ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: โปรดเลือก 1 ข้อ

ผู้โหวต
259. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • มืด (Dark)

77 29.73%
  • สว่าง (Light)

50 19.31%
  • เช้า (Morning)

59 22.78%
  • เย็น (Evening)

50 19.31%
  • ยอม...

23 8.88%
    >>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    มันเลือกได้เหรอครับ จะมืด หรือ สว่าง ผมก็ขอยู่ประเทศไทยนี่แหละครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ถ้าตอบตามคำถาม จขกท. ผมก็คงอยากอยู่โลกมืดอ่ะ แต่มันก็มีความเสีย่งนะ พอเราที่อยู่โลกมืด ตลอดเวลา ผิวหนังไม่ได้รับแสง UV หรือไรซักอย่างนานๆ พอเรามาเจอแสงแดด ผิวอาบรับไม่ไหว ผิวไหม้เหมือนแดรคคิวล่าไรงี้ หรือบางที อยู่ในความมืดนานๆ ร่างกายคนเราอาจจะปรับสภาพ ตามองเห้นได้ชัดขึ้น แต่แพ้แสงไรงี้ หรือร่างกายอาจจะค่อยๆวิวัฒนาการ ไป

ไม่ใช่แค่ด้านมืดนะ ด้านสว่างก็น่าจะเป้นนะ

แต่มาคิดๆดูอีกที ผมว่า ถ้าโลกแค่หยุดหมุนโคจรเลยอย่างเดียว แต่ยังมีไฟฟ้ามีอะไรใช้ผมว่า ด้านมืดก็ไม่ค่อยเท่าไหร่มั๊ง มีไฟฟ้าอยู่ 555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sonthaya602 อ่านกระทู้
    การที่โลกหยุดหมุนรอบดวงอาทิตย์ ทำให้สมดุลของแรงสูศูนย์กลางเสียไป แล้วโลกจะเคลื่อนที่เข้าสู่ดวงอาทิตย์ด้วยความเร่ง
    กรณีนี้ผมหมายถึงโลกไม่อยู่อำนาจของแรงโน้มถ่วงจากดวงอาทิตย์ หรือเรียกง่ายๆ ไม่ขึ้นตรงต่อสภาสุริยะ เพราะฉนั้นผลที่เกิดขึ้นจะมีแค่ความสูญอิทธิผลของสภาสุริยะ จึงทำให้หลุดจากหน่วยงานไปโดยปริยายครับ 55555555555555
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    โลกหยุดหมุน ทุกสิ่งก็เดี้ยงกันหมดทันทีเลยครับ ขั้วแม่เหล็ก ด้านที่ไม่โดนแสงอาทิตจะกลายเป็นทุ่งน้ำแข็ง ฝั่งที่มีแดดก็โดนย่างสด ครับ ตายสถานเดียวเลย อิอิ
    I Don't need Weapons I got logic

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ถ้าเลือกตามโพลล์แล้ว ขอเลือก ตอนเย็น ครับ

เย็นสบาย แสงก็มีมาบางๆ ถือว่าอากาศดีมากเลยล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ผมอยู่ดาวอังคารรอนะ

.::[`CANDY—•(Group)~•]::.
    [Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,829
    Blog Entries
    1
    อยู่ระหว่างกลาง มืด กับ สว่าง ครับ
    Toradora!

กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    2
    ขออนุญาติ แชร์ไปที่ เฟส ได้ไมครับ ขอบคุณ
    กุหลาบไร้หนามมีเพียงมิตรภาพเท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    ผมจะหนีไปที่เย็นๆและก็อาบแดด

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    จะเกิดสงคราม แย่งชิงพลังงาน ระหว่าง ด้านมืด และ ด้านสว่าง

ผู้ที่จะนำสมดุลมาสู่พลังจะเกิดขึ้นมาในครรภ์บริสุทธิ๋

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    ผมจะทำให้โลกกลับมาหมุนอีกครั้ง

ไอย๊ะ 555+

&#163;†_PerSeuS_†&#163;
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    คิดในแง่จินตนาการก็คือ อยากอยู่ในความมืดครับ ผมรู้สึกชอบมันมากกว่าแสงสว่าง อย่างน้อยเราก็มองเห็นดวงดาวที่สวยงามได้

