ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 35

Question ใครเคย เบิร์นหูฟัง เชิญทางนี้ !!!!

อยากทราบการเบิ์นหูฟังครับ เขาเบิร์นกันอย่างไร เบิร์นนานเท่าไหร่ แล้วท่านใช้ไฟล์เสียงอะไรเบิร์นครับ ???

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976
    เอาน้ำมันรอนสัน โรย ให้ทั่วหูฟัง แล้วก็เอา ไฟแช๊กซ์ ไปจุดใกล้ๆ อ่ะครับ ๆๆ

รับรอง ๆๆ !! // ไปละ ฟิ้วววววว

.:: DAVID DE GEA ::.

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qwe11507 อ่านกระทู้
    เอาน้ำมันรอนสัน โรย ให้ทั่วหูฟัง แล้วก็เอา ไฟแช๊กซ์ ไปจุดใกล้ๆ อ่ะครับ ๆๆ

รับรอง ๆๆ !! // ไปละ ฟิ้วววววว
    เบิร์นนี้ผมฮาา เลยยย เบิร์นหูฟังคือไรเหรอครับ รอคำตอบบบบบ ด้วยคน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qwe11507 อ่านกระทู้

ว่าไปนั่น ฮ่าๆๆๆ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ก็เพลงธรรมดาๆ เนี่ยแหละ แต่จะ Burn นานเท่าไรไม่รู้แล้วแต่รุ่น พวกแพงๆ หน่อยก็จะนานไปตามวัสดุที่ทำ ถ้าจะให้ดีก็เปิดไปหลายๆแนว
    ก็จะทำให้ดีเป็นพิเศษ แต่คุณก็ต้องศึกษาเกี่ยวกับหูฟังก่อนว่า เน้นทางไหนก็เน้นไปทางนั้นหนักหน่อยไม่มีอะไรมาก
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ผมไม่รู้นะครับ ส่วนตัวผมตอนเบิร์นหูฟังผมเบิร์นแค่ 3-4 ชั่วโมงเอง แล้วต่อจากนั้นก็ฟังเพลงตามอารมณ์ครับไม่รู้ว่าเค้าเบิร์นกันเท่าไรนะ แต่ผมเบิร์นเท่านี้อะอดใจไม่ไหวซื้อหูฟังมาใหม่ ก็ต้องเห่อเป็นธรรมดา

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ก็เพลงธรรมดาๆ เนี่ยแหละ แต่จะ Burn นานเท่าไรไม่รู้แล้วแต่รุ่น พวกแพงๆ หน่อยก็จะนานไปตามวัสดุที่ทำ ถ้าจะให้ดีก็เปิดไปหลายๆแนว
    ก็จะทำให้ดีเป็นพิเศษ แต่คุณก็ต้องศึกษาเกี่ยวกับหูฟังก่อนว่า เน้นทางไหนก็เน้นไปทางนั้นหนักหน่อยไม่มีอะไรมาก
    Beats Mixr ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ใช้เพลง burn ระวังมันจะออกไปตามแนวเพลงนะครับ
    Beat mixr เอาไป burn ONE OK ROCK ตอนนี้****เสียงแหลมชิปเป๊ง

กล่าวขอบคุณ
    134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ voodoofx อ่านกระทู้
    ใช้เพลง burn ระวังมันจะออกไปตามแนวเพลงนะครับ
    Beat mixr เอาไป burn ONE OK ROCK ตอนนี้****เสียงแหลมชิปเป๊ง
    ผมว่าจะสุ่มเพลงเบิร์นเลย คิดว่าไงครับ สัก 20 ชม.ก่อน

Some Where In Uttaradit.
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boatzaa403 อ่านกระทู้
    Beats Mixr ครับ
    จะฟังแนวไหนละฮะ -..-
    ตอนเบิร์นแนะนำอย่าใช้คอมนะฮะ ใช้จำพวก ipod ฮะ
    Beats mixr น่าจะประมาณ 200-300 ชม. มั้งฮะ ท่าจำไม่ผิด
    That's What You Get When You Let Your Win.

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teepagon อ่านกระทู้
    จะฟังแนวไหนละฮะ -..-
    ตอนเบิร์นแนะนำอย่าใช้คอมนะฮะ ใช้จำพวก ipod ฮะ
    Beats mixr น่าจะประมาณ 200-300 ชม. มั้งฮะ ท่าจำไม่ผิด
    ฟังทุกแนว ฮ่าๆ เน้น Dubstep , Metal ประมาณนี้ครับ

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    Dupstep,Metal ปรับเสียงเบสกับแหลมเพิ่ม
    กลางลงนิดนึง นี่ล่ะผมใช้บ่อย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    มันก็เหมือนเราเปิดฟังเพลงปกตินี่แหละครับ ยิ่งเปิดใช้งานมากเลเวลมันก็มากตามไปด้วย
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

กล่าวขอบคุณ
    134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ swatcat อ่านกระทู้
    Dupstep,Metal ปรับเสียงเบสกับแหลมเพิ่ม
    กลางลงนิดนึง นี่ล่ะผมใช้บ่อย
    ขอบคุณครับบ กี่ชม. กำลังดีครับ ??

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    100-150 ชม. น่าจะอยู่ในช่วงนี้นะ แต่ beat มันสู้ Grado ไม่ได้แบรด์นี้เขาทำมาเพื่อชาว Rock เลย
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    เอาง่าย ๆ นะครับ ฟังเพลงที่อยากฟังและก็ชอบฟังไปเรื่อย ๆ ปหละครับ

ดีที่สุด มันจะได้หูฟังแนวเพลงของเราเอง

ผมเคยเล่นมาไม่กี่ตัวหรอกนะครับทั้งลำโพงและหูฟัง และไม่เคยburn เลย

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ถามว่าเบริน์ยังไงลองหาไฟล์ในเว็บดูสิ

เสียงก็จะประมาณนี้

แนะนำให้ลองฟังดูก่อน ว่าเสียงมันแยก ไหม ( Stereo 2 Ch. ) แต่ถามว่ามันจำเป็นต้องทิ้งไว้หลายชั่วโมง บอกได้เลยว่าไม่จำเป็น

เพราะไฟล์เบริน์ไม่ได้มีอย่างเดียวแล้วจบ ถ้าอยากได้แบบครบ หาค่อนข้างยาก ส่วนใหญ่ จะเป็นแบบเน้นแหลม เบส

วิธีที่ง่ายที่สุดคือ ฟังเพลงไปเรื่อยๆ ว่างๆ ก็ฟังเป็นการเบริน์ไปในตัว

ตอนนั้นซื้อหูฟังธรรมดาไร้สายพันกว่าบาท แต่พอผ่านไปสัก 1 ปี ( ฟังบ้าง ไม่ฟังบ้าง หนูเน้นเบส ) สรุปคือ เสียงถือว่าใช้ได้ ไม่ได้แย่ขนาดนั้น อย่างที่คนเท่าไปคิดว่า ไร้สายเสียงมันห่วย

แต่ถ้าเปิดกับ Dolby 5.1 เสียงถือว่าดีมาก เบสไม่หนักเกินไป กลางๆ พอดี สรุป คือเยี่ยม ถ้าเทียบกับหูฟังไร้สาย ฟังเพลง ( ไม่รวม Monster ไร้สายนะ )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clean1447 : 27th May 2013 เมื่อ 22:15

กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    เบริน์แบบไหนอ่า

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    เบิร์นโดยใช้เพลงทั่วไปที่เราฟังแต่เป็นไฟล์ที่มีคุณภาพ flac lossless ฟังไปเรื่อยๆ 200 ชั่วโมงก็เข้าที่แล้ว

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    การเบิร์นโดยส่วนตัวผมนะ ไม่ควรเปิดทิ้งไว้นานๆเลยทีเดียว ควรจะค่อยๆเบิร์นนะครับ ของผม ตอนได้มา ก็ฟังเพลงปกติก่อนครับ ค่อยเบิร์นแบบเราฟังไปด้วยครับไม่เกินครึ่งชั่วโมงก็พอ กลับมาฟังปกติ ฟังเพลงหลายๆแนว วันละนิดวันละหน่อย เสียงจะเข้าที่เองครับ เพลงที่ใช้เบิร์น ผมเน้นหมดนะ ส่วนใหญ่เพลงแนว dubstep,เกาหลี,R&B,แล้วก็พวก dance สากล