ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เอ่อ....

เรื่องลองเล่นดูก่อนนี่ไม่ต้องห่วงหรอกครับ ใครจะมานั่งอ่านๆๆๆ แล้วไปเล่นทีเดียวล่ะครับ ?

ไม่มีหรอกถูกมั้ย ?

พวกเขาก็แค่ต้องการแนวทางการเล่น ฮีโร่ พื้นๆ ใหม่ๆ ก็เพียงเท่านั้นเอง

ผมเองก็ทราบว่า DoTA เป็นเกมที่เน้นประสบการณ์การเล่น อาศัยความเคยชิน เพราะผมเองก็เล่นมา 5 ปีแล้ว

ผมเองก็บอกแนะนำผู้เล่นไปแล้วว่า ให้ลองเล่นกับ AI ก่อนจะลงเล่นจริง เพื่อทดสอบดูก่อน และลองดู Replay จากผู้เล่นอื่นดูก่อน เพื่อรับรู้เทคนิคขั้นสูงมา

ผมเองก็ไม่ได้เขียนไว้ด้วยว่า " ทฤษฏี นี้อ่านจบ โปร ทันที "ซะหน่อยนี่ จริงรึเปล่า ?

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    ไม่ได้ดูถูกครับ!

คือ ที่บอกยังงี้ ก็คือ สำหรับ คนที่เิริ่มเล่นใหม่ไงละครับ ถ้าไม่ลองเล่นจริงดูก่อน ก็จะไม่รู้ว่าเกมส์เป็นยังไง(ถูกไหม).....

มันก็ต้องเริ่มจาก การลองเล่นดูก่อน แล้วก็ค่อยมาศึกษา ว่า ตัวนั้นเป็นไง ตัวนี้เป็นไง

เท็คนิก เป็นไง ถ้าเกิดมาอ่านก่อน แล้ว ไปเล่น มันก็ดี ทำให้รู้เยอะ แต่ถ้าหาก สมมติถ้าอ่านจนครบ แล้ว เอายังไงต่อ?

มันก็ต้องไปเล่นน่ะซิครับ แล้วเล่นยังไง เห้ย! อ่านมาแล้วนิ จิ๊บๆ แต่ว่า........อ่าว มัน (ง่าย / ยาก) กว่าที่อ่านมานี่หว่า ประมาณนี้

มันก็เหมือนเกมส์ทุกเกมส์นั้นแหล่ะครับ มันก็ต้องลองดูก่อน ใช่ว่าอ่านแล้วจะเก่งเลย

แต่คือ ที่ผมบอกไป ก็คือ .... ไม่ได้บอกว่า บทความของคุณไม่ดี หรือ ที่คุณสอนมันไม่ดี(ลองย้อนไปอ่าน ไม่ได้บอกซักคำ!)

แต่อยากให้เล่นดูก่อน

คุณดูเป็นคนอารมณ์ร้อนๆ นะ -*- น่าจะ ลองมองคำพูดบางคำ เป็นแง่บวก หน่อย แค่คนมาวิจารณ์ ไม่ได้มาด่าว่ากากนะครับผม

ผมมาไม่ได้มาหาเรื่องนะ แต่ก็ คือ งง คุณโกรธ อะไรผม?

ป.ล.เป็นในเกมส์ ผมเจอด่าแหลก แน่!(นี่ขนาดในบอร์ดนะ 55)
    รู้สึกว่าคุณก็ไม่เข้าใจบทความของผมนะ อ่านยังไงบอกว่าผมโกรธ ผมไม่ได้กล่าวว่าบทความคุณ
    ที่พูดก็หมายถึง"พวกคนที่เก่งแล้วชอบด่าพวกมือใหม่ว่ากากเอย บอกให้ out เอย ไปเล่น mario เอย ไปเล่นกับคอมให้ชนะก่อนเอย"ต่างหากล่ะ
    และประโยคแรกผมก็บอกว่า "มันก็จริงของคุณ" นั่นผมเห็นด้วยต่างหาก - -
    และที่บอกว่า "อย่าดูถูกทฤษฎี" ก็เพราะคุณบอกว่า "อย่ามามัว ทฤษฏีเลยครับ ปฏิบัติเลยดีกว่า!" ซึ่งผมคิดว่ามันไม่น่าจะถูกเพราะคำว่า"อย่ามามันทฤษฎี" นั่นผมคิดว่ามันจะหมายถึง "อย่าไปสนทฤษฎี" ผมไม่รู้หรอกนะว่าคุณจะสื่ออะไร

และต้องขออภัยด้วยถ้าทำให้เข้าใจผิด

ตรง ป.ล. ผมไม่ขำนะ และคำว่าอารมณ์ร้อนด้วย

ป.ล การเรียนรู้ต้องเริ่มจากเรียนทฤษฎีก่อนนะ เหมือนเรียนหนังสือนั่นแหละ (ถ้าเรียนรู้ด้วยตัวเองได้ถือว่าสุดยอด)

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jizsy อ่านกระทู้
    ตอนนี้เล่นสไนสายไฟฟ้าชอตมันมาก

ใครมีฮีโร่สายแปลกๆมาแชร์หน่อยอยากได้อะไรใหม่ๆมั่ง

เบื่อสเตปเดิมๆ เช่น ดาบไขว้ ดูดเลือด เห็นแล้วเบื่อ (แต่มันก็โหดดี)
    เน้นความเนียนของกระสุน ออก blink กะ windwalk และก็ bloodstone ดาบ ghost ตอนหลัง ออก butterfly

เน้นซุ่มและ Zoom

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    ไม่ได้ดูถูกครับ!

คือ ที่บอกยังงี้ ก็คือ สำหรับ คนที่เิริ่มเล่นใหม่ไงละครับ ถ้าไม่ลองเล่นจริงดูก่อน ก็จะไม่รู้ว่าเกมส์เป็นยังไง(ถูกไหม).....

มันก็ต้องเริ่มจาก การลองเล่นดูก่อน แล้วก็ค่อยมาศึกษา ว่า ตัวนั้นเป็นไง ตัวนี้เป็นไง

เท็คนิก เป็นไง ถ้าเกิดมาอ่านก่อน แล้ว ไปเล่น มันก็ดี ทำให้รู้เยอะ แต่ถ้าหาก สมมติถ้าอ่านจนครบ แล้ว เอายังไงต่อ?

มันก็ต้องไปเล่นน่ะซิครับ แล้วเล่นยังไง เห้ย! อ่านมาแล้วนิ จิ๊บๆ แต่ว่า........อ่าว มัน (ง่าย / ยาก) กว่าที่อ่านมานี่หว่า ประมาณนี้

มันก็เหมือนเกมส์ทุกเกมส์นั้นแหล่ะครับ มันก็ต้องลองดูก่อน ใช่ว่าอ่านแล้วจะเก่งเลย

แต่คือ ที่ผมบอกไป ก็คือ .... ไม่ได้บอกว่า บทความของคุณไม่ดี หรือ ที่คุณสอนมันไม่ดี(ลองย้อนไปอ่าน ไม่ได้บอกซักคำ!)

แต่อยากให้เล่นดูก่อน

คุณดูเป็นคนอารมณ์ร้อนๆ นะ -*- น่าจะ ลองมองคำพูดบางคำ เป็นแง่บวก หน่อย แค่คนมาวิจารณ์ ไม่ได้มาด่าว่ากากนะครับผม

ผมมาไม่ได้มาหาเรื่องนะ แต่ก็ คือ งง คุณโกรธ อะไรผม?

ป.ล.เป็นในเกมส์ ผมเจอด่าแหลก แน่!(นี่ขนาดในบอร์ดนะ 55)
    ผมคนนึงหละที่อ่านทฤษฎีที่อ่านเพราะจะได้เข้าใจเกมขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นไม่เป็น

กล่าวขอบคุณ
    12
    คำถามเรื่องสกิล

1.จงบอกสกิลที่เป็นสกิลประเภท Disable
    2.สกิลที่เป็น Channeling มีอะไรบ้าง
    3.สกิล passive แนวรุกมีอะไรบ้าง
    4.สกิล passive แนวรับมีอะไรบ้าง
    5.สกิลประเภทฟื้นฟูมีอะไรบ้าง
    6.สกิลที่โจมตีด้วยเวทย์มีอะไรบ้าง

ลองคิดกันดูนะครับ อาจทำให้จำสกิลได้ และยังช่วยในการตัดสินใจเลือกฮีโร่มาเสริมทีมด้วย

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worldeditor อ่านกระทู้
    คำถามเรื่องสกิล

1.จงบอกสกิลที่เป็นสกิลประเภท Disable
    2.สกิลที่เป็น Channeling มีอะไรบ้าง
    3.สกิล passive แนวรุกมีอะไรบ้าง
    4.สกิล passive แนวรับมีอะไรบ้าง
    5.สกิลประเภทฟื้นฟูมีอะไรบ้าง
    6.สกิลที่โจมตีด้วยเวทย์มีอะไรบ้าง

ลองคิดกันดูนะครับ อาจทำให้จำสกิลได้ และยังช่วยในการตัดสินใจเลือกฮีโร่มาเสริมทีมด้วย
    1.สกิล ที่ 1 ของeartshaker
    2. Unti sandking unti Witch doctor
    3. สกิล passive ของ void จำไม่ได้ชื่ออะไร
    4. สกิล Passive ของ Tiny จำไม่ได้ชื่ออะไร
    5.สกิลของตัว Maiden ฟื้นฟูมานา
    6. ยัง งงคำถาม heroทุกตัวก็ใช้เวทย์ไม่ใช่หรือครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ book03214 อ่านกระทู้
    6. ยัง งงคำถาม heroทุกตัวก็ใช้เวทย์ไม่ใช่หรือครับ
    การโจมตีสกิลบางสกิลไม่ใช่เวทย์ครับ เช่น สกิล 1 ของ ชาว์โดว พีช จะเขาแบบกายภาพ ; สกิล 1 phantom assasin จะเข้าแบบ pure ; สกิล 1 drow ranger เป็น auto-cast

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worldeditor อ่านกระทู้
    รู้สึกว่าคุณก็ไม่เข้าใจบทความของผมนะ อ่านยังไงบอกว่าผมโกรธ ผมไม่ได้กล่าวว่าบทความคุณ
    ที่พูดก็หมายถึง"พวกคนที่เก่งแล้วชอบด่าพวกมือใหม่ว่ากากเอย บอกให้ out เอย ไปเล่น mario เอย ไปเล่นกับคอมให้ชนะก่อนเอย"ต่างหากล่ะ
    และประโยคแรกผมก็บอกว่า "มันก็จริงของคุณ" นั่นผมเห็นด้วยต่างหาก - -
    และที่บอกว่า "อย่าดูถูกทฤษฎี" ก็เพราะคุณบอกว่า "อย่ามามัว ทฤษฏีเลยครับ ปฏิบัติเลยดีกว่า!" ซึ่งผมคิดว่ามันไม่น่าจะถูกเพราะคำว่า"อย่ามามันทฤษฎี" นั่นผมคิดว่ามันจะหมายถึง "อย่าไปสนทฤษฎี" ผมไม่รู้หรอกนะว่าคุณจะสื่ออะไร

และต้องขออภัยด้วยถ้าทำให้เข้าใจผิด

ตรง ป.ล. ผมไม่ขำนะ และคำว่าอารมณ์ร้อนด้วย

ป.ล การเรียนรู้ต้องเริ่มจากเรียนทฤษฎีก่อนนะ เหมือนเรียนหนังสือนั่นแหละ (ถ้าเรียนรู้ด้วยตัวเองได้ถือว่าสุดยอด)
    เฮ้อ! สรุป ผมผิดเอง ขอโทษครับ

เอ่อ.... ก็สิ่งที่ผมจะสื่อ ก็คือ ผมอยากให้ คนที่เล่นใหม่ได้ลองเล่นดูก่อนครับผม

ผมเป็นคนชอบพูด ติดเ่ล่นอ่ะครับ ยังไงก็ขอโทษที

อืม! ยังไง ก็สนับสนุน กระทู้นี้นะ

ว่างๆก็หา ห้องว่างๆ จัดตั้งเป็นคลับไว้เล่นเฉพาะ Jkg ก็ดีนะครับ(อันนี้แนะนำจริงๆ ไม่ได้พูดเล่น)
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    ฝากกระทู้ผมด้วยก็ดีนะครับ ^^

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=53
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ดีครับ ผมก็เล่นเหมือนกันครับ เอดมาชวนได้นะครับ illidan_aun@hotmail.com

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    ผมอยากทราบวิธีสร้างห้องใน TCG อ่ะครับ
    กะเอาไปเล่นกับเพื่อน

กล่าวขอบคุณ
    21
    เดี๋ยวนี้ tcg ต้องเติมเงินถึงจะสร้างห้องได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ไม่ต้องเติมก็ครีได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    เดี๋ยวนี้ tcg ต้องเติมเงินถึงจะสร้างห้องได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ไม่ต้องเติมก็ต้อง เซ็ทเน็ตอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    นั่นแหละครับ
    ใครมีวิธีลองบอกหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เห็นเพื่อนผมเค้าบอกว่า forward port อ่ะครับถึง create ห้องได้

กล่าวขอบคุณ
    12
    วิธี forward port ขึ้นอยู่กับรุ่นของ router

แต่ก็คล้ายๆกันหมดแหละ

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    มีคำถามมาให้ทายกันเล่นๆ ครับ

แท้จริงแล้ว DotA อ่านว่า...
    1.โดต้า
    2.ดอทเอ
    3.ดีอ๊อตต้า

credit : tcg

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ชื่อเล่นสั้นๆ สงสัย ด็อตเอ จะนิยมสุดล่ะมั้ง

ชื่อเต็มๆ ก็ Defense of the ancients ดีไม่เรียก ดีโอทีเอ 555+

กล่าวขอบคุณ
    12
    ขอตอบ ว่า 2.ดอทเอ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณมากๆนะครับสำหรับข้อมูล

กล่าวขอบคุณ
    12
    เทคนิคเล็กน้อย

-ในการหนีอีกฝ่าย จงใช้ประโยชน์จากธรรมชาติ ครีบ และจิตวิทยา การวิ่งหนีตรงๆเทียบได้กับวิ่งไปหาหลุม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    - -
    อยากลองของจัง
    555+