ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965

ปลอดประสพ คุยโว! ผู้นำน้ำชอบพญาเม็งราย ติดต่อไปเล่นต่างประเทศ

ปลอดประสพ คุยโว! บอกผู้นำน้ำชอบบทพญาเม็งราย ชี้ คงไม่คิดระดับรองนายกฯ จะไปเล่นอะไรแบบนั้น บอกมีการติดต่อไปเล่นต่างประเทศ แต่ปฏิเสธไปแล้ว

กลายเป็นประเด็นร้อนที่ถูกพูดถึงเป็นอย่างมากเมื่อสัปดาห์ก่อน เกี่ยวกับการสวมบทเป็นพญาเม็งราย ของนายปลอดประสพ สุรัสวดี รองนายกรัฐมนตรีในฐานะประธานการประชุมคณะกรรมการบริหารจัดการน้ำและอุทกภัย (กบอ.) แสดงละคร "เวียงกุมกาม เม็งราย และสายน้ำ" โชว์ผู้แทนองค์กรด้านน้ำหลายประเทศ ในการประชุมระดับผู้นำด้านน้ำแห่งภูมิภาคเอเชีย-แปซิฟิก ครั้งที่ 2 (Asia Pacific water summit) ที่ จ.เชียงใหม่ เมื่อวันที่ 18 พฤษภาคม 2556

โดยวานนี้ (24 พฤษภาคม 2556) นายปลอดประสพ กล่าวถึงการแสดงละครดังกล่าวว่า ผู้นำทุกประเทศชอบการแสดงนี้มาก เพราะไม่มีใครคิดว่าคนระดับรองนายกรัฐมนตรี จะไปเล่นแบบนั้นได้ และที่ต่างประเทศก็มีการขอให้ตนไปแสดงด้วย ลองไปถามนางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ว่ามีการขอกัน แต่ตนได้ปฏิเสธไปแล้ว

นายปลอดประสพ ยังกล่าวต่อว่า บทของตนที่เล่นนั้นเป็นบทของพ่อขุนเม็งราย อายุ 72 ปี ซึ่งในบทจะเขียนให้ตนเป็นคนไม่มีแรง หลายคนเลยคิดว่าตนไม่มีแรงจริง เป็นห่วงกลัวว่าตนจะเป็นลม บางคนคิดว่าตนรองเท้าหลวม แต่จริง ๆ แล้วบทมันต้องเล่นแบบไม่มีแรง แสดงว่าตนเล่นบทบาทนี้ได้อย่างสมจริง

นอกจากนี้ นายปลอดประสพ ยังกล่าวอีกว่า ถ้าจะเล่นละครให้ชาวต่างชาติดู จะต้องเป็นคนมีอายุ และเล่นแบบสมจริง เพราะจะเอาเด็กไปแต่งหน้าให้แก่ฝรั่งจะไม่ชอบ

CR.http://hilight.kapook.com/

ต่อด้วยมุขปลอดประสบจากเพจลูกเจี๊ยบสมรัก ถถถ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950

ลาบเป็ด แกงเผ็ด ลาบเป็ด เป็ดเหลิม ลาบเป็ด ไม่เอาแกงเผ็ด ไม่เอา ไม่มี ไม่เอาลาบเป็ด
    ไม่มีแล้วว่ารมณ์เสีย ไม่มีแล้วว่ารมณ์เสีย ไม่มีลาบเป็ด แกงเผ็ด เ__แ_ง
    CNN ชอบไทยรักไทย CNN ชื่นชอบกล่าวหา CNN ชื่นชอบทักษิณ CNN ชอบพรรคเพื่อไทย ทำไม?
    อภิสิทธิ์ ชื่นชอบช่อง 11 ชื่นชอบสรรพากรส่งเสริม
    อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ
    อภิสิทธิ์ ชื่นชอบกระสุน
    อภิสิทธิ์ ชื่นชอบ M16 มั้ย?
    อภิสิทธิ์ ชอบสไนเปอร์มั้ย?
    อภิสิทธิ์ สลายการชุมนุม
    อภิสิทธิ์ ชื่นชอบลาบเป็ด
    อภิสิทธิ์ ชอบ M79
    วี้ดบึ้ม วี้ดบึ้ม วี้ดบึ้ม วี้ดบึ้ม วี้ดบึ้ม วี้ดบึ้ม
    ผมไม่ได้ดุดันสั่งสอนท่าน ท่านต้องคิดสักหน่อย
    ทักษิณอยู่นครดูไบ ทักษิณไม่เคยเดือดร้อน ทักษิณอยู่นครนิวยอร์ค ทักษิณอยู่ตะวันออกกลาง
    ทักษิณอยู่ประเทศแคนาดา ทักษิณอยู่ประเทศอังกฤษ ทักษิณอยู่ประเทศเวียตนาม
    ทักษิณ ชินวัตร อยู่บนโลกมนุษย์ใบนี้ !!
    ทักษิณอยู่ในภูเก็ต ทักษิณอยู่สถานี NBT ทักษิณอยู่เซ็นทรัลเวิร์ล
    --------------------
    มนุษยโลก ท่านอาจจะถามผมว่า เอ๊ะ คุณหมออธิบายอย่างงี้หมายความว่าอย่างไร?
    แต่ถ้าท่านนายกถามผมนะฮะ ผมไม่คิดว่าท่านนายกจะเป็นคนเช่นนั้น ตั้งแต่ฮัลมูลราที่เป็นต้นมา
    ก็มีกติกาปรากฏชัดอยู่ในมนุษยโลกแล้วว่า ห้ามคุยกัน...
    หุบปากได้ยัง? ไม่อยากให้เสียบรรยากาศในการอภิปราย
    ฟังผมต่อไปนี้ ลาบเป็ด แกงเผ็ด ลาบเป็ด เป็ดเหลิม ลาบเป็ด ไม่เอาแกงเผ็ด เ__แ_ง
    วี้ดบึ้ม วี้ดบึ้ม วี้ดบึ้ม วี้ดบึ้ม วี้ดบึ้ม วี้ดบึ้ม
    แท แด แด แดม แท แด แด แดม แด๊ม แดม แดม
    อภิสิทธิ์ไม่เอาทักษิณ เ__แ_ง
    วี้ด วี้ด วี้ด บึ้ม

