ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 16 จากทั้งหมด 28 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 6141516171826 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    คือกลับเซพเก่านะได้ มันมี 2เมือง เมืองที่หลุดเข้าเล่นไม่ได้ครับ เเต่อีกเมืองได้ครับรีเครื่องใหม่ก็เเล้ว.....สงสัยต้องลองใหม่อย่างเดียวครับ

เคสนี้ผมคิดว่าของเป็นเหมือนผม บอกง่ายๆ ก็คือ เมื่อจำนวนเงินของเราเยอะ ผมไม่แน่ใจเท่าไหร่ มันจะมีข้อความเด้งให้เราเคลมเมืองถัดไป ถ้าไปกด พอจะเล่นใหม่มันดันเล่นเมืองเดืมไม่ได้ เป็นเหมือนกันครับ ผมตัดใจเล่นใหม่เลยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    เป็นเหมือนกันไหม ยิ่งสร้างเยอะเมืองพัฒนาใหญ่ขึ้นอะไร อะไรมากขึ้น พอเข้าเกมส์ทีนี่โหลดนานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รอจนง่วง

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ผมว่าจะรอดู Crack อีกสักพัก ถ้ายังเชื่อมต่อเมืองข้างๆไม่ได้ ไปจัดแท้ดีกว่า เล่นแล้วติดมากตอนนี้

ติดกันทั้งบ้าน - -

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    In the milkyway galaxy.
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ขั้นสุดท้ายแล้วครับ แต่...

XP 32bit ครับ ตามคลิปทุกอย่าง เปิดเซิฟแล้ว
    (ชี้แจงเล็กน้อย หลังจากที่เข้ามาแล้ว ผมก็กด download แล้วพอ installing เสร็จ พอกดเข้าก็ตามนี้ครับ)
    ตอนนี้คุณผันตัวมาเป็น Uploader เเล้วหรือ?
    ยังหรอก ผมก็แค่ Uploader ยามวิกาล เท่านั้นเอง ที่เหลือสูบหมด 555+

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 150

แบบนี้ต้องทำยังไงเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Blog Entries
    1

ขอวิธีแก้หน่อย หาไม่เจอจริงๆไม่รู้จะทำไงดี

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ลงแพท 1.5 ลบเซฟเก่าที่โหลดไม่ได้ ได้แล้วครับ แต่!!..... เวลาออกเกมหลังจากกำลังสร้างเพราะมีเหตุด่วนเลยต้องปิดเกมไปก่อน พอกลับมาโหลดอีกทีก็เน่าอยู่นะั Unable to load a City สร้างใหม่อีกแล้ววว
    AMD Ryzen5 2600 @ 3.7 Ghz : Ram ADATA XPG D40 16GB(2x8GB)3200MHz Windows 10 64 bit rs4 : GALAX GTX1060 OC 6GB GDDR5

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MooMoo~* อ่านกระทู้
    ผมว่าจะรอดู Crack อีกสักพัก ถ้ายังเชื่อมต่อเมืองข้างๆไม่ได้ ไปจัดแท้ดีกว่า เล่นแล้วติดมากตอนนี้

ติดกันทั้งบ้าน - -
    เหมือนกันครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GoD`Nelly อ่านกระทู้
    เคสนี้ผมคิดว่าของเป็นเหมือนผม บอกง่ายๆ ก็คือ เมื่อจำนวนเงินของเราเยอะ ผมไม่แน่ใจเท่าไหร่ มันจะมีข้อความเด้งให้เราเคลมเมืองถัดไป ถ้าไปกด พอจะเล่นใหม่มันดันเล่นเมืองเดืมไม่ได้ เป็นเหมือนกันครับ ผมตัดใจเล่นใหม่เลยครับ
    ...ใช่ๆ เล่นไปเงินเเยอะเป้นเเสนๆ เเล้วเด้งเลย ...ก่อนเด้งมันจะขึ้น stop หลุดออกจากเกมส์ไปหลายครั้งครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ out163 อ่านกระทู้

แบบนี้ต้องทำยังไงเหรอครับ
    กู้เงินครับ หรือไม่ก็กดภาษีเพิ่มครับ ดูตรง HR จะเพิ่มครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนนี้ผมคิดว่าแพท 1.5 ยังไม่เวิกเท่าไหร่ครับเพราะเซฟได้แต่พอเราปิดเกม
    จะกลับมาเล่นไม่ได้มันจะค้างโหลดเข้าเกมนะครับรอแพทอัพเดทกันต่อไปครับ
    ถ้าใครจะเล่นก็เล่นได้นะครับแต่ต้องเล่นแบบยาวๆๆม้วนเดียวเบื่อไปเลย
    เพราะถ้าเราปิดเกมออกไปทำธุระอื่น พอเปิดเกมจะกลับมาเล่นต่อมันจะโหลดเซฟไม่ขึ้นเน้อ
    ต้องเล่นใหม่อย่างเดียว ทดสอบหลายรอบละเป็น อุตส่าเล่นไปมีเงินแสนประชากร75000
    ต้องมาเล่นใหม่อีก เศร้า......

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ promza01 อ่านกระทู้

ขอวิธีแก้หน่อย หาไม่เจอจริงๆไม่รู้จะทำไงดี
    ลบOrigin ทุกตัวครับ ในคอลโทล ในโปรมแกรมไฟลล์ที่มี 2 ตัวครับ เเล้วลงใหม่ตามขั้นตอน 1.3 ครับ ส่วนใหย่จะข้ามกันตรงทีี่ให้รันสตาร์ให้ผ่านครับเเล้วค่อยไปลงทะเบียนครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    พี่ ramis ครับ
    ผม ทำตามขั้นตอนแล้ว พอกด play มันขึ้นแบบนี้อะครับ

แก้ยังไงครับ

โล้นซ่าพา \m/ Rock \m/
    กล่าวขอบคุณ
    3,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    ผมก็โหลดเล่นได้ปรกตินะ ลง1.2 1.3 1.4 1.5 ลงให้หมด
    อันนี้เล่นเมื่อวานมาเปิดเมื่อเช้าก็โหลดเล่นได้ แพทนี้OKเลยแหละครับ

แล้วก็ผมไม่รู้ว่ามันเกี่ยวรึปล่าวนะเห็นท่านRamisให้กดActivateตามภาพอะกดเปิดเซิพแล้วกดActivate1ครัง

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ osuman00 อ่านกระทู้
    ผม ทำตามขั้นตอนแล้ว พอกด play มันขึ้นแบบนี้อะครับ

ช่วยหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joykfc อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมคิดว่าแพท 1.5 ยังไม่เวิกเท่าไหร่ครับเพราะเซฟได้แต่พอเราปิดเกม
    จะกลับมาเล่นไม่ได้มันจะค้างโหลดเข้าเกมนะครับรอแพทอัพเดทกันต่อไปครับ
    ถ้าใครจะเล่นก็เล่นได้นะครับแต่ต้องเล่นแบบยาวๆๆม้วนเดียวเบื่อไปเลย
    เพราะถ้าเราปิดเกมออกไปทำธุระอื่น พอเปิดเกมจะกลับมาเล่นต่อมันจะโหลดเซฟไม่ขึ้นเน้อ
    ต้องเล่นใหม่อย่างเดียว ทดสอบหลายรอบละเป็น อุตส่าเล่นไปมีเงินแสนประชากร75000
    ต้องมาเล่นใหม่อีก เศร้า......
    ของผมออกเกมแล้วโหลด Save มาเล่นใหม่ก็โหลดได้นะครับ แต่ตอนโหลดเข้าเกมมันโหลดนานเท่านั้นเอง โหลดนานมาก3 - 5 นาที เป็นบางทีครับ
    เล่นจนเมืองเจอปัญหาโรงไฟฟ้านิวเคลียระเบิดคนหายหมด - -

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เออ ถามหน่อยคับ sand box mode นี้ไว้ทำอะไรหรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ flukluking อ่านกระทู้
    เนี้ยๆผมก็เป็นแบบเนี้ย
    ให้แก้โดยตอนเปิด start.exe แล้วกดปุ่ม Activate ครับหายชัวร์

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ osuman00 อ่านกระทู้

ให้แก้โดยตอนเปิด start.exe แล้วกดปุ่ม Activate ครับหายชัวร์

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    คือช่วยทีครับ ผมเข้าเกมได้แล้วแต่กดgetting started แล้วมันบอกว่า unable to load city at this time แล้วก็เข้าไม่ได้ ผมใช้ตัว1.5
    ผมเจอปัญหามาเยอะแล้วครับกว่าจะมาถิงขั้นตอนนี้ได้ T^T

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oboopeko อ่านกระทู้
    เออ ถามหน่อยคับ sand box mode นี้ไว้ทำอะไรหรอคับ
    โหมดที่ปลดล็อคสิ่งก่อสร้างและอัพเกรดทั้งหมดในเกม สามารถใช้สูตรได้ เหมาะเอาไว้ทดลองเล่น แต่โหมดนี้จะไม่สามารถปลดล็อค achievements และไม่สามารถร่วม challenges ได้ครับ

challenges จะเป็นเหมือนมิชชั่นพิเศษในภูมิภาคให้ช่วยกันทำ เช่น ถ้าในภูมิภาคมีประชากรถึง 10 ล้านคนได้จะได้รับโบนัส boost tourism 10% เป็นรางวัล ประมาณนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GaZeeROO อ่านกระทู้
    ไม่หายอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jobza53 อ่านกระทู้
    เล่น เถื่อนสร้าง Great Works กันได้รึเปล่าครับ เพราะผมลองสร้างดูแล้วมันก็ขึ้นว่ากำลังสร้างยุ แต่ไม่เสร็จสักที หมดเงินไปเป็นล้าน เสียดาย
    มันต้องใช้ทรัพยากรด้วยมั้งครับ พวก alloy plastic metal อะไรพวกนี้อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    61
    Blog Entries
    1
    หาย แล้วคับขอบคุนคับ

กล่าวขอบคุณ
    210
    มี Maps ให้ดาวโหลดลงเพิ่มมั้ยครับ อยากได้เพิ่ม อ่าาาาาาาาา

Tags for this Thread