ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

[ สารพัดเหตุผล ทำไมบังคับตัวเองให้ปิดเกมแล้วไปนอนไม่ได้ ]

[ สารพัดเหตุผล ทำไมบังคับตัวเองให้ปิดเกมแล้วไปนอนไม่ได้ ]

เรียกว่าเกมเมอร์หลายคนก็ต้องมีอาการนี้กันบ้างล่ะครับ เวลาที่เล่นเกมออนไลน์เพลินๆ จนดึกดื่นได้เวลานอนกันแล้ว แต่ก็ไม่สามารถปิดคอมพิวเตอร์เพื่อลากสังขารตัวเองไปล้มตัวลงนอนที่เตียงได้ แหม่ อันนี้ก็เข้าใจอารมณ์ล่ะ ว่าบางที่มันก็เพลินจนหยุดไม่อยู่จริงๆ เราไปดูกันว่ามันมีสาเหตุมาจากอะไรบ้าง

ขออีกเวลละกัน จะอัพแล้ว

สำหรับเกมต่างๆ โดยเฉพาะแนว MMORPG นั้น ตัวเลือกฮิตที่จะมากำหนดความเพียงพอแต่ละวันนั้นก็คือ "เลเวล " พอได้เวลาที่ต้องไปแล้วแต่เวลยังไม่อัพ ก็จะบอกกับตัวเองว่า "อีกเวลละกัน แล้วค่อยไปนอน" ซึ่งส่วนใหญ่มันไม่อีกเวลล่ะฮะ เพราะพออัพปุ๊บก็จะบอกว่าอีกเวลทันที กว่าดึงตัวเองออกไปนานได้เลยนานหน่อย

แหม่ อีกซักตานะ

สำหรับข้อนี้ก็จะเป็นลักษณะเดียวกับข้อที่แล้ว แต่ว่าจะเป็นพวกเกมแนว FPS หรือ Casual ที่เล่นเป็นตาๆ ไป ซึ่งเกมพวกนี้จะสะดวกอย่างตรงที่จะกะเวลาในแต่ละตาได้ พอประมาณได้ว่าเล่นกี่ตาจะเสียเวลากี่นาที แต่พอถึงเวลาแล้วก็มักจะเบิ้ลกัน ยิ่งเกมที่แบบกินเวลา 3-5 นาทีต่อตานั้นมันดูเหมือนไม่เยอะเท่าไหร่ แค่เสียเวลาเพิ่มนิดหน่อยเท่านั้นเอง แต่พอรู้สึกตัวอีกทีก็ล่อกันเป็นชั่วโมงแล้ว ^ ^"

เฮ้ย ได้ไอเทมใหม่มา ต้องเทส!

ถือว่าเป็นความยิ่งใหญ่ในชีวิตมากเวลาที่เล่นเกมแล้วเราได้ไอเทมเทพๆ มา ไม่ว่าจะเป็นวิธีการใดก็ตาม เช่นล่าบอสแล้วดรอป, หาเงินในเกมซื้อมา หรือว่าเป็นไอเทมมอลล์ แหม่ พอได้มาสดๆ ร้อนๆ จะให้ไปนอนเลยก็จิตว้าวุ่นนะ มันก็ต้องเทสต้องอะไรซักหน่อยนึงเพื่อความสะใจในอารมณ์ พอรู้สึกตัวอีกทีมันก็ไม่หน่อยแล้ว OTL

ไม่ชนะไม่นอน

ชัยชนะเป็นสิ่งหอมหวาน ว่ากันว่าชนะก่อนนอนจะทำให้หลับฝันดี โดยเฉพาะพวกเกมแนว Moba ต่างๆ ซึ่งถ้าชนะมันก็ดีไป แต่บางทีมันก็ไม่ชนะซักที ทู่ซี้เล่นจนหมดแรงก็ยังแพ้อยู่ สกอร์นี่แดงเถือกเหมือนติดไฟแดงแถวแยกลำสาลี เอาเป็นว่าคืนนี้นอนฝันร้ายไปก่อนละกันนะ

เพื่อนเซ้าซี้ไม่ให้ไป

อันนี้มันไม่ใช่เพื่อนแล้วมั้ง

เพื่อน คือสิ่งที่มีความหมายอันแสนยิ่งใหญ่ ไม่ว่าจะสุขหรือทุกข์ จะดีใจหรือร้องได้ เพื่อนจะอยู่เคียงข้างเราเสมอ แต่เผอิญเพื่อนคนนี้มันดันเป็นฝ่ายร้องขออยู่ฝ่ายเดียว มันจะเซ้าซี้ให้อยู่กะมันตลอดเวลาทีเล่นเกมด้วยคำว่า "เพื่อนกันป่าวเนี้ย" แหม่ งานนี้เล่นเอาคนที่เกรงใจเพื่อนหรือว่าเคยติดหนี้บุญคุณนั่นแถไปนอนไม่ออกกันเลยทีเดียว

อยากไปก็เชิญ แต่เตะออกกิลด์นะ (บังคับซะงั้น)

ไม่ต้องขนาดเตะไข่มั้ง 55+

หนึ่งในใต้หล้า จุดมุ่งหมายในการก้าวไปสู่ความเป็นหนึ่งของบรรดากิลด์ต่างๆ ในเกม ดังนั้นเวลาที่ต้องรวมกลุ่มไปล่าบอสหรือไป PvP, GvG ก็แล้วแต่ เราก็ต้องมีความรับผิดชอบไปช่วยเหลือเสมออย่างปฏิเสธไม่ได้ถ้าเป็นคนขี้เกรงใจ ยิ่งถ้าได้อยู่กิลด์ใหญ่ๆ ก็เหมือนโดนมัดตราสังข์ไว้ ถ้าอิดออดเมื่อไหร่ คราวนี้ที่ลอกอินเข้าเกมคุณอาจจะเจอความว่างเปล่าในหน้าต่างคำสั่งกิลด์ก็เป็นได้

คูณ 2 ยังไม่หมด ยังไปไม่ได้

อัพกระจุย เวลกระจายกับการคูณ EXP คือสิ่งยั่วตาล่อใจเหล่านักปั่นเวล ถ้ามีอีเว้นท์หรือใช้ไอเทมคูณ EXP ก็ต้องขอเอาให้คุ้มจนหยดสุดท้าย ใครกลัวไม่คุ้มก็ต้องอดทนปั่นไปอย่างสนุกสนาน

สะกดจิตตัวเองว่านอนนิดเดียวก็พอแล้ว

ข้อสุดท้ายนี้เป็นอะไรหนักสุด เพราะว่าในหัวนั้นตัดคำว่าพักผ่อนออกไปเรียบร้อยแล้ว โดยการบอกกับตัวเองว่า เฮ้ย นอนนิดเดียวก็พอแล้ว หรือไม่ก็โต้รุ่งกันไปเลย สรุปแล้วก็อาการหนักเลย วันต่อมาจะกลายร่างเป็นซอมบี้ ไม่ก็นอนตื่นสายกันเลยทีเดียว

ใครที่มีเหตุผลแปลกๆ อย่างอื่นก็มาแชร์กันได้นะจ๊ะ

************************************************************************************************

ข้อมูลจาก http://www.online-station.net

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    เป็นหมดทุกข้อเลยครับ555เคยเล่นยันเช้าแล้วไปเรียนต่อเบลอมากๆ

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    เควสยังไม่จบ ไม่นอน

เคยเล่นเกม MMORPG กับเพื่อนครับ ประมาณว่าเควสมันไกล้จบหล่ะ(อีกนิดน่าล่ามอน/ของใกล้ครบแล้ว) ไอเราก็ง่วง เพราะเกือบๆตี 5 แล้วพรุ่งต้องไปทำงาน แต่ก็ทนเล่นนะ

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    แพ้ล้ว MMR ลด ต้องชนะเพื่อเอาคืน 555

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    "ยังมีบัคอยู่เลย แก้ก่อน"
    สดๆ เมื่อคืน(เช้า)เลยครับ สร้างแมพ minecraft = =

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    MOBA ไม่ชนะ ไม่นอน

มันนอนไม่ค่อยหลับจริงๆนะ โดยเฉพาะถ้าเล่นก่อนนอนเนี่ย

ส่วนพวก MMO เตะออก Guild หรือ Party นี่เฉยๆนะ เตะก็เตะ อีกวันมาก็เข้าใหม่ไม่ลำบาก

แต่อัน ขออีกเวลนะ เนี่ยแหละตัวดี โดยเฉพาะถ้าเล่นแล้วอัพเรื่อยๆเนี่ย ยันเช้า -0-

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ไอต่ออีกตานี้เป็นบ่อยมากครับ MW3 งี้ ต้องแก้แค้นไรงี้ ต่อไปต่อไปเพิ่มอีก3ตา ฮาๆ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    Blog Entries
    2
    ส่วนมากนอนไม่ได้ เพราะยังไม่จบดันอะนะ ฮ่าๆ

.:Wings of Freedom:.
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ไม่ชนะไม่นอน ทุกวันเลยปาไปตี 2-3 ทุกวัน

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ข้อสุดท้ายเลยครับ

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    Age Of Wushu นี่แหละครับ ที่ทำให้ผมอดนอนมา 2 วันแล้ว ^ ^

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    เพราะ ไม่ชนะไม่นอน... + คุยกับสาว ฮาๆๆๆ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    เป็นหมดทุกข้อ ไม่ต้องสงสัย

ติดเกมส์เข้ากระแสเลือด ฮ่าๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ผมไม่เป็นแหะ เป็นคนหลับง่าย

ให้นึกว่าผมเป็นคล้ายกับ โทรศัพท์ที่สามารถกดพักหน้าจอเมื่อไหร่ก็ได้ ประมาณนั้น

5555+ ขึ้นรถก็หลับได้ นอนกลางวันที่ทำงานก็หลับได้ ขากลับก็หลับได้

ยืนก็หลับได้ - *- และที่สำคัญ หัวถึงหมอนก็หลับ

ปัจจัยที่ไม่สามารถทำให้ผมหลับได้คือ ความกังวล หรือความคิดวางแผนสำหรับอะไรสักอย่าง

ที่เกิดขึ้นในอนาคต หลังจากนั้งสมาธิบ่อยๆ เหมือนกลับว่า คิดน้อยลง

การทำงานเบื้องหลังก็น้อยลง เวลาคิดอะไรจึงได้ผลมากกว่าเมื่อก่อนเยอะ

เคยเป็นไหมครับ นั้งกินข้าว แต่หัวสมองทำงานเป็น 4 คอรด 4 เทรด คิดเรื่องอื่นไปด้วย

อัตโนมัติ นี้แหละครับ คนปัจุบันเป็นอยู่โดยไม่รู้ตัว เรียกได้ว่า การทำงานพื้นหลัง

หลังจากนั้งสมาธิ สมองผมก็ทำงานคล้ายๆกันระบบ ios ที่ทำงานเฉพาะด้านหน้า

หรืองานตรงนั้นเพีัยงงานเดียว ****ดดดด นี้ตูวิเคราะห์ขนาดนี้เลยเหรอ????
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    เอาง่ายๆสั้นๆนะ... "ติด!!!"

^ ^"

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ไม่ชนะมันคาใจอ่ะนะ

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    เออเป็นจริงและพวกเกม FPS นะ แปปเดียวด่านเดียว แต่ตายหลายรอบ เพราะตาไม่ดีง่วงแล้ว 5555555555
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ไม่ชนะไม่เลิกนี่เป็นบ่อยเลยครับ บางทีเล่นตาเดียวชนะแล้วเลิกเลย เล่นต่อเกิดแพ้ขึ้นมาเดี๋ยวยาว 55555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    ผมไม่เป็นแหะ เป็นคนหลับง่าย

ให้นึกว่าผมเป็นคล้ายกับ โทรศัพท์ที่สามารถกดพักหน้าจอเมื่อไหร่ก็ได้ ประมาณนั้น

5555+ ขึ้นรถก็หลับได้ นอนกลางวันที่ทำงานก็หลับได้ ขากลับก็หลับได้

ยืนก็หลับได้ - *- และที่สำคัญ หัวถึงหมอนก็หลับ

ปัจจัยที่ไม่สามารถทำให้ผมหลับได้คือ ความกังวล หรือความคิดวางแผนสำหรับอะไรสักอย่าง

ที่เกิดขึ้นในอนาคต หลังจากนั้งสมาธิบ่อยๆ เหมือนกลับว่า คิดน้อยลง

การทำงานเบื้องหลังก็น้อยลง เวลาคิดอะไรจึงได้ผลมากกว่าเมื่อก่อนเยอะ

เคยเป็นไหมครับ นั้งกินข้าว แต่หัวสมองทำงานเป็น 4 คอรด 4 เทรด คิดเรื่องอื่นไปด้วย

อัตโนมัติ นี้แหละครับ คนปัจุบันเป็นอยู่โดยไม่รู้ตัว เรียกได้ว่า การทำงานพื้นหลัง

หลังจากนั้งสมาธิ สมองผมก็ทำงานคล้ายๆกันระบบ ios ที่ทำงานเฉพาะด้านหน้า

หรืองานตรงนั้นเพีัยงงานเดียว ****ดดดด นี้ตูวิเคราะห์ขนาดนี้เลยเหรอ????
    หลับง่าย คนมีบุญครับ เพื่อนผมคนนึงก็เป็นหลับง่ายมากๆ ตอนนี้ท่านบวชอยู่ 2 พรรษาแร่ะยังไม่สึกเลย สาธุ
    ผมนี่หลับยากมากๆ ต้องฟังเพลงหรือฟังคลื่นฟุตบอลก่อนนอน

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ของผมน่าจะเป็นข้อสุดท้ายนะ เพราะขนาดแบบว่าไม่เล่นเกมไรแล้วไม่อยากเล่นเกมไรละ แต่ก็ไม่ไปนอน ไม่รู้ตัวเองเหมือนกันทำไมไม่ไปนอน เช้ามาก็เป็น ซอบบี้จริงๆอ่ะ 55555

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    นั่งแก้เกมให้เล่นได้ครับแก้มันไปคืน 2 คืนพยายามเต็มที่ถ้าเกมเล่นไม่ได้ที่ไม่เกี่ยวกับสเป็คคอม แล้วพอแก้ได้ก็ . . . . . เล่นแปปเดียวเบื่อเลิกซะงั้น เป็นมาหลายเกมแล้วแหละ หลังๆ เกมแนว FPS และ RPG ที่ระบบยุ่งยากวุ่นวายหรือต้องค่อยอ่านเควสมันเกือบทุกเควสไม่งั้นทำไม่สำเร็จเนี้ย เริ่มเบื่อง่ายขึ้นทุกวัน คงใกล้ถึงจุดอิ่มตัวแล้วมั้ง แต่พอคิดว่าอิ่มตัวแล้วเดี๋ยวทิ้งช่วงอาการอยากก็กลับมาอีกนั่นแหละ มนุษย์หนอมนุษย์ หรือจะเรียกว่า เกมเมอร์หนอเกมเมอร์ดี หว่า

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ไม่ชนะ ไม่ยอมนอน นี้ใช่เลยครับ ^^
    TEST

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    เล่นมากๆก็หลับคาคอมนะ

PINGPONGsz
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    มันใช่เลยอะ