ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344

ทำไมช่วงนี้ผมเห็น คน ตั้งรูปโปรในเฟส เป็น Anonymous เยอะจัง

หรือผมจะเป็นคนเดียว ไม่แน่ใจ แต่มันเยอะมากเลย ช่วงนี้

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    เห็นว่า ต่อต่านทักที้

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    มันคือเมืองกาญ ครับ แหม่ ลองดูหนัง V For Vendetta แล้วคุณจะเข้าใจ
    FC'โหดสสัด V2

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    หมกมุ่น การเมืองครับ ฮ่าๆๆๆ

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ไร้สาระครับ สงสารเพื่อนฝูง เห็นหน้าเเล้วงงใครเป็นใคร 555555

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    อยากให้มี death note หล่นลงมาจริงๆ จะได้จบซ่ะทีการเมืองไทย
    • dOn't Give Up !! •

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777
    ^^ -- '' มันเป็น ไม่รู้สิ 555 ชอบเป็นการส่วนตัว ^^
    We are anonymous We are legion

กล่าวขอบคุณ
    1,758
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    มันไม่ใช่ Anonymous นะ แต่มันเป็นหน้ากาก กาย ฟอกซ์
    นาที ที่ 2.45 คับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    Blog Entries
    3
    แม้ ของผมนี่ลูกบอลโคลามาสเต็มเฟสเลยนะครับแหม่....

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ..,, อะแฮ่ม ! มีอารายกันหรอครับ ?

We are anonymous We are legion

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    กระแส

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมว่ามันเป็นกระแสนะ ลองถามคนบางคนทีตั้งรูปว่ารุ้จักหน้ากากนั้นไหมผมว่าก็ต้องมีคนไม่รู้จักมั้งแหละ หรือไม่ก็สำหรับบางคนก็คิดว่าเท่ ผมมาตอนไม่รู้ความเป็นมา ผมก็ว่ามัน เท่ดี แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    V For Vendetta กะลังดูอยู่เลย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    กาย ฟอว์ค คือคนที่คิดจะปลงพระชนม์พระเจ้าเจมส์ที่ 1 ด้วยดินระเบิด หรือถ้าจะพูดให้ถูก กาย ฟอว์ค ใฝ่หาเสรีภาพด้วยการ "ล้มเจ้า" ครับ

การใส่ออกมาต่อต้านทักกี้นี่ผมก็เพิ่งรู้นะ ว่าหน้าเหลี่ยมนี่ก็เป็นเจ้าคนนึงเหมือนกัน

ส่วน v for vendetta เวอร์ชั่นหนัง อย่าไปดูเลยครับ เลอะเทอะ ขนาดคนสร้างคอมิคส์ที่เป็นคนแต่งต้นเรื่องจริงๆ ยังด่าคนทำหนังสาดเสียเทเสีย แถมยังบังคับให้ลบเครดิตชื่อตนออกจากหนังซะ(ทั้งๆที่ตนเองเป็นออริจินอล เพราะรับไม่ได้)

ส่วน กาย ฟอว์ค เมืองไทยนี่ก็มีนะครับ เพียงแต่เขาไม่ได้สวมหน้ากาก และไม่ได้ถูกประหารโดยการเอาม้าฉีกร่าง เขาโดนห้อยคอกับต้นไม้ แล้วเอาเก้าอี้ฟาดครับ
    รอวันโดนแบน

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    "We Are Daonymous"
    "We Are Gay"

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    V หนังดีจะตาย อย่ามาว่า V ของผมเสียๆหายๆ ช่างหัวต้นฉบับมันสิหนังดีก็ว่าดี
    ส่วนตัวคิดว่าขี้แพ้ชวนตีอ่ะนะ
    เอา V ตูไปทำอะไรก็ไม่รู้ ไม่เห็นเป็นอุดมการณ์เดียวกับ V เลย เสพ คุณกินปี 4 ต่อดีกั่ว

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    ลองไปอ่านกันดูครับ ใครจะรุ้ดีไปกว่าคนที่ให้กำเนิดล่ะจริงมั๊ย !!

