ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

ความจริงบางประการ ของนักเรียน ม.ปลาย

ความจริงบางประการ ของนักเรียน ม.ปลาย

ผมเชื่อว่าหลายๆคนคงจะผ่านชีวิตเด็กม.ปลายมากันมาก ผมเอง ในฐานะเด็กม.ปลายใสซื่อ(รึเปล่า)คนนึง เลยอยากแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆอ่านกันว่า จะตรงกับหลายๆคนกับบ้างรึเปล่า

1.เมื่อตอนม.ต้นหวังจะเข้าสาย วิทย์-คณิตฯ คิดว่า เรียนเคมี ฟิสิกส์ ท่องสูตรได้ จำตารางธาตุได้ จะเท่ห์ แต่เมื่อได้เรียนสายนี้ดั่งที่หวัง ความรู้สึก "กูมาเรียนผิดสายรึเปล่า" ก็จะเริ่มบังเกิดขึ้น

2.นักเรียน 98% เกลียดเรื่อง ตรีโกณมิติ

3.อย่าหวังจะได้เรียนวิชาต่อไปเต็มชั่วโมง ถ้าคาบนี้เป็นวิชาเคมี

4.เชื่อได้เลยว่าหลายๆ คนได้เกรดวิชาฟิสิกส์ไม่เคยเกิน2.5

5.คาบว่าง กับใต้โต๊ะ เป็นโอกาสเดียวที่จะปั่นการบ้าน

6.มีใครบอกเราได้บ้างว่า ที่เราคำนวณคณิตฯกันทุกๆ วัน เรื่องไหนบ้าง ที่เราเอาไปใช้ในชีวิตประจำวัน

7.บ่นว่างานเยอะเพราะมัวแต่นั่งตี DotA

8.นัดกันหยุดยกห้องเพราะพรุ่งนี้ครูวิชาสำคัญๆ ไม่มา

9.ครูหมวดวิทย์เห็นแก่ตัวที่สุด

10.เวลาว่างของนักเรียนม.ปลายสายวิทย์-คณิตฯส่วนใหญ่ หมดไปกับการ วิ่งสอบเคมี ฟิสิกส์ ชีวะ

11.เรียนเสร็จก่อนหมดชั่วโมงประมาณ 20 นาที ถ้าเจอ JAKPOT คุณจะได้ยินคำว่า "เอ้า แยกโต๊ะ สอบบบ"

12.วันไหนเรียนอังกฤษกับครูต่างชาติ คุณจะยืดเวลาให้เข้าเรียนช้าที่สุดเท่าที่จะทำได้แม้ชั่วโมงนี้จะเรียน ฟิสิกส์คำนวณแสนสนุก (เหรอ!!!)

13.ม.ปลายมีวิชาคอมที่สอนให้เด็กพิมพ์ตามเนื้อหา "เทคโนโลยีสารสนเทศ" สุดแสนจะน่าเบื่อ

14.ทุกคนสนุกที่จะใส่จินตนาการลงไปตกแต่งใบงานมากกว่าจะวาดรูปส่งครูศิลปะ

15.ครูหลายคนพยายามจะทำให้วิชานี้เป็นวิชาประกวดใบงานสวยงาม ครูบางคนถึงขั้นให้คะแนนใบงานสวยงามโดยไม่ลืมหูลืมตาดูเนื้อหาในใบงาน

16.ในขณะที่วิชาศิลปะห่วยแตก - -

17.และแน่นอน วิชาพละที่นักเรียนชายชอบนักหนา ยังเป็นวิชาที่นักเรียนหญิงหลายคนไม่เอาไหนอยู่เหมือนเคย

สุดท้ายนี้นะครับ ถ้าใครมีประสบการณ์น่าประทับใจก็มาแชร์กันได้ วันนี้คงไว้แค่นี้ก่อน

CREDIT BY oh-ho (เจ้าของกระทู้เองพะยะค่ะ)

ที่มา: http://webboard.yenta4.com/topic/453175 อ้างอิงจาก http://board.postjung.com/681711.html

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ผมไม่รู้ ผมสายศิลป์ภาษา แต่ก็เจอเลข วิท ชีวะ เทอมล่ะตัวก็ร้องแล้วครับ

ผู้หญิงกว่า 98% ห่วยแตกพละจริงๆ ยกเว้นผู้หญิงน่ะฮ่ะ
    0000000000000000000000

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    เรียน สายวิทย์แล้วเท่จริงดิ๊
    • dOn't Give Up !! •

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    แต่พอเรียนจบแล้วก็ คิดถึงเวลาเหล่านั้นโคตรๆเลยครับ T^T
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ขึ้นมหาลัยเมื่อไหร่จะคิดถึงเวลาช่วงนี้มาก ซึ้งผมก็เป็นอยู่ T^T

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ห้องสายวิทย์ ของพวกผมไม่เครียดนะ อยู่สบาย[มาก] จะว่าเป็นสายวิทย์ที่และที่สุดในระดับชั้นเลยก็ว่าได้ [ฮา]

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ผมฟิสิกส์4ตลอดเลยครับ ง่ายจะตาย ทำโจทย์ก่อนสอบแค่100ข้อก็ทำได้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    ตรีโกณมิติสนุกดีออกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    6.มีใครบอกเราได้บ้างว่า ที่เราคำนวณคณิตฯกันทุกๆ วัน เรื่องไหนบ้าง ที่เราเอาไปใช้ในชีวิตประจำวัน

เรียนช่าง สิครับ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    บอกตรงๆ ทุกข้อที่กล่าวมา เด็กห้องผมเป็นซะหลายคนเลย(ผมด้วยเเหละ)

เเต่ว่าเด็กห้องผมเหมือนรวมคน บ้าๆ มารวมกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ใช่... ผมเรียนสายวิทย์ทำไม = = ห้องศิลป์โรงเรียนผมมันไม่เอาอ่าวอ่ะ เลยไม่ย้ายไปเรียน (หนูจะเรียน นิติ)