ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

เรื่องจริง ที่ชายไทยต้องเจอ

เรื่องจริง ที่ชายไทยต้องเจอ

ลองอ่านดูนะครับว่าจริงไม้45 ข้อ ของทหารเกณฑ์ ที่ชายไทยต้องอ่าน!!

1.) ถ้าเรียน รด. จบ 3 ปี และมีการยื่นเอกสารถูกต้อง ไม่ต้องเกณฑ์ทหารและอย่าไปหลงจับใบดำ ใบแดง

2.) ถ้าคุณมีโรคที่ได้รับการยกเว้นหรือมีใบรับรองแพทย์จาก รพ.ที่กำหนดว่าได้รับการยกเว้นทหาร หากในวันตรวจคัดเลือกเจ้าหน้าที่บอกให้คุณจับฉลาก อย่าจับเด็ดขาด

3.) ถ้าคุณเป็นสาวประเภท 2 ทำหน้าอกมา ถ้าทหารแกล้งบอกให้คุณถอดเสื้อ อย่าไปถอดและอย่าเปิดหน้าอกให้ทหารดู แต่จะมีหน่วยแพทย์เฉพาะทางคอยตรวจพวกคุณอยู่

4.) 3 เดือนแรกของทหารเกณฑ์ คือ 3 เดือนนรก!

5.) กิจกรรมโหด ครั้งแรกของทหารเกณฑ์คือ รับน้องทหาร

6.) คุณไม่ต้องไปร้านตัดผมเพื่อตัดเกรียน แต่ค่ายทหารเค้าเตรียมช่างเอาไว้แล้วก็ คือทหารนั่นแหละ ตัดให้

7.) ครูฝึกจะหาทางทำโทษ(แกล้ง)ทหารเกณฑ์ตลอดเวลา ตั้งแต่ กินอาหาร อาบน้ำและเข้านอน

8.) สัปดาห์แรกของการฝึกคุณจะมีอาการกินไม่ได้และนอนไม่หลับและระบบขับถ่ายมีปัญหา

9.) เสียงที่ทหารกลัวที่สุดคือ เสียงนกหวีด

10.) คุณจะต้องทำตามที่ครูฝึกสั่งทุกอย่าง แม้คุณจะรับไม่ได้ก็ตาม เช่น ดมขี้หมา กินเนื้อเน่าๆ แก้ผ้าคลุกฝุ่นและอีกหลายๆอย่าง

11.) เมื่อถึงเวลารับประทานอาหาร ในช่วงของการฝึกคุณจะต้องกินข้าวแบบสุนัข

12.) มักจะมีเรื่องวิตถารเกิดขึ้นในค่าย เช่น ครูฝึกสั่งให้พลทหารต้องรีดน้ำเชื้อแล้วเอามาให้ครูฝึกดูถึงจะเข้านอนได้ หรือถ้าฝึกอะไรแล้วทำตามไม่ได้ก็จะให้เปลื้องผ้าทีละชิ้น

13.) ในเวลาอาบน้ำปกติ จะใส่อะไรอาบน้ำก็ได้แต่ถ้าครูฝึกอยู่(ซึ่งเขาจะเข้ามาดูบ่อยๆ) พลทหารทุกคนจะต้องแก้ผ้าอาบน้ำ

14.) พลทหารทุกคนมีสิทธิที่จะได้เป็นนายแบบโป๊จำเป็น เพราะในข้อที่ 12-13 ครูฝึกจะชอบถ่ายรูปเก็บไว้ โดยที่พลทหารไม่มีสิทธิที่จะ อาย สั่งห้าม หรือหลบเด็ดขาด (เพราะคุณเป็นเพียงแค่ทหารเกณฑ์)

15.) คลิปหลุดจากค่ายทหารที่โพสตามเว็บเกย์ ส่วนมากมาจากกล้องของครูฝึกเองทั้งสิ้น

16.) คลิปที่คนภายนอกต้องการมากที่สุดคือ “คลิป ทหาร เกณฑ์ อาบน้ำ” ถ้าไม่เชื่อลองไป Serch Google

17.) ถ้าคุณไม่อยากเหนื่อยจากการฝึกแนะนำให้ไปประจบ สอพลอ ตอแหล กับครูฝึกหรือทหารผู้ใหญ่ เพราะจะทำให้คุณกลายเป็นคนใช้ส่วนตัว