หน้ากาก V มีความหมายอย่างไรกันแน่
    คุณจะฟังจากใคร ถ้าไม่ใช่คนที่สร้าง V

David Lloyd คือผู้ที่วาดการ์ตูนหน้ากาก V
    และร่วมสร้างงาน V for Vendetta กับ Alan Moore
    บอกว่า

" หน้ากาก Guy Fawkes
    ได้กลายเป็นสิ่งที่ใช้กันโดยทั่วไป
    ในการประกาศตัวเพื่อประท้วง
    เพื่อต่อต้านการปกครองที่ไม่เป็นธรรม

ผมดีใจที่มีคนใช้มัน
    มันดูเป็นสิ่งที่เป็นลักษณะเฉพาะ
    เหมือนสัญญลักษณ์ของวัฒนธรรมป็อป
    ที่ถูกนำมาใช้ในการต่อต้าน"

"The Guy Fawkes mask has now become
    a common brand and a convenient placard
    to use in protest against tyranny
    and I'm happy with people using it,
    it seems quite unique, an icon of popular
    culture being used this way."

.....

David Lloyd ยังได้บอกอีกว่า

"Anonymous needed an all-purpose image
    to hide their identity and also symbolise
    that they stand for individualism -

V for Vendetta is a story about one person
    against the system

"บุคคลนิรนามต้องการภาพ
    ที่สามารถปกปิดตัวตนที่แท้จริงของพวกเขา
    และเป็นสัญลักษณ์ที่สื่อถึงความเป็นปัจเจกชน

V for Vendetta คือเรื่องราวของคนคนนึง
    ที่ต่อต้านระบบ"

.....

เสื้อแดงมองว่า Guy Fawkes เป็นคนล้มเจ้า
    เพราะตั้งใจจะระเบิดสภาของพระเจ้าเจมส์ที่ 1
    สรุปเลยว่าหน้ากาก V คือ พวกที่ต้องการล้มเจ้า

เหมือนทุกเรื่องที่ทำคือ พูดความจริงครึ่งเดียว

ทำไมไม่บอกให้หมดว่า Guy Fawkes นั้น
    ต้องการล้มกษัตริย์ของแองกลิกัน
    เพื่อให้ทายาทที่เป็นคาทอลิกได้ขึ้นมาแทน
    ไม่ใช่เค้าไม่เอากษัตริย์นะครับ

อย่าลืมว่าที่อังกฤษในสมัยนั้น
    ศาสนจักรมีอิทธิพลทางการเมืองสูงมากๆ
    ซึ่งเอามาเทียบกับเมืองไทยในบริบทนี้ไม่ได้

ที่สำคัญ ในอังกฤษไม่มีใครคิดว่า Guy fawkes
    เป็นเรื่องของการล้มเจ้าหรอกครับ

Guy Fawkes ในเรื่องนี้ ถูกนำมาใช้
    ในบริบทของการไม่ยอมต่อระบอบการปกครอง
    ที่ไม่เป็นธรรม ไม่ใช่การล้มเจ้า

การที่เสื้อแดงพยายามจับเอาบริบทล้มเจ้ามาพูด
    เพราะสอดคล้องกับความคิดแบบอคติของตนเอง
    ในเรื่องแบบนี้ใช่หรือไม่ ?

Credit: http://www.webcitation.org/64rk7UrSO

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ผมไม่เคยรู้จักหรอกนะครับหน้ากากนี้หมายถึงอะไร แต่จากจากชื่อภาพยนตร์ V for Vendetta
    ตัว V สีแดง มีวงกลมสีแดงล้อมรอบ ถ้าเอาตัว V มากลับหัวก็จะคล้ายตัว A คงจะสื่อถึงพวกอนาธิปไตย (anarchy) ไม่เอา oligarchy ไม่เอา government
    จากที่ผมดูชื่อหนังนะครับ แต่ถ้าจริงๆมันสื่อความหมายเป็นอย่างอื่นก็รบกวนชี้แจงผมด้วยนะครับ
    หน้ากากนี้ผมก็เห็นใช้หลายกลุ่มบุคคล หลายจุดประสงค์นะครับ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ในสมัยนั้นของเขาเป็นตัวกษัตริย์ที่ปกครองไม่เป็นธรรมเลยมีการต่อต้านภาพที่ออกมาเลยเหมือนเป็นการล้มเจ้า
    แต่ถ้าเอาตามเจตนามันเป็นการต่อต้านความอยุติธรรมและการกดขี่จากการปกครองไม่ว่าจะจากใครก็ตาม

