ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Don't Read, Okay?
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 243

อยู่ดีๆคอมก็ค้างอย่างไม่มีสาเหตุ

คือ ช่วงนี้เป็นบ่อยมากครับ ไม่ได้ทำไรเลยคอมก็ค้าง บางทีเมาส์หาย แล้วก็ค้าง แล้วก็ไม่กลับมาอีกเลยต้องกดปุ่ม Restart ที่ตัวเครื่องอย่างเดียว หรือคอมผมติดไวรัส หรือวินโดว์มันเน่าแล้ว เพราะใช่มาประมาณ 1ปีกว่าๆแล้ว ต้องลงวินใหม่ไหม ขี้เกียจโหลดเกมอีก แต่ละเกม ขนาดใหญ่ๆทั้งนั้น ผมควรจะทำยังไงดีครับ ???
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อาจจะเครื่องร้อนก็ได้ครับ อาการนี้มันมีหลายสาเหตุ

Don't Read, Okay?
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ตอนนี้ค่อยยังชั่วแล้วครับหลังจากปิดคอมแล้วเปิดใหม่ แค่รีตาร์ทอย่างเดียวคงไม่พอ
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    มันก็ต้องมีสาเหตสิ ไม่มีมันจะค้างได้ไง

ทำไงน่ะหรอ มันก็ต้องลงใหม่อยู่ดีนั้นแหละ นาย ที่ว่าเกมใหญ่ๆ อ่ามันซักกี่ GB กัน แต่เรานี่สิแค่ BF3 เกมเดียว โหลด Patch DLC นะ รวมๆ แล้วเกมหนุึง 34 GB ได้ละมั้งยังไม่รวมเกมอื่นเลย
    ปล.อ่อ ขัด ram อะไรด้วยละ แล้วดูซิงด้วยมีฝุ่นไหม ดูศิลิโคนแห้งหรือเปล่า เปลี่ยนด้วยนะ ดู C บนบอร์ดมียวมไหมแตกไหม