18.) นอกจากการฝึกทหารแล้ว คุณอาจได้รับหน้าที่ให้ไปขัดส้วม ตัดหญ้า ทำความสะอาดบ้านของครูฝึก

19.) วันดี คืนดี เมียนายทหารอาจจะพาคุณไปตลาดเพื่อไปช่วยเค้ายกของ ไม่ต้องแปลกใจไป เพราะคุณเธอกำลังจะอวดว่าเธอมีทหารเกณฑ์เป็นคนใช้

20.) ถ้าญาติส่งจดหมายมาหาคุณ ครูฝึกจะเอาจดหมายนั้นอ่านประจานต่อหน้าเพื่อนๆร่วมค่าย

21.) ที่เราเห็นทหารถูกส่งมารักษาสถานที่ราชการ ช่วยเหลือชาวบ้าน ผู้ประสพภัย ต้องทำงานตากแดด ตากลม แต่นั่นคือสิ่งที่สบายที่สุด เพราะหากกลับเข้าไปในค่ายเมื่อไร มันคือ “นรก”

22.) ผู้ชายบางคนภูมิใจเมื่อสวมชุดเครื่องแบบทหารเกณฑ์แต่ถ้าคุณเดินผ่านพวกนัก เรียน นตท. เราก็จะได้สัจธรรมที่แท้จริงว่า ชุดทหารก็มีขายตามตลาดนัดทั่วไป

23.) ถ้ามีญาติมาเยี่ยมคุณ ต่อหน้าครูฝึกคุณจะต้องทำสีหน้านิ่งๆที่สุด ห้ามดีใจหรือร้องไห้ ไม่งั่นจะโดนทำโทษ

24.) ถ้าจบป.ตรี ถูกเกณฑ์ทหาร 1 ปี คุณอาจจะลืมความรู้ทุกอย่างที่เรียนมา สุดท้ายปริญญาอาจกลายเป็นแค่กระดาษเปื้อนหมึก

25.) พ่อแม่หรือผู้ปกครองที่รับราชการระดับสูง โดยมากจะไม่ยอมให้ลูกเป็นทหารเกณฑ์เพราะพวกเขารู้ดีว่าลูกจะต้องเจอกับอะไร แต่มักจะส่งให้เรียน นตท. ตำรวจ แพทย์ หรือเอาวุฒิความรู้สูงๆเพื่อให้เป็นเจ้าคน นายคน

26.) รด.ไม่ได้ให้มีเรียนทั่วประเทศ ฉะนั้นชายไทยบางส่วนก็รับชะตากรรมต่อไป

27.) รด.ไม่ใช่หมายความว่าจะไม่ได้เป็นทหาร แต่ รด. คือทหารสำรอง

28.) นักกีฬาทีมชาติ ที่อุตสาห์ฝึกซ้อมอย่างหนักรับใช้ชาติมานานต่อให้ได้เหรียญทองเป็น 10 เหรียญ สุดท้ายก็มาเกณฑ์ทหาร มารับใช้ชาติ (แล้วที่ผ่านมา กรุเหนื่อยเพื่อใคร??)

29.) รัฐบาลชอบบ่นให้ประชาชนฟังว่า การศึกษาไทยต่ำลง เมืองไทยขาดแรงงานที่มีความรู้ มีไม่เพียงพอต่อความต้องการทางตลาด ... แต่คาดว่าส่วนที่ทางตลาดต้องการกำลังฝึกถือปืน พุ่งรบกันอยู่ในค่าย

30.) การเกณฑ์ทหารคือหน้าที่ชายไทยทุกคน แต่ไม่ได้หมายความว่าชายไทยทุกคนอยากจะเป็นทหาร?

31.) คนที่เรียน รด มักชอบพูดเกทับคนที่กลัวทหารว่า “แล้วไมไม่เรียนรด.? ม-รึงแมนเปล่า?...”

32.) ผู้ชายทุกคนไม่ได้เกิดมาชอบเล่นไม้ ถือปืน กันเหมือนทุกคน

33.) ถ้านายทหารชั้นผู้ใหญ่ตาย จะมีการยกย่องเชิดชูเกียรติ กว่าถึงคุณงามความดี แต่ถ้าทหารเกณฑ์ไปรบแล้วตายจะเพียงแค่ธงชาติผืนใหญ่ๆคลุมศพ กับเงินอีกเล็กน้อยหลังจากนั้นตัวใคร ตัวมัน

34.) ประเทศที่เจริญแล้วคนส่วนมากอยากจะเป็นทหารเพราะสวัสดิการดีมากๆ แต่ถ้าประเทศไทย...(เกษียณแล้วแต่ไม่ได้รับเงินบำนาญ ผมจะร้องเรียนได้ทีไหนครับ?)....

