ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

จะจัดการกับ Phantom Lancer ยังไงดีครับ ?

จะจัดการกับ Phantom Lancer ยังไงดีครับ ?

คือฮีโร่ตัวนี้ ถ้าคนเล่นเล่นค่อนข้างชำนาญแล้วท้ายเกมจะมีปัญหาตลอดครับ
    มีไอเทมอย่าง Radiance หรือ Diffusal อะไรประมาณนี้นิดหน่อย สักพักของก็มาเต็มแล้วครับ ไหนจะ Heart มาอีก

จัดการยากมากครับบอกตามตรงเลย
    จริงอยู่ เราสามารถกดในต้นเกมแต่ว่า มันก็ทำอะไรไม่ได้มากจริงๆครับ เพราะฝ่ายศัตรูก็มี Support ตัว PL อยู่แล้ว
    ไหนจะสกิล ww ของมันเอง เกิดก็ไม่ยากเลยครับ

จัดการยากจริงๆ บอกตามตรง หาตัวจริงไม่เจอเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    กดดิครับ

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    ward ฟ้า บอกเพื่อน gank บ่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    อย่าให้มันฟามครับ ผมเล่นตัวนี้ผมฟาม ท้ายเกมเกิดตลอด

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ภาวนาให้มีคนออก กรรม

แค่ไปไล่กดดันไม่ให้ฟาร์ม เลเวลช่วงแรกๆ แล้วรีบๆจบเกมไป หลักมันก็แค่เนี้ย ก็ขึ้นอยู่ว่าจะทำได้ไหมแค่นั้นแหละ

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    อย่าให้มัน late ครับ ใช้ฮีโร่แก้ทางฮีโร่ windwalk เช่น Gondar (Track),Slardar (Amplify Damage) เป็นต้น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    ออกฟูรี คับ ลดร่างเเยกได้ระดับนิง

เเต่ถ้ามี pl มาก็ต้องมีคนเล่น es บ้างเหลาะ
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

กล่าวขอบคุณ
    588
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    จบเกมให้ได้ก่อนplเกิดครับ หรือออกของให้ไวกว่า
    ปล.เคยเล่นpl ทีมเหลือแต่ป้อมใหญ่ แต่plเกิด บุกกลับชนะเฉย mega creepอาจไม่ช่วยอะไรนะครับ
    ตื้อครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    คิดว่าแค่นี้ผมไม่รู้หรอครับ ? พูดง่ายกันจังเลยแฮะ

ผมแค่บ่น เล่นเอาเข้าจริงๆมันไม่ง่ายอย่างที่พูดหรอกครับ หลายปัจจัย

กล่าวขอบคุณ
    579
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    Sven ฟาดมันให้หมด อย่าให้มันหนีไปได้ Ulti+stun ยังไง PL มันก็ต้องถอยออกก่อนอยู่ดี ถ้าโชคดี stun โดนร่างจริงมันก็มีสิทธิ์ดับ กรณี 1:1 นะครับ
    PL นี่ตัวโปรดผมเลยถ้าผมเห็น Sven ตัวแดงมานี่ยังไงผมก็ต้องฉากออกก่อนแหละรอให้ Ulti มันหมดก่อน...

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    PL ก็แพ้ AOE อยู่ดี ช่วงแรกก็กด gank ก็ไม่ได้เกิดละ (ถ้าทีมเราดีอ่ะนะ)

มันกดไม่ยากหรอกครับ มันอยู่ที่ว่าทีมนู้นเค้าจะซัพจนเกิด หรือทีมเราจะปล่อยปละละเลยไม่ gank

ward รอบ่อยๆ พอมันเผลอก็ gank เลย

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    จขกท. เค้าบอกไม่ได้ถามพวกเรานะ เค้าแค่มาบ่น กรรม

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    คิดว่าแค่นี้ผมไม่รู้หรอครับ ? พูดง่ายกันจังเลยแฮะ

ผมแค่บ่น เล่นเอาเข้าจริงๆมันไม่ง่ายอย่างที่พูดหรอกครับ หลายปัจจัย
    อ่าว หัวกระทู้นายก็ถามว่าจะจัดการกับ PL ยังไง?
    คนเค้าอุตส่าช่วยเข้ามาบอกวิธีเข้ามาแชร์ความคิดเห็น แต่ตอบยังงี้ใครเค้าจะอยากช่วย
    ถ้ารู้หมดแล้วก็ไม่ต้องมาถาม จบนะ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมว่าฮีโร่ที่จัดการ Pl ได้ช่วงแรกๆ
    ก็ต้องพวก Kunkka Axe Sandking Earthshaker ประมาณนี้

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้

นูปปปปปปปปปปปปปปป

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    Blog Entries
    4
    วิธีเก็บนี่บอกยาก ! มีเยอะ ขึ้นอยู่กับสถานการ และ ฮีโร่ ฝ่ายเรา ........อยากเอาชนะง่าย ๆ จริง ๆ แรก ๆ อย่าปล่อยให้ มันฟาร์ม..เพราะ คนไทยเวลาเล่น P L มักชอบไปฟาร์มฉายเดี่ยว...

เพื่อตอนหลังเกมส์ จะได้ ไล่ กด ง่าย ๆ สรุป ขึ้นอยู่กับ สถานการ-ฮีโร่ฟั่งเรา-การออกของ ล้วน ๆ ครับ ..!

ปล.......บอกทริค ฆ่า ยกทีมให้น๊ะครับ ...(ใช้ได้ตอนเกมส์ช่วงปลาย ๆ "กรณี gank") ยกตัวอย่าง tiny กับ tide hanter (ให้ tide hanter ออก แบล็คคิงบาร์ กันโดนสกิลตายไว้ด้วย..)

เริ่มให้ tide เปิดใช้ แบล็คคิงบาร์ และ tiny โยน tide ไปกลางวงเลย แล้ว ก็ ให้ tide ulti เลย ให้คนใน ทีม ขยี้ได้เต็มที่..พอ ถึงช่วงไกล้หาย สตั๊น ให้ tiny กดใช้สกิลแรก ตรงจุดเดิม...

แล้วขยี้ ต่อ ใครมีสกิลไรกดไช้ยิงไส่ได้เต็มที่...กรณีมีคนหนีไปได้ ช่วงนี้ coodown ของสกิล 2 ของ tiny สามารถใช้ได้แล้ว...ก็โยนใครซักคนไส่มันแล้วไล่แทงมันต่อเลย .....(จะทำได้ขึ้นอยู่กับทีมด้วยว่าจะฉลาดแค่ไหน)

ก็ราว ๆ นี้เระ ครับ ...สำหรับ P L ถึงจะ หายตัวได้ แยก ร่าง ได้ โดน สตั๊นไป ก็..เป็นหมาขาหักเระครับ .... ^^"

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    ชวนเพื่อนเอาป้อมบ่อยๆ ตอนต้นเกมมันตัวนิ่ม ต้อง farm

ตัวจัดการก็ am เพราะ farm ไวกว่าแน่นอน อีกตัวก็ gyro ยิงทีร่างแยกหายหมด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ประเด็นคือ จขกท. ไม่มีปัญญากด PL เลยทำพี่มาถามคนในบอร์ด พอคนในบอร์ดมาแนะนำอะไรเบสิค ๆ ก็กลัวว่าคนอื่นจะหาว่าตัวเองหัดเล่น (หรือจริง ๆ ?) เลยเม้นสวนกลับโชว์ภูมิตัวเองไปแค่นั้นเอง 55555

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GENIUS
    กล่าวขอบคุณ
    1,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 790
    ถ้าไม่ได้มาถามจะ พิมพ์ "?" ทำไมครับ "จะจัดการกับ Phantom Lancer ยังไงดีครับ ?"
    ใครเขาอ่านก็รู้ครับ ว่า จขกท ถามว่าจะจัดกาาร PL อย่างไร แต่พอเขามาบอก กลับโดนว่าซะงั้น แปลกเนอะคนเรา
    I7 4790K, GTX 1080 Extreme! Edition, Vengeance 16GB 1600, MSI Z97A Gaming 7

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ถ้ารู้หมดแล้วจะถามคนอื่นทำไมละครับ จขกท.

เพราะจริงแล้วมันก็มีหลักอยู่แค่นั้นแหละ gank, ward farm, gem

ถ้าแพ้ก็คงต้องโทษตัวเองแล้วหละมั้ง??

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    เอาส่ะไม่กล้ามาออกแนวทางเลยแฮะ งั้นเอาเปนว่าผมบอกคนยังไม่รุ้ละกัน

จขกท จะรับฟังก็ไม่ว่านะ อิอิ

เทคนิคการล้วงจุดอ่อนที่ง่ายแล้วก็เบสิคที่สุด บอกไว้สำหรับมือใหม่ๆที่มีคำถามนี้ในหัวหลายๆครั้งเวลาเจอตัวโหดๆเลยนะคับ

หยิบฮีโร่ตัวนั้นมาเล่น ซัก 3-4 เกม ติดกัน หรือจนกว่าเราจะเล่นเป็น คำตอบจะออกมาเป็นคำตอบที่ดีที่สุดสำหรับคุณเอง

โดยไม่ต้องพึ่งสูตรรึวิธีใครเลยคับ

ผมยังไม่เคยเจอฮีโร่ตัวไหนที่ โหดตั้งแต่ lv1 ยัน lv25 หรอกคั้บตั้งแต่เล่นมา ทุกตัวมีจุดอ่อนหมด หาให้เจอเท่านั้นพอ

แต่ละวิธีก็แล้วแต่เสตปใครเสตปมันอีกตะหาก สมองล้วนๆ

เนี่ยแหล่ะถึงทำให้เลิกเล่นไม่ได้ซักที > <

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    dust sentry ward ward pick aoe heroes and fast end
    แล้วก็อย่ารนว่ากลัวมันจะเกิดเพราะทำให้เสียสมาธิในการเล่น

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    เคยดู pl late มา ของเต็ม แต่ก็แพ้ให้กับ tinker hex + gem gyrocopter + dy

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เอ้า. . .ยังจะแนะนำกันอีกเหรอครับ

ก็เค้าบอกว่าไม่ได้ถาม

เก็บของม้วนเสื่อกลับบ้าน 5 โมงแล้ว เลิกงานได้แล้ว อยู่ทำโอฟรีหรือไง

ไปๆๆ เดี๋ยวพาไปกินก๋วยเตี๋ยวเรือ //ทำเสียงพี่อู๊ด

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QWER Gaming, DOTA2
    กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    แหม่ๆ ทำตามที่ทุกคนบอกเถอะครับแหม่ คุณถามเอง อย่าว่าคนอื่นเลย
    DOTA 2

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: