ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ผมไม่รู้จะทำยังไงละครับ ช่วยกันคิดหน่อยครับ คนนี้ผมรักมากๆ

เรื่องมีอยู่ว่า
    ผมได้จีบเพื่อนตัวเองมาเป็นปีละ ผมทำทุกอย่างให้เขาได้หมด แต่ตอนจีบมีเเต่คนบอกผมว่า "มันหลอกใช้ผม" ผมก็ไม่รู้มันจริงรึเปล่า เป็นเพราะผมเชื่อใจเขาผมก็เลยไม่ได้คิดอะไร
    จนมีอยู่วันหนึ่ง(ก่อนถึงวันครูที่ผ่านมา) ผมได้ขอเขาคบเป็นแฟนที่บ้านเพื่อนผม ผมก็คุยไปคุยมา จนเขาตอบตกลงคบกับผม พอมาถึงอยู่วันหนึ่ง ผมเกิดอาการสงสัยอะไรบางอย่าง ผมก็เลยเข้าไปถามเขาว่า "ตอนนี้เราเป็นอะไรกันอยู่ ....เคยรักผมบ้างไหม" ผมถามยังงี้ เขาตอบมาว่า "ไม่รู้ดิ ตอนนี้คิดอะไรไม่ออก ขอตัวก่อน" เเล้วเขาก็เดินเข้าห้องเรียน ส่วนผมก็เดินออกมาเพราะคิดอะไรไม่ออก ตอนนั้นทำอะไรไม่ถูก แล้วผมก็เข้าไปถามเขาอีก คำตอบที่ได้คือ "เราหยุดไว้แค่นี้ก่อนได้ไหม" ผมทำไรไม่ถูกผมห้องไห้เดินออกมา พอถึงตอนเย็นผมก็โทรไปหาเขาแต่ผมโทรไปอีกเบอร์ของเขาที่เขาไม่ให้ผม เขากลับถามผมว่าเอาเบอร์นี้มาได้ไง ผมตอบ "เรื่องเบอร์ไม่สำคัญเเต่ตกลงจะเอายังไง" เขาตอบ "เราจบกันเหอหยุดแค่นี้ได้ไหม" ตอนนั้นผมทำไรไม่ถูกได้เเต่ร้อง จนเขาบอก "คบก็คบ" ผ่านมาอีกวัน ผมโทรหาเขาเเล้วเขาบอกว่า "ตั้งใจฟังน่ะ ไม่อยากให้เรื่องมันไปกันมากกว่านี้พอซักทีเหอ" เเล้วเขาก็วางสาย แล้วเขาก็ไม่รับโทรศัพท์ผมอีกเลย
    นานๆทีรับที เเล้วก็ทะเลาะกันมาตลอด ผมตื้อเขาจนไม่รู้จะทำไงเเล้ว พูดง่ายๆตื้อจนเขารำคาญอ่ะ จนมาถึงวันหนึ่งเขาบอกกับผมว่า "เราคุยกันไม่ได้เดี๋ยวแฟนว่า" ตอนเเรกผมก็ไม่เชื่อ เเต่ไปๆมาๆ เขากลับมีแฟนจริงๆ ซึ่งตอนนั้นผมคิดอะไรไม่ออกเลย ผมเคยคิดที่จะฆ่าตัวตายเลยด้วยซ้ำ แต่ผมก็ยังไม่เชื่อมากจนเพื่อนผมอีกคนที่ผมให้เขาสืบมาว่า "เออ! มันมีแฟนเเล้ว ชื่อ ต้น อยู่ ก.ท.ม. มันเป็นรุ่นน้อง" เรื่องนี้ผมไม่แคร์อยู่เเล้วเเต่ที่ผมปวดหัวมาถึงทุกวันคือ ทำไมตอนอยู่ที่ ร.ร เขาไม่คุยกับผม พอผมจะเข้าไปคุยกับเขา เขากลับเดินหนี ทั้งๆที่ผมเรียกอยู่ใกล้ๆ เขากลับไม่ได้ยิน ตอนนี้ผมกับเขาแทบไม่รู้จักกันด้วยซ้ำ ผมไม่รู้จะทำไงดี ตอนนี้ขอเเค่ความเป็นเพื่อนกลับมาก็พอ เเต่สิ่งที่อยู่ในใจผมอยู่ตลอดเลย ผมลืมเขาไม่ได้ ผมนึกถึงเขาตลอดเวลาเลย จนเพื่อนในห้องบอกเพ้อสุดๆ ใครมีวิธีทำให้ความเป็นเพื่อนกลับมาได้ช่วยบอกหน่อย และใครมีวิธีที่จะทำให้ลืมเขาได้เร็วๆก็ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ
    เเละเป็นแบบนี้พอจะมีทางที่จะทำให้เขากลับมาเหมือนเดิมได้ไหม
    ผมรักเขามากๆ (ส่วนไอผู้ชายคนนั้นถ้าผมเจอหน้าผมเก็บมันเเน่ผมไม่ปล่อยมันแน่)

นี่เป็นคำถามครั้งสุดท้ายที่ผมได้ถามเขา
    ตกลงที่ผ่านมาเขาหลอกใช้ผมตลอดเลยใช่ไหมเพราะตอนที่คบกันเขาไม่เคยโทรหาผมก่อนเลย จะโทรมาก็ต่อเมื่อให้โอนตัง ใช้ไปนู้นไปนี่ อะไรปะมานนี้ ชื้อของผมก็ชื้อให้
    เพื่อนผมบอกว่า ไอนี่มันหลอกใช้จนเบื่อเเล้วก็ทิ้ง แต่เขากลับตอบผมว่า "เเล้วเเต่จะคิดน่ะ แต่ที่ผ่านมาถ้าจะคิดยังไงก็เเล้วเเต่ แต่...ไม่เคยคิดจะหลอกใช้ ลองเปิดใจดูเเต่ทำไมได้ เพราะ เรามันเจอกันที่ผิด เราเจอกัลครั้งเเรกเเบบเพื่อน เเต่คนนั้นรู้สึกว่าพบครั้งเเรกก็ใช่" ผมไม่รู้ว่าเขาหลอกใช้ผมจริงป่าว ผมดูเหมือนโง่มากใช่ไหมที่ยอมให้เขาหลอกใช้มาตลอด

ถ้าผิดผิดตรงไหนก็ขออภัยด้วย
    เพราะตอนพิมพ์มือมันสั่น!!

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    เวลาผ่านไปก็จะดีขึ้นเองอะครับผมเคยเป็นไม่มีทางที่จะลืมได้หลอกครับ
    แต่ให้คิดซะว่ามันเป็นประสบการชีวิตอย่างหนึ่ง
    เมื่อเวลาผ่านไปเลื่อยๆตัวคุณจะรับรู้ในเองว่าปํญหาของคุณในตอนนี้มันเป็นเรื่องจิบจิบที่มันไม่มีค่าอะไรเลย
    ............................กาลเวลารักษาได้ทุกอย่าง................................

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    ผมก็ขอให้คุณสู้ต่อไปนะครับ

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    เวลาจะเยียวยาทุกสิ่ง ครับ ตอนนี้อาจจะยังไม่ได้คุย ต้องรอเวลาครับ เค้าอาจจะแค่ยังไม่อยากคุยด้วยตอนนี้แต่สักพักก็ไม่แน่ ถ้าแค่เพื่อนก็น่าจะพอได้ขึ้นอยู่กับในใจเค้าด้วยละครับ ยังไงก็สู้ต่อไปนะครับยังไงก็ต้องผ่านช่วงเวลาแย่ๆไปให้ได้ หลายๆคนเคยเจอมาก็ผ่านไปได้ ผมเชื่อว่าคุณก็ทำได้! เป็นกำลังใจให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ถ้านายจะไปต่อยไอคนนั้นก็เลิกคิดเรื่องที่จะกลับมาเป็นเพื่อนกันได้เลย

ผมไม่แน่ใจเรื่องนิสัยเขาแต่ว่า ที่เขาไม่เคยโทรหา(เพราะคุณโทรบ่อยไปไหม้?)แล้วเวลาคุยกันคุยเรื่องน่าเบื่อรึปล่าว?(ผมแนะนำให้ทำเรื่องธรรมดาให้กลายเป็นเรื่องขำเขาจะไม่เบื่อ)
    แล้วก็ที่เพื่อนนายพูดอาจจริงก็ได้นะ(ข้าก็ว่างั้น = =)

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ผมดูเหมือนโง่มากใช่ไหมที่ยอมให้เขาหลอกใช้มาตลอด
    ครับคุณมันโง่มาก 555+

อยู่เฉยๆบ้างก็ดีนะครับ ไม่ควรทำอะไรที่มันเพ้อมันจบไปแล้วครับ คิดว่าเขายังชอบคุณได้อีกหรอ แล้วก็ควรเลิกตื้อได้แล้วนะครับ

มันไม่ดีหรอกฝั่งนู้นเขาหมั่นไส้

ผมว่าคุณก็ทำใจเสียเถอะนะ เด๋วก็ชิน แต่อาจใช้เวลา เป็น ปี (เหอๆ)
    ผมเห็นใจคุณนะ แต่เรื่องแบบนี้บางทีเราก็ต้องยอม คุณอาจอยากเป็นเพื่อนกับเขา ถ้าเป็นผม ผมทำไม่ลงจริงๆ (T^T)

อย่าทุำกข์มากนะครับ เด๋วจะจำอะไรไม่ได้เลย

แต่ถ้าคุณสามารถ พลิกเรื่อง ทำให้เขาชอบคุณได้ แล้วก็แก้ไข ทุกอย่างได้ดีขึ้น

ผมจะปรบมือให้คุณดังๆเลย สู้ๆนะครับ

แล้วอย่าลืมทบทวนทุกอย่างนะครับ ซื้อสมุดบันทึกมาสักเล่ม แล้วจดเรื่องราวต่างๆของคุณลงไปทุกวันก็ดีเหมือนกัน

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมจะคอยเป็นกำลังใจให้นะอาจจะอ่านไม่หมด โหลดไม่ขึ้นเลย ช่วงนี้ยังมีปัญหาเน็ตเมืองนอก

จะคอยติดตามครับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ถ้ารู้ว่าเขาหลอกใช้แล้วยังอยากเป็นเพื่อนอีกหรอ??? ผมแนะนะ คุณห่างๆ เค้าไว้ดีกว่า เพราะถ้ากลับมาเป็นเพื่อนเหมือนเดิม ผมเชื่อว่าความรู้สึกเดิมๆของคุณก็กลับมาอีก ห่างได้ก็ห่างไปเถอะครับ ยิ่งคุณห่างเค้าจะกลับมาเอง ถ้าไม่กลับก็เป็นผลดีต่อตัวคุณนะ และอย่าไปทำอะไรแฟนเค้าเลยครับ เค้าไม่ได้ผิดอะไร
    ผมรู้สึกเห็นใจคุณ เพราะผมก็โดนแบบเดียวกัน คุณไปชกแฟนเค้าให้ เค้ามองคุณแย่กว่าเดิมหรอ