ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748

.:: IT News :: ไม่มีไฟแดง!! Microsoft ยืนยัน Xbox One จะไม่มีปัญหาไฟแดงมาให้กวนใจแน่นอน ::.

.:: IT News :: ไม่มีไฟแดง!! Microsoft ยืนยัน Xbox One จะไม่มีปัญหาไฟแดงมาให้กวนใจแน่นอน ::.

สำหรับผู้ซื้อที่กลัวจะพบเจอ ปัญหาเครื่องติดไฟแดง แบบใน Xbox 360 ทาง Microsoft ได้ออกมายืนยันแล้วว่า จะไม่มีปัญหานี้เกิดขึ้นใน Xbox One แน่นอน โดยเครื่อง ที่มีการแสดงไฟแดงขึ้นมาที่รอบๆปุ่มเปิดเครื่อง หรือที่เรียกกันว่า “Red Ring Of Death” ซึ่งเกิดมาจากปัญหา ฮารด์แวร์ ในตัวเครื่องทำงานผิดพลาด และ ไม่สามารถใช้งานเล่นเกมได้อีกเลย ซึ่งจะต้องส่งให้ทาง Microsoft เพื่อเปลี่ยนเครื่องเท่านั้น แต่ล่าสุด Phil Spencer ซึ่งดำรงตำแหน่ง รองประธานด้าน Game Studios ของ Microsoft ได้ออกมายืนยันแล้วว่า หลังจากที่เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นมาใน Xbox 360 ทำให้ทาง Microsoft ได้เรียนรู้ถึงบนเรียน และ ใน Xbox One จะไม่เกิดปัญหานี้เหมือนกับใน Xbox 360 แน่นอน

และ Spencer ได้กล่าวว่า Xbox 360 รุ่น Slim ซึ่งได้รับการแก้ปัญหานี้ ก็มียอดขายที่ประสบความสำเร็จเป็นอย่างมาก ซึ่งทีมที่มาพัฒนา Xbox One นั้น ก็คือทีมที่พัฒนา Xbox 360 รุ่น Slim ด้วยนั่นเองและ มั่นใจว่าจะไม่เกิดปัญหานี้ขึ้นอีกอย่างแน่นอน

Credit :: Flashfly.net

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย okorakot : 27th May 2013 เมื่อ 17:27

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 27th May 2013 เมื่อ 17:43

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    แจ่มเลย แต่ต้องออนไลท์นี่ก็ไม่ไหวนะ แผ่นเกมอีก ผมคงต้องไปซบ ps4. ค่อนข้างแน่แล้ว เจนนี้

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    เปลี่ยนเป็นสำน้ำเงินแทนสินะครับ เป็น Blue(screen) ring of the death จะได้เหมือนwindows

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ไม่เอาแล้ว เห็นแล้วเอือม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Acedia อ่านกระทู้
    เปลี่ยนเป็นสำน้ำเงินแทนสินะครับ เป็น Blue(screen) ring of the death จะได้เหมือนwindows

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    เพราะมันจะจุ้งแบบไม่บอกไม่กล่าว #ผิด

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    สีอื่นก็ไม่เอานะ

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ไม่มีไฟแดงแต่ต้องออนไลน์ เจริญ
    TEST

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ต้องออนไล อย่างน้อยวันละ 1 ครั้ง ก่อนเล่นเกมครั้งแรก ต้องต่อ เน็ต - -

ถ้ายกไปเล่นที่อื่น นี้ บรรลัยจักร เลยนะ เล่นแผ่นมือ 2 ไม่ได้ เห็นว่าจะล็อกโซน เหมือนเดิมอีก เจริญพวง

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    falcon ผมยังไม่แดงเลยนะอย่างทน 4 ปีละ เพราะไม่พ้น blue screen แน่นอน 55
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    มันจะไม่มีไฟแดง ... มันจะดับไปเลย ....

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ผมว่า ปัญหาเครื่องติดไฟแดง จะไม่เกิดเพราะมันเปลี่ยนเป็นสีอื่นที่ไม่ใช่สีแดง แบบนี้ผมจะฮ๋านะ

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ต้องจัด PS4 ไปก่อนแล้วค่อยดูท่าที X1 อีกทีเป็นไงแล้วค่อยจัดที่หลัง

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ก็แค่ไม่ใส่ไฟแดงแต่เป็นสีอื่น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขายแผ่นถูก ยอดขายเครื่องกระฉูดแน่นอน

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715
    รอลุ้น Sony แล้วครับ ว่าจะมี ไฟเหลือง ไหม ? 5 5 5 5

ถ้ามีนี่อาจจะไม่จัดแน่ เพราะ PS3 ผมก็ อายุยืนมานานพอตัว (เกินอายุเฉลี่ยของคนทั่วไป) แต่ก็กลัวๆอยู่

รอทั้ง 2 เครื่องมันออกมาสัก ปี 2 ปี ก่อนล่ะกันค่อยจัด เห้อออออออ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมก็มี xbox slim 360 เหมือนกันเล่นมานานแล้ว เล่นแต่ละทีเนี่ย ยันสะหว่างตลอด ถึงตอนนี้ก็เกือบ สามปีแล้วคัฟ ไม่เห็นจะมีไฟแดงตรงไหนเลยคัฟ ยิ่ง xbox 1 เนี่ยผมไม่กังวนเลยคัฟ ผู้ผลิตคงไม่ทำอะรัยที่มันถอยหลังลงคลองหรอกมั้งคัฟ ฮ่าๆๆ เดี๋ยวเจอกันแน่นอน xbox 1 ชอบๆ Exclusive Games เยอะและเจ๋งๆแจ่มๆดีคร้าฟ

(มีอีกอย่างที่ชอบส่วนตัวคือ Kinect เล่นกับ FIFA 14 เนี่ยเจ๋งไปเลยคัฟ สั่งเปลี่ยนตัวสำรองลงสนามด้วยเสียงของเราเองไม่ต้องเข้าไปเปลี่ยนในเมนูคัฟ เกมต่อเนื่องเหมือนของจริงดีคัฟ )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Podolsky : 2nd August 2013 เมื่อ 17:44