35.) ประเทศไทย! ทหารกับตำรวจจะได้เลื่อนยศก็ต่อเมื่อตายในหน้าที่

36.) สิ่งที่ทหาร ตำรวจเอือมระอามากที่สุดคือคุณหญิง คุณนาย ลงมาในพื้นที่แล้วต้องจัดกำลังไปดูแล

37.) ถ้าทหารทำงานพลาดก็จะโดนด่า แต่เมื่อถึงคราวได้หน้า ไม่ใช่เหล่าพลทหารแต่จะเป็นผู้บังคับบัญชา

38.) สิ่งที่ทหารต้องรักษาไว้คือ เกียรติและศักดิ์ศรี แต่ตอนที่กำลังฝึกให้เป็นทหาร เค้าจะฝึกแบบไม่เหลือศักดิ์ศรีของความเป็นมนุษย์

39.) ถ้าเรานำข้อความเหล่านี้ไปถามพวกผู้ใหญ่ เค้าก็จะตอบว่า “ไม่จริ๊ง ไม่จริง! กองทัพไทยไม่เคยมีเรื่องเสื่อมเสียแบบนี้”

40.) ย่าโม คือที่พึ่งของทหารไทย แต่ ย่านาค คือ ที่พึ่งของชายไทย

41.) ต่อให้คุณได้รับรางวัลโนเบล เมื่อถึงเวลา คุณก็ต้องเกณฑ์ทหาร

42.) ว่ากันว่าอยู่ในคุกยังจะสบายกว่าถูกฝึกทหาร (แต่ใครจะยอม?)

43.) สาเหตุที่เราไม่สามารถยกเลิกการเกณฑ์ทหารได้ ก็เพราะมันเป็นกฎในรัฐธรรมนูญ (สู้เค้า! ชายไทย...)

44.) มักจะเรื่องอย่างว่าเกิดขึ้นในค่ายทหาร แต่คุณไม่ต้องกลัวว่าจะเป็นโรคติดต่อ เพราะทุกคนที่เป็นทหารล้วนผ่านการตรวจร่างกายได้ประเภท D1 ทั้งสิ้น

45.) ถ้าเห็นทหารร้องไห้ ไม่แปลว่าเค้าอ่อนแอ แต่หมายถึง มันสุดอารมณ์กลั้นจนล้นอก

ป.ล.บางข้อพิจารณาด้วย เขียนเพื่อเอาฮา อย่าคิดว่าเป็นเรื่องจริงทุกข้อ (มั้ง)

อ้างอิงจาก http://men.postjung.com/682219.html

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ส่วนใหญ่จะจริงครับ ฟังจากพ่อครัวตอนผมฝึกงาน เขาเคยผ่านการเกณฑ์มาก่อน ที่เขาเล่ามาก็ตรงกับบทความเกือบๆจะ 100% ครับ แต่นั่นก็นานมาแล้วเพราะพ่อครัวเขาก็อายุมากแล้ว สมัยนี้อาจะเบาลงแล้วก็ได้ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ถามก่อนนะ นายเคยไปเป็นแล้วหรอถึงกล้าพูดแบบนี้

หลายๆข้อมันก็เรื่องกู่แต่งขึ้นมาเท่านั้นแหละ

ผมไปเป็นมาแล้วครับ แล้วเขาจะฝึก พวกเราจากพลเรือนไปเป็นพลทหาร

เขาจะฝึก วินัย กล้าหาญ และ ความรับผิดชอบ

คุณเป็นทหารคุณทำตามกฏ มีวินัยในตนเอง ไม่แหกกฏต่างๆ

คุณก็ไม่โดนทำโทษ แต่คุณเฉี่อย อืดอาด นั้นแหละคือคุณไม่มีวินัยในตนเองและก็โดนแดก(ซ่อมวินัย)

คุณไปเป็นทหาร ความเป็นคน ความเป็นลูกผู้ชายคุณจะมีมากขึ้น10เท่าตัวกว่าที่คุณอยู่แบบนี้ครับ

