ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

(ไม่แน่ใจว่าเคยลงยัง ขออภัย) Xbox One ทำไมถึงใช้ชื่อนี้? มีคำตอบ

~ Xbox One ทำไมถึงใช้ชื่อนี้? มีคำตอบ ~

-------------------------------------------------------

หลังจากการเปิดตัว Xbox One ที่ผ่านมาเชื่อว่าหลายคนที่เก็งกันไว้ว่ามันจะมีนามว่า Xbox 720 ก็คงจะมีความรู้สึก
    อ่ะเร๊ะ หรือแปลกใจกับชื่อนี้เพราะน่าจะอยู่เหนือความคาดหมายของใครหลายคน โดยวันที่ทาง Microsoft ก็ได้ออกมาให้เหตุผลผ่านนาย
    Jeff Henshaw ว่าทำไมถึงใช้ชื่อว่า Xbox One

เหตุว่าที่มันได้ชื่อว่า Xbox One ก็เพราะว่ามันแทบจะเป็นอุปกรณ์ตัวแรกที่ผสมผสานฮาร์ดแวร์ที่ภาษาบ้านๆเรียนกว่าเทพนั่นแหละ
    ซึ่งมันมี CPU ถึง 8 Core พร้อมกับ RAM อีก 8GB พร้อมทั้งเทคโนโลยี SoC*** ที่ติดมากับเครื่อง เรียกได้ว่าเป็นเครื่องเล่นเสียง
    และวีดิโอที่ทรงพลังสุดๆในทศวรรษนี้เลยก็ว่าได้ (เดี๋ยวนะอันนี้เรากำลังพูดถึงเครื่องเล่นเกมนะครับ ฮา) นอกจากนั้นแล้วยังมีอุปกรณ์
    Kinect รุ่นใหม่ที่จะช่วยให้เราครื้นเครงไปกับความบันเทิงได้มากกว่ารุ่นก่อนๆเลยล่ะ

อย่างที่สอง ทาง Microsoft นั้นพยายามทำให้ Xbox One วันคือสื่อบันเทิงเพียงหนึ่งเดียว หากให้นึกถึงห้องนั่งเล่นที่มีอุปกรณ์เรียงรายนานาชนิด
    แต่ตอนนี้ขอแค่มี Xbox One และ TV คู่ใจ เท่านั้นแหละจบเลย เพราะตรงนี้เองคุณจะได้เครื่องเล่นที่ใช้งานได้ทุกอย่าง
    ไม่ว่าจะเป็นการดูหนัง ดูทีวี ฟังเพลง และเล่นเกม และหากใครคิดว่า แบบนี้ผู้
    บริโภคจะสับสนไหมเมื่อเดินเข้าร้านเครื่องใช้ไฟฟ้าแล้วเลือกเครื่องเล่น DVD ตัวใหม่อะไรอย่างงี้ ทางด้านนาย Hanshaw
    ก็ตอบว่าถ้าหากมันเริ่มวางขาย เชื่อว่าหลายคนจะใหความสนใจมัน ส่วนใจความเต็มๆแบบกัดนิดๆก็ลองอ่านกันดูด้านล่างนี้

“ผมคิดว่า มันจะมีอาการ มึนๆ ในเวลาไม่กี่นาที แต่ จากนั้น ไม่นาน ผู้คนจะพบ The One Brand ได้ประยุกต์ใช้
    ประสบการ์ณใหม่ๆ ในเวลาอันสั้น. สิ่งที่คุณต้องคำนึงถึงในใจ ก็คือ ถ้าคุณมองไปยัง Xbox รุ่นเดิม มันได้พัฒนาเป็น ประสบการ์ณ ที่แตกต่าง.
    มันจะไม่มีความคล้ายคลึงอีกต่อไประหว่าง Xbox ทั้งสองรุ่น. คุณไม่สามารถที่จะสับสนระหว่างทั้งสองไม่ว่าทางใด.
    ดังนั้น ผู้คนจะกล่าวว่า “Xbox One” มันจะเป็นสิ่งที่สะท้อนให้เห็นถึง ประสบการ์แบบใหม่. และผมไม่เชื่อว่า พวกเขาเหล่านั้นจะมีสับสนใดๆ”

