ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ปัญหาเน็ตTOT

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 488

ปัญหาเน็ตTOT

ใครมีตัวเพิ่มความเร็วของTOTมั่งเนี่ยผมจ่ายไม่คุ้มเลย speedtest ได้5MB เขาบอกลูกค้าเดิมจะอัฟให้เป็น10MB ไม่เห็นอัฟให้เลย เซ็งมากบอกพ่อโทรไปถามพ่อบอกใช้ๆไปเถอะลูก เซ็ง อยากบอกพ่อจริงๆให้เลิกเน็ตก็พอของTOT ไม่ต้องเลิกโทรศัพท์(มีผลต่อธุรกิจครอบครัว) ติด3BBยังโอเคกว่าไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ถ้า ครบ 1ปีตามสัญญาแล้ว ก็ยกเลิกได้ครับ แต่ยังคงใช้โทรศัพท์
    ไปติด 3BB ตามความคิดคุณแหนะดีแล้ว TOT *****ห่วยผมก็พึ่งยกเลิกไป
    ได้ไม่เต็ม ตามที่โฆษณา แบบคุณนั้นแหละ ทั้งๆที่ผมอยู่ใกล้ศูนย์ โครต....เลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    1177

เน็ตไม่ตรงตามสปีด โทรไปเลยฮะ ติดต่อเจ้าหน้าที่อย่างเดียว

ผมแจ้งตลอดๆ จนกว่าจะได้ 55

คุยดีดีๆนะครับ อย่าใช้อารมณ์

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผมติดต่อ call center ไป เขาแจ้งว่าจะแจ้งศูนย์ใกล้บ้านให้อัพความเร็วเป็น 10 เม็กเหมือนยี่ห้ออื่น ผ่านไปสามเดือนยังไม่ได้เดินเรื่องให้ เลยโทรไปอีกทีสุดท้ายผมจะต้องไปทำเรื่องเองที่ศูนย์ tot
    ซึ่งก็ได้ไม่มีปัญหาครับ แต่ผมจะไปยกเลิกและเปลี่ยนเป็นเน็ตทรูดีกว่า ที่อื่นเขาเป็น 10 เม็กกันหมดแล้ว tot ยังไม่ปรับให้อัตโนมัติอีก เสียเวลาต้องไปเดินเรื่องเวลามีการเปลี่ยนโปรทุกครั้งเลย
    ค่ารายเดือนก็เก็บเต็ม ห่วยจริง ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมก็เป็นครับ แต่ของผมเป็น true ผมจ่าย 590 ได้ 5mb อะครับ คนอื่นเค้าได้ 10 mb พ่อผมคุยกับศูนย์ เค้าบอกว่าบ้านผม อยู่ห่างศูนย์ ประมาณ 2กิโล ผมอยู่ นนทบุรี อำเภอเมือง ผมไม่เข้าใจว่าทำไมห่างจัง
    เค้าบอกให้เปลี่ยนเป็นเคเบิ้ลใยแก้วถ้าอยากได้ต้องเสียเงินอีก เป็นเมตร ฟรี 70เมตร มั้งนะครับ ผมอยากรู้ว่า ทำไมเค้าไม่ขยายเคลือข่ายของเค้า ต้องให้ผมเสียเงิน ค่ารายเดือนแถมต้องลากสายใหม่อีก

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    3bb เพื่อนผมทำงานอยู่มันบอกว่าปลายปีนี้ 3 bb จะเพิ่มความเร็วจาก 10 เป็น 13เม็ก ผมบอกว่าโอ้โห 3bb สุดยอดมาก ราคาเดิมด้วย ตอนี้ของผมเทสก็เกือบ 12เม็กแล้วเนี่ย ถ้าเพิ่มอีกก็เจ๋งเลย ไปดูเพื่อนที่ใช้ tot แอบดีใจที่เราไม่ได้ใช้ เพราะบอก10เม็ก วิ่งเต็มที่6เม็กไม่เคยเกิน มีน้อยมากที่จะได้ 10เม็ก บ้านร้อยหลัง ได้ซัก 30 หลังที่เหลือก็แล้วแต่กรรม ผมมีประสบการตรงจากโทรศัพย์บ้านของ tot เสียคุยไม่ได้ 3 เดือนโทรไปบอกน้ำเข้าสายใยแก้วทุกคร้ง ใช้ไม่ได้แต่มีบิลมาเรียกเก็บเงินตลอด เลยยกเลิกเลย ไม่เอาอีกแล้ว tot 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย my dath : 11th June 2013 เมื่อ 01:23

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เรื่องเน็ต TOT นี่ผมว่ามันแล้วแต่พื้นที่มากกว่านะครับ บ้านผมก็ใช้ TOT มาหลายปีแล้วไม่เคยมีปัญหาเลย ตอนนี้ความเร็วก็วิ่ง 10Mbps ตามปกติ แต่เรื่องอัพเป็น 10Mbps นี่ผมว่าไปแจ้งที่ศูนย์บริการเลยดีกว่าครับถ้ารอเขาอัพให้นี่รอนานจนลืมอะครับ ของผมไม่เคยรอให้เขาอัพเลยครับไปแจ้งเองตลอด หลังจากที่ไปแจ้งแล้วรอประมาณ 2 -3 ชม. ก็ได้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    Blog Entries
    1
    ขอผมใช้ก้อไม่มีปัญหานะครับ มา เต็ม วิ่งเต็ม คุ้มครับ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมเซ็งมากช่วงนี้ เล่นดอทกำลังมัน ได้ทีมกำลังดี เสือกหลุดเฉย พอออกจากเกมปุ๊บเน็ตเสือกมาเหมือนเดิม
    นี่มันแกล้งตูเหรอนี่ ไอเน็ต TOT นิสัยอะ

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ผมก็ใช้ TOT ได้ไม่เต็มแถมหลุดบ่อย อยากจะเปลี่ยนค่าย แต่ทั้งทรู และ 3BB ยังมาไม่ถึง ห่างอีกไม่กี่กิโลเมตร ก็ถึงแล้ว
    งมงาย

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ผมยังไม่ได้ใช้เลยครับ ขอไปแล้วtotให้จ่ายค่าตู้เชื่อมสัญญาณ 20000 ครับผมอยู่นอกเขตครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ผม ติดTOT มาจะ4ปีล่ะ ตั้งเเต่ตอนที่มันยังเป็น 3mb หรือ 2mb เนี่ยเเหล่ะมั่ง เเต่มันก็อัพให้นะครับ ตอนนี้ก็อัพ 10mb เเล้ว แต่วัดได้จริืงๆ ประมาณ 8 เกือบ 9 mb อ่อ ผมอยู่ จ.ตากนะครับ บ้านอยู่ห่างจาก TOT ประมาณ 10กิโล ตั้งเเต่ใช้มาวันเเรก จนถึงตอนนี้ ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ จะมีก็บางครั้ง จะออกเว็ปนอกไม่ได้ เเต่อาการนี้ไม่ค่อยบ่อยนัก ผิดกับข้างบ้านผม เค้าติดมาก่อนผม 1 ปี เเต่ทุกวันนี้ วัดความเร็วได้ประมาณ 6mb ทั้งที่ก็อัพเป็น 10mb พร้อมกับผม เเล้วเน็ตบ้านเค้ามีปัญหาบ่อยมากกก ผมเลยไม่รู้ว่ามันเกิดจากอะไร ทั้งที่สายก็สายเดียวกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    มันเป็นบางสถานที่หรือป่าวครับ ของผม 10 MB โหลด 12 MB - -'' มันจะเถื่อนไปไหน
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    tot มันก็งี้อยู่แล้ว
    ตอนนี้ ใช้ 3bb วิ่ง 1.3 mb/วิ แรงเลย โหลด 1gb เกือบครึ่ง ชม.

แต่ เป็น true เขาให้กล่อง ไว ไฟ ด้วยนะ พี่ผมบอกมา

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    ไปขอเพิ่มความเร็วแล้วครับ เป็น10Mb test ได้8Mb พ่อบอกว่าอนุรักษ์ไว้หน่อยเดี๋ยวไม่มีTOTให้ใช้

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ใช้ของ 3BB ยังดีกว่าTOTครับ TOTเน่ามากๆ
    ของผมเลิกใช้จากTOTเป็นTrueแบบสายใยแก้ว
    ซึ่งผมขอไป14MB เดือนละ 699 บาท
    พอเทสสปีดจะได้ตามในรูปซึ่งได้เยอะมากๆและเร็วมากๆ

ปล.ผมแนะนำTrueนะเร็วแรงดี ถ้าในพื้นที่นั้นมีบริการของTrueนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ของผมก็ใช้ TOT ไปยื่นเรื่องขอ อัพเป็น 10 Mb แล้ว แต่พนักงานบอก เขาปล่อยไปอัตโนมัติ พอเทส สปีด ดู ของผมขึ้นแค่ 4 Mb กว่าๆ เอง ทั้งๆที่ตอนขอเน็ตผมขอเป็น 7Mb
    TheGhost

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    TOT ต้องทำเรื่องขอเพิ่มความเร็วครับไม่งันเค้าก้ปล่อยเฉย
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ที่จริงตั้งแต่ต้นปี เขาก็น่าจะอัพหมดทุกคนแล้วแหละ หนูไม่ได้ไปติดต่อ อยู่ดีๆก็ 10 MB เขาจะเปลี่ยนต่อเมื่อในปีต้องจ่ายแล้ว ถ้ายังค้างอยู่เขาก็ไม่อัพหรอก

สายเก่าเปล่า อาจจะมีปัญหาการส่งข้อมูลผิดปกติ แต่ของหนูศูนย์ เขามาเปลี่ยนสายเมื่อประมาณ ต้นปี ในหมู่บ้านหนูใช้ TOT เกือบทั้งหมด เพราะราชการเกือบหมด

สายมันจะมี 3 แบบ สายแบบเก่าจะส่งได้ประมาณ 1-6 MB สายใหม่จะได้ 10-15 MB ถ้าใยแก้ว จะส่งได้ตั้งแต่ 20 MB ขึ้นไป ถึง 100 MB สัญญาก็ยังมาครบ

แต่ใยแก้วมักจะใช้ตามตึกอาคาร ขนาดใหญ่ แถมแพงโครต

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    บ้านผม 15/1 เช็คในเร้าเตอร์มาเต็มครับ แต่ถ้าไปเทสใน speedtest จะได้แค่ 13 mb แล้วมีอยู่วันเนตเสียช่างมาทำที่บ้านผมเลยถามช่างว่าทำไมเวลาเทสแล้วมันมาแค่13เอง ช่างTOTก็เลยบอกผมว่าเขาจะปล่อยมาแค่ 80% แค่นั้นครับ ก็6 มา4 10 มา8 12 มา10 15 มา13 จะเป็นแบบนี้เรื่องปกติ พอถามว่าจะเก็บ20%ไว้ทำไมหรอพี่เค้าก็ตอบไม่ได้มันเป็นแบบนี้แหละ เสียด้ายบ้านผมก็อยากเปลี่ยนค่ายแต่ต้องทำใจไม่มีค่ายไหนเข้ามาเลย ผมเคยไปเทสบ้านแฟนที่อยู่ระยอง 15/1 3BB ของแฟนผมวิ่งเต็มเลยเข้าไปเทสกี่รอบก็ ขึ้น15/1ตลอด

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    Blog Entries
    1
    TOT ซื้อสัมปทาน หมู่บ้านผม

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    รู้สึกว่า wi net จะดีกว่า adsl นะ tot อ่ะ ความเร็วมาเกิน แต่มันจะเน่าทุกเช้าหลังฝนตก -.- ผมใช้อยู่ จำใจเพราะเจ้าอื่นมันไม่ถึง

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ผมก็เซ้งนะติดตอนแรก แรงมากพอผ่านไป1ปีหมดสัญญาหลุด****กระจุย ให้ช่างมาตรวจ****ก็ไม่ค่อยจะมาเกี่ยงกัน
    I7 2600 OC 4.1 GHZ/GALAX GTX 960 2 GB/GALAX SSD 120 GB GAMER L / PSU SUPER FLOWER SILVER GREEN 600 W