ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    monster hunter portable 3rd เล่นกันได้ไหมคับ ของผมเล่นไม่ได้อะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    โอ้ว ตัวนี้แจ๋วมากเลยครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ ว่าแต่ขอแนะนำวิธีลง DLC หน่อยครับ จะเอาของ Dissidia ลงไว้ตรงไหนเอ่ย ?

ปล. เซ็ทปุ่มจอยยังไม่ได้ใช่มั้ยครับ กดจอยแล้วไม่ขยับไปไหนเลย
    ติดตามความเคลื่อนไหววงการ AV แนะนำนางเอก บทความต่างๆ ได้ที่ => https://www.facebook.com/JAVnewsThailand

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teezombie อ่านกระทู้

ขอบคุณที่แนะนำครับ ว่าแต่ขอแนะนำวิธีลง DLC หน่อยครับ จะเอาของ Dissidia ลงไว้ตรงไหนเอ่ย ?

ปล. เซ็ทปุ่มจอยยังไม่ได้ใช่มั้ยครับ กดจอยแล้วไม่ขยับไปไหนเลย
    มันมีจอย2แบบนะ แบบXboxของเราเสียบแล้วเล่นได้เลย
    แต่แบบจอยทั่วไป ราคา190-250 ของผมเสียบแล้วกดไม่ได้อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ใช้จอยแล้วตั้งค่าปุ่มลูกศรไม่ได้อะ ม่อนฮันพวกนี้หมุนมุมกล้องไม่ได้เลย

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เล่น miku กับ k-on แล้วเหมือนมันต้องกดเร็วกว่าจังหวะนิดหน่อยนี่พอจะปรับตรงไหนได้มั่งครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auronx01 : 21st June 2013 เมื่อ 22:09

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wisutza อ่านกระทู้
    มันมีจอย2แบบนะ แบบXboxของเราเสียบแล้วเล่นได้เลย
    แต่แบบจอยทั่วไป ราคา190-250 ของผมเสียบแล้วกดไม่ได้อิอิ
    ตอนแรกที่ผมลองผมใช้จอย PS2 ของแท้ครับ พอกดไม่ได้ก็ว่าจะไปซื้อจอย Xbox360 มา
    แต่ก่อนไปซื้อวันนี้ไม่รู้อะไรดลใจ ไปค้นอะไหล่ที่เก็บไว้มีจอย Oker อนาล็อคทั่วไป เอามาลองเสียบดู
    ... มันใช้ได้ !!! กดได้ทุกปุ่ม โอ้ว เกือบเสียตังค์แล้วมั้ยล่ะ .... เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าของถูกใช่ว่าจะไม่ดีเสมอไปนะเนี่ย
    ติดตามความเคลื่อนไหววงการ AV แนะนำนางเอก บทความต่างๆ ได้ที่ => https://www.facebook.com/JAVnewsThailand

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    จอย ps ใช้ได้นะครับ แต่ต้องไปปรับที่ DirectInput นิดนึง เพราะเดิมๆ มันถูกปรับมาแบบ จอย xbox สะงั้น

แต่ว่า ppsspp มันเล่นเกมอะไรได้จนจบบ้างครับ ผมเล่นๆ ไปก็ค้างจอดำแล้วค้างจุดเดิมตลอด ก็เลยรู้ว่าเป็นที่ emu แน่นอน

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teezombie อ่านกระทู้

ลงใน memstick => PSP(สร้างเอา) => Game(สร้างเอา) => (DLC)ULES01505 (EUR) ULUS10566 (USA) ULUS10566 (JAP)

จะนำมา Remake ใหม่นะครับ ช่วงนี้ เวลาไม่ค่อยมีเลยครับ หมกวุ่นแต่ จะเข้า มหา'ลัย
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    อยากรู้ครับว่า Emu ตัวนี้เมื่อไหร่จะ lan กันได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    โปรแกรมนี้ใส่สูตร์ได้ใหมครับ?

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Unleash อ่านกระทู้
    โปรแกรมนี้ใส่สูตร์ได้ใหมครับ?
    ได้ครับ แต่ บางสูตร์ ก็ติดไม่ครบ ประมาณ allitem แล้วของมาไม่หมดไรงี้ เหมือน jpcsp ช่วงแรกๆ อ่ะครับ
    ---------------------------
    วิธีใส่

1.สร้างแฟ้มชื่อ Cheats ที่เดียวกะ emu ppsspp

2.เข้าไปในแฟ้ม Cheats สร้าง New Text Document หรือ Notepad (แล้วแต่คนจะเรียก)

3.เปลี่ยนชื่อ NewText หรือ Notepan เป็นรหัสของเกมนั้น เช่น ดิจิมอน ก็คือ NPJH50686 แล้วเปลี่ยนจาก .txt เป็น .ini
    (รหัสดูได้จากด้านบนของ emu)
    4.เอาสูตร์ที่จะใช้เข้าไปใส่
    ตัวอย่าง
    0x8164E306 0x00230004
    0x00000032 0x00000000
    (ไม่ต้องมีพวก _L _G บ้าบอ ใส่มันสดๆ แล้ว save สะ)
    5.เข้า emu ppsspp ไปที่ setting (ตรงหน้าจอฟ้าๆ) -> System ติ๊กที่ Enable Cheats เข้าเกม จบ

