ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 284

Exclamation [การ์ตูนฝรั่ง]Superman มีวิธีป้องกันคริปโตไนต์ยังไงบ้าง

ขอให้อ่านชื่อกระทู้ดีๆและขอยํ้าอีกทีว่า Superman เป็นการ์ตูนฝรั่ง(ที่มีมานานแล้ว//ทำหน้าเหยาหมิง)
    มา!เข้าเรื่องพอดีผมกำลังเขียนการ์ตูน Superman อยู่แล้วผมก็เขียนมาถึงจุดที่ Lex Luthor จะหยิบคริปโตไนต์ออกมาจึงอยากจะถามว่า
    “Superman มีวิธีป้องกันคริปโตไนต์ยังไงบ้าง”
    รบกวนขอเป็นวิธีที่ซุปเปอร์แมนสามารถใช้วิธีนั้นเองได้นะครับเพราะ "ก็ให้เพื่อน(แบทแมน/กรีน แลนเทิร์น/วันเดอร์ วูแมน)ช่วยไปทำลายคริปโตไนต์ให้สิ" วิธีแบบนี้ผมรู้อยู่แล้วครับ
    ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้า

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    บินหนี :P

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GtXl24o7l3c อ่านกระทู้
    บินหนี :P
    เป็นไอเดียที่ดีนะครับ ฮ่าๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    เกราะที่ช่วยพยุง superman จนถึงปัจจุบัน อาจจะกันได้(คือเสียพลังจริง แต่ยังมีพลังของเกราะอยู่นิดหน่อย) คือแค่ทำอะไรที่เป็นมนุษย์ได้ ไม่ถึงกับสลบ (แต่ตอนล่าสุดถอดให้กับ superboy ไปใช้แล้ว)

ถ้าไม่งั้นก็ต้องพึ่ง superman ของช่วงแฟลชพ้อยต์แล้วหล่ะ (ไม่กลัวอะไรทั้งนั้น)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ตาเลเซอร์ครับ มีใช้บ้างเป็นครั้งคราวถ้าเห็นคริปโตไนต์ก่อน แต่พวกเหล่าร้ายส่วนใหญ่มักรู้ดีจึงมักงัดออกมาใช้ตอนเข้าประชิดตัวแล้ว หรือบ้างที่แปลงเป็นอาวุธคลื่นใช้ยิงแทนครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    - บินไปอยู่ไกล ๆ ใช้ตาเลเซอสไนคลิปโตไนเปรี้ยง
    - บินวนหมุน ๆ ให้เกิดพายุพัดเอาแท่งคลิปโตไนให้ปลิวไปที่อื่น ถ้ามันไม่ใหญ่มากอ่ะนะ
    - อยู่ไกล ๆ ขว้างภูเขาหิน / ก้อนน้ำแข็ง บลา ๆ ฝังไปซะ
    ปล. หลัก ๆ ก็อยู่ไกล ๆ แล้วทำไงก็ได้ให้มันหายไปหรือให้ฤทธิ์มันเจอจางลงล่ะนะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ตาเลเซอร์ทำอะไรไม่ได้ครับ ในคอมมิคเกือบทุกครั้งที่มีคริปโตไนต์ภายในระยะ 1-2 เมตร พี่ซุปของเราจะปวกเปียกทันที ขนาดตอนล่าสุดยังต้องใช้ให้แฟลชไปเอาออกมาเลย
    (แปลกแต่จริง คริปโตไนต์แทบไม่มีผลกระทบกับ Superboy เลย)

เสริม
    คริปโตไนต์มีหลายสีครับ อ้างอิงจากในซีรี่สมอลวิล

1.สีเขียว ทำให้อ่อนแรง
    2.สีแดง ทำให้ดุร้าย
    3.สีน้ำเงิน ทำให้กลายพันธุ์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kewzaza2002 : 10th June 2013 เมื่อ 21:16

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ตา X-ray มองไม่เห็นหรอครับ

ผมขอถามอะไรหน่อยนะครับ คือว่าดาว krypton เป็นอะไรกับ kryptonite รึปล่าวครับ ทำไมชื่อคล้ายๆกัน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shadowheart อ่านกระทู้
    - บินไปอยู่ไกล ๆ ใช้ตาเลเซอสไนคลิปโตไนเปรี้ยง
    - บินวนหมุน ๆ ให้เกิดพายุพัดเอาแท่งคลิปโตไนให้ปลิวไปที่อื่น ถ้ามันไม่ใหญ่มากอ่ะนะ
    - อยู่ไกล ๆ ขว้างภูเขาหิน / ก้อนน้ำแข็ง บลา ๆ ฝังไปซะ
    ปล. หลัก ๆ ก็อยู่ไกล ๆ แล้วทำไงก็ได้ให้มันหายไปหรือให้ฤทธิ์มันเจอจางลงล่ะนะ
    เอาเข้าจริงๆ แค่อยู่ใกล้ๆ พี่ชุป ก็ง่อย กินแล้วครับ แล้ว พี่ชุป ฮีโร่ คุณธรรมสูง ไม่ยกภูเขา โยนแบบ ไม่รู้ 4 ไม่รู้ 8 หรอก

มันอยู่ที่คน เขียน คอมมิค มากกว่า ถ้าจะให้ ง่อย มันก็ง่อย จะให้ เทพ มันก็เทพ -.-

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ตา X-ray มองไม่เห็นหรอครับ

ผมขอถามอะไรหน่อยนะครับ คือว่าดาว krypton เป็นอะไรกับ kryptonite รึปล่าวครับ ทำไมชื่อคล้ายๆกัน
    มันเป็นแร่จากดาวบ้านเกิดครับ ถ้าไม่มีแร่นี้ป่านนี้คนในดาวคงตีกันตายเพราะพลังที่มีนั่นแหละครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    คลิ้ปโตไนมีสีน้ำเงินด้วยเหรอครับพึ่งรู้แล้วมันทำให้กลายพันยังไงอ่ะ ? พอดีไม่ได้ดูสมอลวิลทุกตอน

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    กะตบ Luthor สิ 555+

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    พกปืนไปยิงไอ่ Lex Luthor ครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ขอบคุณทุกคอมเม้นต์เลยจริงๆครับ 55 ขอบคุณจริงๆ เอา Thank ผมไปทุกคนเลย

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    มีหลายแบบ นะ
    1. ก็ชุดกัน คลิปโตไนท์(มี 2 แบบ ต่างกันตรงหน้าตา)
    2. ถ้ายังเหลือแรงก็ต่อยคนถือให้ปลิว(คลิปโตไนท์ทำให้แรงตก แต่ยังต่อยแรงกว่าคนธรรมดามาก อยู่ดี)
    3. คนถือไม่ใช่ lex luther batman นอกนั้นโดนต่อยปลิวหมด
    4. ซุปร่างทอง พลังเท่าระดับเปลี่ยนแปลงความจริง(ไม่มีอะไรทำมันได้)

ปล. super boy เป็นโคลนผสมคลิปตันกับมนุษย์ มีพลังเป็นพลังจิต ไม่ใช่กำลัง
    ปล2. ดาวคลิปตัน ดวงอาทิตย์สีแดง ทำให้ชาวคลิปตันเหมือนคนธรรมดา แต่พอดวงอาทิตย์ สีเหลืองจะมีพลัง
    ปล3. คลิปโตไนท์เป็นเหมือนก้อนปล่อยรังสีนิวเคลีย แต่คนธรรมดาจะไม่เป็นอะไร(โดนมากๆก็เป็นมะเร็ง) ถ้าชาวคลิปตันโดนจะติดพิษ (ตัวอย่าง super girl)

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เปิด Blademail สู้.....