ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ปีหน้า สอบใหม่สิ น้อง

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,624
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    Blog Entries
    1
    ผลออกมาแล้วเหรอ ถ้ายังไม่ออกอย่าเพิ่งบอกว่าไม่ผ่านนะครับ เพื่อนผมทำได้บ้างไมไ่ด้บ้างแต่สุดท้ายก็ผ่าน เพราะว่าเขาเอาคะแนนรวมไม่ได้เอาเกณฑ์ผ่านของแต่ละอัน

ที่พ่อเขาด่าคุณก็คงเพราะด้วยความโกรธมากเกินไปอะครับ จริงๆคุณไม่ได้แย่ขนาดนั้น แค่คุณไม่พร้อมพอที่จะทำให้มากกว่านี้แค่นั้นแหละ ปีหน้าก็เอาใหม่ได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ system_pc อ่านกระทู้
    คุณก็คิดเกินไป ข้อ2อ่ะ เรียน รด.เพื่อหนีทหาร ตรงนี้ล่ะไม่ลูกผู้ชาย

ปล.ส่วนรุ่นผมดีหน่อย ดันพื้น 22 ครั้ง ไม่มีเวลา ซิพอัพ 32 ครั้ง ไม่มีเวลา วิ่ง 800 เมตร มีเวลา
    จริงๆใครหลายคนที่เรียนร.ด.เขาก็คิดกันแบบนี้แหละครับคือหนีจากการเกณฑ์ทหาร ผมก็ยอมรับเลยว่าคิด เพราะการเกณฑ์ทหารมันก็เสี่ยงที่คุณจะถูกส่งไปในจุดที่ต้องแลกด้วยชีวิตของจริง ความตายสำหรับผมคงไม่คิดจะตายเมื่อเกิดมาแค่ 20 กว่าปีแล้วก็ตายหรอก ใครๆก็อยากจะมีชีวิตที่ยืนยาวสมบูรณ์ เพราะฉะนั้นอย่าไปว่าคนที่เรียนร.ด.เพื่อหนีการเกณฑ์ทหารเลยครับ อย่างน้อยเขาก็ยังเป็นกำลังพลสำรองที่พร้อมรับใช้ชาติเมื่อถูกเรียกตัว

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ system_pc อ่านกระทู้
    คุณก็คิดเกินไป ข้อ2อ่ะ เรียน รด.เพื่อหนีทหาร ตรงนี้ล่ะไม่ลูกผู้ชาย

ปล.ส่วนรุ่นผมดีหน่อย ดันพื้น 22 ครั้ง ไม่มีเวลา ซิพอัพ 32 ครั้ง ไม่มีเวลา วิ่ง 800 เมตร มีเวลา
    แล้วลูกผู้ชายต้องเป็นทหารอย่างเดียวหรอครับ อย่าเอาตัวคุณมาเป็นบรรทัดฐาน คนที่เรียนเขาห่วงอนาคต ไม่มีเวลามาคิดแค่ลูกผู้ชายต้องเป็นทหารหรอกครับ คนที่ไปเป็นทหารแต่นิสัยแย่ก็มีอย่างนี้เรียกลูกผู้ชายหรอครับ

ถ้าจะโลกสวยบอกว่าคนเรียน รด เพราะอยากรับใช้ชาติ มองความจริงบ้างก็ดีนะครับ ใช่ว่าทุกคนอยากจะเป็นทหาร

ลูกผู้ชาย หมายถึง เรียกผู้ชายที่มีความยุติธรรม ความซื่อสัตย์ เข้มแข็ง เด็ดเดี่ยว กล้าหาญ และมีความรับผิดชอบ เป็นต้น อ้างอิงจาก เว็บ
    ไม่เป็นทหารแล้วไม่ใช่ลูกผู้ชายเลยหรอ

ถามหน่อยคุณเรียน รด เพื่ออะไรล่ะถ้าไม่ใช่หนีทหาร ถ้าอยากจะรับใช้ชาติแบบลูกผู้ชายทำไมคุณไม่ไปเป็นทหารล่ะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,477
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    แล้วลูกผู้ชายต้องเป็นทหารอย่างเดียวหรอครับ อย่าเอาตัวคุณมาเป็นบรรทัดฐาน คนที่เรียนเขาห่วงอนาคต ไม่มีเวลามาคิดแค่ลูกผู้ชายต้องเป็นทหารหรอกครับ คนที่ไปเป็นทหารแต่นิสัยแย่ก็มีอย่างนี้เรียกลูกผู้ชายหรอครับ

