ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

เขามีใจให้ผมหรือไม่ ปรึกษาทีครับ

คือผมมีเพื่อนคนหนึ่ง เป็นผู้หญิงแต่ก่อนเราเคยคุยกันแบบปกติ แล้วเขาก็เหมือนให้ความสำคัญกับผมมากกว่าคนอืน ผู้หญิงคนนี้มีแฟนแล้ว แล้วผมก็เริ่มรู้สึกชอบเขา จนกระทั้งวันหนึ่งเขานึกยังไงไม่รู้มากอดผมสะแนบเนื้อเลย ผมงงมากแต่ผมไม่เคยลืมความรู้สึกในวันนั้นเลย เข้ากอดผมจากข้างหลังด้วยอารมแบบไหนผมไม่รู้เพราะเขาอยู่ข้างหลังผม และเขาก็พูดว่า "ถ้าแฟนเขามาเห็นเขากระถืบแกแน่เลย" ผมก็ไม่เข้าใจเขาเหมือนกัน แต่ผมก็เอามือเขาออกเพราะเดียวมันดูไม่ดี มีคนอยู่รอบๆเยอะ จนนานวันไปผมก็เริ่มมีความรู้สึกชอบเขามากเรื่อยๆ จนกระทั้งเราต้องจากกันตอน ม.3 แต่ก็มาเจอกันที่ วิทยาลัย ใหม่ และก็โชคดีผมกับเธอใด้อยู่ห้องเดียวกันด้วยความบังเอิน หรืออะไรเป็นใจไม่รู้(หัองทั้งหมดมี4ห้อง)และเขาก็เลิกกับแฟนคนแรกของเขา แล้วผมก็ทักเขาไปคุยในfackbookคุยกันอยู่ดีๆ จนกระทั้งผมถามว่า "ทำอะไรอยู่หรอ" เขาตอบกลับมาว่า "คุยกับแฟนแฟนmangกวนตีน" จบท้ายด้วยคำนั้น ผมรู้สึกเสียใจอย่างบอกไม่ถูก ผมรู้สึกว่าเส้นทางที่จะเดินไปหาเขา มันใด้ถูกปิดอีกแล้ว และก็ถึงเวลาปัจุบัน ผมกับเขาไม่เคยคุยกันในชั้นเรียน "แต่" ทุกครั้งที่ผมเดินผ่านหรือ อยู่ไกล้ๆเขา เราจะสบตากันตลอด ไม่ว่าจะเจอที่ไหน ยิงมองเธอผมก็ยิ่งรัก ผมพยายามที่จะเลิกรักเธอ แต่ทำไม่ใด้ ตอนที่เราเดินผ่านกัน ผมพยายามไม่มองตาเธอ แต่เธอกลับมองผมด้วยสายตาที่บ่งบอกความรู้สึกว่า "ทำไมถึงไม่มองตาเราละ เราน้อยใจนะ" ผมทนเห็นเธอเป็นแบบนั้นไม่ใด้ เลยกลับมามองตาเธอเหมือนเดิม ไม่ว่าเราห่างกันไปนานเท่าใด แค่ผมมองตาเขา "ความรู้สึกรักทั้งหัวใจที่ไม่สามารถแบ่งให้คนอื้นใด้ มันกลับถูกเติมเต็มภายในเสียววินาที" ผมเลิกรักเธอคนนี้ไม่ใด้ผมพยายามแล้ว แต่จะไปบอกความรู้สึกเธอมันก็ไม่ใด้เช่น เดียวกันเพราะเธอมีแฟนอยู่ ผมควรทำยังไงดี ตอนที่เธอกอดผม ตอนที่เธอมองตาผมทุกๆครั้ง ทำให้ผมหวั้นไหว มันคืออะไรกัน หรือเธอมีใจกับผมหรือ ป่าว แนะนำทีครับผมไม่รู้จะทำยังไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pokemonteen : 3rd June 2013 เมื่อ 23:34

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เขามีแฟนเขายังมากอดนายได้

ถ้าเขาเป็นแฟนนาย เขาก็กอดคนอื่นได้เหมือนกันนะครับ 5555

จะมีใจหรือไม่มี ผมแนะนำให้ตัดใจครับ ถ้าเราคิดจะรัก จริงใจและจริงจัง

ผมดูเชิงแล้วอันตรายครับ ห่างๆดีกว่า อาจทำให้นายเสียน้ำตาได้

ถ้านายคิดเล่นๆ ก็ลุยไป แต่ถ้านายจริงใจ ผมไม่มีฮีลให้นะครับ

เจ็บแล้วเจ็บเลย 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 3rd June 2013 เมื่อ 23:28

