ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 156

Age of Empire III Full+ภาคเสริม Expansion patch 1.80GB[One2Up](Reup-2013)

AGE of EMPIRE III

Age of Empires III” เป็นเกม RTS ในแบบย้อนประวัติศาสตร์นับตั้งแต่ สมัยผู้คนยังเร่ร่อนหาที่อยู่อาศัย ยุคล่าอาณานิคมยุคปฏิวัติอุสาหกรรม ไปจนถึงยุคจักรวรรดินิยม แต่จะไม่ข้ามกาลมาเวลา มาจนถึงปัจจุบันและอนาคตแน่นอน หากคุณเล่นในโหมด Skirmish จะมีให้เลือกยุคที่จะเริ่มเล่นด้วยกัน 8 ยุค ยุคสุดท้ายเป็นยุคที่สร้างความมัน ในการต่อสู้ได้ค่อนข้างถึงใจ เนื่องจากมียูนิตเจ๋งๆที่คุณสามารถสร้างได้ คุณจะเห็นขบวนรถไฟเคลื่อนตัว ส่งทรัพยากรหลักที่คุณเลือกหมายปองได้ อาทิ เงินทอง ไม้ และอาหาร หรือแม้แต่ป้อมปืนขนาดยักษ์ (Fort) ที่คุณสามารถสร้างยูนิตทางทหาร ได้ทั้งหมดในหนึ่งเดียว ส่วนชนชาติที่มีให้เลือกเล่น มีอยู่ด้วยกัน 8 ชาติ ได้แก่ สเปน ,อังกฤษ ,ฝรั่งเศส ,โปรตุเกส ,ฮอลแลนด์ ,รัสเซีย ,เยอรมนีและตุรกี แต่ละชาติจะมีจุดเด่นต่างกันด้วย ในการสร้างยูนิต

สิ่งหนึ่งที่ดูเป็นจุดเด่นของเกมในภาคนี้คือการตัวเมืองแม่ หรือ "Home city" ของคุณเอง ที่เป็นตัวทีเด็ดในการวางแผนโจมตีฝ่ายตรงข้ามได้รวดเ ร็วยิ่งขึ้น ลักษณะของเมืองแม่จะเป็นการส่งเสบียง ,กองกำลังทหาร ,ปืนใหญ่ ,หรือพวกยูนิตสิ่งก่อสร้างให้คุณได้เลือกใช้ในรูปแบบ ของการ์ด ซึ่งการได้มาของการ์ดแปลกๆใหม่ๆคุณจำเป็นจะต้องเล่นเ กมไปเรื่อยๆไม่ว่าจะเป็นการเล่นในแบบแคมเปญหรือแบบ Skirmish ให้ได้ค่าประสบการณ์ หรือ EXP เพิ่มขึ้น สังเกตจำนวนครั้งที่มีให้ใช้ได้จากตัวเลขเหนือธงชาติ ทั้งนี้ คุณจะต้องเลือกเข้ามาใน Deck ได้ด้วยตัวเอง ซึ่งมีให้ใช้ต่อครั้งสูงสุด 20 การ์ด แต่ด้วยความที่การ์ดมีอยู่จำนวนมากคุณจะต้องใช้หัวเล ือกการ์ดต่างๆมาใช้สอยให้เหมาะเจาะด้วย เนื่องจากการ์ดแต่ละใบ บางอันไม่สามารถนำมาใช้ได้ในช่วงแรกเลยทีเดียว บางอันจำเป็นต้องรอให้ถึงยุคต่างๆก่อนหรือขึ้นอยู่กั บทรัพยากรที่มีไว้ในครอบครองด้วย

ภายในเมืองแม่ยังมีสิ่งหนึ่งที่ผู้เล่นได้ภาคภูมิใจห ลังเล่นเกม คือการปลดล็อคพวกคน สิ่งของ และอาคารภายในเมืองอีกด้วย โดยจะมีค่า Point เป็นตัวกำหนดเช่นกัน แต่จะเป็นคนละค่ากับที่เอาไว้ปลดล็อคการ์ด ซึ่งการตกแต่งเมืองไม่มีผลต่อตัวเกม คุณสามารถเอาเมาส์ไปชี้ที่อาคารต่างๆได้ด้วย เรียกง่ายๆว่าเป็นการอวดความอลังการของเมืองตัวเองนั ่นเอง

ในการเล่นโหมดแคมแปญจะแบ่งออกเป็น 3 Act คือ Brood ,Ice และ Steel มี 3 ระดับความยาก แต่ละ Act ใช้เวลาเล่นให้จบได้ไม่ยากเย็นและไม่นานนัก หากคุณเข้าใจภารกิจที่ต้องทำอย่างถ่องแท้ ซึ่งเกมลักษณะนี้ไฮไลท์สำคัญน่าจะอยู่ที่การเล่นแบบม ัลติเพลย์เยอร์มากกว่า แม้เกมในภาคนี้มีโหมดไม่หลากหลายเท่าใดนัก แต่ AI ฝ่ายตรงข้ามเรานี่ค่อนข้างฉลาดเอาการ มีการดอดย่องไปตีท้ายครัวคุณได้ หากเผลอยกกำลังทหารไปหมดเมือง

ด้านยูนิตที่สร้างมีค่อนข้างมีความหลากหลาย บางอย่างสามารถอัพเกรดต่อได้ อย่างพวกสัตว์เลี้ยงไม่ว่าจะเป็นแกะหรือวัว มันสามารถเติบโตได้ หากคุณรอให้มันสมบูรณ์ก็จะได้อาหารเพิ่มขึ้นไปด้วย ส่วนการหาทรัพยากรไม่จำเป็นจะต้องใช้คนในการขนส่งไปย ังที่คลังเก็บเหมือนเกมอื่นเพราะมันจะส่งไปให้แบบอัต โนมัติ นอกจากการสู้กันบนบกแล้วเกมนี้ยังสร้างสมรภูมิบนท้อง น้ำได้ด้วย ทีเด็ดอยู่ที่เรือไฟสั่งแล่นเข้าใส่ศัตรูแบบพลีชีพได ้ด้วย การซ่อมแซมยูนิตไม่ต้องมีคนงานไปเป็นผู้เยียวยา มันสามารถซ่อมตนเองได้ แต่ต้องอยู่ในสถานการณ์สงบเท่านั้น

ภาพกราฟิกของเกมทำออกมาได้งดงามมาก น้ำในท้องทะเลทำออกมาได้เหมือนน้ำจริงๆ การพุ่งกระเด็นของวัตถุในฉากเมืองถูกโจมตีทำออกมาได้ กระเด็นกระดอนสะใจ มีพวกนกแก้วบินร่อนไปมา ฝูงกวาง วัวป่า เดินกันให้เพ่นพ่าน แต่ทำไมเวลาเราเข้าไปใกล้ มันถึงไม่สะทกสะท้านเลยหว่า บางครั้งรถไฟสามารถพุ่งผ่านตัวละครได้แบบน่าเหลือเชื ่อ ด้านฮีโร่ของเราอาจจะไม่เก่งกาจเป็นยอดคนมากนัก แต่เมื่อพลังชีวิตหมด เขายังไม่จากโลกนี้ไปในทันที แต่จะรอลูกสมุนมาอยู่ใกล้ๆก็จะฟื้นพลังกลับมาใหม่

Part1 Part2 Part3 Part4

PASSWORD >>>>> CLICK

Serial:>>>>>>>> Click

ส่วนนี่คือ Patch เสริมนะครับ

Age of Empires III The Asian Dynasties Patch >> Click

Age of Empires III The WarChiefs >>> Click

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้
    วิธีแก้สำหรับคนที่ลง Age of Empires III The WarChiefs ไม่ได้ (ลองทำแล้วลงได้ 100 % )

Start>Right Click on All Programs

Open All Users>Programs make a folder called (Microsoft Games)

Open that folder then make another folder called (Age of Empires III).

now run the war chiefs installation

อธิบายแบบละเอียด
    1. Right-Click the Start button and select Open Windows Explorer
    *Make sure you have Hidden Files and Folders showing, in the upper left part of the window click the organize button, then Folder and search options > Click the view tab > Under advanced settings make sure Show Hidden Files, Folders, and Drives is selected > Press OK

2. Navigate to C:\Users\Default\AppData\Roaming\Microsoft\Windows\Start Menu\Programs
    *On left task pane, click Computer > Then on right task pane, C:\ local disk > Users > Default > AppData > etc...

