ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

.: Amazon เปิดจอง Xbox One ตั้งราคาแรงจนซื้อ Xbox 360 ได้ 2 เครื่อง! & Microsoft หวัง ยังอยากขาย Xbox 360 อีกสัก 25 ล้านเครื่อง!:.

.: Amazon เปิดจอง Xbox One ตั้งราคาแรงจนซื้อ Xbox 360 ได้ 2 เครื่อง! :.

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    เปิดตัวไปแล้วกับเกมคอนโซลรุ่นใหม่ Xbox One ที่มาพร้อมกับความแปลกใหม่หลายอย่าง และที่สำคัญ ราคาก็แปลกใหม่กว่ารุ่นก่อนหน้าดีด้วยสิ

เพิ่งเปิดตัวได้ 2 วัน แถมประกาศวันจำหน่ายไว้ซะนานถึงช่วงสิ้นปีโน้น แต่ Xbox One เกมคอนโซลใหม่จาก Microsoft ก็มีเว็บไซด์ขายของออนไลน์ชื่อดังที่สุดเจ้าเก่าที่เรารู้จักกันดี นั่นก็คือ Amazon เปิดจองเกมคอนโซลรุ่นใหม่เป็นที่เรียบร้อยแล้ว แน่นอนครับว่าทำให้เราได้เห็นราคาคร่าวๆ ของเจ้า Xbox One แล้ว

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โดยเว็บไซด์ Amazon ที่เปิดให้จอง Xbox One เป็นที่แรกในโลกนั้นคือ Amazon.de ของประเทศเยอรมนี ซึ่งเปิด Pre-order แล้วในราคา 599 ยูโร หรือประมาณ 23,000 บาท!!! ซึ่งเป็นราคาที่ซื้อ Xbox 360 + Kinect ได้ร่วม 2 เครื่อง! ราคาแรงใช่เล่นเลย แต่ก็อย่าเพิ่งกังวลล่วงหน้า เพราะราคานี้ไม่ใช่ราคาจริงจาก Microsoft ซึ่งยังไม่เปิดเผยราคาหรือวันเปิดตัวที่แน่นอนแต่อย่างใด โดย Amazon จะปรับราคาอีกครั้งเมื่อมีการกำหนดราคาที่แน่นอนจากผู้ผลิตแล้ว แต่เท่านั้นยังไม่พอ Amazon ยังบอกลูกค้าด้วยว่าสินค้าสามารถจัดส่งได้ประมาณวันที่ 31 ธันวาคม ซึ่งก็ใกล้เคียงกับที่ Microsoft บอกไว้ว่าจะเริ่มวางจำหน่ายได้ในช่วงปลายปี ซึ่งอาจหมายถึงเทศกาลใหญ่อย่างคริสต์มาสเป็นต้น

เรียกได้ว่า Amazon.de ประเมินราคาออกมาได้โหดมากๆ สำหรับ Xbox One ที่จะขายในประเทศ แต่ของแบบนี้ต้องมีแอบถามผู้ผลิตมาก่อนบ้างแล้วล่ะ ถึงกล้าตั้งราคา Pre-order ได้แพงขนาดนี้ คงต้องรอลุ้นราคาจริงว่าจะถูกกว่ากันเท่าไหร่ (ขอให้ถูกกว่าแล้วกันนะ)

===========================================================================================

.: Microsoft หวัง ยังอยากขาย Xbox 360 อีกสัก 25 ล้านเครื่อง! :.

Xbox 360 ในปัจจุบันขายได้แล้วกว่า 75 ล้านเครื่อง หลังจากวางตลาดมาได้ 8 ปี แต่หลังจากที่ Xbox One เข้ามา Microsoft ก็ยังหวังยอดขายต่อไปอีกนะ

หลังจากเปิดตัวเป็นที่เรียบร้อยแล้วกับคอนโซลที่จะมาพลิกโฉมวงการเกมอย่าง Xbox One หลายๆ คนก็อาจกำลังคาดเดาถึงชะตากรรมของ Xbox 360 ที่วางจำหน่ายมาแล้วกว่า 8 ปีว่าจะเป็นเช่นไร ซึ่ง Microsoft ก็ออกมายืนยันแล้วว่ายังคงสนับสนุน Xbox 360 ต่อไป เท่านั้นยังไม่พอ Microsoft ยังคาดหวังเป้าขายของ Xbox 360 ต่ออีกด้วย

Xbox 360s หรือ 360 Slim ตอนเปิดตัวครั้งแรก โดย techcrunch.com

โดยในปีนี้ Microsoft คาดหวังว่า Xbox 360 จะขายได้อีก 25 ล้านเครื่อง เพื่อไปสมทบยอดกับ 75 ล้านเครื่องเดิมที่เคยขายได้ตลอดระยะเวลา 8 ปีตั้งแต่วางจำหน่าย โดย Yusuf Mehdi รองประธานอาวุโสฝ่ายธุรกิจสื่อสารและความบันเทิงของ Microsoft ได้ออกมาให้สัมภาษณ์กับเว็บไซด์ OXM ว่า พวกเขาคาดหวังให้ยอดขายครึ่งหนึ่งจากที่คาดการณ์ไว้มาจากผู้ที่ไม่เคยมี Xbox 360 มาก่อน ส่วนอีกครึ่งหนึ่งนั้นเป็นกลุ่มที่เป็นจากคอนโซลเก่า ไม่ว่าจะจาก Xbox 360 เดิม หรือจากค่ายคู่แข่งก็ตาม ส่วนยอดขายของ Xbox One นั้น พวกเขาฝันไกลถึงที่ว่า Xbox One จะผลักดันตลาดคอนโซลยุคใหม่ ให้ก้าวขึ้นสู่ยอดขายหลักพันล้านกันเลยทีเดียว!

ทุกอย่างใหม่หมดจดของ Xbox One นั้นช่างดูแตกต่างจาก Xbox 360 มาก และอาจเป็นเรื่องดีของคนที่อยากได้เกมคอนโซลเพราะราคาของ Xbox 360 อาจจะถูกลงเมื่อ Xbox One เข้ามาทำตลาดอย่างเต็มที่ครับ

ที่มา : www.neowin.net อ้างอิงจาก http://www.monavista.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ลดราคา 360 อีกสิจะช่วยเพิ่มยอดขายให้

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ลด360อีกนี้ผมซื้อเลยนะครับ แหม่ เพราะยังไงONEออกมาก็ต้องรอซักเดือนนึงดูว่ามีปัญหาไรป่าว...
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อีกปีสองปีหลังจากเครื่องออกผมก็ซื้อ รอดูสถานการ เกมที่ลงแพทฟรอมนี้

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ลดราคา xbox360+kinect เมื่อไหร่ผมสอยแน่ครับ ps3 ก็ด้วยนะครับ

นานๆเข้าที
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,121
    ไม่แพงเกินไปสักเท่าไหร่หนิ ?

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ่านข่าวที่ไหน เห็นว่าถูกกว่าเดิม

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    Xbox One เล่นแผ่นมือ 2 ไม่ได้ ออนไล อย่างน้อยวันละ 1 ครั้ง นี่มันหายนะชัดๆ

ระหว่างนี้ 3 ปี คงไม่เห็นวี่แวว จะเล่น ก๊อป ได้แน่ๆแบบที่ มนุษย์กะโหลกๆ ทั้งหลายหวังอยู่่

360 คงลดไม่มากหรอก ถ้าคิดจะซื้อจริงๆ ซื้อไปนานแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เข้าใจผิดรึเปล่าครับ ms น่าจะ 2.5ล้านเครื่องมากกว่านะ แปดปีขายได้ 75ล้านเครื่อง ปีเดียวจะขายได้ 25ล้านเครื่องเลยเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuttakarn2012 อ่านกระทู้
    ลดราคา xbox360+kinect เมื่อไหร่ผมสอยแน่ครับ ps3 ก็ด้วยนะครับ
    แม่นแล้วผมก็เห็นด้วย เหลือสัก 7-8000 ก็แจ่มเลย 5555

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    Xbox One นี่เป็นตัวเดียวกับ Xbox 720 ที่เคยมีข่าวปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ได้ข่าวมาว่า พอxbox oneเปิดตัว หุ้นของsonyดีดตัวขึ้น แต่ของmicrosoftกลับดิ่งลง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oReDCaRSo อ่านกระทู้
    Xbox One นี่เป็นตัวเดียวกับ Xbox 720 ที่เคยมีข่าวปะครับ
    Yes Sir ใช่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    OK ถ้า Microsoft จะทำแบบนี้กับมนุษย์โลกตาดำดำ เครื่องโดนแฮ็คเมื่อไหร่อย่าลดราคาให้เห็นก็แล้วกัน เชอะ!

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ผมคิดไปเองรึเปล่า ว่ามันเหมือน เครื่องเล่น VDO -*-

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    เครื่องเดิมยังทยอยเล่นเกมไม่หมดเลยผม ดองไว้เป็นปีๆล่ะ เล่นไม่ทันไหนจะเกม PC อีก โอยเครียดๆ ><'
    [/URL]