ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,136
    Blog Entries
    1

มีวิธีเพิ่มน้ำหนักไหม

อยากรู้วิธีเพิ่มน้ำหนัก คือผมน้ำหนักลด ผอม ช่วยหน่อยครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    กิน KFC ตอนตี 1 แล้วไปนอนซะ
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    แบกของไว้เยอะๆสิครับ หาของใส่เป้แล้วสะพายเอาก็ได้ จะได้ไม่ต้องแบก
    สวัสดีทุกคน ฉันคือจอร์จี้และนี่ก็คือลีออน ได้เวลาของเมก้าไบท์แล้ว

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    กินพวกเค้ก น้ำตาลเยอะๆ

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ WaywardWerewolf อ่านกระทู้
    แบกของไว้เยอะๆสิครับ หาของใส่เป้แล้วสะพายเอาก็ได้ จะได้ไม่ต้องแบก
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamespore อ่านกระทู้
    5555555555555555555555555555555555555555555555555555555555
    จนก็ '' ย่ำยี '' มีก็ '' อิจฉา ''

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ออกกำลัง เข้ายิม เล่นฟิตเนส ลดคาร์โบรไฮเดรต เน้นโปรตีนแทน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ varityzad อ่านกระทู้
    ออกกำลัง เข้ายิม เล่นฟิตเนส ลดคาร์โบรไฮเดรต เน้นโปรตีนแทน
    ลด คาโบรไฮเดรต แล้วจะเอาอะไรมาเพิ่มล่ะคับ มันต้องควบคู่กันไปสิ คาโบรไฮเดรต คือ พลังงานนะเฟ้ย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    กินให้หมด เพิ่มไขมัน เพิ่มโปรตีน เพิ่มๆๆๆๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ id_iuoiuo อ่านกระทู้
    ลด คาโบรไฮเดรต แล้วจะเอาอะไรมาเพิ่มล่ะคับ มันต้องควบคู่กันไปสิ คาโบรไฮเดรต คือ พลังงานนะเฟ้ย
    ลดครับ ไม่ได้อด พอเฟริมแล้ว ค่อยกินปกติ จะเพิ่มทั้งที รักษาสุขภาพเพิ่มกล้ามเนื้อให้หุ่นสวยๆไปเลยดีกว่า จะเอาไขมันมาทำไม อ้วน น้ำหนักขึ้น เพราะไขมัน ดีตรงไหนครับ

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ id_iuoiuo อ่านกระทู้
    แล้วถ้ามันเกิน มันจะสะสมในรูปไขมัน

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ขนมครก น้ำอัดลม อัดๆไปเลยตอนกลางคืน
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    3
    อยากอ้วนเหมือนกันครับ

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1
    อาหารพวกไขมัน คาร์โบไฮเดรตทั้งหลาย ไก่ทอด หมูย่าง แมคโดนัล
    กินอะไรก็ได้ ที่ปรุงด้วยการทอด มีน้ำมัน ก่อนนอนทุกๆวัน หรือกินทุกเย็น
    ถ้าไขมัน ไม่เพิ่มขึ้นนะ ผมจะไปโรงเรียนวันจันทร์-ศุกร์เลย ลองดู ผมท้าเลย !
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ varityzad อ่านกระทู้
    ลดครับ ไม่ได้อด พอเฟริมแล้ว ค่อยกินปกติ จะเพิ่มทั้งที รักษาสุขภาพเพิ่มกล้ามเนื้อให้หุ่นสวยๆไปเลยดีกว่า จะเอาไขมันมาทำไม อ้วน น้ำหนักขึ้น เพราะไขมัน ดีตรงไหนครับ
    อาหาร 5 หมู่มีไขมันด้วยนะครับ อย่าลืม

เล่นกล้ามต้องกินให้ครบ 5 หมูดูได้จากตารางอาหารของนักเพาะกาย เค้าจะกินไขมันกันด้วยนะครับ แต่จะให้ดี แต่เป็นน้ำมันมะกอก
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ผมประสบปัญหาผอมจนเกินไปเหมือนกันครับ ผมเคยคิดอยากจะกินมากๆนะ แต่มันอิ่มก่อนทุกทีเลยอะครับ ทำไงดี

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    คาโบ ให้พลังงาน หลักๆมาจากแป้งและน้ำตาล

โปรตีน คือให้กล้ามเนื้อ หลักๆมาจากเนื้อนมไข่

อยากอ้วนและน้ำหนักเพิ่มจริงๆ

ควรเน้นคาโบไฮเดรต มากกว่าโปรตีนครับ ถึงจะถูกต้อง

อย่างเวย์โปรตีน กับ เวทเก้น จะต่างกัน

โปรตีนจะสร้างแต่กล้ามเนื้อ เวทเก้น คือเพิ่มน้ำหนัก จะให้ทั้งโปรตีนและคาโบในปริมาณมากกว่า

แหม่ ผมสมาชิกฟิตเนสเฟริสนะครับ เพื่อนผมนักกล้ามทั้งนั้น

มีอะไรถามผมได้ ผมยังพัฒนาตัวเองอยู่เรื่อยๆ.

คิดดู ผมเล่นแบบจริงจัง 2อาทิตย์ ขึ้นมา 5โล

ช่างทีโครตตกใจ ยิ้มแฉ่งเลย 555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 12th June 2013 เมื่อ 19:28

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมกิน Whey Protein ทุกวันหลังออกกำลังกายครับ แปปเดียวขึ้นแล้วครับ
    ลองไปถามร้านขายยาดูครับ ผมซื้อมา 1500 ต้องดูดีๆด้วยนะครับ บางตัวกินแล้วต้องออกกำลังกายหนักมาก
    ไม่งั้นมันจะอ้วนไปเลย ส่วน Whey protein ที่ผมกินมันสำหรับคนตัวเล็กครับต้องการสร้างกล้ามเนื้ออะไรงี้ น่าจะเหมาะที่สุดแล้ว^^
    ที่สำคัญคือคาโบไฮเดรต กินพวกเนื้อเยอะๆ ไข่ นม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samart16470 : 12th June 2013 เมื่อ 19:34
    ลายเซ็น!!!

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 621
    ซื้อมาตั่งไว้เยอะๆดิ ว่างเมื่อไรก็กิน กิน กิน

||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    กินพวกของหใ้แครอลีเยอะๆอะครับ เช่น ชอคโกแลต-น้ำตาลต่างๆเป็นต้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,136
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    คาโบ ให้พลังงาน หลักๆมาจากแป้งและน้ำตาล

โปรตีน คือให้กล้ามเนื้อ หลักๆมาจากเนื้อนมไข่

ควรเน้นคาโบไฮเดรต มากกว่าโปรตีนครับ ถึงจะถูกต้อง

อย่างเวย์โปรตีน กับ เวทเก้น จะต่างกัน

โปรตีนจะสร้างแต่กล้ามเนื้อ เวทเก้น คือเพิ่มน้ำหนัก จะให้ทั้งโปรตีนและคาโบในปริมาณมากกว่า

แหม่ ผมสมาชิกฟิตเนสเฟริสนะครับ เพื่อนผมนักกล้ามทั้งนั้น

มีอะไรถามผมได้ ผมยังพัฒนาตัวเองอยู่เรื่อยๆ.

คิดดู ผมเล่นแบบจริงจัง 2อาทิตย์ ขึ้นมา 5โล

ช่างทีโครตตกใจ ยิ้มแฉ่งเลย 555555
    2อาทิตย์ ขึ้นมา 5โล
    ทำไรบ้างครับ อยากเพิ่มมาก

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

ผมก็เล่นนะครับ 1เดือนแล้ว เล่นแบบจริงๆจังๆนี่ล่ะ กินgain fast5ปอน ด้วย นํ้าหนักไม่ขึ้นเลย
    เพื่อนที่พาผมเล่นงงเลย

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fank01234 อ่านกระทู้
    2อาทิตย์ ขึ้นมา 5โล
    ทำไรบ้างครับ อยากเพิ่มมาก
    กินยาถ่าย

แล้วกินข้าวเยอะๆ เนื้อนมไข่ต้ม และไขมัน ของหวาน ผักผลไม้ กล้วยไข่กินเยอะๆ

ออกกำลังกาย หนักๆ ห้ามวิ่งหรือเดิน มันจะเสียแคลลอรี่เยอะ

ยกเวท เล่นเครื่อง แต่อย่าเล่นแบบเบาแต่นาน เล่นแบบหนักๆแต่น้อย เล่นให้ถูกวิธี

มีวินัยในตนเอง ในการเล่นและการกิน เล่นเสร็จทาน โปรตีนเสริม วิตามินเสริม คาโบเสริม ทานให้ครบ5หมู่เยอะๆ

ถ้ามีตังกินยี่ห้อดีๆ และกินตั้งแต่ ก่อนเล่น หลังเล่น ก่อนนอนเลยครับ นอนพักให้เพียงพอ

ทุกอย่างลงตัว ขึ้นแน่ๆ 5555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Granado อ่านกระทู้
    ผมก็เล่นนะครับ 1เดือนแล้ว เล่นแบบจริงๆจังๆนี่ล่ะ กินgain fast5ปอน ด้วย นํ้าหนักไม่ขึ้นเลย
    เพื่อนที่พาผมเล่นงงเลย
    เล่นเยอะ เสียแคลเยอะ กินอาหารไม่ถึง ไม่ขึ้นนะครับ ขอบอก5555

ตามที่ผมแนะนำเลยครับ

ถ้าชอบ อ้วนรุนแรง ทานยาเพิ่มน้ำหนัก ยาเถื่อนๆ วันละ 6เม็ดเลย. อาจตายได้ ถ้ารับพลังงานและโปรตีนมากไป ถ้าร่างกายรับไหวก็รอด โหดขิงๆ5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 12th June 2013 เมื่อ 23:19

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ขอเข้าประเด็นเลยนะ จริงจัง

ผมก็มีปัญหาผอมเหมือนกัน แต่ตอนนี้เริ่มหุ่นดีขึ้นมาบ้างแล้ว สิ่งที่ผมกิน บอกได้เลยว่าผมกินดะมาก กินยังไงก็ไม่อ้วน ผมเลยไปค้นคว้าก็พบว่าบางคนมันจะมีระบบเผาผลาญดี จนเกินไป ทำให้มันเผาผลาญเร็ว กินเท่าไรก็ไม่อ้วน ทีนี้ก็เลยไปหายาเพิ่มน้ำหนัก ช่วงแรกๆผมก็สั่ง http://www.up2weight.com/shop/ สั่งจากเวปนี้ ลองกินดูแล้ว เดือนแรก น้ำหนักเพิ่มเท่าไรรู็ไหม ....... 5 โล !! จริงๆ คือตั้งแต่เกิดมาไม่เคยเพิ่มเยอะขนาดนี้มาก่อน (แต่ทีเพิ่มก็อย่างที่บอกผมกินดะ กินจริงๆจังๆ ออกกำลังกายทุกๆ 2วันด้วยนะ) เพิ่มจริงๆ ผมกินสองสามเดือนก็หยุด เพราะกลัวว่ามันจะมีปัญหากับระบบไต ทีนี้พอหยุดกิน น้ำหนักมันก็ลดลงไป 1โล ก็ถือว่าโอเคอะนะ แต่มาตอนนี้เริ่มคิดอยากเพิ่มอีก ก็เลยลองกินแบบที่เค้าเล่นกล้ามดูคืออันนี้ http://www.fitwhey.com/cart/get_prod...ass_Gainer_6lb เพิ่มไปประมาณ 2โล อันนี้เพิ่มน้อยหน่อย อาจะเป็นเพราะว่าน้ำหนักผมเพิ่มมาก่อนแล้ว หรืออาจเป็นเพราะมันไม่ใช่ยาเพิ่มโดยตรงแต่มันเป็นอาหารเสริมต้องออกกำลังกายเยอะๆก็เป็นได้

สรุปสั่นๆ ถ้าอยากได้ผลเร็ว แนะนำอันแรก เป็นยาเม็ด กินเช้า-เย็น (ต้องตรงเวลา ที่สำคัญต้องกินอาหารเช้า ผมได้ข้อสรุปแล้วว่าคนผอมส่วนใหญ่ไม่กินอาหารเช้า ถ้าอยากอ้วน ตื่นมากินเข้าเ้ช้าซะ) กินทุกวัน แล้วมันจะช่วยให้เราอยากกินอาหารเพิ่ม(มาก)กินได้ทุกอย่างที่ขวางหน้า

แล้วถ้าไม่รีบร้อนแนะนำอันที่สอง เป็นอาหารเสริม ช่วยได้ในระดับนึง แต่ว่าของเข้าำเข้าจากอเมริกา ปลอดภัยแน่นอน

หรือถ้าอยากเร่งด่วนทันใจ กินสองอันคู่กันไปเลย (แต่ไม่รับประกันความปลอดภัยนะ เพราะยังไม่เคยลอง)

ตามนั้นนะ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    สำหรับกรณีใช้ยาไม่ค่อยแนะนำเท่าไร เพราะยาทุกชนิดมีผลข้างเคียงหมด แนะนำให้กินพวกเนื้อไปเลยหรือไม่ก็พวกน้ำอัดลมพวกขนมคบเคี้ยว ส่วนใหญ่ที่ผู้หญิงน้ำหนักขึ้นกันนั้นไม่ใช่กินเยอะๆ แต่เป็นเพราะถยอยกินไปเรื่อยๆ น่ะแหละ แล้วก็ไม่ค่อยออกกำลังกาย เพิ่มน้ำหนักวิธีนี้มันไม่ค่อยจะดีกับร่างกายเท่าไร แนะนำให้เพิ่มปริมาณอาหารแล้ว+กับออกกำลังกายควบคู่กันไปดีกว่า อย่าใจร้อน

สาเหตุที่ร่างกายเผาผลาญเร็วกว่าปกติ ผมว่ามันอาจจะมีสาเหตุอื่นอีก เช่นร่างกายไม่ดูดซึมสารอาหารเท่าที่ควร อันนี้น่าจะมาจากเรื่องของลำไส้ วิธีแก้ก็พอมีอยู่ง่ายๆ อร่อยด้วย
    -โยเกิร์ตรสธรรม 1 ถ้วย
    -มะนาวประมาณ ครึ่งลูกหรือ 1 ลูกไปเลยถ้ามันมีน้ำน้อยน่ะนะ
    -นมสดแบบนมโค 100% ไม่ใช่แบบ****มันเนยเน้อ
    -น้ำผึ้ง 1 ช้อนชา
    -จากนั้นใส่ทั้งหมดรวมกันแล้วคนให้เข้ากันทิ้งไว้ประมาณ 5-15 นาทีเพื่อให้มันทำปฏิกิริยากับจุลินทรี
    -แล้วก็ดื่มทันที ไม่ควรเก็บไว้

เป็นวิธีล้างลำไส้แบบง่ายๆ อาจจะมีอาการถ่ายท้องในบางคนแต่ไม่ต้องตกใจอะไร เพราะเป็นการขับของเสียที่คาอยู่ในผนังบางอย่างออก ช่วยได้เยอะครับ

ถามอีกอย่าง มีปัญหาเรื่องร้อนในบ่อยไหม แล้วก่อนหน้านี้กินพวกยาที่เป็นยาพวกอัดเม็ดหรือพวกยาที่ไม่ใช่สมุนไพรเยอะป่าว มันมีวิธีฟอกเลือดแบบง่ายๆ อยู่คือน้ำต้มรากหญ้าคา มันมีคุณสมบัติในการฟอกพิษจากเลือดอยู่ วิธีก็ง่ายๆน่ะแหละ น้ำเดือด เอารากหญ้าคาที่ล้างสะอาดแล้ว และไม่ใช่หญ้าคาที่โดนพวกสารเคมีมาก่อนนะ ใส่ลงไปในหม้อซัก 1 กำ แก้ปัญหาเรื่องเลือดข้นกว่าปกติได้