ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SPIRIT BREAKER
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 246

Lightbulb คุณเคยคิดไหม ถ้าหากโลกของเรารวมกันเป็น ประเทศ ๆ เดียวกันมันจะเป็นยังไง

555 ผมคิดเล่นน้ะ การปกครองนี่คงจะแบบ ใหญ่มาก!!! หลายเชื้อชาติคงจะมาผสมกัน พวกโจรคงเยอะขึ้น ผู้บริหารประเทศ ดูคงแลไม่ทั่วถึง แล้วคงจะมีแบ่งชนชาติแน่นอน!!! 555 เนี่ยความคิดของผม
    แล้วของคุณล่ะคิดยังไง ครับ ถ้าหาก โลกของเรารวมกันเป็น ประเทศ ๆ เดียวกัน

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เป็นเกย์กันเยอะๆน้ะ รักเกย์ ชอบเกย์ มาเป็นเกย์กันนะค้าาาาาาาาาาาาา แอร๊ยยยยยยยยยยยย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    Blog Entries
    2
    นานๆก็จะเป็นประเทศ แบบนี้ กว่าจะเป็นแบบนี่้ตายเปนล้านนน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ถ้าทั้งโลกรวมกันเป็นประเทศเดียวกัน ผมคงอดเดินทางไปต่างกระเทศล่ะครับ (เพราะมีอยู่ประเทศเดียว )

เอ้ย ล้อเล่น

ผมคิดว่าสุดท้ายมันก็คงไม่ต่างจากตอนนี้เท่าไร คือ ทั้งโลกเป็นประเทศเดียว แต่ก็ต้องแบ่งการปกครองออกเป็นเขตๆ เหมือนกับประเทศโลก แบ่งการปกครองเป็น ไทย,จีน,มาเลเซีย ไม่ต่างจากปัจจุบันเลย

(มั่วไปเรื่อย)

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ความเป็นไปได้ที่จะบริหารจัดการประเทศแบบนั้น มีระบบเดียวคือ ระบบกระจายอำนาจการบริหารแบบ รัฐ ซึ่งก็ไม่ต่างจากการแบ่งเป็นประเทศอยู่ดีน่ะแหละครับ
    God's Right Seat

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    มันก็จะเกิดสงครามครับ ต่างสีผิวต่างเชื้อชาติ การเหยียดหยาม มันก็ทะเลาะกันอีกว่าใครจะได้คลองโลก แค่ทุกวันนี้ประเทศเล็กๆ อย่างเราๆ ก็ยังตีกันเองอยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    แล้วให้รวมตั้งแต่สมัยไหนละครับ ไม่ระบุ ถ้ารวมตั้งแต่ยุดที่มีมนุษย์

ผมว่าคงไม่มีการพัฒนาทางเทคโนโลยีแน่นอน เพราะอยู่แบบเดิมไม่มี คู่แข่งไม่มีศัตรู ทำให้การพัฒนาถดถอย

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เกมจะได้มีภาษาเดียวไง อ่านสบายเลยทีนี้ ไม่มีแบ่งโซนอีกด้วย
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ทั้งโลกจะเป็นน้ำหนึ่งเดียวกัน ไปไหนมาไหนสะดวกมากขึ้น ไม่ต้องทำหนังสือเดินทางให้เสียเงิน

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Season อ่านกระทู้
    เกมจะได้มีภาษาเดียวไง อ่านสบายเลยทีนี้ ไม่มีแบ่งโซนอีกด้วย
    จะได้ไม่ต้องอ่านซับ และก็แปลผิด ๆ ถูก ๆ อีกต่อไปปปปปป

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    มันคือ อนาคตครับ ถ้าดูหนังแนวscifi หลายๆเรื่องเขาก็ใช้เป็นกรณีนี้นะครับ

คือ โลกรวมเป็นหนึ่ง และ เกิดการก้าวกระโดด สันติ การแพทย์ เทคโนโลยี ความเป็นอยู่+++

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ถ้ารวมเป็นประเทศเดียวกัน

คงได้ดูข่าวทั้งวัน โทรทัศ พันช่อง วันนึงเกิดเหตุการอะๆรบ้าง

ไอนี่เปนใคร มาจากไหน จังหวัดไรยังไม่รู้เลยอยู่ตรงไหน

มั่วกันไปหมด การเรียนก็หนักกว่าเดิมเยอะ

ประเทศโลกมีกี่จังหวัดอะไรบ้าง ต้องเรียนรู้ทุกวัฒนธรรม คนต่างถิ่น อาหารการกิน

ธรรมชาติ โอ้ยทุกอย่าง

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    มีตัวเลือกให้ เลือกเยอะครับ อิอิ

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ผมว่านะ โลกจะรวมเป็นหนึ่งเมื่อโลกใกล้อวสานแหละ
    เช่น ภัยพิบัติ เอเลี่ยน เชื้อโรค บลาๆ
    คนต้องร่วมมือกันเพื่อความอยู๋รอด แต่คิดอยู่ว่า ผู้นำโลกต้องแข่งแกร่งและมีอำนาจจริงๆไม่งั้นอยู่ไม่ได้
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Buffalo อ่านกระทู้
    ความเป็นไปได้ที่จะบริหารจัดการประเทศแบบนั้น มีระบบเดียวคือ ระบบกระจายอำนาจการบริหารแบบ รัฐ ซึ่งก็ไม่ต่างจากการแบ่งเป็นประเทศอยู่ดีน่ะแหละครับ
    ใช่ และตอนนี้ก็ยังมีตามที่ จ.ข.ก.ท. บอกมา ประเทศแห่งเสรีไง ใช้ระบบการปกครองแบบนี้เลย ^

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ต้องรอ เซเลสเชียลบีอิ้ง(องค์กรอิสระติดอาวุธ(Gundam 00)) มาแซกแซงความขัดแย้งก่อนครับ 55555+

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Season อ่านกระทู้
    ประเทศไทยยังมีหลายภาษาตามภูมิภาคเลยครับ
    รอวันโดนแบน

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ขับรถเที่ยวรอประเทศเลย ไม่เสียค่าเข้าเมือง

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ผมเชื่อว่า เราอาจจะไมได้พูด ภาษาไทยกันแล้วมีพูดบ้างแต่อาจน้อยมาก
    เพราะต้องใช้ภาษา อังกฤษ เป็นหลักเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมว่าเละตุ้มเป๊ะ เพราะเอาแค่บ้านเราประเทศเดียวก็ยังวุ่นวายขนาดนี้ ไม่อยากจะคิดเอาประเทศอื่นมารวมด้วย คงจะวุ่นวายยกกำลังสองเลยทีเดียวเชียว

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    การที่โลกจะเป็นหนึ่งเดียวได้ต้องมีการติดต่อกับดาวอื่น เพราะจะแบ่งเป็น ชาวโลก กับ ชาวต่างดาว และชาวโลกจะรวมกันอย่างดีไม่มีปัญหาตีกันเองเพราะสนใจกับ ชาวต่างดาวอยู่ สนใจเรื่องเทคโนโลยี ความเป็นอยู่ และอาจจะมีการค้า และธุรกิจในอนาคต
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย theover : 6th June 2013 เมื่อ 09:13

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    คิดแล้วฮา FINAL FANTASY ภาษาใต้ ภาษากลาง ภาษาอีสาน
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    แย่งอำนาจกันวุ่นวาย =..=
    "การเป็นสุขที่ไม่มี ประเสริฐกว่าความสุขโดยได้มา"

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ยังไม่รู้ขั้วอำนาจของโลกเลย คงต้องมีสงครามโลกครั้งที่ 3 ก่อนมั้งครับถึงจะรวมกันได้ เพราะถ้ารวมกันประเทศที่ไม่มีทรัพยากรอะไรเลยก็ได้เปรียบ ประเทศอื่นก็คงไม่ยอม ซับซ้อนโคตรรรร
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ตามนิยายไซไฟนั่นแหละ โลกจะรวมเป็นหนึ่งเพื่อแข่งขันกันกัยอารยธรรมอื่นจากจักรวาลอื่น

และคงสื่อสารด้วยภาษาอวกาศสากล แต่ตัวแปรมันเยอะ คาดเดาไม่ได้หรอกว่าจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง