ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 69

Resident Evil 7 เตรียมเปิดตัวในงาน E3

Resident Evil 7 เตรียมเปิดตัวในงาน E3

คาดว่า Resident Evil 7 จะเปิดตัวในงาน E3 เดือนหน้าแน่นอนครับ

และคาดว่าภาคนี้นะครับ จะเป็นภาคสุดท้ายของ Resident Evil เพราะจะมีการเริ่มเนื้อเรื่องใหม่ในภาคต่อไป

แต่ก็อย่าพึ่งเชื่อมากครับ เพราะอาจจะเป็นเรื่องโกหก เพราะว่า Photoshop ปัจจุบันมีเทคนิคที่ทำให้เหมือนทำให้คล้ายได้ครับ แต่ยังไง Capcom ก็ออกมากาศแล้วครับ ว่าจะมีแน่นอน ยังไงก็ติดตามกันได้นะครับ

ที่มา : http://vaillain.com/

PINGPONGsz
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    THE WAR ENDS NOW ?? >0<

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    หลังจากภาค raccoon city ระเบิดแล้ว ตามความรู้สึกผม ผมไม่ได้หลงไหลกับซีลี่นี้แล้ว เพียงแต่ว่าเกมภาคหลังๆที่ออกมารวมถึงระบบภาค remake บางภาค มันไม่ใช่แนว หรือ ความน่ากลัวที่เคยมีอยู่เลย จะว่ายังคอยเฝ้าดู คอยเล่นอยู่ ก็ใช่นะ แต่แบบว่า มันไม่ใช่จากที่เคยคิดว่า เฮ่ย ภาคต่อไปจะเป็นยังไง มันกลายเป็น อืม ออกมาแล้วหลอ ได้บู๊ด้วยระบบแบบไหนนะ แล้วก็เล่นเพื่อดูเนื้อเรื่องที่ฉีกออกมาจากเดิม ซึ่งหลังๆมันมีแค่นี้เอง เป็นไปได้ก็จะมีแต่ภาค1-3 กับ 5 ที่ยังพอมีระดับ extreme battle // mercenaries // tofu, hunk ให้เล่นจนเทพ และอื่นๆที่ปลดล็อคต้องใช้เวลานาน เท่านั้นแหละที่น่าดึงดูด

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ถ้าจริง หวังว่า แคปหมู คงใช้ เอนจิ้น ใหม่นะ ตัวเก่าล้าสมัย แล้ว

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ปี นี้ ออก ถี่ ไปไหม ?

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ออกไวจังเลยอะ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    เนื้อเรื่องจริงๆ ทั้งหมด มันจบ ไปตอน ภาค 5 แล้วใช่หรือเปล่าครับ เพราะ เวสเก้อตายไปในภาค 5

ปล.ถ้าออก ภาค 7 ผมเดาว่าคงย้อนไปซักช่วงใดช่วงหนึ่งอีกแหละ ไม่ก็ย้อนกลับไปตอนกำเนิดที่มาเลย 555

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Excellent_ อ่านกระทู้
    ปี นี้ ออก ถี่ ไปไหม ?
    +1 คับผม เห็นด้วยคับผม

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    หวังว่าคนไม่มีใครไปนั่งแกะรอย ซูมนู้นซูมนี่ นั่งจินตนาการว่ามีใครไปด็วปๆกันอีกนะ

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    มาคราวนี้ จะมีใครจินตนาการเลข 7 เป็นอะไรที่เสียหายๆอีกมั้ยนะ ???

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    ออกถี่เกิ๊น
    Series ของเกม Resident มีเยอะมากกกกก

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ผมว่าภาค6เนื้อเรื่องมันดีนะ มันทำออกมาได้เชื่อมโยงกันจิงๆ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    เห็นข่าวล่าสุดแคปหมูบอกว่า ไม่มีแผนที่จะเปิดตัว RE7 ในงาน E3 ที่ใกล้จะถึงนี้ แต่ข่าวจากสาขาเมกานะครับ ทางญี่ปุ่นว่าไงไม่รู้ เพราะ สองฝั่งนี้ไม่ค่อยจะโคงานอะไรกันหนัก ส่วนใหญ่ซีรีย์ RE ผู้พัฒนาเกมจะอยู่ฝั่งยุ่นซะส่วนมาก ต้องรอดูกันต่อไป แต่ถ้าจะเปิดตัวจริงก็ซุ่มน่าดูเลย เพราะตัวอย่างไม่เห็นมี คราว re6 ยังมีตัวอย่างให้ดูก่อนเปิดตัวอย่างเป็นทางการซะอีก

http://www.ganewo.com/resident-evil-...ing-at-e3.html

ส่วนรูปเพจ Facebook ผมว่าน่าจะเป็นแฟนเพจปลอมๆรึเปล่าครับ ดูจากดิสเพลย์ยังเป็นภาค 6 อยู่เลย