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ผมไม่เคยเห็นเขาทำแบบ นั้นหรืออะไรประมานนี้กับใครเลย และก็ที่เขากอดผมมันก็ไม่ใด้เป็นที่ๆไม่มีใครเห็นด้วย ผมอยู่กับเข้ามา 4 ปี อย่างหนึ่งที่ผมใด้เรียนรู้จากเขาคือ เธอเป็นคนจริงจังในความรักมาก และอ่อนไหวในเรื่องนี้มาก "สิ่งเดียวที่เธออยากใด้จากความรักคือ รักที่จะรักกันตลอดไป"

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pokemonteen อ่านกระทู้
    ผมไม่เคยเห็นเขาทำแบบ นั้นหรืออะไรประมานนี้กับใครเลย และก็ที่เขากอดผมมันก็ไม่ใด้เป็นที่ๆไม่มีใครเห็นด้วย ผมอยู่กับเข้ามา 4 ปี อย่างหนึ่งที่ผมใด้เรียนรู้จากเขาคือ เธอเป็นคนจริงจังในความรักมาก และอ่อนไหวในเรื่องนี้มาก "สิ่งเดียวที่เธออยากใด้จากความรักคือ รักที่จะรักกันตลอดไป"
    มันเป็นเพียงแค่คำพูดลมปากครับ ไอรักตลอดไปเนี่ยผมได้ยินมามากละ จะเชื่ออะไรได้ถ้าเรายังไม่รู้ว่าวันข้างหน้าจะเป็นยังไง

ยิ่งอารมณ์อ่อนไหวนั่น ก็อาจทำให้ใจเปลี่ยนแปลง ผมว่าถ้าจริงใจคงไม่ทำอะไรแบบนั้นหรอกครับ

นายจะรู้และมั่นใจได้ไง และบางเรื่องที่เขาทำต่อหน้านาย แต่ถ้าเขาจะทำกับคนอื่นเขาจะทำให้นายเห็นต่อหน้าทำไมหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 3rd June 2013 เมื่อ 23:40

กล่าวขอบคุณ
    3
    ไม่รู้สิครับ มันคงเป็นแค่ความรู้สึก ผมเห็นเขาชอบร้องไห้บ่อยๆเกียวกับเรื่องนี้ และแฟนเขาที่เลิกกันผชเป็นคนบอกเลิกครับ ก็ไม่รู้ทำไมเขากอดผมต่อหน้าทั้ง 3ห้องเลยเขาคงเกิดอารมชัววูบขึ้นมามั้ง ฮ่าฮ่า

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pokemonteen อ่านกระทู้
    ไม่รู้สิครับ มันคงเป็นแค่ความรู้สึก ผมเห็นเขาชอบร้องไห้บ่อยๆเกียวกับเรื่องนี้ และแฟนเขาที่เลิกกันผชเป็นคนบอกเลิกครับ
    ถ้านายคิดดีแล้ว งั้นก็ขอเป็นแฟนเลยสิครับ จะได้เรียนรู้ดูใจกันไปมากกว่านี้ แต่ก็ต้องเผื่อใจไว้ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ปัญหาคือเขามีแฟนอยู่แล้วนะครับ มีหลังจากเลิกแฟนคนเก่าไม่นานเอง แฟนคนใหม่ของเธอเนียคนเก่าพึ่งเลิกไปไม่กี่วันเอง มาขอจีปดือต่อหน้าคนเก่าเลย เธอก็คงคบๆไป แต่คนนี้ทำเธอร้องให้บ่อยมากผมใครตจะไม่ชอบเลย และผมมั้นใจว่าตอนแรกๆนั้น เธอไม่ใด้รักคนใหม่เลยแม้แต่นิด จากการคุยกันของคนเก่าเธอยังรักเขาอยู่(นานมากแล้วนะ) แล้วก็ตอนปิดเทอมเนีย ผมติดตามข้อมูลเขาไม่ใด้เลยว่า เลิกกับแฟนหรือยังหรือยังไง(พิ่งเปิดวันนี้วันแรก) (รีดผมมาสะเรียบ ผมม้วนๆแบบเดิมก็สวยอยู่แล้ว ไม่เข้าใจทำไมผู้หญิงชอบทำให้ผมเรียบ ฮ่าฮ่า)

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ปัญหาคือเขามีแฟนอยู่แล้วนะครับ มีหลังจากเลิกแฟนคนเก่าไม่นานเอง แฟนคนใหม่ของเธอเนียคนเก่าพึ่งเลิกไปไม่กี่วันเอง มาขอจีปดือต่อหน้าคนเก่าเลย เธอก็คงคบๆไป แต่คนนี้ทำเธอร้องให้บ่อยมากผมใครตจะไม่ชอบเลย และผมมั้นใจว่าตอนแรกๆนั้น เธอไม่ใด้รักคนใหม่เลยแม้แต่นิด จากการคุยกันของคนเก่าเธอยังรักเขาอยู่(นานมากแล้วนะ) แล้วก็ตอนปิดเทอมเนีย ผมติดตามข้อมูลเขาไม่ใด้เลยว่า เลิกกับแฟนหรือยังหรือยังไง(พิ่งเปิดวันนี้วันแรก) (รีดผมมาสะเรียบ ผมม้วนๆแบบเดิมก็สวยอยู่แล้ว ไม่เข้าใจทำไมผู้หญิงชอบทำให้ผมเรียบ ฮ่าฮ่า)

กล่าวขอบคุณ
    3
    คือผมแน่ใจอะว่า เขาไม่ใช่ผญ แบบนั้นแน่นอน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    แล้วอะไร ทำให้ เธอหันไปคบคนใหม่ได้เร็ว ทั้งที่เพิ่งเลิกกับคนเก่าไปไม่นาน

คุณบอกเองว่าเธอเป็นคนจริงจังกับเรื่องความรัก แล้วถ้าเธอจริงจังกับความรัก แฟนคนปัจจุบันของเธอคงไม่ได้มีไว้คบๆไปหรอก

เพราะถ้าบอกว่า คบๆไป ก็แสดงว่าเธอไม่ใช่คนที่จริงจังกับเรื่องของความรัก เลย

ผมตัดสินโดยเหตุผลตามที่ จขกท กล่าวไม่ได้ใช้อารมณ์เข้าร่วมเหมือนกับ จขกท. ที่ต้องใช้ทั้งเหตุผลและอารมณความรู้สึกในการตัดสินใจ

ผมเลยสามารถบอกเกี่ยวกับปัญหาได้ ในจุดนี้ เท่านั้นเอง

[ถ้าวันนี้เธอไม่มีใคร...เราก็ไม่มีใคร..
    แต่ถ้าวันหน้า...ถ้าเธอจะมีใคร
    ขอให้ใครคนนั้นเป็นเรา.....]

@มุมต่าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newvisions : 4th June 2013 เมื่อ 04:05

กล่าวขอบคุณ
    2,301
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ง่ายมาก~!! ก็เธอมีแฟนอยู่แล้วนิ เราจะยังไปยุ่งอยู่หรอ แล้วที่เธอมากอด มาอะไรๆ เธออาจจะเห็นคุณเป็นเพื่อนที่ไว้ใจได้ เชื่อใจได้ก็ได้นะ แต่ไม่ได้คิดอะไรไปมากกว่านั้น
    เพราะถ้าคิด คุณกับเธอคงเป็นแฟนกันแล้วล่ะ อยู่กันมาตั้งนานนิ หรืออาจจะรอคุณเริ่มก่อน อันนี้ก็ไม่รู้.. ผมก็พอเข้าใจนะครับคนที่สำคัญ ไม่ว่าเขาจะเป็นยังไง หรือใครจะว่าไง เขาก็ยังดีในสายตาเราอยู่ดี
    ก็แนะนำว่า ตัดใจไปเลย เพราะเธอคงไม่คิดอะไร แต่ตัวเราอาจจะอัดอั้นใจหน่อยๆ ที่มันไม่ชัดเจน และที่สำคัญ"เธอมีแฟนแล้ว" หรือ ลองบอกความในใจ ถามดูว่าที่จริงแล้วเป็นยังไง คิดยังไงกันแน่
    แต่ไม่ใช่โท่งๆไปบอกชอบนะ ถามความรู้สึก เธอคิดยังไง รู้สึกยังไง เราคิดยังไง รู้สึกยังไง แต่ทางนี้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เพราะ"เธอมีแฟนอยุ่แล้ว" ถ้าแฟนเธอทำเธอร้องไห้บ่อยเราอาจจะทำได้แค่ปลอบ ให้กำลังใจ
    แต่ถ้าแฟนเธอไม่ดี เลว แย่งเลย =_=" แต่ยังไง สำหรับผมความรักมันไม่ใช่การครอบครองนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้สู้

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    เฮ้อ ผมก็อยากจะเจอผู้หญิงที่เวลารักใครแล้วอยากจะรักตลอดไปเหมือนกัน

คุณโชคดีแล้วนะ แต่อย่ามองโลกสวยละ

แล้วก็อย่าไปชอบให้มันมาก เผื่อใจให้ตัวเองบ้าง

ถ้าเจ็บขึ้นมา จะได้ไม่ช้ำ
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    เขามีแฟนเขายังมากอดนายได้

ถ้าเขาเป็นแฟนนาย เขาก็กอดคนอื่นได้เหมือนกันนะครับ 5555

จะมีใจหรือไม่มี ผมแนะนำให้ตัดใจครับ ถ้าเราคิดจะรัก จริงใจและจริงจัง

ผมดูเชิงแล้วอันตรายครับ ห่างๆดีกว่า อาจทำให้นายเสียน้ำตาได้

ถ้านายคิดเล่นๆ ก็ลุยไป แต่ถ้านายจริงใจ ผมไม่มีฮีลให้นะครับ

เจ็บแล้วเจ็บเลย 5555
    ไม่ต้องฮีลครับเขามี heart อยู่แล้ว 55