ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429

เคยเป็นกันใหม ใช้คอมเครื่องเดิมเเต่รู้สึกว่าช้าลง

เคยเป็นกันใหม ใช้คอมเครื่องเดิมเเต่รู้สึกว่าช้าลง
    ผมรู้สึกว่าคอมผม มันช้าๆลงไปเยอะครับ เเต่พอเพื่อนผมมาเล่นคอมที่บ้าน มันบอกคอมผมเร็วมาก ทั้งๆที่ผมรู้สึกว่าช้า -*-
    หรือผมชินกับ CPU 4 คอไปเเล้วก็ไม่รู้ครับ

คอมพิวเตอร์ถ้าใช้ไปนานๆ 1ปี-2ปี มีผลทำให้เครื่องมีประสิทธิภาพ น้อยลงรึเปล่าครับหรือผมคิดไปเองครับ
    PC Phenom ii x4 955 RAM 6 GB VGA 5670 1GB DDR5 & NB I7 3612q ram 8 GB vga 630 2 GB

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อาจจะเป็นที่ HDD ไดร์ C เหลือน้อย
    ที่เคยเป็นหรอ Win XP พอใช้ไปนานเครื่องจะช้าลง มาก

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,540
    เหมือนกันครับไม่รู้คิดไปเองป่าว ตอนได้มาใหม่นี้รู้สึกว่า****โครตแรงเลย นานๆไปรู้สึกเฉยๆมากอ่า
    ป.ล. แต่พอกลับไปจับเครื่องเก่ารู้สึกนี่มันเต่านี่หว่าาา =="

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soulsave อ่านกระทู้
    เหมือนกันครับไม่รู้คิดไปเองป่าว ตอนได้มาใหม่นี้รู้สึกว่า****โครตแรงเลย นานๆไปรู้สึกเฉยๆมากอ่า
    ป.ล. แต่พอกลับไปจับเครื่องเก่ารู้สึกนี่มันเต่านี่หว่าาา =="
    ฮ่าๆๆ อันนี้ใช่เลยความรู้สึกเดี๋ยวกันครับ
    PC Phenom ii x4 955 RAM 6 GB VGA 5670 1GB DDR5 & NB I7 3612q ram 8 GB vga 630 2 GB

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    Blog Entries
    4
    รึอาจจะโดน spy ware ก็เป็นได้ .................บรึ๊ยยยย !!

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    เคยนะ และชินแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    รู้สึกช้าตั้งแต่ลงวินโดวส์เสร็จละ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    ลองลงวินโดวส์ใหม่ดูนะ คอมผมก็เป็นรู้สึกว่าช้าแต่วินโดวส์ใหม่เร็วขึ้นมาหน่อย ไม่ก็ซื้อSSDมาใช้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    เครื่องมันก็มีประสิทธิภาพเท่าเดิมแหละครับ แต่ว่าโปรแกรมใหม่ๆ มันถูกเขียนให้มีลูกเล่นมากขึ้น Function เพิ่มขึ้น หรือใช้พลังในการประมวลผลที่เยอะขึ้นก็เลยบริโภคแรงและทรัพยากรเครื่องเรามาขึ้นเท่านั้นเอง ดูอย่าง Browser เป็นต้นสิครับ แต่ก่อนกินทรัพยากรเครื่องไม่มาก เครื่องรุ่นเก่า Pentium III แรม 64 MB ก็ใช้งานได้สบายๆ แต่สมัยนี้ Web Browser ถูกปรับปรุงอัพเดทให้สามารถทำอะไรได้หลากหลายขึ้น มันก็กินทรัพยากรเพิ่มขึ้นเลยรู้สึกว่าเครื่องเรามันช้าลงนั่นเอง

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมุทรปราการ <love comsci /c++,java>
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 102
    SSD ใช้งานหลังลง window 2 ปี ยังไม่ช้าเลยครับ แต่ถ้า hdd เดือนเดียวก็ต้องลง window กันใหม่แล้วครับอืดมาก
    LIVERPOOL

กล่าวขอบคุณ
    2,626
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzbuccaneer อ่านกระทู้
    SSD ใช้งานหลังลง window 2 ปี ยังไม่ช้าเลยครับ แต่ถ้า hdd เดือนเดียวก็ต้องลง window กันใหม่แล้วครับอืดมาก
    SSD เมื่อ 2ปีที่แล้วคงแพงน่าดูเลยน๊ะครับ เห็นเอามาใช้งานหลังลง window 2 ปี ยังไม่ช้าเลยครับ