ถ้าจะโลกสวยบอกว่าคนเรียน รด เพราะอยากรับใช้ชาติ มองความจริงบ้างก็ดีนะครับ ใช่ว่าทุกคนอยากจะเป็นทหาร

ลูกผู้ชาย หมายถึง เรียกผู้ชายที่มีความยุติธรรม ความซื่อสัตย์ เข้มแข็ง เด็ดเดี่ยว กล้าหาญ และมีความรับผิดชอบ เป็นต้น อ้างอิงจาก เว็บ
    ไม่เป็นทหารแล้วไม่ใช่ลูกผู้ชายเลยหรอ

ถามหน่อยคุณเรียน รด เพื่ออะไรล่ะถ้าไม่ใช่หนีทหาร ถ้าอยากจะรับใช้ชาติแบบลูกผู้ชายทำไมคุณไม่ไปเป็นทหารล่ะครับ
    เย็นครับ เดี๋ยวกระทู้โดยลบ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูจ้า
    ม. 200 ปี รังสิต ปทุมธานี ตรงข้ามฟิวเจอร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,261
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    ประกาศไวจังครับ ตัวสำรอง แต่แสดงความเสียใจด้วย ผม รร ในจ.ปทุมธานี ผมวิ่งผ่านร้อยเต็มอันเดียว ที่เหลือตก ผมก้อติดนะ ปี สามละ สู้ๆครับ ถ้าอยาก รด ก้อปีหน้าครับ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เขาน่าจะด่าเพราะโมโหแหละครับ ไม่ทันได้คิดคำพูดที่พูดออกไปหรอก อาจจะคาดหวังกับตัวคุณไว้สูงมาก

ยังไงเกณฑ์ทหารก็ไม่ได้เลวร้ายหรอกครับ ได้ประสบการณ์ที่ดีกว่าเรียน รด. เยอะ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ไม่ได้โมโหอะไรหรอกครับ แต่ไม่ชอบการดูถูกคน

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ถ้าจะสอบใหม่ ปีหน้าผมว่ายอมเส้นเถอะ

ของผมศูนใหญ่ black 2 กลม เริ่มเรียนไปพร้อมๆเพื่อนดีกว่า เวลาเรียนก็มีเพื่อน

เวลาไปเขาชนไก่ก็ได้ไปกับคนที่รู้จัก ยิ่งพอขึ้นมหาลัย เรื่อง รด โคตรลำบาก

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14,834
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ commandman อ่านกระทู้
    ถ้าจะสอบใหม่ ปีหน้าผมว่ายอมเส้นเถอะ

ของผมศูนใหญ่ black 2 กลม เริ่มเรียนไปพร้อมๆเพื่อนดีกว่า เวลาเรียนก็มีเพื่อน

เวลาไปเขาชนไก่ก็ได้ไปกับคนที่รู้จัก ยิ่งพอขึ้นมหาลัย เรื่อง รด โคตรลำบาก
    ผมคิดว่าถ้าจะเส้นให้เส้นตั้งแต่ปีนี้เลย เดี๋ยวขึ้นปี1แล้้วจะหาที่เรียนลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    หืมมม เรียนเพื่อหนีทหารอะไรกันครับ คนเรียนแล้วก็น่าจะรู้ว่า คุณเรียนจบ คุณจะได้ยศอะไรซักอย่าง ตอนนี้ไม่แน่ใจว่ายศถึงไหนแล้ว ว่าที่ร้อยตรี รึ อะไร (จำได้แค่ใหญ่กว่า จราจร)

คุณสามารถไปทำเรื่องใช้ยศนำหน้าชื่อได้เลย (แต่ส่วนมากไม่ค่อยมีใครทำเพราะสมัครบัตรเครดิตยาก ((มันทวงหนี้กับคนที่มียศนำหน้า ยากนั่นเอง)) )

สรุปคือ คุณเรียนจบ ก็เป็นทหารไปแล้วครับ เพียงแต่ไม่ต้องมาฝึก ซึ่งหากเกิดสถานการณ์การเรียกระดมพล คนที่เรียนจบจะทำหน้าที่เป็นอะไรซักอย่าง จำชื่อไม่ได้อีกแหล่ะ นายสิบ มั้ง

คุมกองกำลังทหารเกณฑ์ได้ สิบคน คือเป็นคนสั่งการ เป็นหัวหน้าของทหารเกณฑ์นั่นเอง ไอ้ความคิดว่าเรียนหนีทหารนี้ ตลกสิ้นดีครับ ยังไงถ้าเกิดเหตุการณ์เค้าเรียกขึ้นมา คุณก็คือหนึ่งในกำลังพล

ส่วนคนที่เกณฑ์ทหาร ถ้าได้เป็นทหาร ก็ฝึก แต่ฝึกนานและโหดร้ายกว่า ร้อยเท่าได้ สุดท้ายเมื่อกลับออกมา ก็เป็นทหารอยู่ดี สรุปคือไม่มีใครหนีทหารไปได้หรอกครับ

ถ้าเกิดเหตุการณ์การเรียกระดมพลขึ้นมาจริงๆ (เพียงแต่มันอาจจะเกิดขึ้นได้ยาก แค่นั้นแหล่ะ) สรุปไอคำว่า หนีทหาร นี่ "ไร้สาระ" ครับ

อันนี้ผมฟังมาจากทหารที่ฝึกนะครับ เท่าที่จำได้ ผิดพลาดก็โทษไอจ่านั่นเลย ฟามผิดเค้าที่ถ่ายทอดฟามรู้ผิดๆมาให้ ฮาๆๆ

(แต่ผมไม่เคยเห็นใครพูดเรื่องการคุมกองกำลังสิบคนเลยนะ รด รุ่นใหม่ เค้าไม่รู้เรื่องนี้กันรึไงหว่า)

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ถ้าไม่ได้จริง ๆ ปีหน้าเอาใหม่ครับ

ปล. ปีหน้าติดจากลูกชั่ว กลายเป็นเทวดาเลยซิ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    โรงเรียนผมนะ ตุ๊ดผ่านหมดทุกคนเลยละ 55+ ใครไม่ผ่านนี้โคตรอายเลย

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ผมไม่ผ่านสักอย่าง ยังติดเลยครับ 555
    วิ่งก็เดินเข้า คนรองสุดท้าย 555
    แต่ไม่ได้เรียนเพราะหนีทหาร แต่เรียนเพราะเอาคะแนนพิเศษเวลาไปสมัครนู้นนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    แต่ที่ผมโดนนี่เสียความรู้สึกกว่านะ รด.ของผมมันรับแต่โรงเรียนอันดับต้นๆของจังหวัดแบบอาจารย์รู้จักกับคนใหญ่คนโตที่เป็นทหารก็ให้เด็กโรงเรียนเขาเป็นได้หมดผมทำคะแนนได้ดีกว่าเยอะแยะกลับไม่ได้เป็นผมอยู่โรงเรียนพวกหางแถวจังหวัดได้เป็นกันไม่กี่คนในโรงเรียนมีส่งให้เป็นมั่วก็มีแบบเพื่อนผมในโรงเรียนเดียวกันทำคะแนนน้อยกว่าผมแต่อาจารย์บอกงั้นเอาเธอคนนี้ไป รด.ละกัน (ง่ายขนาดนี้เลยหรอเลือกง่ายๆอย่างนี้เลยคะแนนสอบไม่สน)แบบส่งๆไปก็จบผมเลยไม่ได้เป็นครับส่วนโรงเรียนดังๆกลับได้เป็นแทบทุกคนมีสมัครไม่ต้องสอบอะไรมากอาจารย์จัดการหมดก็ได้เป็น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ไม่ผ่านวิ่งใช่ว่าจะไม่ได้เรียนนะครับ
    - ตอนนี้ผมปี 1 ขึ้นปี 2 ตอนสอบไม่ผ่าน 2 อย่าง คือวิ่ง กับ วิดพื้น
    - วิ่งผมได้ 1 คะแนน
    - วิดพื้นได้ 5 ที

แต่สุดท้ายผมก็ได้เรียนนะ เป็นกำลังใจให้ครับ
    #เพื่อนผมคนนึงปี 1 เค้าสอบไม่ผ่านน่าสงสารมากคนอื่นไปเรียนรด ตัวเองต้องกัลบบ้านคนเดียว มาปีนี้ จัดเต็ม 300 เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jamie : 4th June 2013 เมื่อ 22:22

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    มันมีเส้นอยู่นะ ยัดตังให้คนในศูนย์ฝึกได้เป็นแน่ แล้วถ้าเป็นลูกทหารได้เป็นทุกคนครับไม่ว่าจะสอบผ่านรึป่าว

ปล.ไม่ได้เป็น รด.ไม่ได้หมายความว่าไม่เป็นผู้ชายนะ กลับกันในรด.ก็มีพวกตุ๊ดเยอะออก

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ผมผ่านหมดครับ ตัวจริง เรียนไปได้ ปี 3 10 อาทิต เลิกเรียน ขี้เกียจจัด 5555555

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ผม 800ม. 3.10นาที ผ่านนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    วิดพื้นไม่ผ่าน รอดูอีกทีวันที่ 17 อะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ผมซิทอัพผ่าน วิ่งผ่าน วิดพื้นไม่ผ่าน ก็ติดรอบสำรองนะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    สมัยผม

1. วิดพื้น 24 ครั้ง 1 นาที
    2. ซิดอัพ 40 ครั้ง 1 นาที
    3. วิ่ง 800 เมตร จำกัดเวลาที่ 3.15 นาที

ผมผ่านหมด

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    อย่าท้อครับสอบใหม่ยังได้เลย
    แต่ทำไมรร.คุณถึงสอบน้อยจัง -0- ตอนผมสอบโดนเยอะกว่านี้นะ ทุกอันเลย แต่ก็ผ่านมาได้ อย่าท้อครับถ้าอยากพิสูจให้เค้าเห็น
    ตอนนี้ผมจบมาหลายปีละแถมตอนที่สอบก็ไม่ได้ใส่ใจด้วย-0- ลองพยายามดูอีกครั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    1.ถ้าบอกว่าไม่เรียนร.ด. ไม่เป็นลูกผู้ชาย อเมริกา ญี่ปุ่น จีน ยุโรปส่วนใหญ่ นี้ก็ไม่เป็นลูกผู้ชายทั้งประเทศสิ ตรรกะป่วยๆ คับเกณฑ์ทหารในไทยจุดประสงค์คือ งบหมื่นล้านกับค่าช่วยไม่ต้องเป็นทหารแค่นั้น เราเป็นประชาชนตาดำๆก็รับกรรมเป็นเครื่องระบายควาเครียดของพวกครูฝึกไป ตอนนี้พวกประเทศที่บยังมีการเกณฑ์ทหารอยู่ถ้ามันไม่เดือดร้อนหนักกับปัญหาประเทศเพื่อนบ้านหัวรุนแรงแบบเกาหลีใต้หรือเป็นประเทศอ่อนแอและเล็กแบบสิงค์โปร์ หรืออยากแยกตัวมาตั้งประเทศแบบไต้หวัน ก็มีแต่ประเทศเผด็จการเท่านั้นแหละคับที่ยังมีการเกณฑ์ทหาร

2.จริงๆก็ส่วนใหญ่อะนะ นอกจากพวกทอมที่เรียนเอามัน อยากยิงปืนจริงๆก็ไปเรียนยิงปืนดีกว่า หรือบ้าทหารผมว่าอยู่ศึกษาเองที่บ้านก็ดีกว่าเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ครอบครัวทุกคนต้องการให้ลูกเรียน รด. เพื่อจะได้ไม่ต้องไปเป็นทหาร เพราะท่าได้ไปต้องเสียเวลา ห่างครอบครัวและต้องพบต้องเจออะไรที่คาดเดาได้ยาก

พ่อคุณก็ด่าเกินไป ดีชั่วนี่ไม่เกี่ยวข้องกันกับการสอบไม่ผ่าน เค้าคงด่าก็เพราะคิดมาก+ไม่มีสติพอในการใช้คำพูด

แต่เค้าคงกลัวว่าคุณจะต้องไปจับใบดำใบแดง และไปลงเอยในสิ่งที่เค้าไม่ต้องการ

หนีทหารอาจจะเป็นคำรุนแรงไปสำหรับใครบางคน ผมว่าคุณช่วยคิดหาคำที่หรูหรากว่านี้หน่อยก็คงจะดี

ท่าคุณมองว่าการหนีทหารด้วยการเรียน รด.เป็นเรื่องไม่แมน...งั้นก็อย่าเรียน รด.ก็แล้วกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    คงต้องไปวัดดวงเอาตอนจับใบดำใบแดง ไม่ก็ผ่อนผันไปเรื่อยๆ เรียนจบค่อยไปลุ้นเอา