku Koro ni"

อันดับที่ 7 ตกเป็นของเรื่อง "Mahou Shoujo Madoka Magica"

อันดับที่ 6 ตกเป็นของเรื่อง "School Days"

อันดับที่ 5 ตกเป็นของเรื่อง "Shiki"

อันดับที่ 4 ตกเป็นของเรื่อง "Deadman Wonderland"

อันดับที่ 3 ตกเป็นของเรื่อง "Higurashi no Naku Koro ni"

อันดับที่ 2 ตกเป็นของเรื่อง "Highschool of the Dead"

อันดับที่ 1 ตกเป็นของเรื่อง"Elfen Lied"

แหล่งข่าว: sankakucomplex
    และผลสำรวจจาก :anime.biglobe
    ส่งอีเมลข้อมูลนี้ BlogThis! แบ่งปันไปที่ Twitter แบ่งปันไปที่ Facebook

Credit by: http://www.azhime.com/2011/05/top-10...#ixzz2U823eoDz

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    เคยดู 2 เรื่องครับ
    - Highschool of the Dead สนุกมาก ไม่ค่อยจิตตกเท่าไหร่
    - School Days ทนชื่อเสียงอันร่ำลือไม่ไหว เลยหาดู ดูจบแต่ละตอนปวดหัวตึ๊บๆ แต่ไอฉากเรือตอนจบหลอนจริง

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อันดับ 1 ผมชอบมาเลยอ่ะ >< ใครบอกหลอน ผมชอบออกซึ้ง

(์ Never Say )
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    อันดับ2นี้ มันเด้งๆเยอะมากกก 555555(คงรู้นะว่ะอะไรเด้ง)

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    "Highschool of the Dead"
    ไม่น่าจิตตกนะครับเรื่องนี้ จิตพุ่งพล่านมากกว่าฮ่าๆๆ
    "School Days"
    อันนี้ปวดหัวตึบๆตอนจบ+หมั่นพระเอกมากๆตอนท้ายแต่พอจบแล้วก็เห้อ ปล่อยๆพระเอกไปเถอะ //โดนขนาดนั้นแล้ว //จิตตกจริงนะตอนจบ
    "Elfen Lied"
    อันนี้หลอนจริงจัง เนื้อหารุนแรง -..-
    "Deadman Wonderland"
    จิตตก(ไม่เท่า school day) กะเลือดสาดใช้ได้เลย
    "Neon Genesis Evangelion"
    อันนี้น่าจะแนวใช้สมอง ดูผ่านๆเข้าไม่ถึงเนื้อหา //ดูจบแบบธรรมดาไม่เข้าใจบอกเลย ต้องหา the end ดู
    เรื่องอื่นใครดูแล้วคอมเมนต์บ้างเน้อ ถ้าหนุกจะหาดูมั่ง -..-

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    447
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมเจ็บกับเรื่องนี้มาก Mahou Shoujo Madoka Magica ตอนแรกการ์ตูนแนวใส ๆ กริ้ง พอเริ่มเข้าเนื้อหาเท่านั้นแหล่ะ จี๊ดดดดดดดดเลย มันชั่งหลอกล่วงผู้บริโภค
    School Days เรื่องนี้ก็ไม่ต่างกัน จบปวดพอ ๆ กัน และยิ้งตอนจบนี่ ให้ 10 กระโหลกเลย
    Deadman Wonderland โคตรหนุกเลย เรื่องนี้ชอบมาก เสียอย่างเดี่ยวคือ เนื้อเรื่องสั้นไปน่ะ ผมคิดว่างั้นอ่ะ มีต่อซ่ะหน่อยน๊าาา จะดีมากเลย
    Highschool of the Dead อันนี้ สนุกจิง '' นม สู้ ซอม บี้ '' 5555555555.
    CPU PHENOM II X6 1055T M/B ASROCK 880GMH-U3S3 Ram Kingston Hyper X 4GB Bus1600 MHz [4+4] 8GB VGA Gigabyte GTX 560Ti 1GB PSU RX 630SS 630W (มั้ง)

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    มันโหดตรงไหนนี่แต่ละเรื่อง ผมว่ามันดูไม่ค่อยจะติด เรทเท่าไรอะ เพราะความเป็นตัวการ์ตูนน่ารักบทก็ดูธรรมดา
    ไหนแนะนำแบบ ฆ่าตัดตอนเถื่อนดิบลากไส้ฆ่าตกรโรคจิตมาให้ดูหน่อยสิเจอ กระทู้นี้พอดีก็อยากหาดู ถ้าเป็นฆาตรกรที่เป็นผู้หญิงยิ่งดีเลยอยากดูมีมะ
    ไม่ก็สัตว์ประหลาดขยะแขยงไม่ก็ผีน่ากลัวน่ากลัวอะ ให้อารมณ์สยองบิดๆเบี้ยวๆจิตตกปัญหาลุมเร้าดิบๆ แบบนี้มีมะ

