ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    1 ก็มันไม่มีอ่ะไรทำ วันๆเล่นแต่เกมมันก็หน้าเบื่อ
    2 มันมีสาว 2D หูแมว เมด ยันเดระ โมเอะ มิโกะ โลลิ บลา!!!!! มันมีดีกว่าที่คิด......
    3 เพื่ออ่ะไรน่ะหรอ ความสุขละมั้ง ดูๆไปก็สนุกดี

ปล. แล้วจะถามทำไม แกก็ดู จขกท - -
    เพิ่งดู IS มาเรื่องเดียวเอง (เพิ่งติด Laura bodewig)
    จัดผมที่ยุ่งๆน่ะ -////- 

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mjjhn007 อ่านกระทู้
    เพิ่งดู IS มาเรื่องเดียวเอง (เพิ่งติด Laura bodewig)
    ไอย๊ะ มีคน ชอบ Laura bodewig เหมือนเราอีกคนละ งั้น ๆ ฝากหน่อยแล้วกัน

http://www.anime-thai.net/bbs/space-uid-5631.html

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THewOVer อ่านกระทู้
    1. สาว 2D เท่านั้น
    2. สาว 2D เท่านั้น
    3. สาว 2D เท่านั้น

แค่นี้แหละครับ...
    ผู้รวมอุดมการ
    Revenge Solves Everything

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    ทำไมคุณถึงดูหนังภาพยนตร์ ?
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    ไอย๊ะ มีคน ชอบ Laura bodewig เหมือนเราอีกคนละ งั้น ๆ ฝากหน่อยแล้วกัน

http://www.anime-thai.net/bbs/space-uid-5631.html
    ลายเซ็นท่านนี่เรื่องอะไรหรอครับ

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    1

จะติดตาม น่ะเจ๊ะ
    จัดผมที่ยุ่งๆน่ะ -////- 

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    1. ผมหื่นครับ

2. ผมหื่นครับ

3. ผมหื่นครับ

มีแค่นี้แหละครับ

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    สำหรับผมมีให้มากกว่า 3 คำตอบเลยอะ

1.ดูเพื่อศึกษาลายเส้น เพื่อนำไปประยุกต์ใช้ในวิชา กราฟิก (เนื่องจากงานส่วนมากผมจะเอาต้นแบบมาจาก Anime)
    2.เนื่องจากผมเรียน สายคอมกราฟิก จำเป็นต้องมีเวลาพักผ่อนสายตา
    3.เนื่องจาก (^) การเล่นเกม แนว Anime (Osu,Project Diva,ฯลฯ) ก็เป็นส่วนนึงของการฝึกนิ้วให้คล่อง

(ต้องส่วนนี้ขอเสริม)

4.ภายในแผนกผมมีการจัดแข่ง Osu การทุกวัน(จัดกันขำๆ) และผมก็ติด Anime จากเกม Osu เนี่ยละ
    5.Anime ช่วยให้คนที่บ้าเกมๆอย่างผม หันมาดู Anime ทุกวัน ได้โดยที่ไม่เบื่อ
    6.ดู Anime แล้วรู้สึกอยากหลุดเข้าไปในโลกนั้น จริงๆ

ปล.จกขท ถามเพื่อเป็นแนวทาง อ้างพ่อแม่ในการ ดู Anime แนว ผญ เยอะเปล่า 55555
    Road to Trophy Hunter

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    ความสุข
    สนุก
    สนุก

คล้ายๆเหตุผลว่า คุณดูละครหลังข่าวทำไมนั่นแหละคับ ไม่มีเหตุผลตายตัวหรอก

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4

อวยเยอรมัน ONLY

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    1.เริ่มจากไม่มีไรทำเลยหามาดูซักเรื่อง
    2.เสพติดโลก 2D
    3.หลีกหนีจากโลกแห่งความจริงเพื่อผ่อนคลายจิตใจชั่วคราว
    God's Right Seat

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ดูแล้วเพลิน ไม่ได้ดูใจจะขาด อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    333
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    มันก็เหมือนละครหัวค่ำอะคับ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    1. ทำไมต้องดูเมะหรอคับ
    - ความบันเทิง
    2. มันมีอะไรดี
    -แง่คิดในการดำเนินชีวิต
    3. เพื่ออะไร
    -กลับไปอ่าน 1-2 อีกรอบ

ขอถามกลับบ้างนะ

1. ทำไมต้องถามคำถามนี้หรอคับ
    2. มันมีอะไรดี
    3. เพื่ออะไร

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464

1. ก็แค่อยากดูหน่ะครับ
    2. มันทำให้มีความสุขครับเวลาที่ได้ดู
    3. ไม่รู้ซิคับ

กล่าวขอบคุณ
    724
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Really~Nuts] อ่านกระทู้
    เอาตรงๆนะ

1.It's
    2.My
    3.Hapiness
    (สุขของGUอ่ะ เอาง่ายๆ)

ไม่มีเหตุผลอื่นครับ ดูแล้วสนุก+มีความสุขได้ มันก็เหมือนกับเกมแหละครับ เพียงแต่มันสื่อออกมาคนละรูปแบบเท่านั้นเอง อนิเมะบางเรื่องก็ให้แง่คิดและสาระดีๆด้วยนะถ้าเราดูแล้ววิเคราะห์เนื้อเรื่องไปด้วย