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ผม อยากอยู่มืดครับ ผมชอบแสงไฟ ในตอนกลางคืน ชอบดวงดาว ^ ^

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ถ้าไม่มีแสงสว่างจากดวงอาทิตย์ ชีวิตก็จะไม่เติบโตครับ เช่น พืช ที่ไม่ได้รับแสงแดด ก็จะตาย สัตว์กินพืชก็จะตาย พอสัตว์กินพืชตาย สัตว์กินเนื้อก็ไม่มีอาหาร กินกันเอง สรุปตายหมดแน่ๆ ดังนั้นผมเลือก ด้านสว่างครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ตอนเย็น อยู่เฉยๆไม่ต้องทำอะไร ถ้าเกิดมันมีจริง ช่วงเย็นจะเป็นช่วงที่ดีที่สุดในการออกล่า ช่วงสายตากลับแสง หรือใช้แสงอาทิตย์ในการช่วยพลางตา
    สัตว์ล่าเนื้อหลายชนิดออกล่า ตอนกลางวัน แต่ตอนกลางคืนยิ่งกว่า เพราะlvl มันโหดเกินไปสำหรับ ppl เริ่มต้นอย่างเราๆ

อีกอย่างแดดไม่ร้อน ร่างกายไม่ต้องการน้ำในการดำรงชีวิตเยอะ เช่นถ้าตอนกลางวัน จะอากาศร้อนมาก และตอนกลางคืนอากาศหนาวมาก ยกตัวอย่างเช่น ในทะเลทราย
    ช่วงเย็นจึงเป็นช่วงที่ดีที่สุด เพราะอยู่ในระหว่างการเปลี่ยนสภาพอากาศ
    แต่ใครจะรู้ เมื่อเวลาผ่านไปนานๆ สัตว์หลายชนิตอาจจะวิวัฒตัวเองเพื่อให้อยู่รอดในโลกได้
    ซึ่งเป็นไปตามกฏของ ชาร์ลส์ ดาร์วิน ที่ว่าด้วย การคัดเลือกตามธรรมชาติ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    อยู่ในซีกโลกสว่าง เรามีแสงแดด ถ้าเวลาไหนเราอยากอยู่กับความมืดเราก็สร้างเองได้ แค่หาอะไรมาบังมิดๆก็มืดละ
    ถ้าบริหารจัดการเรื่องแสงและวงจรชีวิตของสิ่งต่างๆให้ดี มันก็จะเหมือนโลกปกติเลยแหละ

แต่ถ้าเราอยู่ในโซนมืด เราจะไม่มีทางได้สัมผัสแสงแดดอีกเลย ได้แต่นั่งมองไฟที่ปั่นจากโรงไฟฟ้าเท่านั้น
    แน่นอนว่าพืชผักเกือบทุกชนิดก็จะปลูกไม่ขึ้น แล้วเราจะเอาออกซิเจนจากไหน หากไม่มีพืชก็ไม่มีสัตว์กินพืช หากไม่มีสัตว์พืชก็ไม่มีผู้ล่า สุดท้ายแล้วเราจะเอาอะไรกิน

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    มืดเลยครับ ตาผมแพ้แสง อยู่กลางแดดผมจะจาม
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ประเทศไทยอยู่ตรงไหนผมก็อยู่ตรงนั้นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อยู่ด้านมืดสิ ไม่ร้อนไง -*-

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    เลือกสว่าง เพราะเมื่อได้รับแสงสว่างแล้วจะทำให้รู้สึกสดชื่น หากต้องการความมืดก็ไปอยู่ที่ร่มๆก็ได้

Dead
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    มืดแน่นอนครับ ผมชอบบรรยากาศตอนกลางคืน

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ถ้าโลกหยุดหมุนทันทีนะ จะเกิดเหตุมหาภัยธรรมชาติเลยล่ะ รู้ไหม

เพราะโลกเราหมุนด้วยความเร็ว 1000 ไมค์ต่อชั่วโมง ถ้าเกิดโลกหยุดหมุนทันที อากาศบรรยากาศโลกมันจะไม่ได้หยุดตามโลก

แต่! ในพริบตามันจะทำให้เกิดลมที่พัดด้วยความเร็วในอัตรา 1000 ไมค์ เหมือนแรงสะสม

อย่าพึ่งคิดว่าคุณจะได้สบายอากาศเย็นเพราะลม พัดเท่ากับความเร็วของเครื่องบินเจ็ทละ เพราะ คุณจะลุกเป็นไฟทันที ตึกราบ้านคุณจะหลอมละลาย
    คอมพิวเตอร์ระเบิดใส่หน้าคุณทันที
    แทนที่จะเย็นกับร้อนเพราะว่า ในขณะเดียวกันที่เกิดลมที่พัดด้วยความเร็ว 1000 ไมค์ ทุกซอกทุกมุมโลกนั้น
    จะเกิดพลังงานของแรงเสียดทานที่เกิดจากการหมุนจะถูกปล่อยในรูปความร้อนมหาศาล

อย่างที่ 2

ปล.โลกหยุดหมุนแต่มันก็ยังหมุนรอบดวงอาทิตย์ไม่ใช่หรือครับ (กลางวันกับกลางคืนก็ยังอยู่ แต่นานเป็นรอบปีเท่านั้น)
    อย่างที่ 3 โลกด้านสว่างจะเกิดมหภัยแห้งแร้ง ส่วนด้านที่มืดจะเย็นเยือกสุดขั้ว

อย่างที่ 4 ในความแตกต่างของสภาพอากาศจะทำให้เกิดการปั่นป่วนของอากาศ

ช่วงตัดระหว่างเงามืดกับสว่างจะทำให้เกิดลมขนาดใหญ่ที่ไหลจากด้านนึงสู่อีกด้านนึง ซึ่งเป็นกระแสพาขนาดใหญ่

และช่วงระหว่างเงามืดและสว่างจะเต็มไปด้วยพายุไซโคลนขนาดใหญ่

และในขณะที่โลกหมุนรอบดวงอาทิตย์ ช่วงแถบมืดกับสว่างจะเกิดอากาศปั่นป่วน ดังนั้นในช่วง ของ
    6 เดือนมืด
    6 เดือนสว่าง ทุกจุดบนโลกจะเกิด ฤดูของพายุ ไซโคลน
    ผมขอเลือก ยอม...
    ทุกอย่างบนโลกจะยุ่งเหยิงไปหมด
    และสุดท้ายนี้

คุณ!คิดอยากจะอยู่ส่วนไหนของโลก ในวันที่โลกหยุดหมุนกันล่ะ ?
    มืด หรือ สว่าง
    คิดให้ดีนะ ฮึๆ

: เพิ่มเติม :
    ข้อมูลผมเอามาจากสุดยอด สาระคดี THE UNIVERSE
    และใส่ข้อมูลแต่งแต้มในรูปของผมเอง ผิดพลาดก็บอกตำนิได้เลยนะ

ตอน
    Ten ways Ten Destroy
    The Earth
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 4th June 2013 เมื่อ 18:25

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ตรงไหนมีเกย์เยอะๆ คุณก็เจอผมตรงนั้นแหละ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมพึ่งมานึกได้อีก ลองคิดสิว่าถ้าคุณกำลังดำเนินชีวิตปกติของคุณในขณะกำลังโดนเหวี่ยง
    เหมือนคุณยืนอยู่บนรถบัสที่วิ่งด้วยความเร็วเสียงและถ้ารถบัสหยุดเหมือนที่โลกหยุดด้วยความเร็ว 1000 ไมค์ต่อชั่วโมงล่ะ

จะโดนอะไรมั่งนะ แรงเสียดทาน แรง G กระแทกบีบกระโหลก กระแทกกำแพงด้วยความเร็ว 1000 ไมค์ จะเละแบบไหนมั่งนะ

(แรง G นี่ผมมั่วขึ้นมาเกี่ยวรึปล่าวก็ไม่รู้)

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    หยุดหมุน โลกอีกด้านก็เผาแล้วเผาอีก อีกด้านก็เย็นแล้วเย็นอีก ระบบนิเวศพัง อาจจะเกิดระบบนิเวศใหม่ๆ ตามมาทีหลังแต่ถึงตอนนั้นผมคงตายก่อนแล้วล่ะ เอาเป็นว่า สนุกให้เต็มที่ อยุ่กึ่งๆ ระหว่างรอยต่อของ ด้านสว่างกับด้านมืดได้ป่าว อยู่แบบบ้านเคลื่อนที่ไปเรื่อยๆ น่ะ

Tags for this Thread