ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371

Crytek หักหลัง!! Crysis ภาคแรกพร้อมลงคอนโซลเดือนหน้า!!

Crytek หักหลัง!! Crysis ภาคแรกพร้อมลงคอนโซลเดือนหน้า!!

เป็นข่าวดีสำหรับชาวคอนโซล เมื่อ Crysis เกม FPS ชื่อดังจากค่ายพัฒนาเกมบ้าพลัง Crytek ซึ่งเดิมทีเกมนี้เป็น Exclusive
    สำหรับ PC อยู่นานพอสมควร แต่ตอนนี้ได้มี Trailer สำหรับคอนโซลออกมาแล้ว โดยจะวางจำหน่ายทันทีในเดือนตุลาคมนี้
    ซึ่งคงทำให้ชาวคอนโซลดีใจกันแบบไม่ทันตั้งตัวทีเดียว สำหรับชาว PC ก็ไม่ต้องเสียใจไป ถึงเกมนี้จะไม่ได้เป็น Exclusive สำหรับ PC
    อีกต่อไปแล้ว แต่ถึงยังไงชาว PC ก็ได้เล่นก่อนตั้ง 4 ปีเชียวนะ

-----------------------------

Crysis Exclusive Debut PS3/Xbox 360 Trailer

-----------------------------
    พึ่งมีมาแค่ Trailer นะ ยังไม่มีการประกาศอย่างเป็นทางการจาก Crytek หรือ EA
    ไม่รู้ว่าซ้ำรึเปล่า เพราะผมไม่ได้ทำข่าวนาน แต่เท่าที่ดูรู้สึกว่า Trailer พึ่งจะมาได้ไม่นานเอง

Edit:ได้รับการยืนยันจาก Crytek เรียบร้อยแล้วครับ พร้อมลงแน่นอน

SOURCE:Gametrailers
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย merrygoround : 9th September 2011 เมื่อ 18:52

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    Crytek ประกาศทางfacebookแล้วหนิ
    SoShi & Sone Are Together Forever

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

◣◥
    Home Sweet Hole
    กล่าวขอบคุณ
    261
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,618
    อีกไม่นานจะตามมาด้วยภาค Warhead

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    มันต้องอย่างนั้นสิ ฮ่าๆ สอยๆ

กล่าวขอบคุณ
    49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้
    Crytek ประกาศทางfacebookแล้วหนิ
    โอ้ ขอบคุณมากครับ ไปเช็คมาเรียบร้อย แก้ข่าวแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ไม่เห็น สวยเหมือน ของ pc เลย แปลก แฮะ

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    ลงคอนโซน จะมีคนเล่นเท่าไรอะ
    ตั้งหลายปีเเล้วเกมนี้

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Crysis Console มันช่างๆ .......PS3 ผมคงไม่สวยอีกหละงานนี้
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ก็งี้ละครับ เขาเริ่มเห็นว่า PC ก็อปปี้เยอะเลยลองไปทำ Console ดูถ้า Console อุดหนุนเยอะเมื่อไรคุณๆทั้งหลายไม่ได้โหลดเล่นของ PC แน่ครับ ถ้ายังโหลดอย่างเดียวไม่อุดหนุนบ้าง อย่างผมก็อุดหนุน EA มาตั้งแต่ Sim 1 ทุกภาคที่มี และซิม 2 บางภาค Black and white 2 Harry potter 1 Crysis 2 Bullet strom อันนี้ึคือซ์้อมาตั้งแต่ เด็กๆ ป.4 อะครับ เล่นเฉพาะที่คิดว่าสนุกก็พอเล่นเยอะและมันจะบ้าพลัง

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ไม่รอภาค3มาแล้วถึงลงหละ ><

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    เหอะๆๆ จะว่ารีเมคได้ป่ะ

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    Console คงจะดีใจ ไม่งั้นก็มางงๆว่าเฮ้ย เอเลี่ยนมันมายังไงกับ Crysis 2 สำหรับคนไม่มีภาคแรกเล่นใน PC
    อยากได้มั่งจัง เครื่องคอมมันรับไม่ค่อยจะไหว

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    มันจะขายได้รึ ??? ใช่ว่าคนที่มีเครื่องเกม แล้วไม่มีคอม

กล่าวขอบคุณ
    2,731
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,352
    เออดีแล้ว เหมาะเจาะเลย เพราะสเป็คเครื่องไม่ถึง จะได้ไปเล่นใน PS3