เหมือนกันครับ ขาดมันไม่ได้เลยตอนนี้

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pretty_odddd อ่านกระทู้
    1. ยังดีกว่านั่งเฉยๆหรือเล่นเกมทั้งวัน
    2. หลายเรื่องมีเนื้อเรื่องดี แต่ส่วนใหญ่ดูความน่ารักให้คลายเครียด + ได้ฝึกภาษาอีกด้วย (ฟัง Jap อ่าน Eng)
    3. มีความสุข
    ดีกว่าเกมยังไงอ้ะ ? เล่นเกมก็ฝึกภาษาได้ บันเทิงได้ ให้ข้อคิดต่างๆได้ แต่ขึ้นกับคนเล่นว่าจะรับมันรึเปล่า อย่าพูดเลยดีกว่าครับว่า อย่างไหนมันดีกว่ากัน เพราะมันแล้วแต่คนเสพย์ ดูเหมือนจะพูดยกตัวให้สูงว่า" ตัวเองเนี้ยดูเมะ ดีกว่าพวกนั่งเล่นเกมทั้งวันละหว่า "เห็นแล้วหมั้นใส้จริง

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ตอนแรกผมก็ว่า ดูไม เด็กๆดูกัน แต่พอมาลองดูเท่านั้นล่ะครับ.... ติดงอมแงม

1.ดูเพื่อคลายเครียด (รึเครียดกว่าเดิมเพราะโดน lc )
    2.มีในสิ่งที่ชีวิตจริงไม่มี
    3.เพื่อความสุขครับ //ไม่กวน แต่ตอบตามจริงนะครับ

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ไม่ค่อยแตกต่างจากการ ดูหนัง ครับ

แต่มีสิ่งหนึ่งที่เอ็คครูสิฟกว่า คือ..

Doujin และ Hentai นั่นเอง

ปล.ไม่มีทางที่คุณจะได้เห็น แซมวิทวิคกี้ ซั่มแบบนํ้าแตกกับ มิเคลล่า ครับ...

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    1. ทำไมต้องดูเมะ เพราะมันสนุกนิ ถ้าอยากให้อธิบายต่อก็ลองนึกถึง ทำไมต้องดูบอล ทำไมต้องกินเหล้า ทำไมต้องกินอาหารให้อร่อยๆ ทั้งๆที่กินให้ครบให้มีประโยชน์ก็พอแล้ว
    2. มันมีอะไรดี มันมีดีกว่าที่คุณคิดเยอะ จะพยายามย่อหน่อยละกัน ตรงข้อนี้ คนที่ไม่ได้อ่านหนังสือไม่ได้ ไม่ชอบดูหนัง มีแค่คุยกับเพื่อนกับคนที่รู้จัก คุณคิดว่าเขาจะได้เรียนรู้มุมมองมากน้อยแค่ไหนล่ะ สำหรับผมนั้นอนิเมะเหมือนกับ Case Study ในหลายๆ อย่างเพราะในอนิเมะนั้นมีแนวคิดและมุมมองของเรื่องต่างๆ แตกต่างกันเยอะมาก ตรงจุดนี้ก็เหมือนนิยายน่ะแหละ คุณจะได้เสพแนวคิดมุมมองที่คุณไม่เคยคิดถึง ทำให้มุมมองบางอย่างเปลี่ยนไป และเพียงแค่เปลี่ยนมุมมองเนี้ยแหละทำให้ปัญหาชีวิตคนมันถูกแก้ไขกันได้ง่ายๆ เลยก็มี อนิเมะมันมีทั้งดีและเสีย แต่ผมได้ข้อดีของมันมากกว่าเสียนะ แล้วแต่ใครจะหยิบข้อดีข้อเสีย มันแล้วแต่คน
    3. เพื่ออะไร อันนี้ฟังเหมือนข้แแรกๆ ไงไม่รู้ ก็อย่างที่ว่าน่ะแหละ มันสนุก แต่ไอสนุกของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ของผมน่าจะเป็นความสนุกที่ได้เสพอารมอรรถรสต่างๆ ที่ หนัง และ ละคร ไม่มีทางมีได้ในตอนนี้ จริงๆมันอาจจะมี แต่ก็นะ หนังกับอนิเมะมันคนละอารมกันเลย

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devilcover00 อ่านกระทู้
    ลายเซ็นท่านนี่เรื่องอะไรหรอครับ
    เป็นเมะ H เรื่องหนึ่งครับจำชื่อไม่ได้ รู้สึกจะมาได้ตอนเดียวรึป่าวไม่แน่ใจ แต่ตอนนี้เห็นแค่ตอนเดียวล่ะนะ

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    บันเทิง สร้างสรรค์ สนุก จินตนาการ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ที่แน่ๆ หนุก และ ได้สาระ มากกว่าดูละครหลังข่าวของไทยอะ

PINGPONGsz
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    1.ชอบสิ่งที่ออกมาจากจินตนาการ ฉากแต่ละฉาก บทพูด
    2.ความสวยงาม ทำให้ฟิน
    3.บรรเทาความเครียด

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    2
    1.สาวสวยเต็มไปหมด
    2.สาวสวยเต็มไปหมด
    3.สาวสวยเต็มไปหมด