ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    Blog Entries
    1

Question ขอถามคนใช้ Oppo Find 5 หน่อยครับ

คือผม กำลังจะเข้ามหาลัย อยากซื้อโทรศัพท์ใหม่
    เเค่เลือกไม่ถูกว่า จะซื้อ iphone 4 หรือ Oppo Find 5 ดี
    บางคนบอกผมว่า Oppo Find 5 ดี เเต่ผมไม่เคยเห็นใครใช้เลย มีเเต่คนใช้ iphone 4 5 ทั้งนั้น
    หลักๆคือ ผมเเค่จะไว้ทำงาน แปลศัพท์ เเชทเล็กๆน้อย เข้าเว็บปกติ FB Youtube (เกมคงไม่ได้เล่น) 3G คงไม่ได้ใช้
    ผมเห็นราคามันพอๆกัน เลยอยากให้เพื่อนๆใช้บอกผมทีว่า จะซื้ออันไหนดีอ่ะครับ

[[เพิ่มเติม]] ถ้าเป็น Oppo Find 5 มันลงโปรแกรมยังไง ลงยากไหม เสียเงินไหม

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    3
    Oppo 5 เทคโนโลยีดีกว่าเยอะครับ
    iP4 เก่าแล้ว เริ่มหน่วงแล้วด้วย

ส่วน Find 5 ลงโปรแกรมยังไงก็ลงเข้า Play Store ไปโหลดมาลงแค่นั้นครับ
    แอบฟรีเยอะกว่า iOs เยอะ

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ถ้า อยากได้ iPhone จริงๆ แนะนำ 4s มือ 2 ไม่ก็ 4s 0ไปเลย [อย่าเห็นแก่ของถูก]

OPPO Find 5 มันก็คุ้มกับราคา เพิ่ม mem ไม่ได้ก็ เหมือน iPhone แตสเปคดีกว่า [OS มัน...]

แนะนำได้แค่นี้แหละ

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    ผมแนะนำ 4S เครื่องครับ คุ้มๆ ถ้าตอนนี้ก็ยังคุ้มครับ.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ประโยคที่คุณพูดว่า "มีเเต่คนใช้ iphone 4 5 ทั้งนั้น" มหาลัยก็เป็นงั้นแหละ เหอ....แบรนดังๆ ขอไห้มีไว้อวดไว้ก่อน (เชื่อว่าดึงคุณสมบัติของไอโฟนออกมาไม่หมดหรอกครับ)
    iphone 4 5 จะว่าว่าดีก็ดีจริงครับ สำหรับผม ผมชอบที่ระบบมันเพราะเป็น IOS แต่สเปกผมว่า(ราคามันแพงไป)

Oppo Find 5 สเปกดีคุ้มราคามาก ทำได้ทุกอย่าง เล่นเกมก็ลื่น ถ่ายรูปโอเค(ใช้กล้องตัวเดียวกับโซนี่) ส่วยโซเชียลเน็ตเวิลค์(ขึ้นชื่อว่า SmartPhone มีครบหมดล่ะครับ) ขึ้นอยู๋กับว่าคุณเลือกอะไร
    Oppo Find 5 "มันลงโปรแกรมยังไง ลงยากไหม เสียเงินไหม" อันนี้โปรแกรม เกม ฟรี มีให้โหลดในสโตร์เยอะนะครับ วิธีลงก็แบบแอนดรอยทั่วไปครับ
    Oppo Find 5 ก่อนออกจากร้านควรเช็คเรื่องให้ดี (หลายคนบอกว่า QC มันมีปัญหาเล็กน้อยครับ) ต้องเช็คไห้ดี แบะภายใน7วัน

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    2
    ถ้าใช้งานแค่นั้น ไม่เห็นต้องเอาแพงขนาดนั้นเลยนิครับ