ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940

วันนี้ผมทำให้พ่อกับแม่ผมผิดหวัง

ผมรู้สึกแย่ที่สุด วันนี้ผมไปสอบ รด. ผมทำตัวเปิ่นๆ ช๊อตเชือนๆ เพราะว่าผมเป็นคนขี้อาย

ผมเสียใจมาก ผมทำให้พ่อแม่ ผมต้องอับอาย ผมพยายาม ทำตัวเป็นปกติที่สุด แต่เพราะผมเป็นคนขี้อาย เลยมีอาการแบบนี้ โผล่มาประจำ

ผมไม่มีอะไรหรอก ผมแค่อยากระบาย ผมไม่รู้จะไประบายที่ไหน ผมเสียใจมาก ผมทำให้พ่อแม่ผมผิดหวัง
    ผมรู้สึกเหมือนผมเป็นตัวถ่วง สังคม ผมทำให้ภาพลักษณ์ โรงเรียนดูแย่ ผมนี้มันแย่จริงๆ

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวก่อน ครับ ผมเรียน รด. ไม่ได้แปลว่า ผมจะไม่อยากเป็นทหาร นะครับ

ส่วน ร.ด ผมสอบพรุ่งนี้ครับ

อาชีพในฝันผมคือทหารนี้แหละครับ ผมเคยตั้งกระทู้ เมื่อก่อนว่า อยากเป็นทหาร ผมไปสอบ เตรียมทหาร มาแล้วไม่ติดครับ หลังจากนั้นผมก็ค้นพบตัวเองว่าผมอ่อนมาก

ก็เลยอยากจะเป็นกำลังพลสำรอง จะได้ดีพอ พอที่จะ เป็นทหารได้บ้าง เพราะว่าผมอ่อนแอครับ

ส่วนเรื่องที่ทำให้พ่อแม่ผิดหวังเนี้ย มันเป็นเพราะ ผมดูเหมือนเด็กเอ๋อๆ หน่ะครับ สอบติดไม่ติดไม่ใช่ประเด็นครับ

คุณลองนึกถึงคนบ้าสิครับ ใครบ้างอยากมีลูกเป็นคนบ้า ผมก็คล้ายๆประมาณนี้หล่ะครับ

ขอบคุณมากๆครับ ที่ให้กำลังใจผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Msguzs : 29th May 2013 เมื่อ 19:56
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    ไม่ต่างอะไรจากผมหรอก ผมนี่โดนด่าทุกสถานี บางทีเดินไปผิด เพื่อนมันก็ด่า ผมเลยแกล้งยิ้ม แล้วก็หัวเราะ บอก อ้าวเหรอ 555555 ทั้งที่ๆ โคตรอาย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    แล้วสอบผ่านไหมอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ผ่านหมดคับ ผมสอบปีแล้ว -0-

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    เรียนจบแล้วครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เราก็เป็นตัวของเราเนี่ยหละครับ

แต่อยุ่ที่ว่าพ่อแม่เขาจะยอมรับและมองเราแบบไหน

ถ้าเขาให้กำลังใจเรา เราก็มีกำลังใจที่จะปรับตัวเองให้ดีขึ้นครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็เช้า แล้วมันก็จะผ่านไป .
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    คุณทำตัวเป็นลูกที่น่าผิดหวังมากครับ

คุณรู้ไหม?? พ่อกับแม่ หวังในตัวคุณมากแค่ไหน

แต่ดูสิ่งที่คุณทำลงไปสิ ...

555 แค่รด.ไม่ผ่านเนี่ยนะ ถ้าเรื่องแค่นี้ ต้องเก็บไปคิด

อีกหน่อยจะไปรอดเหรอครับ ??

อ่ะ เอากรณีผมก็ได้ อย่างวันนี้ ผมไปช่วยหน.แผนกเทรนนิ่งพนง.ใหม่ (ไม่ใช่หน้าที่ผมเลย ผมอยู่ recuitment แต่คนที่ทำเทรนนิ่งลาป่วย)

หน.แผนกก็ไปเบิก โน้ตบุคมา ปรากฏว่า ไม่มีadaptor หน.ก็มาวีนใส่ผมว่า ทำไมไม่มีที่ชาร์ต ไปหามา (ใช่ความผิดผมไหมเนี่ย??)
    พอผมไปสอบถามแผนกIT ก็ได้รับแจ้งมาว่า คนที่ใช้โน้ตบุคเครื่องนั้น คนล่าสุดคือหน.ผมเอง ซึ่ง ถ้าจะมีคนทำหาย ก็ต้องเป็นหน.ผมแน่นอน

พอผมไปแจ้งกับหน.ตามที่รับรู้มา ก็โดนวีนใส่อีก

ลองคิดสิ ถ้าอนาคตคุณไปเจอเหตุการณ์แบบนี้ ไม่ลาออกจากบริษัทไปเลยหรอ

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2
    ไม่ผ่าน รด. ก็รอเกฏทหารรับใช้ชาติครับ

ไม่ต้องกลัว เค้าไม่ส่งไปภาคใต้หรอกครับ

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    รับใช้ชาติ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wiriyapirat อ่านกระทู้
    คุณทำตัวเป็นลูกที่น่าผิดหวังมากครับ

คุณรู้ไหม?? พ่อกับแม่ หวังในตัวคุณมากแค่ไหน

แต่ดูสิ่งที่คุณทำลงไปสิ ...

555 แค่รด.ไม่ผ่านเนี่ยนะ ถ้าเรื่องแค่นี้ ต้องเก็บไปคิด

อีกหน่อยจะไปรอดเหรอครับ ??

อ่ะ เอากรณีผมก็ได้ อย่างวันนี้ ผมไปช่วยหน.แผนกเทรนนิ่งพนง.ใหม่ (ไม่ใช่หน้าที่ผมเลย ผมอยู่ recuitment แต่คนที่ทำเทรนนิ่งลาป่วย)

หน.แผนกก็ไปเบิก โน้ตบุคมา ปรากฏว่า ไม่มีadaptor หน.ก็มาวีนใส่ผมว่า ทำไมไม่มีที่ชาร์ต ไปหามา (ใช่ความผิดผมไหมเนี่ย??)
    พอผมไปสอบถามแผนกIT ก็ได้รับแจ้งมาว่า คนที่ใช้โน้ตบุคเครื่องนั้น คนล่าสุดคือหน.ผมเอง ซึ่ง ถ้าจะมีคนทำหาย ก็ต้องเป็นหน.ผมแน่นอน

พอผมไปแจ้งกับหน.ตามที่รับรู้มา ก็โดนวีนใส่อีก

ลองคิดสิ ถ้าอนาคตคุณไปเจอเหตุการณ์แบบนี้ ไม่ลาออกจากบริษัทไปเลยหรอ
    เป็นผมจะเอา notebook อันนั้นฟาดกระบาลหัวหน้าครับ
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxk4255k อ่านกระทู้
    ไม่ผ่าน รด. ก็รอเกฏทหารรับใช้ชาติครับ

ไม่ต้องกลัว เค้าไม่ส่งไปภาคใต้หรอกครับ
    จริงครับ แต่ถ้ามาเรียนร.ด. แล้วไม่จบเนี่ย โอกาสโดนสูงนะครับ เพราะครูฝึกเขาจะดัดเราหนะครับ นี่จากที่ครูฝึกเขาขู่นะครับ แต่ไม่รู้จริงหรือเปล่าครับ

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    ไม่ได้เม้นแรกหรอครับ '_'

ปล.ล้อเล่นนะ 555 ขำๆน้าาาา ^^;a

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    เเค่ รด. ไม่ติด -*- อย่าเครียดไปเลย

พ่อเเม่ เราผิดหวังในตัวเรา นั้นบ่อยๆ เเต่ พ่อเเม่ไม่เคยทิ้งเรานะ ^___^

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    เดี๋ยวก่อน ครับ ผมเรียน รด. ไม่ได้แปลว่า ผมจะไม่อยากเป็นทหาร นะครับ

ส่วน ร.ด ผมสอบพรุ่งนี้ครับ

อาชีพในฝันผมคือทหารนี้แหละครับ ผมเคยตั้งกระทู้ เมื่อก่อนว่า อยากเป็นทหาร ผมไปสอบ เตรียมทหาร มาแล้วไม่ติดครับ หลังจากนั้นผมก็ค้นพบตัวเองว่าผมอ่อนมาก

ก็เลยอยากจะเป็นกำลังพลสำรอง จะได้ดีพอ พอที่จะ เป็นทหารได้บ้าง เพราะว่าผมอ่อนแอครับ

ส่วนเรื่องที่ทำให้พ่อแม่ผิดหวังเนี้ย มันเป็นเพราะ ผมดูเหมือนเด็กเอ๋อๆ หน่ะครับ สอบติดไม่ติดไม่ใช่ประเด็นครับ

คุณลองนึกถึงคนบ้าสิครับ ใครบ้างอยากมีลูกเป็นคนบ้า ผมก็คล้ายๆประมาณนี้หล่ะครับ

ขอบคุณมากๆครับ ที่ให้กำลังใจผม
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ยังดีกว่าผมนะครับ ผมก็ไม่ผ่าน รด. เหมือนกันแต่ แม่เพื่อนช่วยฝากให้(ซึ้งใจจริงๆ) แต่ พ่อ โทรมาว่าผม "ทำไม ไม่ เตรียมตัว ดูสิ เพื่อนเค้าผ่านกันหมด(ตกกันบานน) แย่จริงๆ วันๆเอาแต่เล่นเกมส์(ผมเล่นวันละ 1 ชม.) หนังสือไม่เคยอ่าน(ลามมาเรื่องนี้ได้ไง) แย่มากๆเลย วันหลังพ่อจะไม่ช่วยอีกแล้วนะ" พอผมคุยจบ แม่ผมก็ซ้ำต่อ !@%#^&#$(ยาวกันไป) จนถึงตอนนี้ผมก็ยังไม่เข้าใจ ว่า พ่อผมรู้ได้ไงว่าเพื่อนผมผ่านกันหมด ทั้งๆที่ไม่เคย ให้แม้กระทั่งกำลังใจ ไม่เคยไปดูตอนผมซ้อม พูดแล้วอยากจะร้องไห้
    Core I7 4770 3.4Ghz Ram 8 GB GTX 770 OC

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ก็จริงนะครับที่ใครก็ไม่อยากมีลูกเป็นคนบ้า แต่เชื่อผมดิ ไม่ว่าคุณจะไอคิวเป็นร้อยกว่า หรือไอคิว 50 พ่อแม่ก็รักคุณที่สุดครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: