ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

(ต้องเป็นแบบนั้นอยู่แล้ว) Sony - PS4 คือเครื่องคอนโซลที่เน้นเกมเป็นอันดับแรก

~ (ต้องเป็นแบบนั้นอยู่แล้ว)
    Sony - PS4 คือเครื่องคอนโซลที่เน้นเกมเป็นอันดับแรก ~

-------------------------------------------------------------------

ล่าสุด Kazuo Hirai CEO ของบริษัท Sony ได้ให้สัมภาษณ์ในงานสัมนา D11 ที่แคลิฟอร์เนียวันนี้ความว่า

"สิ่งที่สำคัญคือเราต้องยอมรับและเข้าใจว่า PlayStation 4 เป็นเครื่องเกมคอนโซลสำหรับเกมเมอร์
    ถ้าเราไม่คำนึงถึงสิ่งนี้ ผมไม่คิดว่าเราจะเรียกมันได้ว่าเป็นเครื่องคอนโซล โดยคอนโซลรุ่นก่อนหน้าของเราก็อยู่บนพื้นฐานความคิดนี้กันทังนั้น"

"ผมมีความเชื่อส่วนตัวว่า ตลาดที่เราควรที่ะจะนำเสนอเครื่องเกมแพลตฟอร์มใดๆ ก็ตามเป็นอันดับแรกคือคนที่เล่นเกมจริงๆ
    เพราะเกมเมอร์เหล่านั้นก็จะเป็นผู้สนับสนุนแพลตฟอร์มของเรา ซึ่งพวกเขาเหล่านั้นก็จะช่วยเพิ่มฐานลูกค้าให้เราด้วย"

อย่างไรก็ตาม คุณ Kazuo Hirai ยังได้กล่าวเสริมว่า แม้ว่าจะเน้นเรื่องเกมเป็นสำคัญ
    แต่เครื่อง PlayStation 4 นั้นก็ยังมีฟีเจอร์อื่นๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องกับเกมอยู่ด้วย

"การเสนอคอนเทนท์ที่ไม่เกี่ยวข้องกับเกม เป็นสิ่งที่เราจะพูดคุยกันในอีกไม่กี่เดือนข้างหน้านี้
    แต่ยังไงก็ตามเราจะเน้นด้านเกมก่อนเป็นอันดับแรก"

http://www.gconsole.com/cgi-bin2/sho...=news&id=15741

-------------------------------------------------------------------

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 31 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    Microsoft - เราฟังพวกคุณอยู่

Sony - PS4 คือเครื่องคอนโซลที่เน้นเกมเป็นอันดับแรก

เอาซะเลือกไม่ถูกเลยว่าจะอวยใครดี

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    กัด Xbox One ที่เพิ่มหลายๆ function นอกเหนือจากการเล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    มองผ่านๆนึกว่าชูนิ้วกลาง

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ดูเหมือน PS4 จะได้รับกระแสตอบรับในด้านดีมากกว่า xboxone นะ

แต่กระนั้นก็ต้องรอจนกว่าจะได้สัมผัสด้วยตัวเองถึงจะรู้ว่าอันไหนแหล่มกว่ากัน
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    จะยังไงก็ช่างขอให้ออกมาดีก็พอ
    TEST

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715
    แสดงถึงจุดยืนของคอนโซลได้ดีครับ "เครื่องเกมคอนโซล" ถ้าไม่เน้นความสำคัญไปที่ "เกม" แล้วจะเรียกว่าคอนโซลอย่างเต็มปากได้อย่างไร ?

ผมว่า MS ผิดพลาดตรงที่ไม่เน้นให้ชัดเจนถึง ฟีเจอร์ ที่ทำให้เกิดประสบการณ์ในการเล่นเกมใหม่ที่แตกต่าง แต่เน้นนำเสนอไปทาง การใช้สอยซึ้งผมว่าน้อยคนมากที่จะเอาเครื่องคอนโซลไปดูหนัง ฟังเพลง บลาๆ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    เยี่ยม ! เราทำเครื่องเกมเพื่อให้คนเล่นเกมโดยเฉพราะ ไม่ใช่ ทำเครื่องเกมเพื่อมาแสวงหากำไรกับคนเล่นเกม

I LOVE SONY

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    เครื่องไหนเล่นผีได้เมื่อไหร่ พี่ไทยจะเทความสนใจไปที่เครื่องนั้นก่อน อิอิอิอิอิอิ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    จ้า เน้นเกมเป็นอันดับ 1 จ้า คงไม่ไปเน้นดูหนังหรอกเนอะ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BoatHaHa : 1st June 2013 เมื่อ 00:13
    ...

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    รู้อยู่แล้วแหละน่าว่าเน้นเกมหนะ ฮาๆ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ตอกกลับ x-box one ชัดๆ เครื่องเล่นเกมส์ก็ไว้เล่นเกมส์เป้นหลักสิ ม่ายใช่เอาไว้เเชร์ฟีเจอร์อื่นๆซะจนลืมไปว่ามันคือเครื่องเล่นเกมส์ คงไม่มีใครจะซื้อเครื่องเล่นเกมส์ไปดูหนัง ฟังเพลง ต่อเน็ต บลาๆๆ อย่างอื่นหรอกน่า.....5555 จุดยืนชัดเจนดีครับ ไม่แปลกว่าทำไมตั้งแต่เพล1-3 ถึงได้เป็นท๊อปของเครื่องเล่นเกมส์เรื่อยๆมา(เว้นแต่พกพานะครับ)มาถึึงตรงนี้ผมว่า ทางโซนี่มาดีกว่าครับ การพยายามปรับล่ะคงฐานลูกค้าไว้เป็นแนวคิดที่ดีครับ..ส่วนทางไมโครซอฟ์เท่าที่ตามมาจะเน้นเปิดตลาดด้านอื่นเพื่อจะได้ขายเครื่องเพิ่ม ก็ต้องดูว่าจะได้แค่ไหนครับ ....แต่อยากจะบอกว่าเครื่อวเล่นเกมส์ไว้เล่นเกมส์ มันคือจุดยืนของมันครับ ถ้าเครื่องอะไรไม่ชัดเจนในจุดยืนของสิ่งนั้น มันก็ยากจะอยู่ได้นานๆครับ...
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    ใช่เลย เครื่องเล่นเกมเอาไว้เล่นเกมสิ ไม่ต้องไปเน้นอย่างอื่น เครื่องเล่นเกมต้องเน้นเกมและให้ประสบการณ์ใหม่ๆกับคนเล่นเกม

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ก็ถ้าไม่เน้นเกมส์ ก็คงไม่มีใครซื้อ ว่าไหม

กล่าวขอบคุณ
    722
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aries_Palmme อ่านกระทู้
    เครื่องไหนเล่นผีได้เมื่อไหร่ พี่ไทยจะเทความสนใจไปที่เครื่องนั้นก่อน อิอิอิอิอิอิ
    แม่นแล้วครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aries_Palmme อ่านกระทู้
    ผมเลิกแล้ว ถ้า console อ่ะนะ ซื้อแต่เกมส์ที่ชอบจริงๆ

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    แต่ผมมองว่าเครื่องเกมทั้ง 2 ค่าย น่าสนใจทั้งคู่เพราะเกมดังของแต่ละค่ายที่ลงให้เฉพาะเครื่องนั้นๆ ต่างหาก
    [/URL]