ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

Sony Xperia SP or Sony Xperia SL ?

ง่ายๆ คือผม มีงบอยู่ 12000 +- 1000 แล้วจะไปซื้อโทรศัพท์อาทิตย์หน้า แต่เห็นที่ดีๆ ก็มี Sony Xperia SP กับ Sony Xperia SL เลยอยากให้ช่วยกันตัดสินใจให้หน่อยอะครับ

ปล.ใครมีดีกว่านี้ก็เสนอมาได้เลยครับผม
    -]GRT[-_ViruS_ << MY NamE AT TcG DotA

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    SP ใหม่กว่า คุ้มกว่า SL มันต่อยอดจาก S เฉยๆ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    SL ก็เหมือน S น่ะครับ ผมหาข้อมูลหลายวันอยู่ ทุกอย่างเหมือนกันหมด ยกเว้น Spec เครื่อง ของ S จะเป็น 1.5 GHz แต่ของ SL จะเป็น 1.7 GHz แน่นอนว่า ไม่ค่อยเห็นความแตกต่างแน่นอน
    BEGONE THOTTTTTTTT

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOLOGRAM อ่านกระทู้
    SL ก็เหมือน S น่ะครับ ผมหาข้อมูลหลายวันอยู่ ทุกอย่างเหมือนกันหมด ยกเว้น Spec เครื่อง ของ S จะเป็น 1.5 GHz แต่ของ SL จะเป็น 1.7 GHz แน่นอนว่า ไม่ค่อยเห็นความแตกต่างแน่นอน
    ผิดพลาดทางข้อมูลนะครับ

แม้ CPU จะเป็น 1.5 GHz แต่เป็น S4 Pro นะครับ แรงทะลุบ้าน แรงกว่า S หลายขุม เทียบ เบนได้

SP มาจาก S + P [ตรงชื่อนั้นแหละ] คือ สเปคแรงๆแบบ S วัสดุดีไซ แบบ P [อลูมิเนียม]

SP CPU แรงกว่า TX และ V แต่กล้องละเอียดเพียง 8MP หน้าจอ 4.6" แต่ แบตให้มาคุ้มเลยครับ 2400 mAh อยู่ได้นานกว่า Z ผมอีก

ตอนนี้ถ้าจะส่อย SP คุ้มสุดครับ

อ๋อ S SL เลิกผลิตไปแล้วนะครับ ที่เจอคงมีแต่ของเหลือ กับ มือสอง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    SP โล้ด เเทนผมที่ไม่ได้จับมัน
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    ถ้าเน้นแบตเอาSPซะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ขอบคุณทุกคอมเม้น นะครับ เดี๋ยวเสาร์นี้ จัด SP แน่นอนครับ
    -]GRT[-_ViruS_ << MY NamE AT TcG DotA