ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

เงิบเมื่อเจอคำถามนี่ "...แล้ว Windows Phone มันดีกว่า iPhone ยังไง ฮ่าฮ่าฮ่า "

เงิบเมื่อเจอคำถามนี่ "...แล้ว Windows Phone มันดีกว่า iPhone ยังไง ฮ่าฮ่าฮ่า "

เอ่ออ คือผมชอบ MS
    มันพูดงี้ รุ้สึกแปลกๆยังไงไม่รู้อะ
    ไอเราก็จังหวะสวนมันไม่ถูกแฮะ

แล้ว ส่วนไหนที่ Windows Phone ( Lumia 920 ) ดีกว่า iPhone บ้างครับ ( iPhone 5 )

ผมใช้ของ MS น้ะะ
    // ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ไม่รู้ รู้แต่อัลกอริทึ่มต่างกัน
    ios ถึงออกมาได้ลื่นไหลมากกว่า
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    920 มี pureview ไงครับไม่ดีเลิศแต่ก็ไม่โหล

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    แล้ว iphone มันดีกว่ายี่ห้ออื่นยังไง ไม่เคยคิดอยากได้เลย เอาให้เฉยๆก็เอา จะเอาไปขาย 555

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kom007 อ่านกระทู้
    แล้ว iphone มันดีกว่ายี่ห้ออื่นยังไง ไม่เคยคิดอยากได้เลย เอาให้เฉยๆก็เอา จะเอาไปขาย 555
    ก็ไม่มีไรมาก ดีตรงมันแพงกว่า

(ค่าโง่หมื่นนึง)

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1
    บอกเลยเรื่องWP กล้องตูเทพ
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ถ้าซื้อ WP เพราะกล้อง ผมว่าเอาเงินซื้อ WP ไปซื้อกล้อง compact ดีดีซักตัวดีกว่า อิอิ

ปล.ผมยังใช้ไอโฟน 4 อยู๋เลย ไม่มีตังซื้อใหม่ ฮ่าๆๆ มันยังใช้ได้ดีเลยทีเดียว

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    WP ดีกว่า เพราะผมใช้อยู่ครับ //ไม่เกี่ยว
    Only one thing I want.

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    ใช้คำว่า"ดีกว่า"ก็เถียงกันไม่จบแล้วแหละ ของอย่างงี้อยู่ที่มุมมองล้วนๆ เอาผลการทดลองอะไรมาเทียบมันก็วัดกันไม่ได้ อย่าไปเสียไปเถียงเลย

ถ้าเถียงกันว่าอะไรประมวลเร็วกว่า แสดงผลดีกว่า ทำงานเสถียรกว่า มันยังพอมีตัวชี้วัดได้ว่าอะไรเหนือกว่า

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    2
    iphone ตกจอแตก....

lumia920.. ถึกสมชื่อจ๊ะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    เรื่องมือถือ หรือเรื่องอื่นๆ ถ้าใช้คำว่าดีกว่า เถียงกันไม่จบไม่สิ้นครับ ยิ่งถ้าเป็นพวกติ่งยิ่งหนัก นอกจากเถียงแล้วยังด่าแบรนด์คนอื่น แล้วอวยแบรนด์ตัวเอง

ตอนแรกๆก็จะมีแค่ติ่งแอนดรอยด์กับไอโอเอส พอวินโดว์โฟนมันมา ติ่งวินโดวส์โฟนก็เริ่มผุดขึ้นมาบ้างล่ะ

ส่วนผมใช้ Galaxy S3 นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    1
    แล้วแต่ Life Style นะ ของผม เข้ากับ Lumia WP มากกว่า เพราะเรื่องระบบเมล์ ตาราง กล้อง แผนที่ แอปที่จำเป็นก็มีครบ มันพอแล้วอ่า
    ยามเธอยิ้ม ปานอีแร้งแย่งหมาเน่า ยามเธอเศร้า ช่างละม้ายคล้ายกับผี
    ยามเธอยิ้ม ช่างยั่วยวนกวนตีนดี ยิ้มอีกทีเตะคอพับหลับคาตีน

กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    เงินตู ตูพอใจใน wp จบปะ 555+

ส่วนตัวใช้ iphone
    WE LOVE JOKERGAMETH
    MY CHANNEL >>Oop<<

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    คนใช้ยี่ห้ออะไรเขาก็อวยยี่ห้อตัวเองส่วนมาก ฮ่าๆ
    ผมใช้ S4 แต่ผมให้ iphone เป็นโทรศัพท์ที่ขึ้นชื่อเรื่องเสถียร ที่สุด
    ไม่งอแงเหมือน Android ส่วน WP ยังไม่เคยลอง ฮ่าๆ
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    IPhone 5 ก็น่าใช้อยู่นะ แต่ตอนนี้ราคายังแพงอยู่ ส่วนเรื่องอันไหนดีกว่ากันนี่คิดว่ามันขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคนอ่ะ เพราะแต่ละคนก็ชอบไม่เหมือนกัน คนที่ใช้IPhoneอยู่ก็จะบอกว่าไอโฟนดีกว่า ใครที่ใช้Window Phoneก็จะบอกว่าNokia Lumiaดีกว่า หรือใครที่ใช้Sumsungก็จะบอกว่าของที่ตนใช้อยู่ดีกว่า ฯลฯ เพราะฉะนั้นเราชอบอะไร(พอใจอะไร)ก็ใช้อันนั้นไป เราจะใช้รุ่นไหนมันก็เรื่องส่วนตัวของเรา ไม่ต้องไปใส่ใจกับความคิดเห็นของคนอื่น ใครจะไปใช้อะไรก็เรื่องของเขา ไม่ต้องไปตามกระแสมันมากหรอก เดี๋ยวก็มีรุ่นใหม่ๆออกมาอีกเรื่อยๆ
    [IMG][/IMG]

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    คือไอโฟน มันเน้้น OS แอพเยอะ แอพดีไว้ก่อน
    แต่ผมว่า WP ฮาร์ดแวร์มันดีกว่า นวัตกรรมใหม่ ชาร์ตไร้สาย กล้องเจ๋ง ไม่ต้อง 360 ระบบก็สวยดี แปลกใหม่

ที่คิดว่าไอโฟนดี คงเป็นเพราะว่าตามกระแส

ผมบ่นไปเรื่อยครับ ผมใช้ Xperia SL 55555555
    ตอนแรกกะเอา Lumia แหละ โดนเพื่อนที่เป็นสาวกแอนดรอยกรอกหู

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    3
    งงกับคำถาม คือคุณต้องการคำตอบจากการเปรัยบเทียบแบบไหน

Os (WP vs iOs) หรือ โทรศัพท์ (920 vs i5)

ถ้าเป็น Os ตอนนี้ WP ยังไม่มีดีกว่า iOs เลย เพราะ App ก็น้อยกว่า เร็วก็ยังด้อยกว่า ลื่นก็จริง แต่ iOs ก็ลื่นไม่ด้อยกว่า
    แต่ถ้าเป็น โทรศัพท์ 920 ก็ดีกว่าตรงจอใหญ่ และก็เรื่องกล้อง บอกได้เลยว่าหาใคร มาเปรีบ 920 ยาก ในเวลานี้ i5 มันมีดีแค่กล้อง Auto แล้วดูสวย ถ่ายง่าย แต่ถ้ายี่ห้ออื่นไปตั้ง Manual เป็น แล้วเอามาถ่าย คุณภาพดีกว่า i5 แน่นอน

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    สำหรับผมใช้ อยู่ ก็ ประโยชน์ จาก office และ skydrive อะครับ 2 อย่างนี้ทำให้ผมทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ แล้วก็ nokia map ที่สามารถ ดูได้โดยไม่ต้องต่อเน็ตเพราะผมเที่ยวbackpack บ่อย ตอนเข้าก็รวดเร็ว ต่อมาก็กล้องที่กินขาด แค่นี้ละที่ผมคิดว่ามันมีประโยชน์กว่า ยี่ห้ออื่น - -

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ allenkheel อ่านกระทู้
    สำหรับผมใช้ อยู่ ก็ ประโยชน์ จาก office และ skydrive อะครับ 2 อย่างนี้ทำให้ผมทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ แล้วก็ nokia map ที่สามารถ ดูได้โดยไม่ต้องต่อเน็ตเพราะผมเที่ยวbackpack บ่อย ตอนเข้าก็รวดเร็ว ต่อมาก็กล้องที่กินขาด แค่นี้ละที่ผมคิดว่ามันมีประโยชน์กว่า ยี่ห้ออื่น - -
    พึ่งรู้ว่า nokia map รุ่นนี้ไม่ใช้เน็ต น่าใช้เวลาต้องไปเที่ยวไหนไกลๆ ที่มันไม่มีสัญญาณ

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    โทรศัพเดี๋ยวนี้มันเกินราคานะ ว่าไหม

กล่าวขอบคุณ
    846
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ส่วนตัวแล้วไม่เคยใช้ iphone เลยไม่รู้ว่ามันดีจริงหรือเปล่า เพราะผมไม่เคยซื้อตามกระแสหรือเค้าว่าดี ส่วน wins phone เคยใช้ตัวเวอร์ชั่นเก่าตัวใหม่ก็ไม่เคยใช้ ก็เลยบอกไม่ได้เหมือนกันว่ามันดีกว่ายังไง จะหาข้อเปรียบเทียบคงต้องลองเล่นพร้อมกันทั้งสองตัว ผมเองเวลาซื้อจะเน้นที่การออกแบบ ความสวยงาม เสปคของตัวโทรศัพย์เป็นหลักรองมาก็ os แล้วค่อยเอามาดูกับเงินที่จะต้องจ่ายไปว่าคุ้มค่ามั๊ย...บริการหลังการขายก็สำคัญขาดไม่ได้เหมือนกัน ตอนนี้เล็งๆ Google Nexus 4 แต่เห็ว่าตัวใหม่จะมาพร้อมกับเสปคเทพกว่าเก่าตอนปลายๆปี เลยว่าจะรอดีกว่า....
    FX6100 3.30GHz./GIGABYTE 970A-D3/SAPPHIRE HD 6870 1GB/SSD 120GB./HDD 500GB./​AERO COOL E85-700W/GEIL 12GB.

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    1
    ผมใช้ Xperia SL สวยดีนะ

ผมให้ WP Nokia กล้องสวย มันแปลกตาดี ถูกด้วย

แอ๊ปก็เล่นLine face ได้เหมือนกัน

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    โทรศัพท์ มันมีดีของมันทุกรุ่นแหละ มันอยู่ที่อคติของคนมากกว่า ว่าจะใช้ยังไงให้มันดีกว่านี้ดีกว่ารุ่นนู้นดีกว่ารุ่นนั้น
    สุดท้าย ก็ตัดสินใจ ซื้อมาเพราะมีตังพอ และพอใจนั่นแหละ =3=

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    คำถามโลกแตก

ถ้าวัดกันที่ OS ยังไง WP ก็ยังไม่ได้กิน iOS แน่นอน
    ถ้าวัดกันที่ตัวเครื่อง+สเปคผมให้ 920 ดีกว่า i5 แน่นอน

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    iphone ตอนนี้ก็ธรรมดา ผมรู้สึกเฉยๆ