เพจหลักของทีมงานคือเพจนี้ https://www.facebook.com/residentevil?fref=ts
    ตอนนี้รูปดิสเพลย์เป็นภาค Revelations

แล้วก็ไม่มีเขียนโพสเกี่ยวกับ RE7 แต่อย่างใด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kazeyuki : 1st June 2013 เมื่อ 20:51

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    บอกได้ว่า ภาค6....ห่วย

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมเชื่อครับ ว่าเกมศ์นี้คงประกาศเรื่องภาคต่อในเร็ววัน แต่ผมจะไม่มีวันเชื่อคำว่า
    The War End Now

เพราะ เป็น Capcom

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ภาค 6 ยังไม่ทนัจะโหลดเลย
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    End now....and Begin again....

ตราบที่ยังขายได้ขายดี มันก็มีต่อเองแหละ

ปล. ผมเล่น 4 5 6 ผมชอบหมดนะ ไม่คิดอะไรมากอยู่ละ โดยเฉพาะ 6 มีหลายระบบที่ถูกใจผมดี

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ภาค 6 ยังไม่ได้แตะ (เห็นหลายคนบอกห่วย) ภาค 7 จะมาแระ (ตอนแรกเห็นเลข 7 นึกว่าหนามๆอะไรซักอย่าง)

{One step is ever Change}
    สงขลา , หาดใหญ่
    กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ถ้าจริง หวังว่า แคปหมู คงใช้ เอนจิ้น ใหม่นะ ตัวเก่าล้าสมัย แล้ว
    สงสารคนคอม สเปก บ้างเหอะครับไม่มีงบอัพคอม เปลี่ยนเอาๆ 5555
    {My neme : Pao JaGauR}

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ยังเล่นภาค 6 ด่านแรกไม่ผ่านเลย 555+
    หลังจากเครื่องบินระเบิด วิ่งเท่าไหร่ก็ไม่ทัน โดนรถทับตายตลอด ยังดองไว้อยุ่เลย

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    1
    ยังไงก็รักซี่รี่ส์นี้ จะรอน่ะจ๊ะ
    BETTER THAN YOU

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    อยากได้กลิ่นอายการกดดูแผนที่บวกแก้ปริศนาวิ่งไปมาแบบเดิมๆ จัง
    [/URL]

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ออกมาเลยครับ เรารอเล่นอยู่
    ถ้าเธอฟังเพลงนี้ แสดงว่ากำลังมีความรัก แสดงว่ากำลังตกหลุมรัก แสดงว่าเธอนั้นมีความรักแล้วจริง ๆ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ปีนี้ Capcom เปิดตัวแต่เกมดังๆแฮะ ไหนจะ Ressident evil 7 ไหนจะ Monster Hunter 4

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    ส่วนตัว พอมาถึงยุคตั้งแต่ภาค 5 ขึ้นไป งั้นๆอ่ะ, เล่นๆไปเพื่อให้มันจบๆ เนื้อเรื่องก็ดีนะ แต่ทำไมมันไม่น่าติดตาม มันออกแนวจับฉ่ายเนื้อเรื่องมาแบบดาดๆ เพื่อให้เกมมันยาวขึ้นเท่านั้นเอง เรื่องระบบส่วนตัวไม่ซีเรียสยังไงก็ต้องเปลี่ยนเพื่อความทันสมัย แต่ความดั้งเดิม กลิ่นอายของการวิ่งหนีซอมบี้แทบไม่มีเหลือ มีแต่ความมันส์เท่านั้นที่ได้จากภาคหลังๆ ในเนื้อเรื่องของลีออนที่ว่าน่ากลัว สำหรับผมมันดาดมากๆ เทียบกับภาค Revelations ยังสู้ไม่ได้เลย แคปหมูควรจะตื่นได้แล้ว เกมนี้มันเลยเถิดมาจนกู่ไม่กลับ ถ้าภาค 7 จะเป็นภาคสุดท้าย ผมก็อยากให้เป็นแบบนั้น ถึงลึกๆจะเสียดายก็ตาม แต่มาถึงจุดนี้ ไม่ว่าคุณจะใส่กลิ่นอายแบบเก่ายังไง คุณก็ดึงความรู้สึกของการเล่น Resident Evil แบบต้นตำหรับออกมาไม่ได้แล้วล่ะ เพราะจากภาค 4 เป็นต้นมา มันเหมือนเกมสู้กับเอเลี่ยนมากกว่าซอมบี้ จริงๆผมว่า Resident Evil น่ะมันตายไปพร้อมกับแรคคูณซิตี้ แล้วแหละ . . .
    R U S S I A .

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: