ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1

ปรึกษาเรื่องพ่อหน่อยครับ

คือพ่อผมเนี่ยเป็นคนยังไงกันแน่ครับผมไม่รู้จริงๆพ่อผมเคยบอกว่าลูกผู้ชายห้ามโกหกแล้วทำไมตอนนี้ผมอยู่ม.3แล้วพ่อบอกจะซื้อคอมใหม่ให้ตั้งแต่ผมป.5ไม่ซื้อสักที พอผมทักว่าไหนบอกจะซื้อให้ก็บอกว่าไม่มีเงินผมลองถามแม่แม่บอกว่าเงินมีคุยกับพ่อเอาเองพอทักบ่อยๆก็รำคาญส่วนมากมีอะไรก็ลงเกมส์หมดเลยครอบครัวผมทั้งๆที่มันไม่ใช่มันเป็ฯที่ตัวผมเองผมเรียนแย่ลงเกมส์ ผมไม่สบายลงเกมส์ อะไรๆก็ลงกับเกมส์หมดทีพี่ผมขออะไรได้หมดเลยไม่ว่าจะโน๊ตบุคโทรศัพร์ คอม ขอได้หมดพอผมขอมั้งไม่เคยได้เหตุผลหรอพี่ผมเรียนเก่งแค่นี้เนี่ยนะ ผมอยากถามว่าเคยเห็นหรือป่าวคนเรียนจบป.6แต่เป็นคนดีแล้วรวยด้วยมันมีนะไอพวกเรียนเก่งๆไม่มีงานทำแล้วก็เลวอีกก็มีเยอะไป ไอการเรียนมันอะไรนักหนาผมก็ไม่เข้าใจผมอยากได้งานที่มันนั่งเล่นเกมส์แล้วพัฒนามีบ้างไหมพอผมแนะนำที่จะไปซื้อคอมก็บอกว่าไอทีแจ้งวัฒนะตลอดเพราะมันใกล้บ้านถามจริงเหอะอุปกรณ์มันมีหรอเผลอซื้อมาผิดแล้วจะทำยังไง ขถามพวกพี่ๆหน่อยว่าเวลาให้คนในเว็บJKGจัดสเปคให้เนี่ยจัดแล้วพวกพี่ๆไปซื้อแบบไหนกันไปศูนย์แล้วบอกสเปคให้เขาจัดหรือหาซื้ออุปกร์ณมาประกอบเองแล้วถ้าประกอบไม่เป็นทำยังไงกัน ขอบคุณที่อ่านเม้นด้วยครับ ด่าผมก็ได้ไม่เป็นไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hero23093060 : 10th September 2011 เมื่อ 11:02

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ของพวกนี้มันง่ายครับ Google มีทุกอย่างให้ศึกษา จริง ๆแล้วไม่จำเป็นต้องให้พวกคนใน IT Hardware จัดให้หรอกครับถ้ามีความสนใจด้านจริง ๆ อยากรู้อะไรพิมพ์ไปเลยครับใน Google แต่ของพวกนี้ผม ประกอบเอง ซ่อมเองตั้งแต่ ป.2 เปรียบเทียบมันคง เหมือนการประกอบ รถพลาสติกใส่ถ่าย พลาโม ถ้าไม่ได้ลองไม่ได้ลองผิดลองถูกก็ไม่ที่ทางจะทำสำเร็จ ส่วนอะไรก็ลงที่เกมส์ นั้นย้อมมองดูตัวเราครับ
    ว่าทำอะไรที่มันเกินจนไม่สนใจการเรียนรึปล่าว แล้วที่บอก จบป.6 แล้วดีรวยเยอะแยะ อันนั้นถูก แต่เราทำได้จริงหรือปล่าว หรือยังต้องเกาะพ่อแม่อยู่ ส่วนตัวผม ผมไม่เคยขอเงินพ่อแม่ใช้เลยตั้งแต่ อายุ 15 แล้วครับ
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    408
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    "ไอการเรียนมันอะไรนักหนาผมก็ไม่เข้าใจผมอยากได้งานที่มันนั่งเล่นเกมส์แล้วพัฒนามีบ้างไหม"
    การเรียนมีผลกับงานนะครับ -*-งานที่คุณว่าผมว่ามีครับ แต่ผมไม่ได้ว่าคุณนะแค่อยากบอกว่า มัวนั่งบ่นชาตินี้ก็ไม่ได้งานทำหรอกครับ
    ปล.อยากบอกว่าอ่านอย่างงง

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    รักสบายแต่อยากได้ดี มันไม่มีหรอกครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ไปร้านคอมครับ แล้วขอประกิบเครื่องจัดถูกกว่าการซื้อเป็นเซต

ถ้าไม่แน่ใจว่าร้านไหนก็แนะนำครับผมไปอัพสเปคคอมมาเนอะแล้วร้านนี้ http://www.btgit.com/ ถ้ามีอะไรก็ 0890639281 นะครับ เอ้อลืมบอกไป พวกวัย ม.3 ไรเงี้ยจะมีความคิดเป็นของตัวเองสูงมากแต่ความคิดไม่ได้ถูกเสมอไป อิอิ

สมาชิกเต็มตัว
    http://luckysubs.com
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมขอแนะนำ 3 เรื่องครับ
    1.ลองหาทำงานดูก่อนครับ ง่ายๆเลยคือ 7-11 พอได้ทำงานแล้วพอได้เงินเดือนคุณจะได้คำตอบของคุณเองแล้วลองมาคิดกับสิ่งที่คุณข้องใจนะครับ
    2.เรื่องเรียนนะ...มันแล้วแต่คุณเลยว่าชีวิตนี้คุณต้องการแค่นั่งอยู่ในห้องเล่นคอมไปวันๆ หรือไปประชุมประเทศนู้นนี้นั่น ซึงเหล่าคนจบป.6แล้วรวยทั้งหลายคุณต้องดูก่อน
    ว่าเขาทำอะไรจนประสพความสำเร็จ (ซึ่ง แทบทั้งหมดจะเป็นสู้ชีวิตจนได้ดี) แต่อย่าลืมนะครับ ป.6สำหรับเมื่อก่อนและเงิน1000กว่าบาทมันไม่ได้ด้อยคุณค่าเลย
    ส่วนบางคนเขามีพรสวรรค์ซึ่งผมยอมรับโดยส่วนตัวเลยว่าอิจฉา เขาเลือกไม่เรียนต่อเพราะเขาเก่งทางศิลป์ (เช่นลิเก จิตรกร ช่างศิลป์) แล้วคุณทำได้แบบเขาเหรอ....

3.(อันนี้นอกเรื่อง)เวลาพิมพ์บรรณยายถ้าบทความมันยาวมากๆให้ พิมพ์เว้นวรรณซะบ้างหรือไม่ก็ Enterขึ้นใหม่เลยอ่านแล้วงงครับ - -
    กกกกกกกกกกกกกกกกกก กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    กกกกก กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

กกกกกกกกกกกกกกกกกกก กกกกกกกกกกกกกกก กกกกกกกกกกกกก
    กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก กกกกกกกกกกกกก

(ผมอาจจะตอบคำถามผิดได้เพราะผมอ่านคำถามคุณหลายรอบแล้วก็ยัง งงอยู่ดีครับ - -)
    MyCenter:Update
    [BDRip]K-ON! Live Event ~Let's Go!~ = Uploading...71%