ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,274
    Blog Entries
    1

มีหมวกของใครบ้าง (แฟนพันธ์แท้ one piece)

ไม่ยากมาครับ ผมก็ยังรู้เลย

[IMG][/IMG]

เครดิต..zerochan
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย somhoza406 : 7th June 2013 เมื่อ 22:07
    โหลด ONE PIECE HD พากย์ไทย รูปสวยๆhttps://www.facebook.com/pages/ONE-P...3907702?ref=hl

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    1.เชฟขาแดงมั้งครับ
    2.บากี้ สินะ
    3.คงจะชอปเปอร์
    4.อับซารอม ที่อยู่ในธริลเลอร์บาร์ค
    5.จำชื่อไม่ได้ แต่เป็นกัปตันของกลุ่มโจรสลัดอะไรนี่แหละ ที่ถูกทำเป็นซอมบี้ฮิปโป(มั้งนะ)
    6.ปัปปากุ ละมั้ง
    7.น่าจะ โบนี่
    8.เอซ
    9.Xเดรด
    10.ไม่รู้
    11.เก็นโซ อยู่ที่หมู่บ้านของนามิ
    12.ลอว์
    13.วูด สแลป ผู้ใหญ่บ้าน ที่อยู่บ้านเกิดของลูฟี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Buffalo : 7th June 2013 เมื่อ 22:54
    God's Right Seat

.:: Benzkub[TH] ::.
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ของ zerochan ครับ
    - รณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง -

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    1
    มีหมวกของ โรเจอร์ชัวร์ครับ (หมวกที่ลูฟี่ใส่อยู่อ่ะ)

ฉันเสียแขนให้กับเดิมพัน เดิมพันยุคสมัยใหม่เด็กหนุ่มคนหนึ่ง ผมแดงพูดกับหนวดขาว

คุณ แรลลี่ ผมเจอกับเด็กหนุ่มคนหนึ่งที่พูดเหมือกันกับตัน โรเจอร์ เปี๊ยบ ผมเดิมพันยุคสมัยใหม่กับเด็กหนุ่มคนนั้น ผมแดงบอกกับ แรลรี่ ราชา ประเทศไทย (แรลรี่ราชานรก) [คำพูดที่ทั้ง แรลลี่และผมแดงต่างก็แปลกใจ]

อีกนิด ผลยางยืดเคยเป็นผลของ โกล ดี โรเจอร์

--------------------------------------------------------------------------------------------

ไหนๆก็โยงมาเรื่องหมวกฟางละขอซักหน่อย

โอดะแกเคยบอกไว้ใน SBS เล่มที่ 190 ว่า

จริงๆแล้ว โรเจอร์ ส่งชิงโชค กับเบียร์ ตราหมวกฟาง เลยได้ของที่ระลึก เป็นหมวกฟาง

โรเจอร์ไปซื้อเหล้าที่บาร์เมืองโรกทาวเสร็จ(สังเกตได้ว่าโรเจอร์แบกอะไรไว้ที่หลัง)ก็ไปเจอกับ เรลี ซึงในตอนนั้น เรลีก็กินเหล้าตรา หมวกฟาง (ที่เห็นกินประจำในเรื่อง)

จะเห็นได้ว่า ตอนเปิดตัวก็ถือเหล้า

หลัง Time Skip ก็ยังกินอยู่

หรือว่า สมบัติที่ยิ่งใหญ่ One piece จะเป็น เหล้า ตรา หมวกฟาง!!

ยังไม่พอ!!! สิ่งที่โพเนกรีฟบอก! ที่เห็นไม่ใช้อาวุธล้างโลก Realโพเนกรีฟ จริงๆแล้วคือ สูตรและอุปกรณ์ หมักเหล้า ตรา หมวกฟาง!!

====

รูปตอนที่ รัฐบาลโลก ยึด เครื่องมือ ร้านเหล้าตราหมวกฟาง
    ====

สูตรการหมักเหล้าPluton ที่ คุณทอม พ่อบุญธรรมของแฟรงกี้ มอบให้ จากรุ่นสู่รุ่น (โดน แฟรงค์กี้ทำลายแล้ว)

เธอคนนี้ สามารถเรียก ผู้ช่วย ในการหมักเหล้า มาได้โดยที่เธอคือกุญแจ ในการบอกสูตรการหมักเหล้า
    ==

เรื่อที่คาดว่า น่าจะเป็นร้านค้า ในช่วง 100 ปีแห่งความว่างเปล่า
    ====
    จริงๆ แล้วบรรพบุรุษชาวโอฮาร่า เป็นเจ้าของร้านหมักเหล้า ตรา หมวกฟางที่อพายบหนีรัฐบาลโลก

cre. IamMr.F
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ibanez : 7th June 2013 เมื่อ 19:07

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,274
    1
    เหล้าหมัก ...????????
    โหลด ONE PIECE HD พากย์ไทย รูปสวยๆhttps://www.facebook.com/pages/ONE-P...3907702?ref=hl

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    หมักเหล้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