ผมกล้าพูดครับ ครูฝึกเขาไม่กล้าทำไรคุณหรอกหากคุณไม่ทำผิดกฏเขา

ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะแต่ที่ไปเจอกับตัวจิง มันไม่ได้ลำบากอย่างที่คิด ที่ต้องไปตัดหญ้า ไปล้างส้วม

ก็เพราะเพื่อตัวคุณเอง หญ้าก็ต้องผลัดกันไปตัดเพื่อจะได้สะดวกในการฝึกหรืออยากฝึกแบบมันรกๆหละ

ส้วมต้องผลัดกันไปขัด หรืออยากจะใช้ทั้งๆที่มันสกปรกหละ ใจเขาใจเรา ไม่อยากขัดส้วมเน่าๆก็ช่วยกันรักษาความสะอาด วินัยในตนเอง

สักครั้งในชีวิต ถ้ามัวแต่กลัวการเป็นทหาร ชีวิตมันก็แค่นั้นแหละ ถ้าคนทั้งประเทศคิดแบบนั้นแล้วใครหละครับจะมาปกป้องเราและประเทศชาติ

ข้าวปลาอาหาร เขาหามาให้กินอย่างดี มีโรงเลี้ยงอย่างดี ที่ต้องกินอย่างหมาที่ว่าคือพวกหน่วยรบพิเศษที่เขาไปฝึกกัน

เขาฝึกให้เอาตัวรอดกลางป่า เราพลทหารใหม่มีกินอย่างดีสวัสดิการเพียบ มันจะลำบากเมื่อคุณเลือกสมัครไปเหล่าอื่นครับ

อ่ออีกอย่างนะ ไปอยู่บ้านนายหรอ ไปเจอมาแล้วขี้ข้าดีๆครับลำบากกว่าพวกที่อยู่ฝึกหลายเท่าเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chana1991 : 4th June 2013 เมื่อ 13:31

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ่านเเล้วเศร้า แต่ก็จิงนะฟังจากเพื้อนที่ไปเกนมา

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    ผมนั่งอ่านแล้วมันก็ธรรมดา แต่รู้สึกว่าคนที่เขียนบทความพวกนี้ เค้า Anti การเป็นทหารเกณฑ์นะ

เค้าต้องการจะสื่อถึงอะไร?

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 132

Cool

ผมเพิ่งปลดเมื่อเดือนที่แล้ว ใครไม่เคยไปอยู่ตรงจุดนั้นจริงๆไม่เข้าใจหรอก ประสบการณ์ล้วนๆ ดีบ้างไม่ดีบ้าง

แต่สิ่งที่ได้คือความแกร่ง ชิวๆกับทุกสถานะการณ์ที่คนภายนอกมองว่าเป็นเรื่องใหญ่ ฝึกให้คิด ฝึกให้สู้กับปัญหาต่างๆ มันอยู่ที่ใจ...

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    สิ่งหนึ่งที่รู้ว่าการเกณฑ์ทหารให้อะไรกับชายไทยบ้าง...
    คือ รู้จักเสียสละ เพื่อประโยชน์ส่วนรวมของชาิติ
    เผื่อวันหนึ่ง ยามเสียบ้านเสียเมืองจะได้รู้จักปกป้อง
    ไม่ใช่ยกข้าวของหนี ทิ้งชาิติ ทิ้งผืนแผ่นดินไทย
    ด้วยเพราะเอาตัวเองให้เพีัยงรอดเท่านั้น
    นี้แหละคือจริงๆ เป็นบทชีวิตที่ชายไทยต้องทดสอบ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    เกาหลีใต้ ศิลปิน ยังต้องไปเกณฑ์ ปิ้งๆ

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    30.) การเกณฑ์ทหารคือหน้าที่ชายไทยทุกคน แต่ไม่ได้หมายความว่าชายไทยทุกคนอยากจะเป็นทหาร? <<<< อันนี้ไม่ต้องใส่เครื่องหมายคำถามก็ได้นะ
    ค่อยๆ ขยับมันช้าๆ ดีกว่าปล่อยไว้อยู่กับที่นะ "ชีวิต" น่ะ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมเกณฑ์ปีหน้านี้ละ ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ดี ยังไงก็ได้ผมรับได้หมด

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chana1991 อ่านกระทู้
    ถามก่อนนะ นายเคยไปเป็นแล้วหรอถึงกล้าพูดแบบนี้

หลายๆข้อมันก็เรื่องกู่แต่งขึ้นมาเท่านั้นแหละ

ผมไปเป็นมาแล้วครับ แล้วเขาจะฝึก พวกเราจากพลเรือนไปเป็นพลทหาร

เขาจะฝึก วินัย กล้าหาญ และ ความรับผิดชอบ

คุณเป็นทหารคุณทำตามกฏ มีวินัยในตนเอง ไม่แหกกฏต่างๆ

คุณก็ไม่โดนทำโทษ แต่คุณเฉี่อย อืดอาด นั้นแหละคือคุณไม่มีวินัยในตนเองและก็โดนแดก(ซ่อมวินัย)

คุณไปเป็นทหาร ความเป็นคน ความเป็นลูกผู้ชายคุณจะมีมากขึ้น10เท่าตัวกว่าที่คุณอยู่แบบนี้ครับ

ผมกล้าพูดครับ ครูฝึกเขาไม่กล้าทำไรคุณหรอกหากคุณไม่ทำผิดกฏเขา

ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะแต่ที่ไปเจอกับตัวจิง มันไม่ได้ลำบากอย่างที่คิด ที่ต้องไปตัดหญ้า ไปล้างส้วม

ก็เพราะเพื่อตัวคุณเอง หญ้าก็ต้องผลัดกันไปตัดเพื่อจะได้สะดวกในการฝึกหรืออยากฝึกแบบมันรกๆหละ

ส้วมต้องผลัดกันไปขัด หรืออยากจะใช้ทั้งๆที่มันสกปรกหละ ใจเขาใจเรา ไม่อยากขัดส้วมเน่าๆก็ช่วยกันรักษาความสะอาด วินัยในตนเอง

สักครั้งในชีวิต ถ้ามัวแต่กลัวการเป็นทหาร ชีวิตมันก็แค่นั้นแหละ ถ้าคนทั้งประเทศคิดแบบนั้นแล้วใครหละครับจะมาปกป้องเราและประเทศชาติ

ข้าวปลาอาหาร เขาหามาให้กินอย่างดี มีโรงเลี้ยงอย่างดี ที่ต้องกินอย่างหมาที่ว่าคือพวกหน่วยรบพิเศษที่เขาไปฝึกกัน

เขาฝึกให้เอาตัวรอดกลางป่า เราพลทหารใหม่มีกินอย่างดีสวัสดิการเพียบ มันจะลำบากเมื่อคุณเลือกสมัครไปเหล่าอื่นครับ

อ่ออีกอย่างนะ ไปอยู่บ้านนายหรอ ไปเจอมาแล้วขี้ข้าดีๆครับลำบากกว่าพวกที่อยู่ฝึกหลายเท่าเลย

ผมเห็นด้วยครับ การเป็นทหารไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด แต่เ้าจะสอนคนให้เป็นคนครับ คนที่จบการเกณทหารมาก ส่วนใหญ่มีระเบียบ วินัย กันทุกคนครับ ตอนฝึกอาจจะเหนื่อยหน่อย แต่พอจบมาแล้ว คุณจะรู้ว่า การเป็นทหารนั้นมันไม่ใช่เรื่องใหญ่อย่างที่คิด เป็นๆไปเถอะครับ คนที่เ้ค้าเป็นมาก่อน เค้ายังผ่านมาได้เลย แล้วพวกเราเองก็เป็นคนเหมือนๆกันไม่ใช่หรอ มันไม่ถึงกับตายหรอกครับ การได้รับใช้ชาติถือเป็นเกียรติอันสูงส่งนะครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    17.) ถ้าคุณไม่อยากเหนื่อยจากการฝึกแนะนำให้ไปประจบ สอพลอ ตอแหล กับครูฝึกหรือทหารผู้ใหญ่ เพราะจะทำให้คุณกลายเป็นคนใช้ส่วนตัว

18.) นอกจากการฝึกทหารแล้ว คุณอาจได้รับหน้าที่ให้ไปขัดส้วม ตัดหญ้า ทำความสะอาดบ้านของครูฝึก

19.) วันดี คืนดี เมียนายทหารอาจจะพาคุณไปตลาดเพื่อไปช่วยเค้ายกของ ไม่ต้องแปลกใจไป เพราะคุณเธอกำลังจะอวดว่าเธอมีทหารเกณฑ์เป็นคนใช้

3 อย่างนี้ถ้าคุณเป็นได้ ( ส่วนใหญ่ 3 เดือนแรกจะไม่มีหรอก ) อีก 3 เดือน แทบไม่ต้องฝึกเลย วันๆทำแต่งาน ดีไม่ดีเราอาจได้ ลูกสาวครูฝึกมาเป็นแฟนก็ได้น่า อิอิ

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    สองปีกับนาวิกโยธิน อ่านเเล้วนึกถึงตอนนั้น ภูมิใจในความเศร้า

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    4.) 3 เดือนแรกของทหารเกณฑ์ คือ 3 เดือนนรก!