3. Once you're in the programs folder, right click, select new, select folder, and name it Microsoft Games
    4. Then go inside the Microsoft Games folder you just made, right click, select new, select folder, and name it Age of Empires III
    5. Rerun the War Chiefs install program.

***** Serial ที่ใช้ อยู่ในไฟล์ Serial ด้านบน ไฟล์เดียวกันกับภาคหลักนะครับ ผมใส่เข้าไปให้เรียบร้อยแล้ว*****

ยืนยันว่าเล่นได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sampyou อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100 % ครับ โหลดแล้ว ตัว DLC เสริมด้วย
    ขอออกตัวก่อนนะครับว่าเกมนี้เป็นเกมแรกของผมที่อัพและแจกไฟล์เองในเว็บบอร์ดนี้ หากผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ หากมีข้อเสนอแนะหรือผิดพลาดยังไก็ก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZolutionIBoy : 28th June 2013 เมื่อ 13:04

กล่าวขอบคุณ
    10
    จองพื้นที่ไว้ก่อนนะครับ

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เดียวมาโหลดครับ
    ลายเซ็น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอ Serial ภาคเสริมได้ไหมคับ ภาคหลักมีแล้ว ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ psychosisi อ่านกระทู้
    ขอ Serial ภาคเสริมได้ไหมคับ ภาคหลักมีแล้ว ขอบคุณคับ
    Serial ภาคเสริมผมใส่ไว้ใน Text เดียวกับ ภาคหลักครับ สามารถโหลดได้จาก Serialด้านบนของภาคหลักเลยครับ
    คือผมใส่Serial ของทุกภาคไว้ในไฟล์เดียวกันแล้วครับจะได้ไม่ยุ่งยากเวลาโหลด

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    เจิมให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    88
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZolutionIBoy อ่านกระทู้
    Serial ภาคเสริมผมใส่ไว้ใน Text เดียวกับ ภาคหลักครับ สามารถโหลดได้จาก Serialด้านบนของภาคหลักเลยครับ
    คือผมใส่Serial ของทุกภาคไว้ในไฟล์เดียวกันแล้วครับจะได้ไม่ยุ่งยากเวลาโหลด
    ขอโทษทีคับดูไม่ละเอียด ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    thank ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ลงภาค Age of Empires III The WarChiefs ไม่ได้ครับตอนลง มันขึ้น 1158

กล่าวขอบคุณ
    10
    ส่วนนี้นะครับ ผมลองหาข้อมูลเกี่ยวกับCodeนี้ที่ขึ้นมาดู พบว่ามันเกิดจากปัญหาWindownน่ะครับ โดยตัวเกมนั้นตัวเกมได้ทำมาเพื่อWinXPเท่านั้นครับ ทำให้มีปัญหากับการลงเกมนี้ในWin7หรือวินโดว์ใหม่ๆ
    ชึ่งผมไปเจอบทความนึงที่ได้ร้องไปที่microsoftว่าตัวเองลงเกมไม่ได้แล้วเจอปัญหาCodeนี้ทางไม่โครชอฟก็เลยบอกว่าให้ลองลงด้วยวิธี Clean ดูน่ะครับ ส่วนตัวผมเองเล่นได้ไม่มีปัญหาเพราะเดิมทีก็เล่นคอมพิวเตอร์อีกเครื่องมันก็เป็น WinXPยุละน่ะครับ ส่วนการลงแบบคลีนนั้น สามารถดูได้ตามนี้นะครับ ไม่แน่ใจจริงๆว่าทำแล้วจะใช้ได้ไหม ลุ้นครับ>>>> http://support.microsoft.com/kb/929135

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ว่าจะลองเล่นใน Win 8 สะหน่อย เดี๋ยวต้องลองทำดูก่อนตอนเล่นใน XP ภาพก็สวยเเล้วนะ ถ้าเล่นใน Win 8 น่าจะสวยงามขึ้นอีก ขอบคุณที่เอาเกมส์ดีๆมาฝากครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ผมเพิ่งลง Win8ไปเมื่อวานอยากลองเปลี่ยนบรรยากาศดู ยังไม่ได้ลองเกมนี้ของตัวเองเลย ต้องลองดูชะแล้วเรา

