ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 24 จากทั้งหมด 28 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 142223242526 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ southtown อ่านกระทู้
    คนที่ติด

-Dummy certificate does not seem to be installed
    -Private server returned an unknown response, Origin will not be able to login in to.
    -Not able to reach the private server, SimCity will not be able to login in to.

ผมแก้ที่ไฟล์ httpd ลองดูนะ

เข้าไปที่ C:\SimCity\apache สร้างโฟลเดอร์ conf แล้วย้ายไฟล์ httpd จากโฟลเดอร์แรกเข้าไป ใช้ Notepad แก้ไข ServerRoot ดูว่าเราตรงกับไฟล์เกมส์มั้ย ของผม timeout มันอยู่บรรทัดเดียวกันก็แก้สะ น่าจะได้ ขอบคุณครับ
    แก้ SeverRoot ยังไงอะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ช่วยหน่อยครับ

ใครพอมี ทริก ดีๆ เกี่ยวกับ ปัญหา สภาพอากาศ และ การจราจร มาบอกผมหน่อยครับ
    ตอนนี้ รถติดเยอะมาก ถนนแดงเยอะเลย อากาศก็เริ่มแย่แล้ว ประชากรมีประมาน 220,000 เมืองแน่นมากไม่รู้ จะทำไงเลยครับ ช่วยหน่อยนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    รถติดผมก็แก้ไม่หาย แต่เรื่องมลภาวะจากโรงงานก่อนวางมันจะมีลูกศรบอกทิศทางลมครับ ให้เมืองอยู่เหนือลมครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    สรุป มันโหลดเซฟมาเล่นไม่ได้ใช่ไหมครับ ?

ต้องเล่นใหม่อย่างเดียวใช่ปะ
    ถ้าทำแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ amzenith อ่านกระทู้
    เป็นแบบนี้อ่ะครับ ทำตามทุกอย่างเลย // สงสัยว่าเวลา อัพเดท แล้วกด Active ตรงไหนครับ
    เป็นเหมือนกันอ่า ช่วยหน่อย ลุ้นมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ของผมโหลดไปแตค่ตอนใหม่ๆเล่นได้ปกติไม่มีปัญยกเว้นปัยหาในเกมอย่างเดียวพวก Error ตอนกดเริ่มโปรแกรมยังไม่เคยเป็นนะครับของผมสมบูณแบบ 100% เลยไม่มีปัญหาพวกนี้ง่ายๆ

`Oops < $
    Washington DC. ♥
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 889
    ผมสามารถที่จะลงเกมไว้ไดร์อื่นๆเช่น D, E, F นอกเหนือจากไดร์ C ได้ไหมครับ

ซึ่งเครื่องของผมนั้น ไดร์ C มันไม่มีที่ว่างพอที่จะเอาเกมไปยัดเอาไว้ในไดร์ ตอนที่จะทำการ Crack (ไม่ว่าจะบริหารเนื้อที่อย่างไรก็ไม่พอจริงๆ)

จึงอยากจะทราบว่า ถ้าลงเกมไว้ที่ไดร์อื่นๆนั้น สามารถที่จะทำการ Crack ได้เป็นปกติมั้ยครับ ? อยากจะทราบซะก่อน ไม่อยากโหลดไปแล้วต้องลบ

มีใครลองแล้วโปรดบอกด้วยครับบบบ ♥

ปล. ดูจากที่เขียนไว้หน้าแรกก็น่าจะเป็นคำตอบแล้วว่า คงต้องลงที่ไดร์ C แน่ๆ แต่ก็อยากจะถามให้แน่ใจ (พยายามลองค้นหาไปประมาณเกือบ 10 หน้าแต่ก็ไม่พบคนพิมพ์เกี่ยวกับเรื่องนี้)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanohero : 3rd July 2013 เมื่อ 11:46

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohero อ่านกระทู้
    ผมสามารถที่จะลงเกมไว้ไดร์อื่นๆเช่น D, E, F นอกเหนือจากไดร์ C ได้ไหมครับ

ซึ่งเครื่องของผมนั้น ไดร์ C มันไม่มีที่ว่างพอที่จะเอาเกมไปยัดเอาไว้ในไดร์ ตอนที่จะทำการ Crack (ไม่ว่าจะบริหารเนื้อที่อย่างไรก็ไม่พอจริงๆ)

จึงอยากจะทราบว่า ถ้าลงเกมไว้ที่ไดร์อื่นๆนั้น สามารถที่จะทำการ Crack ได้เป็นปกติมั้ยครับ ? อยากจะทราบซะก่อน ไม่อยากโหลดไปแล้วต้องลบ