จริงที่สุดครับ แต่พอจบ 3 เดือนเขาจะส่งพวกคุณไปประจำการ

ถ้าได้อยุ่ในห้องครัวก็สบายหน่อย ^_^

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ถ้าเป็นแบบนี้ผมยัดตังดีกว่า ไม่ไหว

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ตอน เรียน รด.ปี 1 ผมเรียนกับจ่านรกครับ (ผมไม่ทราบชื่อจริง) จ่าแกฮามากๆ 555

หลังจากนั้น มีหนังเรื่อง เขาชนไก่ จ่าแกได้ร่วมแสดงด้วย จำได้ว่าหลังจากนั้นมีครูฝึกบอกว่าแกได้เลื่อนยศเป็นผู้พันแล้ว

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ข้อยกเว้น

โรคของหัวใจและหลอดเลือด
    (ก) หัวใจหรือหลอดเลือดพิการอย่างถาวร จนอาจเกิดอันตรายร้ายแรง
    (ข) ลิ้นหัวใจพิการ
    (ค) การเต้นของหัวใจผิดปกติอย่างถาวร จนอาจเกิดอันตรายร้ายแรง
    (ง) โรคของกล้ามเนื้อหัวใจ ชนิดที่ไม่สามารถรักษาให้หายขาดได้ และอาจเป็นอันตราย

เสีย่งตายกับหัวใจดีฟ่า 555+
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    45.) ถ้าเห็นทหารร้องไห้ ไม่แปลว่าเค้าอ่อนแอ แต่หมายถึง มันสุดอารมณ์กลั้นจนล้นอก

มันล้นอก...ต้องยกออก 5555

เค้าอาจจะคิดถึงบ้าน พ่อ แม่ พี่ น้อง ลูก เมีย ก็เป็นได้

ทหารไทยจะไปรบ แรงใจที่บ้านก็สำคัญ แล้วอย่าลืมทำประกันชีวิตไว้ด้วย จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน
    0000000000000000000000

กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263

เปรียบเทียบนะ คนที่ไม่มีไรไปวันๆอยู่ไปวันๆมันก็อยู่ไปงั้น คนที่ไปทหารเขาได้ฝึกตัวเองได้ความเป็น คน มากขึ้น

ทหารมันไม่ได้ทำให้ใครต่ำทรามลงหรอกครับ มีแต่จะถูกเชิดชู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chana1991 : 4th June 2013 เมื่อ 22:57

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อีกตั้ง3ปี กว่าจะถึงเวลาผม

แต่ผมว่าจะสมัคร 6เดือน

ยอมรับว่าไม่เคยมีระเบียบวินัยในบ้านเลย 5555

ขี้เกียจด้วย ผมอยากไปแบบ ฝึกแบบ ให้มันอึดๆแข็งแรงหน่อยอ่ะ

ถ้าไม่มีใครบังคับผม ถ้าผมไม่มีแรงบรรดาลใจผมจะไม่ทำเลย

อย่างเรื่องเรียน ผมอยากมีอาจารย์คอยดุด่านะ ถ้าไม่มี ผมไม่ทำ ผมเป็นพวกบังคับตัวเองไม่ได้

ไม่งั้นจะไม่ตั้งใจเรียนเลย 5555

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    คนเรา้เลือกเกิดไม่ได้นะ ส่วนตัวก็ไม่ได้เอนตี้การเป็นทหารเกณฑ์ แต่เรามีทางเลือกที่ดีกว่า เราก็ควรจะเลือกทางที่ดีกว่า ไม่ใ่ช่เป็นทหารไม่ดี แต่ถ้ามันมีทางที่ดีกว่า เราจะเสียเวลา 2ปี ไปทำไม

