ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 28 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 8910111220 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    467
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themong อ่านกระทู้
    ผมก็เป้นครับเล่นๆแล้วหลุดแล้วเมืองก็หายไปเลย
    เป็นเหมือนกัน

ไอ้ บ้า บ้า บ้า บ้า บ้า..
    ความฝันในความมืด
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 870
    เล่นยังไงเบื้องต้น เล่นยากอะอยากได้ GUIDE

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    รู้เเล้ว 3 พื้นที่จะเน้นทรัยากรที่แตกต่างกัน
    พื้นที่ติดทะเล เน้นส่องออก สร้างท่าเรือ
    พื้นที่ ข้างบน เน้นน้ำมัน
    พื้นที่ด้านข้างที่เป็นเทอกเขา เน้นทำเหมือง
    แต่ 3 พื้นที่นี้ จะเน้นส่งคน-ความช่วยเหลือไงครับ
    เล่นได้หลายแบบครับ ถ้าไม่มีทรัพยากรเลยก็สา่มารถนำเข้าจากตลาดโลกได้ หรือจะสร้างเป็นเมืองท่องเที่ยวแทนก็ได้

ส่งความช่วยเหลือ กดปุ่ม region view ด้านซ้ายมือครับ

HR คือ ชั่วโมง แสดงรายรับ/ชั่วโมง ตัวเลขสีแดงคือเงินติดลบ ถ้าโดนหักเงินจนหมดก็ย้ายเมืองได้เลย

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    วิธีแก้สำหรับใครที่มีปัญหาราวๆนี้ จากบอร์ดนอกมาแชร์ๆไว้ แต่ว่าก่อนจะแก้ต้องลองทำตามหน้าแรกให้ถุกและครบก่อนนะครับ เพราะหลักๆดูจะเป็นลบไฟล์ ea cert เดิมแล้วตั้ง "Read only" ออกตามที่ผมบอกไปก่อนนั้นแล้ว

-Dummy certificate does not seem to be installed
    -Not able to reach the private server, Origin will not be able to login in to.
    -Private server returned an unknown response, SimCity will not be able to login in to.

1: start
    2: search
    3: type in certmgr.msc
    4: remove all of the ea cert file in all folders
    5: find your origin folder
    6: uncheck "Read only" (the folder will still have the blue box but all the files inside will not be in read only anymore"
    7: open origin folder
    8: run originclientservice.exe
    9: install cert into the trusted folder
    10: make sure your host file is in the right folder
    11: run the start.exe for the server
    12: wait about 2-5 mins for the services to start
    13: start origin
    14: install game
    15: play

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HPEPPER อ่านกระทู้
    เล่นได้หลายแบบครับ ถ้าไม่มีทรัพยากรเลยก็สา่มารถนำเข้าจากตลาดโลกได้ หรือจะสร้างเป็นเมืองท่องเที่ยวแทนก็ได้

ส่งความช่วยเหลือ กดปุ่ม region view ด้านซ้ายมือครับ

HR คือ ชั่วโมง แสดงรายรับ/ชั่วโมง ตัวเลขสีแดงคือเงินติดลบ ถ้าโดนหักเงินจนหมดก็ย้ายเมืองได้เลย
    โดนน้ำมันลุกเป้นไฟถ่วมเมืองบางจุดแก้ไงครับ
    เอ่อ เวลาสร้างพวกโรงงานเเถบสีเหลืองทำไมพังง่ายจัง น้ำไฟก็ถึงนะครับ สร้างบนพื้นที่ๆเป็นสันเขาครับ บนพื้นที่อื่นก็ไม่ยักกะเป็นครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    1
    ถ้าไฟไหม้ก็สร้างสถานีดับเพลิงครับ โรงงานพังง่ายต้องคลิกดูที่ตัวโรงงานว่าโรงงานมีความต้องการอะไรเช่น ที่เก็บสินค้า คนงานไม่พอ ส่วนมากโรงงานจะมีโอกาสเกิดไฟไหม้สูง หรือไม่ก็โดนภัยธรรมชาติ แผ่นดินไหว เมเทโอ เอเลี่ยน ประมาณนี้หล่ะครับ

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    Blog Entries
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    คุณบอก Win8 แต่คุณไม่บอกล่ะครับว่าลง 1.3 แล้วเปิดใช้งานหรือยังในเมื่อผมก็บอกอยู่ว่า 1.3 แก้เรื่อง WINDOWS 8

สำหรับ "Invalid license.Reason Code=Tampered(0x000A)"

1- หลังโหลดเกมจาก Origin เสร็จให้ไปที่ (C:\Program Files (x86)\Origin Games) คลิกขวาทั้งโฟลเดอร์ > proprieties เอาติ๊กถูก "Read-only" ออก เท่านี้น่าจะหายแต่ถ้าไม่
    2- เปิด Start.exe > "Start server" แล้วล็อกอิน Origin แล้วกด play เกม
    3- รีบคลิก "Activate" ตาม และคลิก play เกมอีกทีถ้าเกมยังไม่ขึ้นมา

สำหรับ 1.3 ยังเป็นเวอร์ชั่น beta นะครับ ฉะนั้นถ้าใครยังมีอะไรไม่ครบหรือมีปัญหาก็คงต้องรออีก
    คือผมลง 1.3 แล้วคับ แต่ เข้าเกมส์ไม่ได้อะครับลองทำตามแล้วครับ ส่งสัยต้อง รอ Crack ตัวใหม่ออก T^T ไม่รู้เป็นอะไรคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auuinw : 11th June 2013 เมื่อ 16:18

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    2
    น่าลองอะครับบบบบ

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    75
    ok ครับท่านแก้ได้แล้วครับ มันต้อง ติ๋ิก Read only ทั่ง FD เกมส์ ออกหมดก่อนตอนแรกติํก แค่ oringinมันไม่ได้ -[]-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากเล่นแมพอื่นบ้างทำได้ไหมครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มันขึ้นแบบนี้ทำไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DoRaSuNg อ่านกระทู้
    มันขึ้นแบบนี้ทำไงครับ
    กด Start.exe แล้ว Start server ก่อน

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ตอนแรกก็เล่น 1.2 ได้ พอลองลง 1.3 เล่นไม่ได้เลยขึ้น 0x000A

พอลบแล้วลงใหม่ ลงแบบ 1.2 มันก็ขึ้น 0x000A กรณีนี้ต้องทำยังไง - -*

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    คือ Origin แท้ของผมลง Battlefield 3 ไว้ แล้วถ้าผมจะเล่น BF3 แล้วต้องล็อกอินไอดีตัวเองใช่มั้ยครับ หรือว่าต้องกดปิดเซอร์เวอร์ก่อน

แล้ว map นี่เลือกยังไงครับ ผมเห็นมีแค่อันเดียว หรือเล่นไปเรื่อยๆมันจะปลดล็อคให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lukkajong : 11th June 2013 เมื่อ 17:42

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fear5786 อ่านกระทู้
    กด Start.exe แล้ว Start server ก่อน
    ขอบคุณมากๆๆๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    โดนน้ำมันลุกเป้นไฟถ่วมเมืองบางจุดแก้ไงครับ
    เอ่อ เวลาสร้างพวกโรงงานเเถบสีเหลืองทำไมพังง่ายจัง น้ำไฟก็ถึงนะครับ สร้างบนพื้นที่ๆเป็นสันเขาครับ บนพื้นที่อื่นก็ไม่ยักกะเป็นครับ
    บางโรงงานมันต้องใช้รถดับเพลิงแบบพิเศษ ถ้าไม่มีมันก็ปล่อยให้ระเบิดไปซะงั้น
    ปลดล็อคmapทำไงใครรู้มั่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย onnana312 : 11th June 2013 เมื่อ 17:53

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    3
    มีใครเจอปัญหานี้มั้ยครับ และมีวิธีแก้มั้ยครับ error code simcy 28 อาการก็โหลดเป็นเวลานานเหมือนค้าง ถึง 29% ก็เป็นแบบนี้เลยครับ

แก้ได้แล้วครับ โดยการUninstallOrigin แล้วติดตั้งใหม่ อาการ error code simcy 28 ก็จะหายครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 11th June 2013 เมื่อ 23:19