มีใครลองแล้วโปรดบอกด้วยครับบบบ ♥

ปล. ดูจากที่เขียนไว้หน้าแรกก็น่าจะเป็นคำตอบแล้วว่า คงต้องลงที่ไดร์ C แน่ๆ แต่ก็อยากจะถามให้แน่ใจ (พยายามลองค้นหาไปประมาณเกือบ 10 หน้าแต่ก็ไม่พบคนพิมพ์เกี่ยวกับเรื่องนี้)
    เท่าที่จำได้ผมก็ลงไดร์ D ครับ ไม่จำเป็นต้องไดร์ C ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamebanjen อ่านกระทู้
    กดเล่นแล้วเป็ยแบบนี้ครับ

ใครเจอปัญหานี้บ้างครับ ช่วยด้วย

น่าจะได้ละครับ ตะกี้ลืมถอนสายเน๊ต
    ของผมก็ขึ้นแบบนี้ทำไงดีอะคับ ช่วยหน่อยคับอยากเล่นจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ของผม Window xp sp3 เล่นไดป่ะครับ ถ้าได้ก็โหลดเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    Nvidia geforce 9600 gt การ์ดจอตัวนี้เล่นได้ใหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    มันไม่ขึ้น everything sounds good! อะครับ

มันขึ้น Some needed hostnames do not point to the private server. Check your windows hosts file, otherwise you'll not be able to log in

ผมลองกดหลายรอบแล้วครับ กดกี่รอบก็ขึ้นแบบนี้ แก้ยังไงช่วยอะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ยังไม่มีแพทใหม่มาเหรอครับ

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1

ของผมมันขึ้น The instruction at ''0x400c3af2'' referenced memory at ''0x0018dfe8''. The memory could not be ''read''. แก้ไงอ่ะครับ อยากเล่นมาก
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vitatad อ่านกระทู้
    ของผมก็ขึ้นแบบนี้ทำไงดีอะคับ ช่วยหน่อยคับอยากเล่นจริงๆ
    ลบเกมส์แล้วก็ ลงใหม่

พอจะลงใหม่ก็ทำเหมือนเดิม
    แค่ลง "SimCity-DRMLESS-Beta-Update-1.4-To-1.5" ทับไปเลยครับ
    แล้วทำตามวิธี วิธีนี้ผมเล่นได้ปกติ เซฟได้ปกติ

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ durexm4nz อ่านกระทู้
    สรุป มันโหลดเซฟมาเล่นไม่ได้ใช่ไหมครับ ?

ต้องเล่นใหม่อย่างเดียวใช่ปะ
    ลง "SimCity-DRMLESS-Beta-Update-1.4-To-1.5"
    เซฟได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    467
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ใช้พวก cheat engine โกงไม่ได้ใช่ปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    Hi, an update is expected in few weeks with sandbox fixed and one or more regions.
    Vulpes Zedra บอกว่าจะแก้ไขโหมด sandbox และเพิ่มภูมิภาคในอีกไม่นานนี้
    เดรดิต https://www.facebook.com/VulpesZedra?fref=ts

https://twitter.com/VulpesZedra
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย out163 : 6th July 2013 เมื่อ 15:48

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    Hi, an update is expected in few weeks with sandbox fixed and one or more regions
    นี่แหละ สิ่งที่รอคอย...1. sandbox สามารถใส่สูตรได้ เพื่อสร้างเมื่องในฝัน 2. มี region อื่นๆให้เล่น

แต่ที่ผมต้องการอีกอย่างคือ region simulator อยากติดต่อกับเมืองเพื่อนบ้านมากๆ ส่งเงิน ส่งคน ฯลฯ
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ G-man อ่านกระทู้
    แก้ยังไงครับ

ตามรูปครับ

พอกด play มันก็ขึ้นแบบนี้ครับ

ช่วยหน่อยเถอะครับ อุตส่าห์แก้มาได้ถึงตรงนี้แล้ว

windows 8 pro 64 bit ครับ

ตอบคุณ MooMoo~*

กดไปไม่รู้กีครั้งแล้วครับกดแล้วมันก็ขึ้นแบบรูปข้างล่างนี้ครับ แล้วก็เหมือนเดิมครับ ตามรูปข้างบนครับ (ช่วยหน่อยครับ)

ผม ACTIVATE ไม่ได้อ่ะคับ V1.5 Window XP 32Bit

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    สงสัย Window XP 32Bit ไม่รองรับมั้งครับ.....รอท่านอื่นมาตอบอีก
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banktam09 อ่านกระทู้
    ผม ACTIVATE ไม่ได้อ่ะคับ V1.5 Window XP 32Bit
    ลบลงใหม่ให้หมด พอลงเสร็จก็เอา V1.5 ทับเลยครับ ที่เหลือก็เข้าตามปกติ ผมทำแล้วไม่มีปัญหา

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ตามนี้ คับ มีปัญหา ตอนเข้า เกม ??

ก็ไม่รู้สินะ >///<

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณมากเลย คร้าบ

Tags for this Thread