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ถูกใจใช่เลย

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ผมเชื่อว่าหลาย ๆ คนใน Facebook ที่ไม่โพสเรื่องการเมือง

ไม่ใช่เพราะเค้า "ไม่รู้" นะครับ แต่เค้า "ไม่อยากพูด" เพราะพื้นที่กระดานสังคมแคบ ๆ นี้มันเหมือนคุณ****ไปยืนตะโกนอยู่กลางตลาดนัด แล้วตะโกนด่าฝั่งการเมืองที่คุณไม่ชอบ

คำถามคือ........คุณแน่ใจได้ยังไงว่าในตลาดที่คุณตะโกนอยู่มีคนที่คิดเหมือนคุณเป็นส่วนใหญ่? เพราะเรื่องที่คุณพูดอาจทำให้คุณดูเหมือนเป็น "ฮีโร่" และเป็น "ไอ้โง่" ได้พอ ๆ กันนะครับ

เรื่องบางเรื่องไม่ใช่จะพูดได้กับทุกคนนะครับ เพราะสติและวุฒิภาวะในการรับฟังและเคารพในแนวคิดของผู้พูดแต่ละคนมันไม่เท่ากัน เพราะฉะนั้นเก็บไว้ในใจมั่งก็ได้ครับเข้าคูหาครั้งน่าค่อยเอาแนวคิดที่กลั่นกรองมาตลอด 4 ปีตัดสินกันไปเลย

สุดท้ายนี้ขอความร่วมมืออย่าโพสเรื่องการเมืองเถอะครับ เอาเวลาไปหาคลิปมันส์ ๆ เพลงเพราะ ๆ รูปสวย ๆ มาแชร์กันดีกว่า "ผมอยากรู้ว่าตอนเที่ยงคุณไปแดกข้าวกับอะไรมากกว่าจะอยากรู้ว่าคุณไม่ชอบนักการเมืองคนไหนนะครับ"

เพราะโลก****โหดร้ายกับผมมาพอแล้ว ขอความสุขใจในพื้นที่เล็ก ๆ อย่าง New feed ไว้ให้ผมส่องสาวเหอะครับ กูอุตส่าห์สร้างเฟสใหม่ที่คัดคนมาแล้วอย่าให้กูเตะออกเพราะเรื่องขี้หมาซึ่งเราก็เปลี่ยนอะไรมันไม่ได้เลยครับ

เครดิต:พี่ผม จาก FB อีกทีนึง

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    สมรัก พรรคเพื่อเก้ง

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้

ลาบเป็ด แกงเผ็ด ลาบเป็ด เป็ดเหลิม ลาบเป็ด ไม่เอาแกงเผ็ด ไม่เอา ไม่มี ไม่เอาลาบเป็ด
    ไม่มีแล้วว่ารมณ์เสีย ไม่มีแล้วว่ารมณ์เสีย ไม่มีลาบเป็ด แกงเผ็ด เ__แ_ง
    CNN ชอบไทยรักไทย CNN ชื่นชอบกล่าวหา CNN ชื่นชอบทักษิณ CNN ชอบพรรคเพื่อไทย ทำไม?
    อภิสิทธิ์ ชื่นชอบช่อง 11 ชื่นชอบสรรพากรส่งเสริม
    ผมไม่ได้ดุดันสั่งสอนท่าน ท่านต้องคิดสักหน่อย
    ทักษิณอยู่นครดูไบ ทักษิณไม่เคยเดือดร้อน ทักษิณอยู่นครนิวยอร์ค ทักษิณอยู่ตะวันออกกลาง
    ทักษิณอยู่ประเทศแคนาดา ทักษิณอยู่ประเทศอังกฤษ ทักษิณอยู่ประเทศเวียตนาม
    ทักษิณ ชินวัตร อยู่บนโลกมนุษย์ใบนี้ !!
    ทักษิณอยู่ในภูเก็ต ทักษิณอยู่สถานี NBT ทักษิณอยู่เซ็นทรัลเวิร์ล
    มนุษยโลก ท่านอาจจะถามผมว่า เอ๊ะ คุณหมออธิบายอย่างงี้หมายความว่าอย่างไร?
    แต่ถ้าท่านนายกถามผมนะฮะ ผมไม่คิดว่าท่านนายกจะเป็นคนเช่นนั้น ตั้งแต่ฮัลมูลราที่เป็นต้นมา
    ก็มีกติกาปรากฏชัดอยู่ในมนุษยโลกแล้วว่า ห้ามคุยกัน...
    หุบปากได้ยัง? ไม่อยากให้เสียบรรยากาศในการอภิปราย
    ฟังผมต่อไปนี้ ลาบเป็ด แกงเผ็ด ลาบเป็ด เป็ดเหลิม ลาบเป็ด ไม่เอาแกงเผ็ด เ__แ_ง
    แท แด แด แดม แท แด แด แดม แด๊ม แดม แดม

