ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

So Nyeo Shi Dae 4EVER
    กล่าวขอบคุณ
    671
    ได้รับคำขอบคุณ: 441

#ระบาย & อยากจะปรึกษาคนใช้เน็ตครับ (หยาบเยอะ เนื่องจากเก็บกด)

#ระบาย & อยากจะปรึกษาคนใช้เน็ตครับ (หยาบเยอะ เนื่องจากเก็บกด)

ถมที่ดินประสาพ่อคุณหรอครับ กุเอะใจแล้วเชียว ถ้าแทงหวยนี่ถูกเต็มๆ
    ฮิปหาย !! ไถเข้าไป ต้นไม้อ่ะ ไถให้มันล้มมาบ้านกูรถกุก็ออกไม่ได้ อ่ะ นี่ไม่เป็นไร
    เพราะวันนี้วันหยุด และทันไดนั้น สิ่งที่ทำให้ใจหายหล่นไปที่ตาตุ่มคือ
    ***ไถต้นไม้มาทับสายเน็ตกุซะขาดเลย เลยเอ่ยถามไปด้วยหน้าตาและเสียงอันหงุดหงิด
    "อ้าวพี่แล้วผมจะทำงานยังไงล่ะ เน็ตผมต้องใช้นะพี่ !!! " มันตอบกลับมาง่ายๆพร้อมกับทำหน้ามึนๆ(ถ้าใครเห็นก็คงหมันไส้) "เดี๋ยวพี่ให้คนมาต่อให้"
    และมันก็ส่งใครไม่รู้ มาพร้อมกับเทปพันสายไฟ มายืนต่อสาย ด้วยความโมโห ผมจึงบอกไปว่า "ไม่ได้หรอกม้างพี่..ของเขาทำมาอยู่ดีแล้ว."
    พี่คนที่เขามาต่อสายก็บอกว่าคงไม่ได้ (อันที่จริงเน็ตมันใช้ได้แล้วแต่ช้ามาก) แล้วพี่แกก็ไป เงียบเลย ผมก็ อ้าวเห้ย นี่ไม่คิดจะรับผิดชอบอะไรหน่อยเรอะ ???
    ไปกันดื้อๆเลย แถมมีคนงานมาตัดต้นไม้ มาฟันโดนสายอีก อื้อหือ ... ด้วยความหงุดหงิด + ความที่ผมยังเด็กจึงไม่รู้จะทำยังไง สตาร์ทรถ+ลุยข้ามต้นไม้ออกมาไปที่ร้านเกม !!

#ประเด็นคือ อยากจะถามว่าถ้าแจ้งไปทาง 3bb แล้วจะมีค่าใช้จ่ายอะไรมั้ยครับ (สายขาดอย่างเดียว ไม่มีอะไรเเพิ่มเติม) ...วอนผู้รู้และมีประสบการณ์ช่วยตอบทีครับ ^^
    I NEED A GIRL

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    ถ้าสายอยู่นอกบ้าน คงจะเป็นความรับผิดชอบของบริษัทมั้งครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    ผมงงท่อนบนแฮะ

กล่าวขอบคุณ
    671
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boye อ่านกระทู้
    ผมงงท่อนบนแฮะ
    ขออภัยครับ !!! งงตรงไหนอ่ะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    เราไม่เสียแน่นอนครับ เพราะเดือนที่แล้ว สายหน้าบ้านผมก็ขาดเพราะพายุเข้า เสาไฟล้มไปสองต้น

แต่รอนานหลายวันกว่ามันจะมา(ติดสงกรานพอดี) ต้องโทรไปบอกมันน่ะ
    0000000000000000000000

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    ทำสายเน็ตขาดแล้วไม่รับผิดชอบเลย ต้นไม้ขวางอีก - -
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ไม่น่าจะเสียค่าใช้จ่ายนะครับผมเองก็เคยเป็นแบบคุณอ่ะอาการเดียวกันเลยตัดกิ่งไม้แล้วตัดโดนสายเน็ตขาดเกือบจะต่อยกันตายเพราะผมต้องใช้เน็ตส่งไฟล์ให้เจ้านาย เลยแจ้งทาง3bb ช่างเขามาต่อสายเน็ตให้ใหม่ไม่เสียตังค์ซักบาทตั้งแต่นั้นมาผมติดป้ายไว้ตรงสายที่เคยโดนตัดขาดเลยว่า ตัดกิ่งไม้ก็ตัดไปแต่สายเน็ต****ตาย

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ตัดกิ่งไม้ก็ตัดไปแต่สายเน็ต****ตาย
    ฮ่าๆๆๆ ฮาตรงนี้แหละ เรื่องต้องมีค่าใช้จ่ายมั๊ยไม่มีหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    671
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ตอนนี้เรื่องเน็ตเคลียแล้ว แต่เรื่องถมที่มาใหม่อีกแล้วครับ เขาถมเข้ามาเขตบ้านผมอีกละ (มีการถอนเสาที่ดินออกด้วย)

ผมว่าไม่ได้เป็นเพื่อนบ้านกันดีๆแน่ๆ = =" ...