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เล่นได้ 100 % ครับ โหลดแล้ว ตัว DLC เสริมด้วย

กล่าวขอบคุณ
    216
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณ ครับ

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    Window 7 64 bit เล่นไม่ได้ครับ T^T มีวิธีแก้ไหม อยากเล่นมาก ชอบเกมนี้อะ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมจะลง ภาคเสริมWarChiefs เเล้วมันขึ้น 1158 เเก้ยังไงครับ ลองลงเเบบ clean ก็ไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momoji16237 อ่านกระทู้
    ผมจะลง ภาคเสริมWarChiefs เเล้วมันขึ้น 1158 เเก้ยังไงครับ ลองลงเเบบ clean ก็ไม่ได้ครับ
    ผมก็แก้ไม่ได้เหมือนกันครับ ภาคเสริมนี้มีปัญหากับวินโด้ว 7 8 ครับ xp ลงได้ปกติ!!!

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DEFJAMTOPFY อ่านกระทู้
    ผมก็แก้ไม่ได้เหมือนกันครับ ภาคเสริมนี้มีปัญหากับวินโด้ว 7 8 ครับ xp ลงได้ปกติ!!!
    ใช่ครับ Win7 กะ Win8ต้องทำใจอย่างเดียวแหละครับ แต่ยังพอมีตัวช่วยให้พอทำใจขึ้นมาได้มั่งคือ มันลงภาคAsiaได้น่ะครับ ต้องทำใจจริงๆเรื่องนี้ บอกตรงๆผมเองก็อยากได้ในคอมผมแต่ก็ลงWin7
    ต้องไปเล่นคอมอีกเครื่องของพ่อ XP เฮ้อ

กล่าวขอบคุณ
    149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZolutionIBoy อ่านกระทู้
    ใช่ครับ Win7 กะ Win8ต้องทำใจอย่างเดียวแหละครับ แต่ยังพอมีตัวช่วยให้พอทำใจขึ้นมาได้มั่งคือ มันลงภาคAsiaได้น่ะครับ ต้องทำใจจริงๆเรื่องนี้ บอกตรงๆผมเองก็อยากได้ในคอมผมแต่ก็ลงWin7
    ต้องไปเล่นคอมอีกเครื่องของพ่อ XP เฮ้อ
    ผมว่ามันแปลกน่ะ ลงภาค Age of Empires III The Asian Dynasties Patch ได้ แต่ดันลง Age of Empires III The WarChiefs ไม่ได้ทั้งที่ระบบการลงเกมส์ก็เหมือนๆ กัน งงเบย!!!

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DEFJAMTOPFY อ่านกระทู้
    ผมว่ามันแปลกน่ะ ลงภาค Age of Empires III The Asian Dynasties Patch ได้ แต่ดันลง Age of Empires III The WarChiefs ไม่ได้ทั้งที่ระบบการลงเกมส์ก็เหมือนๆ กัน งงเบย!!!
    ผมว่าไมโครชอฟกะแกล้งไม่ให้เราได้เล่นเกมดีแหงมๆ เหอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พี่ๆ คับ ผมแล้วมันขึ้นแบบนี้อ่ะ Please insert Age of Empires III : Disc 1 ทำไงหรอคับ ช่วยหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    10
    มันให้เราก็อบไฟล์โฟล์เดอร์ Age of Empires III ใน แผ่นที่ 1 ไปทับไฟล์เกมน่ะครับ เมื่อลงทับแล้วก็สามารถเล่นได้ปกติครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มันให้เราก็อบไฟล์โฟล์เดอร์ Age of Empires III ใน แผ่นที่ 1 ไปทับไฟล์เกมน่ะครับ เมื่อลงทับแล้วก็สามารถเล่นได้ปกติครับ
    ผมทำแล้วแต่ก็เป็นเหมือน เดิมอ่ะ หื้อๆๆๆ อยากเล่นๆ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ไม่ทราบว่าคุณได้ลงแพทเพิ่มหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ต้องก็อบไฟล์แครกจากแผ่นแพทเสริมไปทับอีกรอบนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    19
    เล่นได้ครับ ผมwin7 64bit