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prompot1013 อ่านกระทู้
    ก็งี้ละครับ เขาเริ่มเห็นว่า PC ก็อปปี้เยอะเลยลองไปทำ Console ดูถ้า Console อุดหนุนเยอะเมื่อไรคุณๆทั้งหลายไม่ได้โหลดเล่นของ PC แน่ครับ ถ้ายังโหลดอย่างเดียวไม่อุดหนุนบ้าง อย่างผมก็อุดหนุน EA มาตั้งแต่ Harry potter 1 เล่นเฉพาะที่คิดว่าสนุกก็พอเล่นเยอะและมันจะบ้าพลัง
    เฮ้ย!!!!!!! ผมก็เล่น Harry Potter 1 นะ โคตรสนุกเลย เป็นเกมส์ที่น่าจดจำอย่งรุนแรง เล่นตั้งแต่อนุบาลเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Harmonica : 9th September 2011 เมื่อ 19:20

กล่าวขอบคุณ
    49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prompot1013 อ่านกระทู้
    ก็งี้ละครับ เขาเริ่มเห็นว่า PC ก็อปปี้เยอะเลยลองไปทำ Console ดูถ้า Console อุดหนุนเยอะเมื่อไรคุณๆทั้งหลายไม่ได้โหลดเล่นของ PC แน่ครับ ถ้ายังโหลดอย่างเดียวไม่อุดหนุนบ้าง อย่างผมก็อุดหนุน EA มาตั้งแต่ Sim 1 ทุกภาคที่มี และซิม 2 บางภาค Black and white 2 Harry potter 1 Crysis 2 Bullet strom อันนี้ึคือซ์้อมาตั้งแต่ เด็กๆ ป.4 อะครับ เล่นเฉพาะที่คิดว่าสนุกก็พอเล่นเยอะและมันจะบ้าพลัง
    การละเมิดก็เป็นอีกประเด็นนึง แต่ผมว่ามันไม่ใช่ทั้งหมดหรอกครับ ส่วนใหญ่น่าจะมาจากการตีตลาดของคอนโซลด้วย เพราะแต่ละปียอดของ PC มันลดลงเรื่อยๆ
    ต่างประเทศเอาจริงกับเรื่องลิขสิทธิ์มาก การละเมิดถือเป็นโทษร้ายแรงทีเดียว แต่ในไทยกฎหมายเกี่ยวกับเรื่องลิขสิทธิ์รวมถึงการตรวจสอบควบคุมมันหละหลวมจริงๆ
    คนไทยเลยเห็นว่าการละเมิดลิขสิทธิ์เป็นเรื่องธรรมดาๆ ที่ใครๆก็ทำกัน ขนาดตำรวจยังซื้อหนังซูมมาดูเลย

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    เปลี่ยนEngine เป็นCryEngine3สินะ ภาพดูดีขึ้นพอตัวเลย ดูสวยกว่าCrysis 2 อีก (จากXbox360นะ)

แต่ถ้าเครื่องแรง ของPCก็เหนือกว่าอยู่ดี ภาพสวยเวอร์ -w-

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lgorakoj อ่านกระทู้
    เปลี่ยนEngine เป็นCryEngine3สินะ ภาพดูดีขึ้นพอตัวเลย ดูสวยกว่าCrysis 2 อีก (จากXbox360นะ)

แต่ถ้าเครื่องแรง ของPCก็เหนือกว่าอยู่ดี ภาพสวยเวอร์ -w-
    ผมก็ว่างั้น
    จะทำทั้งที่ ทำไมไม่ใช้ Engine ใหม่ไปเลยหล่ะ
    ระยะเวลาห่างกันตั้ง 4 ปี

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ไม่ถึง 720p 30fps เทคเจอร์กาก เฟรมเรตตก บรึ๊ย!!

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    เรามารอดูกัน ว่ายังเทพอยู่ไหม

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    555เพิ่งมาช้าเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    308
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ช้าไปต๋อยนะ เหอๆ

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ภาค2จะไปกะเขาด้วยไมเนี่ย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมว่าก็ดีนะผมจะได้ซื้อมาสะสมด้วย

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ได้เล่นโนเมดอีกครั้ง หวังว่าคงมีระบบ co-op เพิ่มมานะ xbox360

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    ผมว่ามันออกมาช้าไปไหมครับเนี่ย กับภาคนี้ที่เพิ่งจะเอามาลงconsoleเอาป่านน่ะ...