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    เรื่องโหลดเชฟเก่าไม่ได้ มีวิธีแก้ไข หรือยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onnana312 อ่านกระทู้
    บางโรงงานมันต้องใช้รถดับเพลิงแบบพิเศษ ถ้าไม่มีมันก็ปล่อยให้ระเบิดไปซะงั้น
    ปลดล็อคmapทำไงใครรู้มั่ง
    ถ้าจะเอาสถานีขนาดใหญ่ต้องอัพ city hall แล้วสร้าง department safety ครับ

map ไม่ต้องปลดล็อคครับ เกมยังเป็นเวอร์ชั่นเบต้าอยู่เลยก็น่าจะมีแค่นี้หล่ะครับ map มันก็เหมือนๆ กันหมดล่ะครับ แค่จำนวนเมืองที่สร้างได้เพิ่มขึ้นก็เท่านั้นเอง สูงสุด 16 เมือง สร้างเองคนเดียวเบื่อแย่

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ overboot อ่านกระทู้
    ตอนแรกก็เล่น 1.2 ได้ พอลองลง 1.3 เล่นไม่ได้เลยขึ้น 0x000A

พอลบแล้วลงใหม่ ลงแบบ 1.2 มันก็ขึ้น 0x000A กรณีนี้ต้องทำยังไง - -*
    ดูจากนอกแล้วบอกว่ามันเป็นปัญหาจากทางตัว Origin เองซึ่งต้องอัพเดทตัวแก้จากเซิฟเวอร์ แต่เพราะเราต้องใช้ Origin ตัวนี้เท่านั้นเลยไม่รู้จะแก้ได้ยังไง อาจต้องรอแพทใหม่
    แต่ดูๆแล้วมีโอกาสเป็นไปได้ว่ามันจะสุ่มหรือเปล่า มีอาการนี้ลองทำใหม่ดูหลายหนซิครับว่าหายมั้ย ดูหน้าเก่าที่ผมบอกด้วยนะครับ ได้ก็บอกๆมั่งนะครับ

แล้ว Tampered(0x000A) ใช่ Windows 32 bit หรือเปล่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เล่นได้แล้วค้าบบบ เป็นกำลังใจให้อัพเกมส์ ดีๆ ไปเรื่อยๆน้ะคับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HPEPPER อ่านกระทู้
    ถ้าจะเอาสถานีขนาดใหญ่ต้องอัพ city hall แล้วสร้าง department safety ครับ

map ไม่ต้องปลดล็อคครับ เกมยังเป็นเวอร์ชั่นเบต้าอยู่เลยก็น่าจะมีแค่นี้หล่ะครับ map มันก็เหมือนๆ กันหมดล่ะครับ แค่จำนวนเมืองที่สร้างได้เพิ่มขึ้นก็เท่านั้นเอง สูงสุด 16 เมือง สร้างเองคนเดียวเบื่อแย่
    เจอปัญหาอีก
    -พวกถังขยะครับก็เข้าไปอัพเพิ่มถังขยพเเล้ว ทำไมรูปถังขยะถึงยังขึ้นอีกครับ
    -รูปคนถือประเป๋าตัวติดๆกันคือคนตกงานหรือพื้นที่เเน่นครับ แก้ไงครับ
    -ถนนมันเต็มแก้ไงครับ ใช่แค่เพิ่มรางรถช่วยได้รึเปล่าครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 367
    ลบแมพที่สร้างไม่ได้ค้าบ T_T มีวิธีแก้ไหม จะเซฟ ตัน 10 เซฟแล้วอ่าค้าบ

ไปทุกที่ ที่ใจอยากไป!!!
    กล่าวขอบคุณ
    989
    ได้รับคำขอบคุณ: 874
    มายืนยันอีกเสียงหนึ่งว่า ถ้าทำตามที่ท่าน Ramis บอก เล่นได้แน่นอนครับ 100%
    ผม พริ้ว ไหมฮะ!!!!

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    รอว่าจะมีคนมาบอกวิธีโหลดเชพเดิมยังไง

Tags for this Thread