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chana1991 อ่านกระทู้

วินัยจะฝึกแบบมีคุณภาพต้องฝึกที่ตัวเองไม่ใช่ให้ใครมาบังคับ

แต่คุณเฉี่อย อืดอาด นั้นแหละคือคุณไม่มีวินัยในตนเองและก็โดนแดก
    พอดีระบบการฝึกทหารมันเป็นระบบหมู่ไง จึงได้คุณภาพที่ไม่ควร ลงโทษหมู่//พี่ผมโดนลงโทษ คนตื่นเช้าดันพื้นจนกว่าทุกคนจะตื่น
    ครูฝึกเขาไม่กล้าทำไรคุณหรอกหากคุณไม่ทำผิดกฏเขา
    นายลืมป่าว ครูฝึกทำอะไรก็ไม่ผิด ถ้าเขาคิดอยากจะแกล้งคุณเข้าก็แกล้งได้ //โดยพี่ผม
    ผมเป็น รด เท่ากับว่าเป็นทหารก่อนรุ่นเดียวกัน ผมมีอนาคต ชีวิตคุณคงจะต้องเป็นทหารอย่างเดียวหรอ เกิดมาโดนบังคับไปเป็นทหาร ถ้าคิดว่าแมนพอหลังจากเกณฑ์เสร็จก็สมัครไปเป็นทหารตลอดชีวิตเบย ทหารไม่ใช่บุคลเดียวที่ปกป้องประเทศได้
    ข้าวปลาอาหาร เขาหามาให้กินอย่างดี มีโรงเลี้ยงอย่างดี
    ถ้ามันดีขนาดนั้น แล้วคนส่วนใหญ่ทำไมถึงไม่อยากเป็น
    เราพลทหารใหม่มีกินอย่างดีสวัสดิการเพียบ
    ทหารใหม่ไม่เพียบครับ ต้องทหารยศสูงถึงจะใช้คำว่าเพียบได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banzsmart อ่านกระทู้
    ข้อยกเว้น

โรคของหัวใจและหลอดเลือด
    (ก) หัวใจหรือหลอดเลือดพิการอย่างถาวร จนอาจเกิดอันตรายร้ายแรง
    (ข) ลิ้นหัวใจพิการ
    (ค) การเต้นของหัวใจผิดปกติอย่างถาวร จนอาจเกิดอันตรายร้ายแรง
    (ง) โรคของกล้ามเนื้อหัวใจ ชนิดที่ไม่สามารถรักษาให้หายขาดได้ และอาจเป็นอันตราย

เสีย่งตายกับหัวใจดีฟ่า 555+
    ไม่แนะนำให้เสี่ยงครับ ถ้าไม่อยากเป็นจริงๆ ทางที่ง่ายที่สุดคือ อ้วนครับ พอผ่านช่วงนั้นแล้วค่อยลดน้ำหนัก แล้วตัวคุณจะใหญ่มาก เล่นกล้ามต่อเบย

ถ้ามีข้อผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย แต่คิดว่าคงไม่มี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babymaster : 5th June 2013 เมื่อ 00:07

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ^
    ^
    คอมเม้นต์บนผมขอแย้งความเห็นที่บอกว่า วิยัยอย่างมีคุณภาพต้องฝึกด้วยตนเอง

ผมว่าก็จริงนะคับ แต่ต้องถามว่าเมื่อไหร่จะทำ มีน้อยยยยยยยยยยยยยนักที่จะคิดมาฝึกวินัยให้ตนเอง ที่จะชนะใจตนเอง

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ครูฝึกเเม่งเกย์

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้

พอดีระบบการฝึกทหารมันเป็นระบบหมู่ไง จึงได้คุณภาพที่ไม่ควร ลงโทษหมู่//พี่ผมโดนลงโทษ คนตื่นเช้าดันพื้นจนกว่าทุกคนจะตื่น
    อันนี้ผมก็เคยโดนนะครับ โดนเป็นหมู่เลย แต่พอโดนเสดปุ้บไอ้คนตื่นสายก็โดนรุ่นพี่ซ้อมต่อ พอมันไปฟ้องจ่า จ่าก็ลงโทษหมู่อีกที ที่นี้รุ่นพี่ก็ซ้อมมันอีก แล้วก็บอกว่าไปฟ้องอีกก็ได้นะ เดวจัดให้ จากที่เห็นโดนหมู่ผมยังรู้สึกดีกว่าโดนรุ่นพี่ซ้อม ******ผมก็ไม่อยากเป็น แต่เป็นแล้วก็ไม่เสียหายครับ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: