ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615

จะซื้อ Red Orchestra 2 Rising Strom ครับมีคำถามนิ๊ดหน่อย

จำเป็นต้องซื้อตัวเกมส์ภาคหลักด้วยไหมครับ หรือมันเป็นStandloneซื้อเเล้วเล่นได้เลยแต่ไม่มีโซเวียตกับเวอมัคให้เล่น

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ตอนนั้นผมซื้อ Rising Strom มาก็ได้ Red Orchestra 2 มาด้วยเลย อะ แต่ซื้อแบบ Digital Deluxe นะ แต่ตอนซื้อมันไม่ได้บอกว่าต้องการภาค Heroes of Stalingrad อะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kopapa : 6th June 2013 เมื่อ 20:35

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    แล้วจำนวนคนกับปิงเป็นยังไงบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    TOT 10 MB ปิง 250+ คนเล่นห้องใหญ่ๆ 64 คนเต็ม คนเล่นเยอะครับ ส่วนเรื่องปิงไม่ต้องไปกังวลกับมันยิงดักหน้านิดๆหรือยิงไปตรงๆตัวก็โดนละครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    มันมากครับ ห้องเยอะ คนเต็ม64หลายห้อง ปิง250+ จริงผมเล่นส่วนใหญ่300+อะ ก็ไม่แลคมากมาย แต่ถ้าเจอกันแบบจ๊ะเอ๋ ต่อหน้าก็ยิงไม่ทันเขาอะแต่ถ้าระยะกลางกะไกลก็เล่นได้สบายๆ

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    สนุกดีนะครับ online คนเยอะ เซิฟ 64 คนเต็มบ่อยกะแลคนิดๆ ผมแนะนำเล่น เซิฟ จีนนะครับ 10 กว่าคน แต่ปิง 150+ ไม่แลคเลย แต่ ภาคี้เล่นยากกว่า Heroes of Stalingrad เยอะ เพราะ ภูมิประเทศ กะ สีเสื้อทหารญี่ปุ่น มันค่อนข้างเนียน ส่วน อเมริกัน โดนแสงหน่อยก็ออกเหลืองๆ อย่างกับทหารญี่ปุ่นแหนะ เกมนี้ถ้าใครมี Heroes of Stalingrad อยู่แล้ว จะซื้อได้คุ้มมาก เพราะมันได้ส่วนลดอีก 25% และ ถ้าซื้อตอน weeklysale จะบวกเป็น ลด40% เลย เหลือแค่ 11 เหรียญ คุ้มฝุดๆ

ส่วนที่ถามว่าเป็น Stand alone มั้ย ผมค่อนข้างชัวว่าเป็น 80% เพราะมันไม่ได้มีเขียนว่า ต้องใช้ Heroes of Stalingrad แต่ว่ามันจะเล่นได้แค่แมพของ Rising Strom นะครับ มันทำแบ่งเป็น2ภาคแต่ตัวเกมเข้าอันเดียวกัน

ผมแนะนำให้ซื้อ ตอนที่มันจัดเป็น Bundle หรือ Franchise Pack เพราะ มันถูกมากและได้ทุกอย่าง ไม่จำเป็นต้องซื้อ Digital Deluxe Edition เพราะมันแค่เพิ่มของที่สามารถปบดบ็อคได้เอง โดยต้องขยันหน่อย กะ ตัวละครใน Killing Floor กะ หมวกใน TF2เฉยๆ ไม่จำเป็นเท่าไร แพงเปล่าๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    จำเป็นต้องซื้อตัวเกมส์ภาคหลักด้วยไหมครับ หรือมันเป็นStandloneซื้อเเล้วเล่นได้เลยแต่ไม่มีโซเวียตกับเวอมัคให้เล่น
    ซื้อ Rising Storm ก็เล่นแมพของ Heroes of Stalingrad ได้ แต่จะไม่ได้ xp ไปอัพอาวุธอัพเลเวล หลังจบเกมส์ได้ จะได้เฉพาะแมพของ Rising Storm

stat ของ 2 ภาค มันแยกกัน ส่วนเรื่องเซิฟเวอร์มี เซิฟ ออสเตรเลีย ญี่ปุ่น เกาหลี ที่คนเยอะ ปิงไม่เกิน 300 เค้าไม่เตะ แถมมีมารยาทในการเล่นพอสมควร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paperwall : 6th June 2013 เมื่อ 21:10

กล่าวขอบคุณ
    175
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ เรื่องราคาไม่มีปัญหา

พอดีอยากได้เกมส์Gunplayเเนวๆเดียวกับ Project Reality มาเล่นสักหน่อยกับผมชอบเกมส์ยุคโบราณอยู๋เเล้ว

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองดู

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ผมไม่รู้ว่าซื้อRisingแล้วได้ตัวเกมหลักมั๊ยนะครับ เพราะตอนนั้นผมซื้อตัวหลักผ่านสตีมแต่ตอนหลังล่าสุดช่วงที่เค้าจะเปิดrising หลังอัพเดธสตีมผมก็ได้Risingมาครับ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ผมก็ได้นะ แต่มันเหมือนให้ทดลองเล่น xp กับ rank หลังจบเกมส์ไม่ได้ ไปดูหน้า main menu ถ้ามันขึ้นว่า buy ตรงมุมขวาล่าง แสดงว่าต้องซื้อ

กล่าวขอบคุณ
    175
    คือหมายถึงกดซื้อ Rising Strom เลยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    175
    เห็นคอมเม้นใน youtube มีคนถามเหมือนกันว่าต้องใช้ภาคหลักไหม

สรุปคือมันเป็น Standlone ไม่ต้องใช้ภาคหลักซื้อRising Strom เล่นได้เลยแต่ไม่มีเเมพกับทีมของภาคหลักให้เล่น แต่มีภาคหลักออนไลน์ห้องของภาค Rising Strom ได้แต่เล่นได้แค่ Rifle Man

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ภาค hero of stalingard เล่นกับ win 7 64 bit ได้ไหมครับผม
    "คนเราเมื่อถึงจุดๆหนึ่ง จะยอมทำทุกสิ่งเพื่อให้ได้มาในสิ่งที่ต้องการ"

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้ครับผมเล่นอยุ่

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ขอบคุณครับผม
    "คนเราเมื่อถึงจุดๆหนึ่ง จะยอมทำทุกสิ่งเพื่อให้ได้มาในสิ่งที่ต้องการ"