ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 22 จากทั้งหมด 28 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 122021222324 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joykfc อ่านกระทู้
    ผมเล่นได้ประชากร 3 แสนกว่า อัพศาลากลางเกือบหมดแล้ว อัพครั้งต่อไปรู้สึกจะ 6 แสนมั้ง
    เลยมานั่งพิจารณาเมืองว่าจะเอาไงดีเพราะแค่นี้มันก็แน่นเต็มที่แล้ว เลยตัดสินใจรื้อเมือง (พอดีมีเงินอยู่สิบกว่าล้าน)
    กะจะวางผังใหม่ ไห้รองรับประชากรไห้ได้ 6แสน รื้อเกือบหมดเหลือแต่โรงงานผลิตชิพกับทีวี คอม ไว้(เอาไว้กินยามแก่)
    พอสร้างไปเรื่อยๆเงินหมด ต้องไปกู้มาแก้วิกฤติ อีก - -" (ปกติผมจะตั้งภาษีไว้ 0 เปอ งะประมาณให้อยู่ฟรีกันเลย คนแฮปปี้กันถ้วนหน้า ย้าย
    มาอยู่กันจนไม่มีที่จะไห้อยู่) ตอนรื้อใหม่ๆจาก 3 แสนกว่าคน เหลือไม่ถึงแสน ตอนนี้เริ่มเข้าที่เข้าทางละประชากรเริ่มกลับมา (เพราะภาษี 0 เปอ แน่เลย)
    ปกติผมจะแบกภาระตรงจุดนี้ไว้ครั้งละ 8 หมื่นกว่า แต่ยังอยู่ได้เพราะโรงงานผลิต ชิฟกับ ทีวี คอม นี่แหละ
    ตอนนี้กำลังทำทุกวิธีเพื่อไห้ได้ประชากร 6 แสน เพื่ออัพศาลากลางอีกรอบก็น่าจะครบละ หนุกดีเพลินด้วย
    ภาษี 0 เนี่ยแหละทำยาก เงินติดลบตลอด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ถามเกี่ยวกับพวกโรงงานทำชิพ ขวดพลาสติก คือมันไม่มีวัตถุทำครับ ต้องสั่งจากข้างนอกมา ก็ต้องเสียเงินซื้อครับ ต้องผลิตส่วนไหนถึงไม่ต้องสั่งซื้อครับ ยอมรับขายชิพทีได้เรือนเเสนเลยครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    13

แก้ไงดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ถ้าไม่อยากเสียเงินก็ต้องเปิดโรงงานรีไซเคิลงะครับ มันจะผลิตได้ 2 อย่าง คือ อัลลอยกับพลาสติก
    โรงงานรีไวเคิลมันจะมี 2 ไลนะครับ ติดตั้ง 2 อย่างไปเลย และติดตั้งรถขนขยะมาโรงงานไห้เต็มไปเลยครับ
    มันจะได้เก็บมาเยอะหน่อย ผมก้เคยสร้างโรงงานนี้นะ แต่รถมันมาช้า(รถมันติด) ไม่ทันผลิต ผมเลยนำเข้าเลย
    เพราะบวกลบแล้วยังไงก็ได้กำไรครับ ผมสร้างเทรดนำเข้าพลาสติกโรงนึง และนำเข้าอัลลอยโรงนึง
    ทั้ง2โรงนี้ไห้มันอยู่ใกล้กับโรงงานผลิตโปรเซสเซอ(ผมสร้างไว้ 3 โรง อัพเต็มหมดทุกโรงทั้งรถขน ทั้งเครื่องผลิต)
    และสร้งโรงงานผลิตทีวักับคอม ใกล้ๆอีก 2 โรง(อัพเต็มหมด) สร้างเทรดส่งออกคอมกับทีวีอีก 1 โรง
    พยายามสร้างไห้ติดกับรถไฟฟ้าจะได้นำเข้าและส่งออกไวหน่อย เพราะทางถนนช้า(รถติดเช่นเคย)
    ทำแค่นี้ก้ไม่ต้องกลัวเรื่องเงินละครับ ขนาดติดลบรอบละ 8 หมื่นยังอยู่ได้สบาย เหอๆๆ
    ที่เหลือก้ไปทำอย่างอื่นได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    ถามเกี่ยวกับพวกโรงงานทำชิพ ขวดพลาสติก คือมันไม่มีวัตถุทำครับ ต้องสั่งจากข้างนอกมา ก็ต้องเสียเงินซื้อครับ ต้องผลิตส่วนไหนถึงไม่ต้องสั่งซื้อครับ ยอมรับขายชิพทีได้เรือนเเสนเลยครับ
    น้ำมัน แปรรูปเป็น พลาสติก, น้ำมันเชื้อเพลิง / แร่ แปรรูปเป็น เหล็ก / แร่+ถ่านหิน แปรรูปเป็น อัลลอยด์ / ขยะรีไซเคิล แปรรูปเป็น พลาสติก, อัลลอยด์, เหล็ก ช้า-เร็วขึ้นอยู่กับจำนวนขยะครับ

ถ้ามีน้ำมันแปรรูปเองก็ได้ครับ หรือจะนำเข้าก็ไม่ได้ขาดทุนอะไรมากมายครับ น้ำมันราคาราวๆ 8,000-11,000 ราคาปรับขึ้นลงตามตลาดโลกครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ out163 อ่านกระทู้
    แก้ไงดีครับ
    ประท้วงโจรเยอะครับ แก้ไขด้วยการเพิ่มรถตำรวจ เพิ่มห้องขัง เพิ่มการศึกษา ตามความเหมาะสมครับ ขาดตรงไหนก็เพิ่มตรงนั้นครับ อันไหนพอดีแล้วก็ไม่ต้องเพิ่มครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HPEPPER : 25th June 2013 เมื่อ 21:57

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,311
    คือใครเป้นเหมือนผมบ้างครับ มันโหลดเซฟนานมากเลย เกือบ ชม. ยังไมไ่ด้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมโหลดเซฟ 2 ชม. กว่า win 7 32 บิท ใช้แพท 1.5 (ประชากรเยอะสิ่งปลูกสร้างเต็ม)
    ไม่รู้แพท 1.3 - 1.4 โหลดนานด้วยหรือป่าวนะ เพราะ win 7 32 บิท ใช้ได้กับแพท
    1.4-1.5 ถ้า 1.4 โหลดไวผมจะได้กลับไปใช้ 1.4 ตอนนี้ผมหยุดเล่นไปเพราะโหลดนานนี่แหละ
    ถ้าอยากโหลดไวก็เริ่มเล่นใหม่ นับ 1 ใหม่ - -"

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    เรื่องนั้นอาจต้องคอยทางผู้ทำตัวเกม DRM free นี้เขาอัพเดทใหม่นั่นแหละครับ บางทีผมก็คงตามดูแพทให้ตลอดไม่ได้ ไปคอยดูเอาเองได้ที่ https://twitter.com/VulpesZedra

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ใช้ VMware จำลองระบบแล้วลงเกมเล่นดีกว่าครับ แนะนำให้จำลองวินโด้เจ็ด ไม่ต้องเสียเวลาโหลดเป็นชั่วโมง ใช้โปรแกรมโกงเงินก็ได้ เวลาจะเลิกเล่นก็กดให้โปรแกรมจำลองบันทึกข้อมูลไว้ก่อน พอจะเล่นต่อก็โหลดจากที่บันทึกไว้
    ข้อเสียคือเครื่องต้องแรงหน่อยหนึ่ง

VMware Workstation 9.0.2 Build 1031769
    http://www.softpedia.com/get/System/...kstation.shtml
    Serial
    HA2VM-220EP-3ZAN8-JR156-8CNHD
    1V6JV-60H84-LZXV0-028G2-CA2HD
    0V0HD-641E4-FZWK0-UH1EM-CAEP1
    NG25P-AW2DN-RZ1V0-K8252-ACY0P
    1V22N-4LK8H-TZ1N9-GR9Q2-92GK5
    4A62F-FU00N-VZM78-ZKCQK-8297E
    ส่วนวิธีใช้งานหาตามอากู๋ได้เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Phang69 : 27th June 2013 เมื่อ 01:09 เหตุผล: เพิ่มรูป

กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุณมากๆครับ ดาวน์โหลดและติดตั้งเรียบร้อย
    กลับมายืนยันอีกหนึ่งเสียงว่า "เล่นได้ 100% ครับ"

ปล.สำหรับเพื่อนๆที่มีปัญหาในการติดตั้งเกมส์ทักมาคุยกันทางแชทได้นะครับ (เผื่อ Uploader ตอบไม่ทัน อิอิ )
    www.facebook.com/greatnesszz ยินดีให้คำปรึกษาครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,311
    ผมอยากรู้ว่า Department of the Region นี่มันจะได้มายังไงครับ เช่น Education แบบนี้ คือผมจะสร้าง มหาลัยหนะ

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phang69 อ่านกระทู้
    ใช้ VMware จำลองระบบแล้วลงเกมเล่นดีกว่าครับ แนะนำให้จำลองวินโด้เจ็ด ไม่ต้องเสียเวลาโหลดเป็นชั่วโมง ใช้โปรแกรมโกงเงินก็ได้ เวลาจะเลิกเล่นก็กดให้โปรแกรมจำลองบันทึกข้อมูลไว้ก่อน พอจะเล่นต่อก็โหลดจากที่บันทึกไว้
    ข้อเสียคือเครื่องต้องแรงหน่อยหนึ่ง

VMware Workstation 9.0.2 Build 1031769
    http://www.softpedia.com/get/System/...kstation.shtml
    Serial
    HA2VM-220EP-3ZAN8-JR156-8CNHD
    1V6JV-60H84-LZXV0-028G2-CA2HD
    0V0HD-641E4-FZWK0-UH1EM-CAEP1
    NG25P-AW2DN-RZ1V0-K8252-ACY0P
    1V22N-4LK8H-TZ1N9-GR9Q2-92GK5
    4A62F-FU00N-VZM78-ZKCQK-8297E
    ส่วนวิธีใช้งานหาตามอากู๋ได้เลยครับ
    ใช้ได้จริงเหรอครับ ไม่ใช่ไวรัสหรือสแปมนะ
    ช่วยบอกวิธีใช้ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ผมโรลแบ็คกลับไปใช้ 1.3 ตั้งหลายหน้าแล้วครับ เมืองใหญ่ๆ แค่ 3 - 4 นาทีอย่างมาก เมืองยังไม่โตนี่โหลดไม่ถึงนาทีด้วยซ้ำ
    แต่ทำใจหน่อยตรงที่มันชอบหลุดเองเวลาเล่นไปนานๆ และก็ลบเมืองกับเปลี่ยนชื่อเมืองไม่ได้ (ผมรับได้ ดีกว่าโหลดนานเป็น 3 ชาติ )

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย richter : 27th June 2013 เมื่อ 20:26

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมก็รับได้นะปัญหาของ 1.3 นั้นแต่ประเด็นมันไม่รองรับ win 7 32 บิท นี่ซิ จะลงวินใหม่เพื่อเล่นเกมนี้ก็
    ดูแปลกๆ เพราะขี้เกียจลงโปรแกรมใหม่ วิน 7 32 บิทที่ใช้อยู่นี้มันก็โอเคกับเกมอื่นๆอยู่แล้วด้วยซิ
    ก็เลยต้องรอแพทอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ richter อ่านกระทู้
    ผมโรลแบ็คกลับไปใช้ 1.3 ตั้งหลายหน้าแล้วครับ เมืองใหญ่ๆ แค่ 3 - 4 นาทีอย่างมาก เมืองยังไม่โตนี่โหลดไม่ถึงนาทีด้วยซ้ำ
    แต่ทำใจหน่อยตรงที่มันชอบหลุดเองเวลาเล่นไปนานๆ และก็ลบเมืองกับเปลี่ยนชื่อเมืองไม่ได้ (ผมรับได้ ดีกว่าโหลดนานเป็น 3 ชาติ )

นายทำไงให้หลอดสีฟ้าเพิ่มเยอะๆหรอ
    I5 4460 AsRockZ97 Hyperx Furry Savage4*2 HD7870 X-Fi Xtreme Music Seasonic s12ii 620w

กล่าวขอบคุณ
    63
    ^
    บ้าน 8 บล๊อกแต่เขตการค้ามีแค่ 2 บล๊อกไง หุหุ ไม่เน้นอยู่แล้วพวกนี้ เอาไปลงอุตสาหกรรมซะ 6 บล๊อกแทน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joykfc อ่านกระทู้
    ผมก็รับได้นะปัญหาของ 1.3 นั้นแต่ประเด็นมันไม่รองรับ win 7 32 บิท นี่ซิ จะลงวินใหม่เพื่อเล่นเกมนี้ก็
    ดูแปลกๆ เพราะขี้เกียจลงโปรแกรมใหม่ วิน 7 32 บิทที่ใช้อยู่นี้มันก็โอเคกับเกมอื่นๆอยู่แล้วด้วยซิ
    ก็เลยต้องรอแพทอย่างเดียว
    1.2 เล่น 32 bit ไม่ได้หรือครับ 1.3 มันแค่อัพเดตรองรับ Win 8 นี่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ out163 อ่านกระทู้

แก้ไงดีครับ
    สร้างรถตำรวจเพิ่ม แล้วก็ให้ถนนลื่นไหลมากกว่านี้

กล่าวขอบคุณ
    0
    เครื่องผม win 7 32 บิท ตอนแรกผมอัพ 1.2 ทำยังไงก็เล่นไม่ได้ลบลงใหม่หลายรอบก้เล่นไม่ได้
    อ่านคอมเม้นต่างๆก็เลยรู้ว่ามันไม่รองรับ ก็เลยรอแพทใหม่จน 1.4 มาลงแพทปุ๊บเล่นได้เลยจากนั้นก็
    อัพไป 1.5 ต่อ เล่นไม่หลุดเลย เซฟไรเล่นได้ปกติหมด แต่พอเมืองใหญ่ขึ้นโหลดเข้าเซฟนานมาก
    (เป็นชั่วโมง) ผมเลยหยุดเล่นไปพักใหญ่ จากนั้นลองเอาแพท 1.3 มาใส่ดู เล่นได้แฮะ เข้าเซฟตอนเมืองใหญ่ๆ
    ไวดีแฮะนานสุดไม่น่าเกิน 4 นาที แต่เล่นไปเรื่อยมันคิดอยากจะหลุดมันก้หลุด แต่ไม่ซีเรียสไร เพราะมันออโต้เซฟอยู่แล้ว
    ลบเซฟไม่ได้ด้วย แต่ไม่เป้นไรขอโหลดไวก็โอเคละ ตอนนี้เลยกลับมาเล่นใหม่อีกครั้ง สรุปตอนนี้เล่นแฮปปี้ดีกับแพท 1.3 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    Thanks: เกมส์ ฟังวิทยุออนไลน์ ของผมเป็นแบบนี้อ่าคับ มันแก้ยังไงหรอ Windows 8 64 bit
    Audition Pvs คือจิตวิญญาน ฮ่าๆ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    ผมว่าคุณเอาไปวางแค่ C\Simcity ก็พอไม่ต้องสร้าง Program อะไรหรอกไม่สำคัญ แต่เปลี่ยนที่อยู่ต้องทำการแอดใบ EA ใหม่ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้แล้วครับ ขอบคุนมากคับ
    Audition Pvs คือจิตวิญญาน ฮ่าๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    -Dummy certificate does not seem to be installed
    -Not able to reach the private server, Origin will not be able to login in to.

ต้องแก้ไงหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย inteltum : 28th June 2013 เมื่อ 17:21

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ^
    Stop server แล้วทำการ Start server ใหม่อีกครั้งเลื่อยๆ เดี๋ยวก็ได้ ผมก็เป็นอย่างงี้

ผมอัพถึง 1.5 เล่นปกติ โหลดไม่เคยเกิน 5 นาที สร้างเมืองใหญ่มา 2 เมืองแล้ว สำหรับคนที่โหลดเป็นชาติ คิดว่าน่าจะเป็นปัญหา ความแรงของ cpu หรือ อย่างอื่นมากกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ^
    4.2 Ghz 6 หัว ไม่ช้าหรอกมั้ง CPU ผมนี่ครับ หุหุ

เครื่องผม win 7 32 บิท ตอนแรกผมอัพ 1.2 ทำยังไงก็เล่นไม่ได้ลบลงใหม่หลายรอบก้เล่นไม่ได้
    อ่านคอมเม้นต่างๆก็เลยรู้ว่ามันไม่รองรับ ก็เลยรอแพทใหม่จน 1.4 มาลงแพทปุ๊บเล่นได้เลยจากนั้นก็
    อัพไป 1.5 ต่อ เล่นไม่หลุดเลย เซฟไรเล่นได้ปกติหมด แต่พอเมืองใหญ่ขึ้นโหลดเข้าเซฟนานมาก
    (เป็นชั่วโมง) ผมเลยหยุดเล่นไปพักใหญ่ จากนั้นลองเอาแพท 1.3 มาใส่ดู เล่นได้แฮะ เข้าเซฟตอนเมืองใหญ่ๆ
    ไวดีแฮะนานสุดไม่น่าเกิน 4 นาที แต่เล่นไปเรื่อยมันคิดอยากจะหลุดมันก้หลุด แต่ไม่ซีเรียสไร เพราะมันออโต้เซฟอยู่แล้ว
    ลบเซฟไม่ได้ด้วย แต่ไม่เป้นไรขอโหลดไวก็โอเคละ ตอนนี้เลยกลับมาเล่นใหม่อีกครั้ง สรุปตอนนี้เล่นแฮปปี้ดีกับแพท 1.3 ครับ
    ยินดีด้วยคราาาาบ แวะเอาเมืองมาโชว์บ้างละท่าน ผมกำลังลองเล่นแบบไม่พึ่งส่งออกชิปหรือคาสิโนดู เล่นแบบ Sim City เก่าๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ G-man อ่านกระทู้
    ปัญหาของผมคงไม่เหมือนใคร คือ

แครก ผ่านแล้ว มันก็ให้ ดาวโหลด

พอโหลดเสร็จ มันก็ให้ play

พอกด play มันก็ launching

แต่พอมัน launching เสร็จ เคอเซอร์ก็หมุน แล้วก็หยุด ไม่ไปไหนต่อเลยอะ

ทำอีกก็เป็นเหมือนเดิม

แก้ไงครับ ช่วยหน่อยครับ
    ต้องกด start.exe ก่อนแล้วก็กด startด้านซ้ายนะครับ พอกดPlay ก็รอสักพักครับ ไม่ใช่ปัญหา คุณมาถูกทางแล้วครับ

Tags for this Thread