ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 21 จากทั้งหมด 28 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 111920212223 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ klisada อ่านกระทู้
    ไม่มีตัวปิดตารางบนแผนที่เนี่ย เกียวกับไดร์เวอร์เหรอคับ
    ในออฟชั่นไม่มีให้ปรับปิดตาราง ผมลองไล่ปรับออฟชั่นตั้งแต่ low ถึง ultra ก็ไม่มีตารางขึ้นนะ ถึงแนะนำให้อัพเดทไดรเวอร์การ์ดจอครับ ถ้าอัพเดทแล้วไม่หาย คงต้องไปหาข้อมูลในบอร์ดนอกหล่ะครับ

ถ้าจำไม่ผิดเคยอ่านเจอเรื่องตารางแบบในภาพ เห็นว่าปรับออฟชั่น light ให้เป็น low แล้วตารางจะหายไป ปรับสูงกว่านี้จะมีตารางขึ้นแบบในภาพ ต้องเอาไปทดสอบดูเองครับ ผมก็ไม่เคยเป็นแต่เคยอ่านผ่านๆ เจอเคสแบบนี้ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ตึกสูงๆ 3ดาว บอกไม่มีงานทำไงให้มีหรอคับ
    I5 4460 AsRockZ97 Hyperx Furry Savage4*2 HD7870 X-Fi Xtreme Music Seasonic s12ii 620w

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    สร้างโรงพลังชิพ มีเเยอะ ขายทีได้เป้น แสนครับ รวยเลย แต่ต้องควบคุมมันด้วย
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HPEPPER อ่านกระทู้
    ในออฟชั่นไม่มีให้ปรับปิดตาราง ผมลองไล่ปรับออฟชั่นตั้งแต่ low ถึง ultra ก็ไม่มีตารางขึ้นนะ ถึงแนะนำให้อัพเดทไดรเวอร์การ์ดจอครับ ถ้าอัพเดทแล้วไม่หาย คงต้องไปหาข้อมูลในบอร์ดนอกหล่ะครับ

ถ้าจำไม่ผิดเคยอ่านเจอเรื่องตารางแบบในภาพ เห็นว่าปรับออฟชั่น light ให้เป็น low แล้วตารางจะหายไป ปรับสูงกว่านี้จะมีตารางขึ้นแบบในภาพ ต้องเอาไปทดสอบดูเองครับ ผมก็ไม่เคยเป็นแต่เคยอ่านผ่านๆ เจอเคสแบบนี้ครับ
    โอเคคับจะลองดูคับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ผมมีเกมส์แท้ใน Origin อยู่แล้วจะกระเทือนอะไรไหมครับ แล้ว Origin มีใครทดสอบกับเวออื่นๆไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เมืองผมกำลังเริ่มโตนิดๆ กว่าจะโตเล่นนานเหมือนกัน - -*

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    >>>>>มีใครคิดเหมือนผมบ้าง ว่า maxis เป็นคนทำแครกออกมาเอง เหมือนกระตุ้นให้คนอยากซื้อแผ่นแท้
    ตัวเกมแครกนี้ขาดฟีเจอร์กระยุ๋มกระยิ๋ม สร้างgreat workไม่ได้ เชื่อมเมืองไม่ได้ regionมีอันเดียว โหลดเข้าเกมนาน >.<
    เอาซะผมอยากจัดแผ่นแท้เลย...
    ..
    เดวก็จัดซะเลยนี่ 55555

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โล้นซ่าพา \m/ Rock \m/
    กล่าวขอบคุณ
    3,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Srilert อ่านกระทู้
    ผมเพิ่งบรรลุว่า ใช้ Art Money หรือโปรแกรมโกงเงินต่างๆ จะทำให้เซฟเจ๊งนะฮร๊าฟฟฟฟฟ
    ใช้Cheat Engineดิไม่เห็นเป็นอะไรเลย
    แต่เล่นจริงๆแปปเด๋วเงินก็เป็นล้านละ
    เมืองท่องเทียวอะเงินมาไว

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ผมมีเกมส์แท้ใน Origin อยู่แล้วจะกระเทือนอะไรไหมครับ แล้ว Origin มีใครทดสอบกับเวออื่นๆไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ของผม

ใหญ่มาก พึ่งเล่นได้วันนี้เอง

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ผมลบเกมนี้ไปแล้ว แต่คราวนี้ผมเข้า origin ตัวหลักจะเล่น BF3 มันดัน เข้าโหมด online ของ origin ไม่ได้ ลบ origin ทิ้งจะ download ใหม่ มันไม่ให้ download มันขึ้นว่า

no connection could be made because the target machine บลาๆ

เป็นเพราะ ไฟล์ HOST ที่เรา เอาเกม SIm CITY ไปทับหรือเปล่าครับ เกี่ยวกันไหม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Merchanics อ่านกระทู้
    ใช้Cheat Engineดิไม่เห็นเป็นอะไรเลย
    แต่เล่นจริงๆแปปเด๋วเงินก็เป็นล้านละ
    เมืองท่องเทียวอะเงินมาไว
    Cheat Engine ก็เจ๊งเหมือนกันคับผมลองแล้วมันใช้หลักการเดียวกับ Art Money ผมเล่นใน Win8 64bit

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    แล้วมันมีโปรแกรมโกงไหมครับ Alt-W ไม่เห็นได้เลย แม้จะเล่นโหมด sandbox แล้วก็ตาม

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    หลังจากลง Sims City 2013 เถื่อน ผมเข้าเว็บ Origin ไม่ได้เลย ใช่ ๆ ๆข้างบนเป็นเหมือนผมเลย มันเข้า Origin ไม่ได้ ไหง จขกท บอกว่า ลบแล้ว จะใช้ได้ปกติ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk2 อ่านกระทู้
    หลังจากลง Sims City 2013 เถื่อน ผมเข้าเว็บ Origin ไม่ได้เลย ใช่ ๆ ๆข้างบนเป็นเหมือนผมเลย มันเข้า Origin ไม่ได้ ไหง จขกท บอกว่า ลบแล้ว จะใช้ได้ปกติ
    ที่เข้าไม่ได้เพราะไฟล์hostที่เราก๊อปปี้ไปวางไว้ในsystem32/drivers/etcมันบล๊อกการเชื่อมต่อกับserverของoriginครับ ถ้าไม่ได้สำรองไฟล์hostเดิมไว้ ก็เสิร์ชหาโหลดเอาจากgoogleนะครับ แล้วจะเข้าใช้originได้เหมือนเดิมครับ
    AMD FX-8150 | ASUS M5A99FX PRO R2.0 | Sapphire ATI Redeon HD 6770 R5 1GB | Corsair XMS3 4GB + Kingston KVR16N11 8GB |

กล่าวขอบคุณ
    23
    อยาก UPDATE เป็น 3.0 หรือ 5.0 ทำได้ รึป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iamkong อ่านกระทู้
    อยาก UPDATE เป็น 3.0 หรือ 5.0 ทำได้ รึป่าวครับ
    หมายถึงแคร๊ก 1.3 ไป 1.5 เลยหรือครับ ถ้าแบบนี้ก็ได้ครับแต่ผมไม่แนะนำให้อัพไป 1.5 นะ เพราะโหลดเมืองนานนนนนนนนนน มาก
    และอัพเดตไปแล้วโรลแบ็คกลับไม่ได้ด้วยต้องลบลงใหม่เลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezios อ่านกระทู้
    ผมลบเกมนี้ไปแล้ว แต่คราวนี้ผมเข้า origin ตัวหลักจะเล่น BF3 มันดัน เข้าโหมด online ของ origin ไม่ได้ ลบ origin ทิ้งจะ download ใหม่ มันไม่ให้ download มันขึ้นว่า

no connection could be made because the target machine บลาๆ

เป็นเพราะ ไฟล์ HOST ที่เรา เอาเกม SIm CITY ไปทับหรือเปล่าครับ เกี่ยวกันไหม
    เกี่ยวครับ ผมก็เป็นแต่พอ copy host เก่าไปทับก็ใช้ได้เหมือนเดิมครับ

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เอาภาพมาลงหน่อยเล่นมานานละ

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ richter อ่านกระทู้
    หมายถึงแคร๊ก 1.3 ไป 1.5 เลยหรือครับ ถ้าแบบนี้ก็ได้ครับแต่ผมไม่แนะนำให้อัพไป 1.5 นะ เพราะโหลดเมืองนานนนนนนนนนน มาก
    และอัพเดตไปแล้วโรลแบ็คกลับไม่ได้ด้วยต้องลบลงใหม่เลยทีเดียว
    ไม่ใช่ครับ
    คือ ตอนนี้ ของผมมี 1.5 แล้ว ครับ อยาก อั๊บ เป็น เวอร์ชั่นให้กว่านี้ครับ เช่น 2.0 - 3.0 - 4.0 - 5.0 ประมานนี้ครับ
    เห็น แผ่นแท้ มี แพท 5.0 มาแล้ว อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iamkong อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ครับ
    คือ ตอนนี้ ของผมมี 1.5 แล้ว ครับ อยาก อั๊บ เป็น เวอร์ชั่นให้กว่านี้ครับ เช่น 2.0 - 3.0 - 4.0 - 5.0 ประมานนี้ครับ
    เห็น แผ่นแท้ มี แพท 5.0 มาแล้ว อ่ะครับ
    ตอนนี้ตัว Crack มีแค่ Ver. 1.5 ครับ ต้องรอผู้พัฒนาเขาอัพเดทครับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ haruchan อ่านกระทู้
    เอาภาพมาลงหน่อยเล่นมานานละ

ประชาการ 200000 ทัมงัยอะคับผมเล่ยยังงัยก็ไม่ถึง 200000

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมเล่นได้ประชากร 3 แสนกว่า อัพศาลากลางเกือบหมดแล้ว อัพครั้งต่อไปรู้สึกจะ 6 แสนมั้ง
    เลยมานั่งพิจารณาเมืองว่าจะเอาไงดีเพราะแค่นี้มันก็แน่นเต็มที่แล้ว เลยตัดสินใจรื้อเมือง (พอดีมีเงินอยู่สิบกว่าล้าน)
    กะจะวางผังใหม่ ไห้รองรับประชากรไห้ได้ 6แสน รื้อเกือบหมดเหลือแต่โรงงานผลิตชิพกับทีวี คอม ไว้(เอาไว้กินยามแก่)
    พอสร้างไปเรื่อยๆเงินหมด ต้องไปกู้มาแก้วิกฤติ อีก - -" (ปกติผมจะตั้งภาษีไว้ 0 เปอ งะประมาณให้อยู่ฟรีกันเลย คนแฮปปี้กันถ้วนหน้า ย้าย
    มาอยู่กันจนไม่มีที่จะไห้อยู่) ตอนรื้อใหม่ๆจาก 3 แสนกว่าคน เหลือไม่ถึงแสน ตอนนี้เริ่มเข้าที่เข้าทางละประชากรเริ่มกลับมา (เพราะภาษี 0 เปอ แน่เลย)
    ปกติผมจะแบกภาระตรงจุดนี้ไว้ครั้งละ 8 หมื่นกว่า แต่ยังอยู่ได้เพราะโรงงานผลิต ชิฟกับ ทีวี คอม นี่แหละ
    ตอนนี้กำลังทำทุกวิธีเพื่อไห้ได้ประชากร 6 แสน เพื่ออัพศาลากลางอีกรอบก็น่าจะครบละ หนุกดีเพลินด้วย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    แยอะสุดได้ เเสนหกครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joykfc อ่านกระทู้
    ผมเล่นได้ประชากร 3 แสนกว่า อัพศาลากลางเกือบหมดแล้ว อัพครั้งต่อไปรู้สึกจะ 6 แสนมั้ง
    เลยมานั่งพิจารณาเมืองว่าจะเอาไงดีเพราะแค่นี้มันก็แน่นเต็มที่แล้ว เลยตัดสินใจรื้อเมือง (พอดีมีเงินอยู่สิบกว่าล้าน)
    กะจะวางผังใหม่ ไห้รองรับประชากรไห้ได้ 6แสน รื้อเกือบหมดเหลือแต่โรงงานผลิตชิพกับทีวี คอม ไว้(เอาไว้กินยามแก่)
    พอสร้างไปเรื่อยๆเงินหมด ต้องไปกู้มาแก้วิกฤติ อีก - -" (ปกติผมจะตั้งภาษีไว้ 0 เปอ งะประมาณให้อยู่ฟรีกันเลย คนแฮปปี้กันถ้วนหน้า ย้าย
    มาอยู่กันจนไม่มีที่จะไห้อยู่) ตอนรื้อใหม่ๆจาก 3 แสนกว่าคน เหลือไม่ถึงแสน ตอนนี้เริ่มเข้าที่เข้าทางละประชากรเริ่มกลับมา (เพราะภาษี 0 เปอ แน่เลย)
    ปกติผมจะแบกภาระตรงจุดนี้ไว้ครั้งละ 8 หมื่นกว่า แต่ยังอยู่ได้เพราะโรงงานผลิต ชิฟกับ ทีวี คอม นี่แหละ
    ตอนนี้กำลังทำทุกวิธีเพื่อไห้ได้ประชากร 6 แสน เพื่ออัพศาลากลางอีกรอบก็น่าจะครบละ หนุกดีเพลินด้วย
    เดี๋ยวผมจะลองลดภาษี 0% ดูบ้าง แค่โรงงาน processor 4 โรง ก็แทบจะไม่มีที่เก็บเงินแล้ว

Tags for this Thread