ผมไม่ได้ดูครบ 10 อันดับหรอกนนะดูผ่านๆตา แต่ยังไงผมก็ว่ามันไม่ดิบเถื่อนพอ

เออว่าแต่ว่า สาย G นี่มันหมายถึงอะไรเหรอ พอดีรีบพิมพ์คงไม่ใช่แนวๆ น่าตาสดใสลูกตาใหญ่ หรือ ลายเส้น น่ารักหรอกนะ ผมไม่ใช่คนดู อนิเมะแต่ชอบความดิบเถื่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 23rd May 2013 เมื่อ 23:25

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    Aku no Hana ทำไมเรื่องนี้ไม่ติดมันโค ตะ ระ หลอนเลยละ แค่เห็นรูปเวอชั่นอานิเมะก็หลอนสุดโค่ยแล้วถ้าดูจะหลอนขนาดไหนT^T

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ใครไม่เคยดูวันโรงเรียน ขอบอกว่า เสียดายครับ มันต้องดูกันสักครั้งนึง

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ผมกำลังดู school day ตอนที่ 1 อยู่เลย อิอิ
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    Elfen Lied ไม่หลอนซักนิด ลูซี่น่ารักที่ซู๊ดดดดด
    Highschool of the Dead ดูยังไงก็ไม่หลอนแฮะ
    School Days ชาตินี้ตูจะไม่ดูอีกเด็ดขาด

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    Garei-zero ครับ ลองไปดู

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    แรงในระดับอนิเม แต่ไม่แรงถ้าเทียบกับมังกะกุโรจริงๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อันดับ 1 ผมยอมเลย...
    เลือกที่จะแตกต่าง

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    Highschool of the Dead

เรื่องนี้หลอนจริงๆครับเวลาผมดู ผมต้องพับจอไปมาตลอด

"คือไม่ใช่อะไรหรอกฉากหวิวมันเยอะ กลัวคนเข้าใจผิดคิดว่าผมดูหนัง AV
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    น่าดูทั้งนั้น ชอบ สาย G

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    [QUOTE=starscream;2164032]"Highschool of the Dead"
    ไม่น่าจิตตกนะครับเรื่องนี้ จิตพุ่งพล่านมากกว่าฮ่าๆๆ
    "School Days"
    อันนี้ปวดหัวตึบๆตอนจบ+หมั่นพระเอกมากๆตอนท้ายแต่พอจบแล้วก็เห้อ ปล่อยๆพระเอกไปเถอะ //โดนขนาดนั้นแล้ว //จิตตกจริงนะตอนจบ
    "Elfen Lied"
    อันนี้หลอนจริงจัง เนื้อหารุนแรง -..-
    "Deadman Wonderland"
    จิตตก(ไม่เท่า school day) กะเลือดสาดใช้ได้เลย
    "Neon Genesis Evangelion"
    อันนี้น่าจะแนวใช้สมอง ดูผ่านๆเข้าไม่ถึงเนื้อหา //ดูจบแบบธรรมดาไม่เข้าใจบอกเลย ต้องหา the end ดู
    เรื่องอื่นใครดูแล้วคอมเมนต์บ้างเน้อ ถ้าหนุกจะหาดูมั่ง -..-[/QU

ตามนั้นเล้ย 5555 5 Highschool of the Dead นมหลบกระสุน

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    333
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [P][O][O][M]z อ่านกระทู้
    ผมเจ็บกับเรื่องนี้มาก Mahou Shoujo Madoka Magica ตอนแรกการ์ตูนแนวใส ๆ กริ้ง พอเริ่มเข้าเนื้อหาเท่านั้นแหล่ะ จี๊ดดดดดดดดเลย มันชั่งหลอกล่วงผู้บริโภค
    School Days เรื่องนี้ก็ไม่ต่างกัน จบปวดพอ ๆ กัน และยิ้งตอนจบนี่ ให้ 10 กระโหลกเลย
    Deadman Wonderland โคตรหนุกเลย เรื่องนี้ชอบมาก เสียอย่างเดี่ยวคือ เนื้อเรื่องสั้นไปน่ะ ผมคิดว่างั้นอ่ะ มีต่อซ่ะหน่อยน๊าาา จะดีมากเลย
    Highschool of the Dead อันนี้ สนุกจิง '' นม สู้ ซอม บี้ '' 5555555555.
    Mahou Shoujo Madoka Magica ผมเกือบดูละ ***** ดีนะผมเห็นรูป 1 เชี้ย มัน Yuri ชัดๆ(ใช่ปะหรือผมตาฝาดไปเอง)

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อันดับ 1 นี่

เรียกได้ว่า เห็นเลือดจนเอียนและงั้นๆไปเลยอะ

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    chaos head ก็หลอนเหมือนกันนะเฟ้ยยย!! 55555555
    Fansub

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ชอบ Deadman Wonderland ที่ซู้ดด