ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104

อยากระบาย....ท้อ....ไม่ไหวแล้ว :(

คือช่วงนี้มาผ่านแค่ 1 เดือนผมพูดจริงๆน่ะครับ ท้อมากจนถึงขั้นอยากตายมากแต่ผมมีแม่แล้วก็ยังไม่ได้ทำอะไรไห้แม่เลย คือเรื่องมีว่า ตอน 1 เดือนก่อน

ผมก็อยู่เฉยๆ น่ะแต่เหมือนแบบอะไรไม่รู้สักอย่างมีปัญหาเข้ามาแบบใหญ่แล้วเยอะมากทั้งเรื่องทะเลาะเลิกกับเพื่อน มีปัญหากับแฟนเรื่องงาน การเรียน การเงิน

ทุกอย่างเลยครับทั้งสุขภาพทุกอย่าง เละหมด เป็นมาตลอดจนถึงตอนนี้ทะเลาะกับเพื่อนอีกคนเรื่องเดิมๆ ทะเลาะมีปัญหาใหญ่ๆกับเพื่อนมี 3 คน

ปัญหากับแฟนใหญ่มากแบบจะเลิกกันแทบทุกวัน การเรียนก็เครียดเพราะมีเวลาเรียนแค่ 2 เดือน สุขภาพก็ย่ำแ่ย่่มากตอนนี้มีปัญหาเรื่องสมอง แล้วก็เรื่องลำไส้

ท้อมากครับ ผมแค่อยากระบาย

ปล. อ่านกันคง งง เพราะผมพิมพ์ไปก็ร้องไห้ไปเพราะมันไม่ไหวแล้ว ผมอายุ 17 จะ 18

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    ปันหาอย่างกับคนวัยทำงานเลย ใจเย็นๆๆนะครับเอาใจช่วย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    รักษาสุขภาพก่อน แล้วรักษามิตรภาพ และค่อยรักษาการเรียน และรักษาแฟน

อย่าเพิ่งตายครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    หลังฟ้าฝน จะมีสายรุ้งเสมอ ! อดทนไว้ ใกล้เเล้วๆ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    Blog Entries
    1
    ผม ทำงานไปด้วยเรียนไปด้วย ปัญหาทั้งงานกลุ่มการเรียน ปัญหาเพือนร่วมงานที่บริษัทมีหมดแหละครับ

ขึ้นอยู่กับว่าเราจะเริ่มแก้ไขอะไรก่อน ถ้ามันหนักมาก ก็ไปสงบสติอารมณ์ สักวัน แล้วพอเราสมองได้ผ่อนคลายวิธีแก้จะตามมาเอง

สู้ๆนะคับอย่าพึ่งท้อ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,782
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    นาย ลองกอดเเม่ เเล้วหลับตาซัก30วิดิ เดี๋ยวรู้เอง

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    โหยอายุแค่ 17 เอง ปัญหาวัยรุ่นครับ ค่อยๆคิดค่อยๆแก้ เดี๋ยวมันก็ผ่านไป ยังไมทันโตถึงไหนเลย สู้ๆ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ปล่อยวางครับ

ไม่ตัองคิดอะไร อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 853
    อย่าเพิ่งท้อนะครับ ตั้งสติและทบทวนปัญหาต่างๆ และค่อยๆแก้ไปทีละขั้นตอน แต่อย่าแก้ปัญหาด้วยการสร้างปัญหาเพิ่มนะครับ
    ไม่ิผิดนะครับที่ท้อ แต่อย่าถอย คิดว่านี่เป็นบททดสอบก็แล้วกัน
    ขอให้พยามต่อไปนะครับ สู้ๆ ถึงไม่รู้จักกันแต่เป็นกำลังใจให้นะครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ช่วง 2เดือนก่อนผมก็เป็นคล้ายๆแบบจขกท.ครับ โดนไทร์ แอดไม่ติด ปัญหาหลายอย่างมารุมเร้า โดนกดดันจากทุกทาง ช่วงนั้นผมอยากตายแทบทุกวัน เคยคิดว่าหลับไม่ไม่ตื่นยังดีกว่า แต่พอผมสู้ไปเรื่อยมันก็ดีขึ้นมากครับ ผมอยากให้จขกท พยายามครับ ผมเชื่อว่ามันต้องดีขึ้นแย่างแน่นอน

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ค่อยๆแก้ทีละอย่าง มองปัญหาเป็นส่วนๆ อย่าเอามันมารวมกันนะ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ไม่ถึงครึ่งของปัญหาเราเลย

แต่ยังไง รู้ไว้นะ มีคนที่ลำบากและเจ็บปวดกว่านายมาก
    อดทนไว้
    ความทุกข์นี่แหละจะหล่อหลอมคนให้เจนโลกมากขึ้น ผมเป็นกำลังใจให้นะ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7,510
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    สู้ๆครับ จขกท. ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ

ไอ้ บ้า บ้า บ้า บ้า บ้า..
    ความฝันในความมืด
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 870
    ลองแก้ปัญหาทีละส่วนสิครับอย่ามองปัญหาทั้งหมดมารวมกันมันจะท้อครับ ค่อยแก้ปัญหาทีละนิดเดี๋ยวทุกอย่างก็จะดีเองละครับ

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ชีวิตมันขึ้นๆลงๆ ตอนนี้ลงหนักเดี๋ยวมันก็ต้องขึ้นเยอะแหละเนอะ สู้ๆ

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ใจเย็น ๆ นะครบันาย ในเมื่อมันมีปัญหาก็่ค่อย ๆ แก้ไปทีละจุด ขอให้ใจเย็น ๆ หน่อยนะครับ อย่างปัญหาเพื่อนถ้ามันแก้ได้ก็ให้แก้ซะปรับความเข้าใจกัน คุยกันดี ๆ นะครับ

ผมก็ขอให้ จขกท. ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ เรื่องยิ่งเยอะมันจะยิ่งทำให้สุขภาพแย่ลงได้นะครับ
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    นี้คุณ ผมก็เคยเป็นเหมือนคุณน่ะ ลองเปิดไปเสพเพลงพวกแนวเพื่อชีวิต แล้วก็เปิด Youtube ดูรายการเกี๋ยวกับประวัติชีวิตดู น่ะแล้วจะรู้ว่าปัญหาของคุณน่ะมันเล็กน้อยเอง
    สำคัญคือสู้กับมัน พยายามอย่าคิดเรื่องพวกนี้มันรกสมอง ผมก็เป็นปํญหาเรื่องสมองน่ะ ปล่อยวางบ้างน้ะ ให้กำลังใจไปก็ช่วยอะไรไม่ได้หรอกครับ มันอยู๋ที่ตัวคุณเอง

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ปรับปรุงดูแลสุขภาพร่างกายก่อนครับ หลังจากนั้นค่อยบําบัดจิตใจตนเองด้วยวิธีการต่างๆ แนะนําว่า ทําจิตใจให้ปล่อยว่างจนถึงที่สุดเท่าที้จะทําได้ (แต่ไม่ใช่ในความหมายเก็บกดน่ะครับเพราะบางคนพอบอกให้ทําแบบนี้บางทีทน

จนระความโฏรธความเศร้าออกมาหนักกว่าเก่า) ผมไม่รู้หรอกว่าคุณ จขกท. เจออะไรมาบ้าง แต่นี่ผมก็เจอมาเองเช่นกัน.... ยังไงซักวันเราก็ต้องเป็นผู้ใหญ่เต็มตัวไม่ใช่ว่าเราจะไม่มีอนาคตครับ ทุกคนย่อมเห็น ฟ้าหลังฝนครับ...

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    ก่อนอื่นไปต้มมาม่ากินแล้วลองนึกดูว่าปัญหามันเกิดขึ้นเพราะอะไร เราทำอะไรกับมันได้หรือเปล่า ลองทบทวนมองหาหนทาง หากเราทำอะไรไม่ได้อะไรจะเกิดก็ปล่อยให้มันเกิด บางทีทางออกมันจะมาตอนที่เราไม่คิดถึงมัน เพื่อน แฟน สุดท้ายก็ต้องห่างเหินกันไปทั้งนั้น มีแต่คนในครอบครัวนั่นแหล่ะครับ ลองนอนให้เต็มอิ่ม ออกกำลังกายซักครึ่งชั่วโมง นั่งเบื่อ ๆ ซัก 15 นาทีแล้วไปอาบน้ำ บางทีอาจจะคิดอะไรดี ๆ ออก ให้เราทำใจให้สบาย ตราบไดที่เรายังสู้ ยังทน ยังไม่ยอมแพ้ ยังพัฒนาตัวเอง อนาคตที่ดีก็ยังคงรอเราอยู่ครับ มันเป็นจังหวะของชีวิต เป็นกำลังใจให้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    เป็นกำลังใจให้คับ ผมก็เคยเจอปัญหาใหญ่ๆ เหมือนกัน ท้อได้แต่อย่าถอยคับ สู้ต่อไปนะคับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    อายุเท่าผมล่ะ ชีวิตไม่ได้เเย่ไปซะทุกอย่าง ถ้าจะทำอะไรให้คิดถึง พ่อเเม่ นะ

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    ความทุกข์มาแปปเดียวก็ไปความสุกมาแปปเดียวแต่อยู่นาน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ปัญหาครอบคุณก็กอดไปกอดแม่คุณสิไม่ต้องพูโอ่ะไปกอด แฟนก็เหมือนกันๆ เพื่อนต้องเวลา สุขภาพคุณกินเยอะๆ + ออกกำลังกาย นี้คือพื้นฐาน เรื่องเรียนมันก็ต้องทำให้เสร็จน่ะครับ มันขึ้นอยู่กับ ความพยายามแล้วของคุณแล้วแหละ ผมแนะนำได้แค่นี้
    <a href="http://image.ohozaa.com/view2/xxNPUXKc6ZDvodh3" target="_blank"></a>

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ผมก็เป็นนะ ตอนนี้เลยหนักมาก หลายอย่าง ต้องทำหลายด้านไม่หยุดหยอน นอนก็น้อย ขอบตาก็นะ สุขภาพยิ่งหนัก..

แต่ผมเชื่อว่าเราอดทนทำวันนี้ให้ดี วันหน้าเราจะพบเจอสิ่งที่ดีขึ้นแน่นอนครับ ไม่ใช่ทุกคนจะเจอแต่เรื่องร้ายๆเสมอไป สักวันจะพบสิ่งดีๆเข้ามาแน่นอน