ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

ถามเริ่องลง Windows ใหม่

คือแผ่น Windows ผมมีแล้วและ [ ของปลอม ]

แล้วที่นี่เมื่อผมลงเสร็จผมต้อง ลงอะไรบ้าง เอาโปรแกรม หลักๆ เลยครับ แล้วถ้าผมลง Windows ใหม่ เน็ตผมจะใช่ได้ไหม หรือต้องลง Driver เน็ต อีก

ปล. Windows 7 64 bit ครับ

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    ไม่เคยลงวินโดว์ใช่ไหมครับเนี่ย ปกติลงเสร็จเน็ตก็ใช้ได้นะครับ แล้วก็หาโหลดโปรแกรมจำเป็นๆ มาติดตั้งครับ
    JETGACK

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Napon อ่านกระทู้
    ไม่เคยลงวินโดว์ใช่ไหมครับเนี่ย ปกติลงเสร็จเน็ตก็ใช้ได้นะครับ แล้วก็หาโหลดโปรแกรมจำเป็นๆ มาติดตั้งครับ
    อ่า ไม่เคยลงแม้แต่ครั้งเดียว ครับ -.- ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    - ลงไดร์ฟเวอร์การ์ดจอ
    - ลงโปรแกรมจิปาถะอื่นๆ เช่น Microsoft Office, CyberlinkDVD, Winamp, Nero, Adobe, IDM, Winrar, U torrent ฯลฯ
    - ถ้าเน้นเกมก็ลงโปรแกรม Daemontools, Netframework4.0, Microsoft C++ แล้วแต่ละเกมจะต้องลงอะไรบ้าง
    [IMG][/IMG]

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MilkyNaNa อ่านกระทู้
    - ลงไดร์ฟเวอร์การ์ดจอ
    - ลงโปรแกรมจิปาถะอื่นๆ เช่น Microsoft Office, CyberlinkDVD, Winamp, Nero, Adobe, IDM, Winrar, U torrent ฯลฯ
    - ถ้าเน้นเกมก็ลงโปรแกรม Daemontools, Netframework4.0, Microsoft C++ แล้วแต่ละเกมจะต้องลงอะไรบ้าง
    แล้ว Driver Mainbord อะไรพวกนี้ไม่ลงเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ effkup01 อ่านกระทู้
    แล้ว Driver Mainbord อะไรพวกนี้ไม่ลงเหรอครับ
    ลง สิงับบ ^^
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ลงใหม่ถ้าเป็นพวก Original ไม่ใช่ Edition จะเล่นเน็ตไม่ได้ครับ
    ต้องโหลดพวก driver Lan driver , Chipset driver , VGA driver , Audio Driver
    มาติดตั้งใหม่ทั้งหมดครับ โปรแกรมหลักๆก็ Winrar นั้นแหละครับ ถึงจะเริ่มทำอย่างอื่นได้ ฮ่าๆ
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thaiemotion อ่านกระทู้
    ลงใหม่ถ้าเป็นพวก Original ไม่ใช่ Edition จะเล่นเน็ตไม่ได้ครับ
    ต้องโหลดพวก driver Lan driver , Chipset driver , VGA driver , Audio Driver
    มาติดตั้งใหม่ทั้งหมดครับ โปรแกรมหลักๆก็ Winrar นั้นแหละครับ ถึงจะเริ่มทำอย่างอื่นได้ ฮ่าๆ
    อ่า Thx. ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ทางที่ดี ก่องลงวินโด้ใหม่ ให้โหลด Winrar กับ driver lan มาเตรียมไว้เลยครับ ใส่แลชไดฟ์ก็ได้ ไฟล์เล็กมาก

เพราะวิน 7 เดิมๆมันยังเล่นเน็ตไม่ได้ ต้องลง driver lan ก่อน เสมอครับ

ซึ่งโดนมากับตัว เพิ่งหัดลงวินใหม่เลย ยังไม่รู้ว่าต้องลง driver ตัวไหนบ้าง นึกว่า วิน 7 มันมีมาพร้อม ปรากฏว่า

ต่อเน็ตไม่ได้ อ่าว...เวรล่ะทีนี้ต่อเน็ตไม่ได้ แล้วจะโหลด driver มายังไงล่ะเนี่ย ลงไปหาแผ่น driver M/B จากกองขยะในบ้านที่ถูกทิ่งในห้องเก็บของอยู่ครึ่งวัน

5555 รู้เท่าไม่การจริงๆ
    0000000000000000000000

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxkungg704 อ่านกระทู้
    ทางที่ดี ก่องลงวินโด้ใหม่ ให้โหลด Winrar กับ driver lan มาเตรียมไว้เลยครับ ใส่แลชไดฟ์ก็ได้ ไฟล์เล็กมาก

เพราะวิน 7 เดิมๆมันยังเล่นเน็ตไม่ได้ ต้องลง driver lan ก่อน เสมอครับ

ซึ่งโดนมากับตัว เพิ่งหัดลงวินใหม่เลย ยังไม่รู้ว่าต้องลง driver ตัวไหนบ้าง นึกว่า วิน 7 มันมีมาพร้อม ปรากฏว่า

ต่อเน็ตไม่ได้ อ่าว...เวรล่ะทีนี้ต่อเน็ตไม่ได้ แล้วจะโหลด driver มายังไงล่ะเนี่ย ลงไปหาแผ่น driver M/B จากกองขยะในบ้านที่ถูกทิ่งในห้องเก็บของอยู่ครึ่งวัน

5555 รู้เท่าไม่การจริงๆ
    - -* เงิบเลย ฮ่าๆ ขอบคุณครับ