ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: โปรดเลือก 1 ข้อ

ผู้โหวต
259. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • มืด (Dark)

77 29.73%
  • สว่าง (Light)

50 19.31%
  • เช้า (Morning)

59 22.78%
  • เย็น (Evening)

50 19.31%
  • ยอม...

23 8.88%
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571

ถ้าเกิดวันหนึ่ง "โลกหยุดหมุน" คุณคิดว่าจะเลือกอยู่ฝั่ง "มืด" หรือ "สว่าง" !?

เมื่อวันนึง มีมหันตภัยร้ายแรงมากๆ เกิดกับโลก (Earth)

ขอตั้งชื่อมหันตภัยร้ายนี้ว่า

"The World Down" "โลกหยุดหมุน" (ให้เสียงภาษาไทยโดย พันธมิตร)

(ชื่อจะง่ายไปไหน) แต่เอาเถอะ จุดประสงค์แท้จริงของกระทู้นี้ก็คือ การสำรวจ (เพื่ออะไรก็แล้วแต่) ผมอยากรู้ว่า เพื่อนๆ มีความคิดเห็นอย่างไรกับมหันตภัยร้ายแรงนี้ และ.... ถ้าเลือกได้ (แน่นอนว่าไม่ได้แต่ไม่เป็นไร เราอนุโลมให้) ถ้าเลือกได้ คุณจะเลือกอยู่ฝั่ง "มืด (Dark)" หรือ "สว่าง (Light)" ของโลก

ซึ่งเป็นที่แน่นอนว่าในตัวเลือกย่อมมีฝั่ง "ตอนเย็น" กับ "เช้า" อยู่ด้วยครับ มี 4 ตัวเลือกให้เลือก ตามด้วยเหตุผลที่คุณเลือกที่จะใช้ชีวิตอยู่ตรงนี้ (ขออะไรที่มันมีเหตุผลๆหน่อยนะครับ)....อาววววล่ะครับ

The World Down ณ บัด นาววววว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redfoottttt : 3rd June 2013 เมื่อ 01:20

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632

ผมเลือก มืด เพราะไม่ชอบอากาศร้อน

ปล.โลกหยุดหมุนแต่มันก็ยังหมุนรอบดวงอาทิตย์ไม่ใช่หรือครับ (กลางวันกับกลางคืนก็ยังอยู่ แต่นานเป็นรอบปีเท่านั้น)

แต่ถ้าหยุดหมุนรอบดวงอาทิตย์ด้วย งั้นก็เตรียมย่างสดทั้งดาวเลยละกันครับ
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    แสงสว่างเพราะจะได้มองเห็นหน้าคนที่อยูใกล้กัน
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ผมชอบอากาศตอนเย็นนี่แหละสุดยอดละ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เลือก ด้านมืด เพราะมันสบายตา แต่ถ้าเลือกเวลา ชอบเวลาเช้า เพราะแดดไม่จ้าเกิน อากาศกำลังดีด้วย ไม่ร้อนดี

กล่าวขอบคุณ
    522
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EviLBlacK03 อ่านกระทู้

ผมเลือก มืด เพราะไม่ชอบอากาศร้อน

ปล.โลกหยุดหมุนแต่มันก็ยังหมุนรอบดวงอาทิตย์ไม่ใช่หรือครับ (กลางวันกับกลางคืนก็ยังอยู่ แต่นานเป็นรอบปีเท่านั้น)

แต่ถ้าหยุดหมุนรอบดวงอาทิตย์ด้วย งั้นก็เตรียมย่างสดทั้งดาวเลยละกันครับ
    อ้อใช้ลืมคิดตรงนี้ไปเลย ผมหมายถึง หยุดโคจรน่ะครับ