แร๊พด้วยคน
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    กุตึบเลย --

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ถ้าเจ้าตัวมาเจอคลิป จะเป็นยังไงนี่

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    โดนแบนซะละ ถถถ

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 170

มิกกี้เม้าส์?

ลงเพื่อความฮาครับ อย่าคิดมาก เพื่อความบันเทิง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย winnerau : 26th May 2013 เมื่อ 20:14
    http://bf3stats.com/stats_pc/auzaa123 มันเอาลงไงแว้ = =

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dewgtr อ่านกระทู้

แร๊พด้วยคน
    ฮาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

การจับ ขี้้้้้้

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    สมน้ำหน้า บินไปเลยนะครับ จขกท.
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ช่างเค้าเห๊อะ ถ้าเค้าชอบก็ปล่อยเค้าไป
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    โตๆกันแล้วมีสมองไว้คิดเองครับไม่ได้มีไว้ถูกชักจูง คนจริงเขาไม่ฝักไฝ่ข้างการเมืองหรอกครับไม่ว่าจะเหลืองหรือแดงประชาชนก็เป็นผู้รับเคราะห์นั้นหละครับ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

`ไอย๊ะ ชิช๊ะ เฮ้ย ,,
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    บินซะงั้นน

Anime is Life <3 <3
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    โอ้ว ท่านบินซะล่ะกลับมาก่อนเดี๊ยว ซัพพอร์ตกระทู้ท่านให้ 55

กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ winnerau อ่านกระทู้

มิกกี้เม้าส์?

ลงเพื่อความฮาครับ อย่าคิดมาก เพื่อความบันเทิง
    โอย ฮาจนน้ำหูน้ำตาไหลเลยครับ
    อย่าพัฒนาตัวละครในเกมจนลืมพัฒนาฝีมือตนเอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    รู้สึกว่า จขกท.จะอินการเมืองมาก เก็บทุกเม็ดมาคิดมาพูดเพื่อร่วมขบวนการและหาพวก..แต่ไม่ว่ากันแล้วแต่ชอบเป็นสิทธิ์เบื้องต้นของประชาธิปไตย
    ที่มีสิทธิ์ 1.จะคิด 2. จะเขียน 3. จะพูด อะไรก็ได้ที่ไม่ล่วงละเมิดสิทธิ์คนอื่นและ จะดียิ่งขึ้นเป็นที่เคารพยกย่อง เมื่อการกระทำทั้ง 3ข้อข้างต้นมีจุดยืน
    อยู่ที่ผลประโยชน์ของชาติ - ประชาชน กับส่งเสริมให้ทุกคนในชาติมีอยู่มีกิน เป็นที่นับถือยกย่องในนานาประเทศ ขอให้เลือกเอาเองว่าจะเลือกอยู่อย่างไร
    จำได้ว่าและเห็นๆ.. 3-4ปีก่อน การทำทั้ง 3ข้อข้างจะถูกไล่ล่าล้างถึงชีวิต..น่าเศร้า ฉะนั้นจงอย่าไปยึดติดพรรคการเมืองเลย ดูแค่ว่า จขกท.ต้องการยืนอยู่อย่างไร..
    ระหว่างเสรีภาพแน่นอน กับเสรีภาพวันนี้อย่างพรุ่งนี้อย่าง คือเลือกเองกับยัดบังคับให้ ...

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้

วี้ดบึ้ม วี้ดบึ้ม วี้ดบึ้ม วี้ดบึ้ม วี้ดบึ้ม วี้ดบึ้ม 55555555555555555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    วี้ดดดดบึม 1212312121

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    สมน้ำหน้า บินไปแล้ว !!!!

กล่าวขอบคุณ
    722
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    บินถึงไหนแล้วท่าน

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    เบื่อ พวกขี้ข้านักการเมืองจังเลย บูชากันเข้าไปรักกันเข้าไป ถ้ามันดีจริงประเทศเจริญไปแล้ว

โง่เขาเรียกก็ไปชุมนุม ข้าวมีจะแเดกกันรึป่าว