***SoC ย่อมาจากคำว่า system on chip ซึ่งเป็นเทคโนโลยีที่รวมทุกอย่างที่เป็นส่วนประกอบของ
    ฮาร์ดแวร์ไว้ในชิปตัวเดียวครับ เครื่อง Xbox One ก็ได้เลือกใช้ของทาง AMD นั่นแหละ คร่าวๆก็เอาให้เข้าใจเท่านี้พอนะที่เหลือไปหาต่อกันเอง

http://www.juropy.com/2013/05/xbox-o...8%84%E0%B8%B3/

-------------------------------------------------------

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    กะจะใช้xbox แทนเครื่องเล่นอื่นๆหมดเลยว่างั้น แต่ทางps4 ยังคงเจาะไปที่การเล่มเกมอย่างเดียว....ps4 ชนะใจเกมเมอร์ขาดลอยอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    มุมมองผมนะ จะให้เป็นเครื่องครอบจักวาลเลย โดยฟังชั่นที่ออกแแบบมาสามารถทำได้ แต่ที่ยังดูไม่น่าจะใช่

-เช่น ถ้าจะดูหนังใครมันจะไปซื้อเครื่องเล่นเกมส์มาดูหนังครับ(แม้จะดูได้ก็เหอะ)...อีกอย่าง ฟังชั่นอื่นๆ ดูหนัง ฟังเพลง ต่อเน็ตไรเนี้ย ทุกประเภทที่พูดมามันด็มีเครื่องของมันอยู่เเล้วไม่ใช่รึ
    เน้นครอบจักวาลเกินไปมันจะไมท่มีจุดยืนที่เน้นนะครับแบบนี้ ดูแบบที่ดีไซน์ตัวเครื่องมา ก็ออกเเนวคลาสสิกโบราณไงก็ไม่รู่เหมือนพวกเทปเครื่องเสียง+ตู้ไมโครเวฟ+เครื่องเล่นดีวีดีไงไม่รู้
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    มุมมองผมนะ จะให้เป็นเครื่องครอบจักวาลเลย โดยฟังชั่นที่ออกแแบบมาสามารถทำได้ แต่ที่ยังดูไม่น่าจะใช่

-เช่น ถ้าจะดูหนังใครมันจะไปซื้อเครื่องเล่นเกมส์มาดูหนังครับ(แม้จะดูได้ก็เหอะ)...อีกอย่าง ฟังชั่นอื่นๆ ดูหนัง ฟังเพลง ต่อเน็ตไรเนี้ย ทุกประเภทที่พูดมามันด็มีเครื่องของมันอยู่เเล้วไม่ใช่รึ
    เน้นครอบจักวาลเกินไปมันจะไมท่มีจุดยืนที่เน้นนะครับแบบนี้ ดูแบบที่ดีไซน์ตัวเครื่องมา ก็ออกเเนวคลาสสิกโบราณไงก็ไม่รู่เหมือนพวกเทปเครื่องเสียง+ตู้ไมโครเวฟ+เครื่องเล่นดีวีดีไงไม่รู้
    ไม่ชอบดีไซน์เลยเหมือนกันดูกากมากไม่ Modern เลยนึกว่าย้อนกลับไปยุคเครื่องเล่นเทปม้วน

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ดูหนังได้ด้วย.........

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ภาพสุดท้าย one box to rule them all

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ก็คิดซะว่า สำหรับคนเล่นเกมที่อยากได้อะไรแบบครบครันทีเดียวอยู่
    อยู่ในห้องที่มี TV และเครื่องเกมนี้อยู่ ก็สบายใช่ย่อยนะครับ

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้

ท่านมองแคบไปหน่อยนะครับ สำหรับคนที่อยากดูหนังไม่สนใจเครื่องเกมก็อาจจะไม่ได้ซื้อ แต่สำหรับคนที่ชอบเล่นเกม เวลาซื้อทั้งที เงินก็จ่ายเยอะ ก็อยากจะได้อะไรที่มันครบๆ ที่สุด แล้วก็มันประหยัดพื้นที่ ประหยัดเงินหลายต่อด้วย นะครับ
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ไม่ตื่นเต้นเพราะ Ps3 ก็ดูหนังได้ จะว่าไปมันก็ไม่ได้ประสบการ์ณใหม่มากนักนะครับ เพราะ Sony เค้าทำไปก่อนแล้ว เหลือแต่เกมส์นี้แหละที่ต้องวัดกันต่อไป

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ดูเหมือนหลักๆ คือ ไม่สามารถเล่นก็อปได้ เลยไม่ชอบกัน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    สรุปก็คือตั้งชื่ออวยตัวเองว่างั้น?

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornram อ่านกระทู้
    ท่านมองแคบไปหน่อยนะครับ สำหรับคนที่อยากดูหนังไม่สนใจเครื่องเกมก็อาจจะไม่ได้ซื้อ แต่สำหรับคนที่ชอบเล่นเกม เวลาซื้อทั้งที เงินก็จ่ายเยอะ ก็อยากจะได้อะไรที่มันครบๆ ที่สุด แล้วก็มันประหยัดพื้นที่ ประหยัดเงินหลายต่อด้วย นะครับ
    ...ครับ ผมหมายถึงกลุ่มลูกค้าที่ไม่สนเกมส์ ถ้าจะซื้อเครื่องคอลโซลไป ดูหนัง ฟังเพลง สู้ไปเลือกซื้อที่มันตรงกะที่เราต้องการไม่ดีกว่าเรอครับ .....ส่วนเครื่องคอลโซลเห้นด้วยว่ามีฟังชั่นครบถือว่าดีครับ เพราะยุคนี้เเล้ว เครื่องเทคโนยุคนี้อะไรๆก็ต้องดูหนังฟังเพลง ต่อเน็ตได้หมดแล่ะครับ ม่ายงั้นตกยุคหมดสิครับ.....
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    ผมว่าเขาพยายามที่จะแต่งเติมเครื่องเกมของตัวเองให้ดูหลากหลายมากขึ้นจนกลายเป็นว่าเขาเริ่มที่จะทำให้มันไม่ดูเป็นเครื่องเกมซะเอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เล่นแผ่น princo ได้ไหมหว่า

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ก็สมเหตุสมผลดีนะ ผมว่าอีกอย่างถ้า GEN หน้าออกอาจใช้ชื่อ Xbox 2,3,4,5,6 ต่อไปเรื่อยๆเลยก็ได้ เจ๋งดี

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    นึกถึงมือถือ เมื่อก่อนแค่โทรได้ก็เท่แล้ว เดี๋ยวนี้แม่มทำได้ทุกอย่างเลย
    ดีกว่า Device ที่เกิดมาเฉพาะทางบางตัวซะอีก

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IMAGINE DRAGON + TAYLOR
    กล่าวขอบคุณ
    2,597
    ได้รับคำขอบคุณ: 475
    All in One ว่างั้น - -"

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    แบบนี้แหละครับดีแล้ว ซ้ำกันไปซ้ำกันมา เดี่ยวเป็นเรื่องอีกหละ
    TEST

กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    สำหรับผมนะ

เครื่องเกม โคตรเท่เลย ชอบมากแนวเหลี่ยมๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    โอ้โหเล่นเกมได้ด้วย นึกว่าจะดูได้เเต่หนัง เเละฟังเพลง ซะอีกก 55+

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Xbox go home !!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมสนับสนุนของแท้ครับ