ถ้าสูตร์ ไม่ติด มีความเป็นไปได้ ว่า emu ยังอ่านไม่ได้ หรือ

ต้องรอพักนึงไปวิ่งเล่นตีเล่นเข้าออกเมนู (เหมือน yu gi ทำ all card เป็นตั้งแต่ภาค ps1 ยกเว้นภาค NDS กะ GBA ใส่ไปติดเลย)

ไม่ก็ มีเงื่อนไข ในการกดปุ่มเพื่อที่จะให้ สูตร์ ทำงาน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตัวใหม่มาแล้วแต่มอนฮัน3rd portable ยังเล่นไม่ได้อยู่ดี-*-

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ทำไมมอนฮันเล่นไม่ได้ฟร้าาาาา

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    เล่นเกมอะไรได้บ้างครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย needbackup : 30th June 2013 เมื่อ 01:41

กล่าวขอบคุณ
    0
    Toukiden เอาไปลองแทนดูคับคล้ายมอนฮัน เขาว่ากันว่าเกมนี้มาจากใบสั่งจากSonyถึงKoaiให้ทำเกมลงVista กับPSPโดยตรงหลังจากมอนฮันหนีไปลง3DS(โดนเอาเงิดฟาดไปก็นะ เกม3DSแต่ละเกมมัน-*-) ภาพเสียง ครบคับ เล่นได้10000%บักซักตัวก็ไม่เจออย่างกับคนทำPPSSPP 8.0ทำมาเพื่มเล่นไอ้เกมนี้โดยเฉพาะเลย ตอนเล่นแนะนำเปิดเพลงOP attack of titanโครตได้อารมส์คับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goopae อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ แต่ไม่มีเสียงตอนคุยกับ npc , เสียงใช้อาวุธ(ตอนฟัน) แต่มีเสียงเพลง+ดูมูฟวี่ได้ครับ

อยากเล่นเกมนี้อ่ะ แต่ไม่มีลิงค์โหลด

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    178
    มีลิ้งไหม 5555

กล่าวขอบคุณ
    178
    http://jps-game.blogspot.com/2013/06...kiden-jpn.html

ลิ้งโหลด ;w; ใครอยากเล่น MOH แนะนำเกมนี้ ทำออกมาแข่งกับ MOH โดยเฉพาะ คอมโบ มันส์มากกกก

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304

แก้ยังไงครับ เล่นไปๆมันก็ขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ตัวแก้ stopworking ไม่หายครับ

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    Blog Entries
    6
    ลบเกมออกทำยังไงครับ = ="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย godji001 : 9th July 2013 เมื่อ 22:11

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ผมโหลดและเล่นได้ครับ ตอนนี้ติดปัญหาเกมส์เดียวชอบเกมส์นี้มาก Naruto Shippude Ultimate Ninja Heroes3

เกมส์นี้อ่าครับ มีใครขึ้นจอดำบ้างหรือปล่าวครับ เป็นเกมส์ที่ผมอยากเล่นมากๆเลย

Fuuu' ..

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godji001 อ่านกระทู้
    ลบเกมออกทำยังไงครับ = ="
    ให้ลบตัวนี้ ทิ้งเลยครับ :')

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ `Hell อ่านกระทู้
    ผมโหลดและเล่นได้ครับ ตอนนี้ติดปัญหาเกมส์เดียวชอบเกมส์นี้มาก Naruto Shippude Ultimate Ninja Heroes3

เกมส์นี้อ่าครับ มีใครขึ้นจอดำบ้างหรือปล่าวครับ เป็นเกมส์ที่ผมอยากเล่นมากๆเลย
    อดทนรอ หน่อยนะครับ รอให้เค้า พัฒนา กว่านี้หน่อยนะครับ เพราะ Emulator ตัวนี้ อัพเดท ทุกวันอยู่แล้ว ติดตาม ผลงานบ่อยๆ นะครับ
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

กล่าวขอบคุณ
    221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FadeHeart อ่านกระทู้
    ตัวแก้ stopworking ไม่หายครับ
    32 bit CLICK HERE

64 bit CLICK HERE ลองโหลด ตามเวอร์ชั่น ตามสเปค คอมนะครับ

32Bit ~ 64Bit อันนี้ด้วย เน่อ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    สุดยอดครับเล่นลื่นมาก ๆ ไม่ต้องตั้งค่าอะไรเลยเลือก ISO เกมส์เล่นได้เลย

CPU : AMD A6-3650 APU with Radeon(tm) HD Graphics 2.60 GHz - RAM : 8.00 GB - VGA : AMD Radeon HD 6790 1GB DDR5 - Mainboard : BIOSTAR A55ML+ - PSU XFX : 650W