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redfoottttt อ่านกระทู้
    อ้อใช้ลืมคิดตรงนี้ไปเลย ผมหมายถึง หยุดโคจรน่ะครับ
    โทษทีๆวิชาการมากไปหน่อยเอาเป็นว่า "โลกหมุนช้าลง(นานขึ้น)จนทำให้โลกหันเข้าหาดวงอาทิตย์ได้ด้านเดี่ยว แบบเดี่ยวกับดวงจันทร์ที่หันด้านเดี่ยวเข้าหาโลก" น่าจะใช้ได้และ
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    เลือกตอนเช้าครับเพราะว่าอากาศช่วงเช้าๆนี่มันสุดยอดมากๆสำหรับชายชาตรีอย่างเรา
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    522
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mandragon66 อ่านกระทู้
    เลือกตอนเช้าครับเพราะว่าอากาศช่วงเช้าๆนี่มันสุดยอดมากๆสำหรับชายชาตรีอย่างเรา

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    เลือกมืดครับเพราะถ้าเลือกสว่างจะให้เจออากาศร้อนแบบนั้นตลอดไปก็ไม่ไหวแถมตอนกลางคืนก็ยังใช้ไฟฟ้าทดแทนได้

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เหมือนในหนัง ป่ะ
    The Core ผ่านรกกลางใจโลก
    เมื่อแกนกลางของโลกหยุดหมุน เป็นเหตุให้สนามแม่เหล็กของโลกเกิดการเปลี่ยนแปลงอย่างรวดเร็ว ส่งผลให้ สิ่งมีชีวิตรอบโลกเกิดการเปลี่ยนแปลงอย่างทันทีทันใด ที่เมืองบอสตัน ประชาชน 32 คน พร้อมกับสิ่งมีชีวิตทุกชีวิตภายในรัศมีสิบช่วงตึก ล้มตายลงอย่างรวดเร็ว ในซานฟรานซิสโก สะพานโกลเด้นเกตพังพินาศ ทำให้ประชาชนหลายร้อยคนเสียชีวิต ที่จตุรัสทราฟัลการ์ในลอนดอน ฝูงนกพิราบเสียความสามารถในการรักษาสมดุลการบิน และบินเข้าหาผู้คนที่วิ่งหนีอย่างสับสนอลหม่าน ในโรม นักท่องเที่ยวหลายพันคนยืนนิ่งตัวแข็งด้วยความหวาดกลัว ขณะที่กำแพงของโคลอสเซียม โบราณสถานอันทรงค่าของชาวโรมัน พังทลายลงต่อหน้าต่อตาพวกเขา เพื่อแก้ไขวิกฤตครั้งนี้ เจ้าหน้าที่รัฐบาลและทางกองทัพได้เรียกตัวนักธรณีฟิสิกส์ ดร.จอช คีย์ส (แอรอน เอ็กการ์ต) และทีมนักวิทยาศาสตร์ระดับหัวกะทิของโลก และส่งพวกเขาเดินทางสู่ใจกลางโลก ในยานขุดเจาะที่ควบคุมโดย พันตรีรีเบคก้า “เบ็ค” ไชลด์ส (ฮิลลารี สแวงค์) และ นาวาโท โรเบิร์ต ไอเวอร์สัน (บรู๊ซ กรีนวู้ด) ภารกิจของพวกเขาก็คือ การวางระเบิดนิวเคลียร์ที่จะช่วยจุดระเบิดให้แกนโลกทำงานอีกครั้ง เพื่อกอบกู้โลกจากหายนะแห่งมวลมนุษยชาติ..

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ผมของอยู่ที่มืดล่ะกันครับ ผมอยู่ไปนานๆอาจจะเป็นแวมไพร์หรือไม่ก็werewolfก็ได้

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newvisions อ่านกระทู้
    เหมือนในหนัง ป่ะ
    The Core ผ่านรกกลางใจโลก
    เมื่อแกนกลางของโลกหยุดหมุน เป็นเหตุให้สนามแม่เหล็กของโลกเกิดการเปลี่ยนแปลงอย่างรวดเร็ว ส่งผลให้ สิ่งมีชีวิตรอบโลกเกิดการเปลี่ยนแปลงอย่างทันทีทันใด ที่เมืองบอสตัน ประชาชน 32 คน พร้อมกับสิ่งมีชีวิตทุกชีวิตภายในรัศมีสิบช่วงตึก ล้มตายลงอย่างรวดเร็ว ในซานฟรานซิสโก สะพานโกลเด้นเกตพังพินาศ ทำให้ประชาชนหลายร้อยคนเสียชีวิต ที่จตุรัสทราฟัลการ์ในลอนดอน ฝูงนกพิราบเสียความสามารถในการรักษาสมดุลการบิน และบินเข้าหาผู้คนที่วิ่งหนีอย่างสับสนอลหม่าน ในโรม นักท่องเที่ยวหลายพันคนยืนนิ่งตัวแข็งด้วยความหวาดกลัว ขณะที่กำแพงของโคลอสเซียม โบราณสถานอันทรงค่าของชาวโรมัน พังทลายลงต่อหน้าต่อตาพวกเขา เพื่อแก้ไขวิกฤตครั้งนี้ เจ้าหน้าที่รัฐบาลและทางกองทัพได้เรียกตัวนักธรณีฟิสิกส์ ดร.จอช คีย์ส (แอรอน เอ็กการ์ต) และทีมนักวิทยาศาสตร์ระดับหัวกะทิของโลก และส่งพวกเขาเดินทางสู่ใจกลางโลก ในยานขุดเจาะที่ควบคุมโดย พันตรีรีเบคก้า “เบ็ค” ไชลด์ส (ฮิลลารี สแวงค์) และ นาวาโท โรเบิร์ต ไอเวอร์สัน (บรู๊ซ กรีนวู้ด) ภารกิจของพวกเขาก็คือ การวางระเบิดนิวเคลียร์ที่จะช่วยจุดระเบิดให้แกนโลกทำงานอีกครั้ง เพื่อกอบกู้โลกจากหายนะแห่งมวลมนุษยชาติ..
    มาพร้อมกับบรรยายหนังเลยน่ะ**** แหม่
    ชุดเครื่องนอนซาต้า หลับเต็มผืน นอนเต็มตื่น ผื่นเต็มตัว

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ขอตอนเช้า ด้วยคน จะนอนก็ปิดม่าน ไม่ร้อนเกินอากาศกำลังดี

ปล.โลกฝั่งกลางคืนคงเปลืองพลังงานกันน่าดูเลยน่ะ จะต้องมีปัญหาพลังงานตามมาแน่ๆ (ถ้าไอประเทศขายน้ำมันได้อยุ่ฝั่งกลางวันอย่างเดียวอ่ะน่ะ มันจะรวยขึ้นอีก 1000 เท่า)

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049

คุณรู้จัก twilight town มั้ย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ส่วนผมละก็ขอวิเคราะห์ดังนี้
    กรณีโลกหยุดหมุน และไม่มีการโครจรรอบดวงอาทิตย์ เท่ากับว่าโลกจะไม่เข้าหาดวงอาทิตย์ ตำแหน่งสมดุลที่ 93 ลัานไมล์ก็จะค่อยออกห่างไปเรื่อยๆ จนกระทั้งโลกหนาวเย็นขึ้น เท่ากับว่าสิ่งมีชีวิตสามในสี่ของทั้งหมดจะตาย และที่เหลือก็จะค่อยๆตายลงตามลำดับ ปัญหาพลังงานและอาหารก็จะมีผลกระทบไม่ใช่เพราะปัจจัยด้านที่เข้าหาแสงอย่างเดียว แต่นับไปถึงอุณภูมิ พืชอาหารส่วนใหญ่จะตาย กรณีนี้ยกเรื่องตอนเช้า-ตอนกลางคืตออกไป เพราะว่ามีผลกระทบเท่าๆกัน แต่ด้านกลางคืนจะเลวร้ายกว่าแน่นอน

แต่ถ้าทั้งหมดนี้อยู่ตำแน่งเดิมที่สมดุย แต่ไม่มีการหมุน แต่อยู่ตำแหน่งเดิมไม่มีการโครจร ผมเลือกตอนเช้า ช่วงเวลา ประมาณ 7-8 โมงเช้าครับ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    มนุษย์จะปรับตัวไม่ได้ และค่อยๆตายกันหมดนั่นเอง 5555555555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    ส่วนผมละก็ขอวิเคราะห์ดังนี้
    กรณีโลกหยุดหมุน และไม่มีการโครจรรอบดวงอาทิตย์ เท่ากับว่าโลกจะไม่เข้าหาดวงอาทิตย์ ตำแหน่งสมดุลที่ 93 ลัานไมล์ก็จะค่อยออกห่างไปเรื่อยๆ จนกระทั้งโลกหนาวเย็นขึ้น เท่ากับว่าสิ่งมีชีวิตสามในสี่ของทั้งหมดจะตาย และที่เหลือก็จะค่อยๆตายลงตามลำดับ ปัญหาพลังงานและอาหารก็จะมีผลกระทบไม่ใช่เพราะปัจจัยด้านที่เข้าหาแสงอย่างเดียว แต่นับไปถึงอุณภูมิ พืชอาหารส่วนใหญ่จะตาย กรณีนี้ยกเรื่องตอนเช้า-ตอนกลางคืตออกไป เพราะว่ามีผลกระทบเท่าๆกัน แต่ด้านกลางคืนจะเลวร้ายกว่าแน่นอน

แต่ถ้าทั้งหมดนี้อยู่ตำแน่งเดิมที่สมดุย แต่ไม่มีการหมุน แต่อยู่ตำแหน่งเดิมไม่มีการโครจร ผมเลือกตอนเช้า ช่วงเวลา ประมาณ 7-8 โมงเช้าครับ
    การที่โลกหยุดหมุนรอบดวงอาทิตย์ ทำให้สมดุลของแรงสูศูนย์กลางเสียไป แล้วโลกจะเคลื่อนที่เข้าสู่ดวงอาทิตย์ด้วยความเร่ง

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อยู่ก้ำกึ่งได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ขออยู่กึ่งกลางของทั้ง2ช่วงเวลาละกันครับเลือกทางสายกลาง

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    อยู่ตรงกลางละกัน

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมขออยู่นอกโลก

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ผมจะทำให้โลกกลับมาหมุนอีกครั้ง

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ใความเป้นจริงมันไม่มีทางที่ใครจะอยู่ฝั่งใดฝั่งหนึ่งได้หรอกครับ สิ่งมีชีวิตหลายๆอย่างต้องการแสงสว่างในการเจริญเติมโตและดำรงค์ชีวิตต่อไป มิเช่นนั้นก็จะเหมือนกับสัตว์บางประเภทครับที่ตาบอด เช่นพวกปลาหรือกบที่อาศัยอยู่ในที่มืดตลอดชีวิตลูกหลานที่ออกมาก้ตาบอดมองไม่เห็นอะไร เช่นกันอยู่ในที่มีแสงสว่างมากเกินไปก็ไม่ดีครับ มันได้รับการพักผ่อนน้อย
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    มันก็จะส่งผลต่อแรงดึงดูดทันที ทุกอย่างจะถูกเหวี่ยงออกข้างนอก เราจะตายกันหมดโดยไม่ทันได้คิดว่าจะอาศัยอยู่ในส่วนไหนดีครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    ผมขออยู่นอกโลก
    เพราะฉะนั้นคำตอบนี้จึงดูมีเหตุผลมากที่สุด
    รอวันโดนแบน

Tags for this Thread