ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

กาญจนบุรี แถวนี้แปลก!!!

เป็นเรื่องฮาๆ เกี่ยวกับแผงกั้นรถไฟ ที่ผมส่องดูใน Google Streetview แถวกาญจนบุรีครับ

สิ่งที่แปลกของเมืองนี้ก็คือ แผงกั้นรถไฟ จะพบได้กับถนนเล็กๆ

แต่กับถนนใหญ่ๆ

ถนนสายหลัก ของเมือง เลยนะนี่ ย่าน Downtown เลยด้วย

ถามว่าผมอยากให้ที่ไหนมีบ้าง ผมขอตอบว่า 100% ของทางข้ามรถไฟทั้งหมด ต้องมีแผงกั้นครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    งบเอาไปซ่อมฝ้ารัฐสภาหมดแล้วครับ อิอิ

On Da EastSide Of Da LBC

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เอ่อ..... บ้านผมอยู่ กาญจนบุรี........ ทางรถไฟมีแผงกั้นแปลกตรงไหนหรอ.....

Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    บ้านผมเองครับ
    ถนนใหญ่ๆผมไม่รู้อะครับ แต่ถนนเล็กๆ ที่เห็นอะคือมีเหตุคนโดนรถไฟชนหลายรอบแล้วครับ ช่วงกลางคืนตรงนั้นจะมืดมากๆเลยครับ ชาวบ้านขี่มอไซกันบางทีไม่ทันมองก็โดนชน

ส่วนถนนย่านดาวทาวน์ที่คุณว่า ตรงนั้นเขามีเจ้าพนักงานคอยมาดึงแผงกันตลอดการเดินรถไฟทุกรอบครับ สังเกตทางซ้ายของภาพจะเป็นคล้ายๆป้อมตำรวจนั่นแหละครับเค้าอยู่ที่นั่น
    แต่ทางถนนใหญ่ที่ว่านี่ผมจำไม่ได้ว่ามีรึเปล่า

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ไปญี่ปุ่นดิครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakiann123 : 24th May 2013 เมื่อ 18:47

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    รูปแรกมันไม่มีคนเฝ้าครับเลยทำดีหน่อย เพราะคนมาตายเยอะครับ

รูปสุดท้ายมันจะมีคนเฝ้าครับเลยเป็นแบบที่เลื่อน(เลี้ยวซ้ายไปจะเจอสะพานแม่น้ำแควเลยครับ)

รูปสองเป็นทางนอกเมืองแล้วครับจะเข้าไป อ.ไทรโยก มันก็มีคนเฝ้าอยุ่นั้นแหละครับ

ปล.เทศบาลไม่ค่อยจะเอางานเอาการซักเท่าไหร่ครับไฟแดงกลางแยกใหญ่ยังปล่อยให้พัง เลขขาดๆหายๆเลยครับ แล้ว อบต อบจ ก็กินกันเยอะครับ

เมืองกาญ 10 ปี ยังไงตอนนี้ก็ไม่ต่างกันครับ ที่บูมๆส่วนใหญ่เป็นเอกชนทั้งนั้น เป็นเมืองท่องเที่ยวแต่ บริหารจัดการไม่เป็นหรือไม่ทำก็ไม่รู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โหลด : 24th May 2013 เมื่อ 18:19

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ก็ไปบอกผู้ว่าการสิครับ แหม่

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    แบบญี่ปุ่น

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 113