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมว่ามันไม่ดีเลยที่เอาหน้ากากมาปิดหน้าตัวเองเยอะแยะกันแบบนี้ ถ้าเกิดมีก่อการร้ายก็เอาไอ้หน้ากากนี่มาอ้างได้เลยและก็ไม่รู้ใครผิดด้วย เห็นว่ามีแดง กับขาวนี่

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ระวังบินนะครับ พูดเรื่องการเมืองเนี่ย ฮ่าๆ
    ปล. เสื้่อแดงมี 2 ประเภทนะครับ คุณ mini_bank เอ้ย เสื้อเหลืองด้วย จบครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    1. v-หน้ากากขาวในหนังเห็นเขาสู้เพื่อให้ชาวบ้านมีอิสระไม่ถูกกดขี่ข่มเหงจากพระเจ้าเจมส์ที่ 1และพวกรัฐบาลที่ถูกแต่งตั้งมากับมือ
    2. v-หน้ากากขาวถูกใช้เป็นเครื่องหมายปลดปลดอิสระการสื่อสารของ anonymous ในอาหรับสปริง
    ส่วน v-น้ากากขาวของไทยไม่รู้เหมือนกันว่าต้องการทำอะไร แต่ไม่ใช่1หรือ2แน่ เพราะดูจากข่าว นสพ.เห็นทำตรงกันข้าม
    อยากรู้ต้องตามไปดูตอนมันเปิดหน้ากากแล้วจะเห็นตัวตนแท้จริง อย่าลืมถ่ายรูปเบื้องหลังมาอวดกันบ้างนะ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    V ต่อต้านการกดขี่ ต่อต้านทรราช ในที่นี้ไม่ใช่หมายถึงแค่กษัตริย์ แต่รวมไปถึงนักการเมือง(ในหนัง)

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ผมหล่ะเพลียกับการเมืองเลยหล่ะ ทะเลาะกันอยู่นั่น แบ่งฝ่าย แบ่งสีกัน

ถามง่ายๆ อยากให้ใครเป็นนายกครับ

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Intheroom อ่านกระทู้
    ผมหล่ะเพลียกับการเมืองเลยหล่ะ ทะเลาะกันอยู่นั่น แบ่งฝ่าย แบ่งสีกัน

ถามง่ายๆ อยากให้ใครเป็นนายกครับ
    ตามแนวคิดและอุดมการณ์ ผมคิดว่ามันก็ไม่แปลกนะครับที่จะมีแบ่งสี พรรคการเมืองยังมีหลายพรรคเลยครับ
    ถ้ามองแคบๆ ก็ต้องมีฝ่ายสนับสนุน ฝ่ายต่อต้าน มี election ตามระบอบประชาธิปไตย เป็นปกติ
    แต่ถ้าผมมองกว้างๆ มองไปอดีตสัก 81 ปีนะครับ ประชาธิปไตยมันไม่ค่อยจะสมบูรณ์นะครับในความรู้สึกของผม ประเทศมันพัฒนาขึ้นก็จริง
    แต่บางมันก็ยังคงบ่มเพาะไว้ บางอย่างถูกสอนให้จำ บางอย่างถูกสอนให้ลืม

ประเด็นหนึ่งที่ผมเห็นด้วยกับคุณคือผมไม่อยากเห็นกลุ่มคนที่มีแนวคิดต่างกัน (กลุ่มซ้าย กลุ่มขวา รัฐบาล ทหาร ชนชั้นเจ้านาย)
    ทะเลาะกันแบบรุนแรงแล้วแสดงความอนารยะออกมา ฆ่าชาติพันธุ์ ชนชาติเดียวกันเอง ก่อสงครามกลางเมือง

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: