ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    Blog Entries
    1

Question ระหว่าง Sony Xperia Z กับ Samsung Galaxy S4

ผมเลือกไม่ถูกเลยครับ ว่าจะซื้อ ง Sony Xperia Z หรือ Samsung Galaxy S4 ดี ผมไม่เคยใช้โทรศัพท์ของ2ค่ายนี้เลย
    ตอนเเรกจะซื้อ Galaxy S4 เเต่พอเปิดไปบางเว็บ เขาโหวตให้ Sony Xperia Z ได้คะเเนนเยอะกว่าอีก
    เลยอยากถามเพื่อนๆในบอร์ดอ่ะครับ ว่าจะซื้ออันไหนดี อันไหนปัญหาน้อยกว่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ผมขอนอกตัวเลือกนะครับ ขอเลือกเป็น HTC One หรือ M7 นะครับ

แต่ถ้าท่านเอาให้เลือกใน 2 ตัวข้างบน ผมเลือก Z เนื่องด้วยวัสดุ เวลาไปซื้อยี่ห้อนี้ลองเครื่องให้นานที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้นะครับ
    เช็คให้ละเอียดที่สุดเลย ยี่ห้อนี้ถ้าเครื่องไม่มีปัญหาตั้งแต่แรก ส่วนใหญ่ก็จะทนมากๆเลยหละครับ

ปล.ไม่ใช่ว่ายี่ห้อนี้ต้องเช็คอย่างละเอียดอย่างเดียวนะครับ แต่ทุกๆยี่ห้อเลย ควรจะเช็คก่อนออกจากร้าน

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ส่วนตัวผมให้ Z
    S4 แรงกว่า CPU ตกน้ำก็พังอยุ่ดี 55+

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ปัญหาระยะยาว Z น้อยกว่า S4 แน่นอน 2-3 ปีก็ไปแล้ว แล้วแต่โชคของคนด้วย SS ใครโชคร้ายเจอเร็วมาก
    ใครโชคดีไม่มีปัญหาเลย เหมือนถูกหวยเลยจริงๆ แต่ถ้า Z มันจะมี ZR ออกมาแล้ว กับ Font ไทยนิดหน่อย
    กับพวกแอพเด้งที่เป็นกันทุกค่าย ทุก OS แถม Z เพิ่งจะลดราคาไปไม่นานด้วย
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ตอนผมจะซื้อ ผมก็เล็งสองตัวนี้ไว้เหมือนกันเลยครับ เลือกไม่ถูกจริงๆ
    ผมพิจารณาแบบนี้ S4 แรงกว่า Z , Z ทนกว่า S4 , S4 ฟีเจอร์เยอะกว่า Z
    ผมอยากได้ Z ตรงที่ดีไซน์สวย วัตถุดูมีราคามาก กระจกหน้าหลังแถมกันน้ำ กันกระแทกอีกต่างหาก
    แต่แม่ผมบอกว่า แกจะซื้อโทรศัพท์มาเล่นในน้ำหรือยังไง ยังไงโทรศัพท์เราก็ต้องดูแลอยู่แล้ว
    ผมก็คิดได้เลย เลยหันใจไปให้ S4 มากกว่า แต่พอซื้อมาแล้วพบว่า S4 ยังมีปัญหาอยู่
    แล้วเป็นกันหลายคนด้วย samsung เขาก็บอกว่ารออัพเดท
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    Galaxy S4

ตอนนี้มันได้รับเข้าตระกูล Nexus แล้ว [ใช่มั้ย ไม่แน่ใจ 50 50]

ถึงไม่ได้อยู่ตระกูล Nexus ผมก็แนะนำ 555

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thaiemotion อ่านกระทู้
    ตอนผมจะซื้อ ผมก็เล็งสองตัวนี้ไว้เหมือนกันเลยครับ เลือกไม่ถูกจริงๆ
    ผมพิจารณาแบบนี้ S4 แรงกว่า Z , Z ทนกว่า S4 , S4 ฟีเจอร์เยอะกว่า Z
    ผมอยากได้ Z ตรงที่ดีไซน์สวย วัตถุดูมีราคามาก กระจกหน้าหลังแถมกันน้ำ กันกระแทกอีกต่างหาก
    แต่แม่ผมบอกว่า แกจะซื้อโทรศัพท์มาเล่นในน้ำหรือยังไง ยังไงโทรศัพท์เราก็ต้องดูแลอยู่แล้ว
    ผมก็คิดได้เลย เลยหันใจไปให้ S4 มากกว่า แต่พอซื้อมาแล้วพบว่า S4 ยังมีปัญหาอยู่
    แล้วเป็นกันหลายคนด้วย samsung เขาก็บอกว่ารออัพเดท
    กันน้ำแต่ไม่ได้กันกระแทกน่ะครับ พากันเข้าใจผิดกันไปหมดล่ะ

ไม่ได้จะแช่งน่ะครับแต่ถ้าสักวันคุณทำมือถือตกน้ำ เปียกฝน หรืออุบัติเหตุ บลาๆ ที่ต้องเปียกน้ำ รับรองว่าต้องมานึกถึงรุ่นที่มันกันน้ำแน่นอน
    กันไว้ดีกว่ามาแก้จริงมั้ยครับ ที่ญี่ปุ่นเองก็ตัดปัญหานี้ไปเลยเค้ากันน้ำกันทุกรุ่น ผมใช้แบบสบายใจจริงๆ เอาไปจุ่มโชว์เพื่อนให้ตกใจกันเล่นๆได้อีก 55+

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ผมใช้ xperia Z อยู่ครับ อาจจะมีปัญหาเรื่อง แอพเด้ง ถ้าไม่รูท แต่ผมรูทแล้ว ง่ายมากครับ
    เท่ มากเลย มันเป็นกระจกอ่ะ เงาวับเลยครับ

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717
    งานนี้เทใจให้ Z เลยครับ
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    นาทีนี้ต้อง S4 สิครับ ถ้าไม่นับรวมถึงเรื่องกันน้ำ S4 เหนือกว่าทุกอย่าง
    โทรศัพท์ราคาแพงทั้งคู่ ผมเชื่อว่าทุกต้องใช้มันอย่างถะนุถนอมแน่นอน
    ไม่ต้องมองว่าทนว่ากันน้ำหรอก ผมเชื่อได้ว่าถ้าซื้อมาท่านก็รักษามันอย่างดี ไม่เอาไปลอยน้ำเล่นไม่เอาไปปาเล่นแน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Auu_Sung : 6th June 2013 เมื่อ 23:03

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Auu_Sung อ่านกระทู้
    นาทีนี้ต้อง S4 สิครับ ถ้าไม่นับรวมถึงเรื่องกันน้ำ S4 เหนือกว่าทุกอย่าง
    โทรศัพท์ราคาแพงทั้งคู่ ผมเชื่อว่าทุกต้องใช้มันอย่างถะนุถนอมแน่นอน
    ไม่ต้องมองว่าทนว่ากันน้ำหรอก ผมเชื่อได้ว่าถ้าซื้อมาท่านก็รักษามันอย่างดี ไม่เอาไปลอยน้ำเล่นไม่เอาไปปาเล่นแน่ๆ
    รวมทั้งโรคบอร์ดพังด้วยซินะ 555 ผมบวกให้อีกตัวครับ lenovo k900 ดีกว่าเวลาเสียเข้า 0 lenovo เลยคงจะเหมือน acer มั้งที่เสียเข้า 0 com เลย[/COLOR][/SIZE]

[/CENTER]

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [AMC]REYA™ อ่านกระทู้
    รวมทั้งโรคบอร์ดพังด้วยซินะ 555 ผมบวกให้อีกตัวครับ lenovo k900 ดีกว่าเวลาเสียเข้า 0 lenovo เลยคงจะเหมือน acer มั้งที่เสียเข้า 0 com เลย[/COLOR][/SIZE]

[/CENTER]
    แล้วมันจะพังทุกเครื่องเหรอครับ เพื่อนผมก็เพิ่งซื้อมาไม่เห็นจะมีปัญหา
    เค้ามาขอความเห็นผมก็ให้ความเห็น ถ้าท่านมีความเห็นถ่านก็บอกไปแค่นั้น เค้าพูดถึง Sony Xperia Z กับ Samsung Galaxy S4 เท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมเลือก Z นะ ผมใช้ acro S ตอนนี้ ทนดีมากครับ (ตกหลายครับแล้ว ยังไม่เป็นไรเลย รอยขีดขวั่นก็ไม่ค่อยมีด้วย)
    สำหรับผมนะ ผมเลือกทนไว้ก่อน เพราะเราต้องพกไปตลอด ถ้าเกิดมันแฮ้งหรือโดนช็อตไรขึ้นมา ก็ลำบากเราอีก ฉะนั้นผมเลยแนะนำเลือกZครับ และผมมั่นใจว่าจะได้รับกาอัพเดทจนถึงที่สุดและไม่ไดนลอยแพเป็นปีๆแน่นอน

ปล.แต่ศูนย์ที่รับซ่อมของโซนี่ค่อนข้างไม่ดีหน่อยนะครับ และมีน้อยมากด้วย จะซื้อเคสโทรศัพท์ผมก็ต้องสั่งทางเว็บเอา แตก็คุ้มค่าครับดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    846
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ถ้าเรื่องสเปคต้องยกให้ s4 เค้าล่ะ แต่ถ้าเป็นการออกแบบตัววัสดุ คงต้อง sony z จริงอยากให้มองดู htc one m7 อีกรุ่น เรื่องการออกแบบ วัสดุที่ใช้ดูดีมีชาติตระกูล อีกอย่างเรื่องสมาร์ทโฟนแบรนด์นี้เค้าดังมานานแล้ว ถ้าถามผมๆ ว่าอดใจรอไปปลายปีดีกว่า สมาร์ทโฟนหลายรุ่นกำลังจะเข้าพร้อมระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์เวอร์ชั่นล่าสุด 5.0 Key Lime Pie OS กับเสปคเทพๆทั้งหลายมาแน่ๆปลายปีนี้
    FX6100 3.30GHz./GIGABYTE 970A-D3/SAPPHIRE HD 6870 1GB/SSD 120GB./HDD 500GB./​AERO COOL E85-700W/GEIL 12GB.

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ใช้ Z มาได้อาทิตย์นึงละ วันนี้ไปว่ายน้ำเอาไปถ่ายวีดีโอใต้น้ำมาสดๆ 5555 งงกันทั้งสระ มีผมคนเดียวเอาโทรศัพท์ลงไปเล่นในน้ำ ตอนแรกไปซื้อลังเลอยู่เหมือนกัน S4 Z M7 แต่สุดท้ายก็ลงเอยที่ Z ผมลองจับ S4 ดูละไม่ประทับใจวัสดุเอาสะเลย M7 ก็สวยอยู่แต่ผมไม่ชอบข้างหลังมัน เลยมาลงเอยที่ Z ก็ประทับใจดี อัพเดทเป็นเวอชั่น 253 ไม่มีปัญหาแอพเด้งเลย เครื่องไม่ได้รูท สรุป ผมจะไม่บอกว่าตัวไหนดีกว่ากัน แต่อยากจะลองให้ท่านไปจับของจริงดูสะก่อนค่อยตัดสินใจ ชอบตัวไหนก็ไปตัวนั้น เลือกอันที่ถูกใจเอาเอง ของแบบนี้ผมไม่เคยถามใคร ไม่ฟังคำใครทั้งนั้น ชอบอันไหนเล่นอันนั้น เงินเรา จะให้คนอื่นตัดสินใจให้ทำไม โชคดีขอให้ได้โทรศัพท์ที่เหมาะกับตัวคุณครับ

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    1
    ZR ครับ อิๆ

ผมลองไปเล่น s4 มา สีมาสดมาก เล่นใน0เนี้ยละ ตอนแรกนึกว่าเครื่อง โมเดล เลื่อนไปเลื่อนมา อ้าว! ของจริงซะงั้น สีของหน้าจอมันสดมาก ถ้าคุณชอบสีสันจัดๆ

ไอzr นี้ยังไม่เคยเล่นนะ เคยลองแต่ z ผมชอบนะ ใจรักโซนี้อยู่แล้วด้วยละ z ก็ได้ ไม่แพงมาก แต่ zr ก็+เพิ่มอีกหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย illusioncore : 7th June 2013 เมื่อ 08:11
    THIS IS SEMPITERNAL!