ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619

Smile ทำงาน 7 eleven กู้ กยศได้ไหมครับ

คือผมว่าจะกู้เรียน กยศ.ครับแต่ เพื่อนบางคนบอกว่า เค้าจะตัดสิทธิ์ออกเพราะเห็นว่าเรามีเงินเดือนแล้ว อันนี้มีใครทราบบ้างไหมครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ก็ไม่ต้องหรอกข้อมูลที่ทำงานไปอะครับ
    แล้วเลากรอกข้อมูลการเงินเอาให้น้อยที่สุดนะครับ
    ถ้ากรอกอะไรมากเกินไปเขาจะตัดสิทธ์ทันทีนะ
    ผมเจอเคยมาแล้วแต่ดีที่อาจารย์ข้างบ้านผมเขาบอกมาแล้วเขาก็เซ็นค้ำให้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krit007za อ่านกระทู้
    ก็ไม่ต้องหรอกข้อมูลที่ทำงานไปอะครับ
    แล้วเลากรอกข้อมูลการเงินเอาให้น้อยที่สุดนะครับ
    ถ้ากรอกอะไรมากเกินไปเขาจะตัดสิทธ์ทันทีนะ
    ผมเจอเคยมาแล้วแต่ดีที่อาจารย์ข้างบ้านผมเขาบอกมาแล้วเขาก็เซ็นค้ำให้
    คือบางคนบอกว่า ถึงจะกรอกว่าไม่ได้ทำงาน แต่เขาสามารถตรวจสอบได้ อันนี้จริงไหมครับ?

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    เข้ามาเพราะอ่าน ชื่อกระทู้ผิดครับ งงงนึกว่า 'ทำงาน7elevenได้ยศไหมครับ'

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ผู้เรียนต้องเป็นบุคคลผู้ไม่มีรายได้ คือไม่ได้ทำงานนั่นแหละ และผู้ปกครอง รายได้ต้องไม่เกิน 2 แสนต่อปี มั้งนะ..

หลอกเค้าไม่ได้หรอกครับ ถ้ากู้เรียนได้แล้ว ไปสมัครงานในระบบ ที่มีการขึ้นทะเบียนประกันสังคม ลงชื่อสมัครหน่วยงานไหนก็แล้วแต่ เค้าตรวจสอบได้หมดล่ะครับ

นอกจากเราจะไปเป็นลูกจ้างที่ไม่ต้องใช้เอกสารอะไรมาก แล้วไม่ต้องเป็นบริษัท ยกตัวอย่าง น้องสาวผมตอนนี้ เรียนป.ตรี ก็เลิกเรียนทำงานเป็นเด็กเสิร์ฟร้านเหล้า ทำนองนี้ล่ะ ถึงจะไม่โดนตัดสิทธิ์

หรือไม่ก๊ ขายของเหมือนเด็กมหาลัยทั่วไปตามข้างทางหรือหน้าห้าง ก็ไม่อยู่ในสิทธิ ของ กยศ.เหมือนกัน หาตังได้ตามสบาย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fournarak อ่านกระทู้
    ผู้เรียนต้องเป็นบุคคลผู้ไม่มีรายได้ คือไม่ได้ทำงานนั่นแหละ และผู้ปกครอง รายได้ต้องไม่เกิน 2 แสนต่อปี มั้งนะ..

หลอกเค้าไม่ได้หรอกครับ ถ้ากู้เรียนได้แล้ว ไปสมัครงานในระบบ ที่มีการขึ้นทะเบียนประกันสังคม ลงชื่อสมัครหน่วยงานไหนก็แล้วแต่ เค้าตรวจสอบได้หมดล่ะครับ

นอกจากเราจะไปเป็นลูกจ้างที่ไม่ต้องใช้เอกสารอะไรมาก แล้วไม่ต้องเป็นบริษัท ยกตัวอย่าง น้องสาวผมตอนนี้ เรียนป.ตรี ก็เลิกเรียนทำงานเป็นเด็กเสิร์ฟร้านเหล้า ทำนองนี้ล่ะ ถึงจะไม่โดนตัดสิทธิ์

หรือไม่ก๊ ขายของเหมือนเด็กมหาลัยทั่วไปตามข้างทางหรือหน้าห้าง ก็ไม่อยู่ในสิทธิ ของ กยศ.เหมือนกัน หาตังได้ตามสบาย
    ขอบคุณมากครับ สรุปก็คือผมก็กู้ไม่ได้ แล้วที่ผมทำงานก็เพราะไม่มีเงินใช้ผมเลยต้องทำงาน แปลกจริงหนอ ไม่ฟังเหตุผลกันเลย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ สรุปก็คือผมก็กู้ไม่ได้ แล้วที่ผมทำงานก็เพราะไม่มีเงินใช้ผมเลยต้องทำงาน แปลกจริงหนอ ไม่ฟังเหตุผลกันเลย
    งี้แหละ รัฐบาล มีให้กู้ แต่กว่าจะกู้ได้ เรื่องมาก ต้องให้คนนู้นคนนี้รับรอง

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    ตอนนี้ จขกท. เรียนอยู่มั้ยอะครับ

ถ้า จขกท. เรียนอยู่ กู้ได้ครับ

แล้วจขกท. ทำเรื่องกู้ยังครับ เค้าให้ใบกรอกมาแล้วยัง ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    คือบางคนบอกว่า ถึงจะกรอกว่าไม่ได้ทำงาน แต่เขาสามารถตรวจสอบได้ อันนี้จริงไหมครับ?
    ถึงตรวจสอบ เค้าก็คงจะให้อะครับ เพราะ มีหลายเหตุผลที่จะทำงาน เช่น กู้แล้ว เงินใช้ไม่พออีก ค่านู้น ค่านี้ อีก ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ

ปล. แต่เอ๊ะ เห็นครูที่ รร ผมบอกหมดเขต ไปเมื่อ วันที่ 30 ที่ผ่านมาแล้วหนิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [In]TerLight'z : 8th June 2013 เมื่อ 09:06

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamebanjen อ่านกระทู้
    เข้ามาเพราะอ่าน ชื่อกระทู้ผิดครับ งงงนึกว่า 'ทำงาน7elevenได้ยศไหมครับ'
    สงสัยผู้จัดการต้องยศดาวแน่ๆเลย

ก ย ศ = กู้ ยาก ..ัส
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SixxTheRipper : 8th June 2013 เมื่อ 09:09

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [In]TerLight'z อ่านกระทู้
    ตอนนี้ จขกท. เรียนอยู่มั้ยอะครับ

ถ้า จขกท. เรียนอยู่ กู้ได้ครับ

แล้วจขกท. ทำเรื่องกู้ยังครับ เค้าให้ใบกรอกมาแล้วยัง ?

ถึงตรวจสอบ เค้าก็คงจะให้อะครับ เพราะ มีหลายเหตุผลที่จะทำงาน เช่น กู้แล้ว เงินใช้ไม่พออีก ค่านู้น ค่านี้ อีก ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ

ปล. แต่เอ๊ะ เห็นครูที่ รร ผมบอกหมดเขต ไปเมื่อ วันที่ 30 ที่ผ่านมาแล้วหนิ
    ใช่ครับ ผมเรียนอยู่ครับ เรื่องเวลามันแล้วแต่มหาลัยมั้งครับ บางที่ก็เสร็จไปแล้ว แต่มหาลัยผม เปิดให้ยื่นวันที่ 17 ครับ ขอบคุณมากนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [In]TerLight'z อ่านกระทู้

ใช่ครับตอนที่ผมทำงานเขายังให้ผมกู้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krit007za อ่านกระทู้
    ใช่ครับตอนที่ผมทำงานเขายังให้ผมกู้เลยครับ
    ขอบคุณมากครับ ค่อยมีกำลังใจที่จะกู้หน่อย

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    รร. ปัญญาภิวัฒน์ ก็ทำงาน 3 เดือน เรียน 3 เดือน(มีทุนให้เรียนฟรีแค่มสมัคร สัญญานิดหน่อย) แต่ไม่รู้ทำไมเพื่อนผมถึงกู้กยศ.นะ ทั้งที่ตัวเองก็ทำงานมีเงินเดือน เรียนก็ฟรี(ส่วนใหญ่ ทุน) บางคนก็ทำงานช่วงเรียนก็กู้ได้ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ่านเป็น ทำงาน 7-11 กู้ยศ ได้มั้ย นึกว่าไปทำอะไรผิดมา -*-

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652
    ถ้ายังเรียนอยู่ก็กู้ได้ ผมกู้ด้วย ทำงานด้วย ไม่มีปัญหาคับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: