ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

.: Game News Update :: ทันข่าวใหม่ๆล่าสุด ::.

สแควร์ เอนิกซ์ เปิดตัวเกม Murdered: Soul Suspect เกมที่เราจะได้เล่นเป็นผี

ค่ายเกม สแควร์ เอนิกซ์ เปิดตัวเกมใหม่เอี่ยมหรือที่เรียกกันว่า New IP นาม Murdered: Soul Suspect เกมที่เราจะได้เล่นเป็น Ronan O’Connor นักสืบหนุ่มที่ถูกฆ่าแต่วิญญาณของเขายังคงออกสืบสวนการตายของตัวเองผ่านเกมเพลย์ที่ได้สำรวจมีการแก้ปริศนา และมีฉากแอ็คชั่นให้ได้เล่นกันด้วย

เกม Murdered: Soul Suspect เปิดตัวในงาน E3 อาทิตย์หน้า กำหนดออกปีหน้าบน PS3 Xbox360 และ PC

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

พ่อหมอ Michael Pachter ฟันธง PS4 กับ XboxOne ราคาไม่แพงแน่

พ่อหมอ Michael Pachter นักวิเคราะห์การตลาดแวดวงวีดีโอเกม ผู้เคยทำนายว่า WiiU จะเจ๊งขายไม่ออก(แล้วก็เกิดขึ้นจริง) ได้ทำการฟันธง PS4 กับ XboxOne ที่จะเปิดราคากันในงาน E3 ปีนี้จะราคาไม่แพงแน่นอน

โดยเค้าทำนายไว้ว่า XboxOne จะราคาแค่ 399 เหรียญ หรือประมาณ 12,000 บาทเท่านั้น(แต่คาดว่าจะติดสัญญาแบบ iphone)

ส่วน PS4 จะเปิดราคาแค่ 349 เหรียญ หรือประมาณ 10,500 บาทเท่านั้น ซึ่งถ้าจริงถือเป็นเรื่องน่ายินดีมากสำหรับผู้บริโภค และส่วนตัวแล้วจะทำให้ WiiU ตายสนิททันทีเพราะราคามันแทบจะเท่ากัน

สุดท้าย เค้ายังบอกว่า นินเท็นโดควรลดราคา WiiU หรือไม่ก็ต้องแถมเกมระดับเทพไปด้วย และเขาคิดว่า PSvita ในอเมริกาจะลดราคาตามญี่ปุ่นไปแน่นอน แต่สุดท้ายจะจริงหรือไม่รองาน E3 อาทิตย์หน้า

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

กูรูฟันธง WiiU ลดราคาเหลือ 7 พันบาท แน่ปลายปีนี้

หลังจากสร้างตำนานด้วยการทำนายว่า WiiU จะเน่า และก่อนหน้านี้ก็ทำนายราคาเปิดตัวของ XboxOne จะราคา 12,000 บาท กับ PS4 ว่าจะเปิดตัวแค่ 10,500 บาท ล่าสุดเขาทำนายอีกครั้งว่า WiiU จะต้องลดราคาแน่ปลายปีนี้ช่วงเทศกาลวันหยุดเพื่อซื้อของขวัญซึ่งเป็นที่รู้กันว่าเกมจะขายดีสุดๆช่วงนั้น โดยเขาคาดว่า WiiU จะลดราคาประมาณ 50 เหรียญ ดังนั้นราคา WiiU จาก 299 ในรุ่นเบสิก จะเหลือ 249 เหรียญ หรือประมาณ 7,500 บาท ส่วนรุ่นพรีเมี่ยม จากราคา 349 เหรียญจะเหลือ 299 เหรียญ หรือประมาณ 9,000 บาท ซึ่งถือว่าลดน้อยเมื่อเทียบกับการลดของ 3DS ก่อนหน้านี้ที่ลดเกือบ 100 เหรียญ

นอกจากนี้เขายังไม่แปลกใจที่ค่ายเกม 3rd Party อย่าง EA จะไม่ทำเกมให้ WiiU พร้อมยังบอกว่าค่ายอื่นๆก็จะทำตามค่าย EA และทำให้เครื่อง WiiU อาจจะกลายเป็นเครื่องเกมที่มีแต่เกมของนินเท็นโดเท่านั้น

****************************************************************************************

ขอ้มูลข่าวอ้างอิงจาก gamerdome.net

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมขอให้ PS4 ราคาไม่เกิน 13,000 ก็โอเคละ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    จนป่านนี้ผมยังไม่รู้ว่ามันคืออะไร มีไว้ทำไม

FT.CN.T-ara,IU,AOA
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ปลายปี wii u จะลดเหลือ 7000 หรอ เนี่ย 5 5 5 ^^
    Hyomin !! T-ara

.:|‘ΣING→L★STBLANK’|:.
    Bangkok.,Bangkae
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    คุยเรื่องเกมส์ เถอะครับ ><

ผมว่าเกมส์ น่าเล่นดี คุณคิดว่าไง
    .:llTHE BlUEll:.

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    เคริ่องนี้มีเกมฟอร์มใหญ่ แบบฝั่งคอลโทรล อยู่หลายเกมเหมือนกัน ถ้า vita มีเกมเทพๆแบบนี้บ้างนี้แหล่มเลย ผมว่าทุกอย่างมันโอเคแล้ว แต่ขาด "การตลาด"
    TEST

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    เกมส์น่าสนใจมากครับ แปลกดีไม่เคยมีคนทำแบบนี้

(^_^)
    กล่าวขอบคุณ
    2,088
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    เเนวนี้น่าสนใจ

.:Wings of Freedom:.
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    แปลกดี น่าเล่นๆ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ทำไม Wii U ต้องโดนเหยียบตลอดเลยแฮะ = = ผมว่าเกมอะไรมันเล่นแล้วคลายเครียด เพลิดเพลิน มันก็ดีทั้งนั้นแหละ

ส่วนตัวผมเล่นมันทุก platform ครับ อะไรจะดีกว่ากัน ผมไม่สน จะตามเก็บซื้อให้หมดเลย ผมเชื่อว่าเกมทุกเกมมันก็สนุกในแบบของมันอ่ะนะ ถ้าเราเห็นคุณค่ามัน
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เป็นรูยังกะหมัดดาวเหนือ = =
    SAVE THE CATS FOR THE EARTH

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ว้ายๆๆ..แนวปริศนา..ตื่นเต้นๆๆ